Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Khả năng đóng băng chuyển động nhờ flash xenon của Lumia 928; thêm một vài hình ảnh và video

Duy Luân
13/5/2013 8:32Phản hồi: 420
Khả năng đóng băng chuyển động nhờ flash xenon của Lumia 928; thêm một vài hình ảnh và video

Khi Lumia 928 ra mắt, người ta rất chú ý đến flash Xenon được Nokia trang bị cho máy bởi hiện không nhiều smartphone được trang bị thành phần này. Flash Xenon có độ sáng mạnh hơn nhiều so với flash LED, do đó hiệu quả chụp đêm sẽ được cải thiện đáng kể. Ngoài ra, nó còn giúp cho chúng ta dễ dàng bắt dính các chuyển động nhanh. Mới đây, trang blog không chính thức MyNokiaBlog đã đăng tải hai bức ảnh chụp từ Lumia 928 để trình diễn khả năng này (xem ở bên dưới). Trong bức ảnh không bật flash Xenon, các cánh quạt đang quay bị nhòe đi do máy phải chụp ở tốc độ chậm để có đủ ánh sáng đi vào cảm biến. Ngược lại, trong tấm hình có đánh đèn, các cánh quạt dường như đứng yên tại chỗ bởi Lumia 928 mà vẫn rất đủ sáng. Đây là một khả năng rất ấn tượng mà lâu rồi chúng ta mới lại thấy trên smartphone.[prebreak][/prebreak]

Cũng liên quan đến khả năng chụp ảnh của chiếc Lumia 928, một thành viên của diễn đàn WPCentral đã cho đăng tải hai đoạn video và một số ảnh chụp từ chiếc máy này. Hiện topic đó đã bị xóa nhưng video và ảnh thì vẫn còn xuất hiện trên mạng. Mời các bạn cùng xem qua. Hình có độ phân giải đầy đủ, do đó bạn hãy kiên nhẫn chờ tí xíu nhé.

Hai đoạn video quay bằng Lumia 928 (nên chỉnh độ phân giải 1080p để xem)

Ba tấm ảnh từ Lumia 928

Nguồn: MyNokiaBlog (1), MyNokiaBlog (2)
420 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Camera Nokia đúng là vô đối 🆒🆒 ngay cả âm thanh thu cũng rất tuyệt​
Nói mới nhớ ngày xưa dùng K850 có flash xenon, cũng đóng băng cánh quạt được. Vote cho xenon của nokia, đôi nào đang abc xyz trong phòng lôi 928 vào 1 nháy là như ban ngày luôn.
xperiax1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Pinochio Pinochio thôi song kiếm cũng được, mình vẫn còn nhớ k85 quá. Giờ qua ebay tìm chắc còn nhiều. bên UK chuộng SE lắm
xuxu09
TÍCH CỰC
11 năm
@scrappydoo quần không thừa túi nhưng ví thì thiếu tiền 😁
f.torres190
ĐẠI BÀNG
11 năm
@scrappydoo bác nói có lý, ứng dụng cho Cảnh sát phòng chống tệ nạn mại dâm, các chiến sĩ đạp cửa xông vô và 1 flash xenon - đóng băng hiện trường luôn =))))))
dien3x3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@scrappydoo đang định nói giống bác..con k850i của em đóng băng y chang..nhưng bị ăn cắp mất rồi
pahy155
ĐẠI BÀNG
11 năm
camera thật ấn tượng 😁
hsta94
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá tuyệt vời.
Naron-K
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bức ảnh chụp quạt đúng là đẹp, có khi còn hơn mấy con compact nhà mình :p
zoozoo88
TÍCH CỰC
11 năm
Có flash Xenon là ngon rồi, nhớ tới con N82 ngày xưa quá, cũng đóng băng cách quạt 😃
@zoozoo88 Chuẩn, năm 2008 mình dùng N82 chụp quả ngon. Giờ vẫn còn xem lại công nhận nokia chụp ảnh vẫn đỉnh.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
cái này sony làm được từ con k810 thì phải
md07
TÍCH CỰC
11 năm
@green.field trước đó nữa cũng làm được, như K800 hay thậm chí K750. Cách đây chắc cũng cả gần thập kỷ
@huanbg9x chưa có hàng chuẩn để so sánh thì chưa kết luận đc vội bác à ;)
@pro744 đang có 1 con. chất lòi
@ok_never mình chỉ định nói về vấn đề thời gian xuất hiện thôi mà. ;)
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
Hóng các cmt đại loại như chỉ phát triển camera thì ai mua, bom xịt....

😃😃
canislupus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@great_wall 625 đã được giới thiệu trên trang chủ tinhte mà bạn, còn 925 là phiên bản quốc tế của 928. Con 928 chỉ dùng cho nhà mạng thôi.
@s.club2 Nokia sao kg chuyển qua sx camera ta... tối ngày cứ qc tưởng đâu là máy chụp hình 😃
Gia Cát Dự.... sẽ là bom xịt tiếp theo 😃
Smartphone thì kg nên ngó đến Nokia... dìm hàng 😃
@d7293 ờ,vậy chân thành xin lỗi bạn ấy và rút kinh nghiệm cho những lần sau.
@s.club2 Hóng đúng 1 rổ xxx vào mặt
Lại nhớ đến em N8 ngày nào 😃
meobeo_
TÍCH CỰC
11 năm
Thu âm quá tốt !@@
blackcode
ĐẠI BÀNG
11 năm
" Đóng Băng chuyển động " ttriệu phú pixel K750 của Sony cũng làm dc
Tưởng gì, con tắt quạt rồi chụp cũng dc bố nokia ạ, còn đi xem hát mà chụp có flash thế nào cũng bị ăn đập!
@J_Tuan người ta chỉ đùa thôi sao nặng lời dữ vậy ;)
@Airblade14 Chụp đêm chỉ chụp cánh quạt với xem hát thôi hả?
samjutom_9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Airblade14 Thánh gato.
@Airblade14 thế khi nào muốn chụp được cảnh con ngựa có 4 chân trên không hay một đứa trẻ đang tung tăng bay nhảy thì bác cũng "tắt quạt" chứ.
Đừng nói rồi lại xin lỗi như vụ lần trước nhé! Cố lên No
huuhung88
ĐẠI BÀNG
11 năm
N82 của tớ cũng đóng băng cánh quạt được ,hehe
quay video thật tuyệt.đo sáng nhanh
k800 ra trước n82 nhé
shine89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cloud_strire của Sony là K790 bác ơi.Nokia là N82-6220 Classic
@nvntt Việt Nam thì mình ko rõ, nhưng ở phillipines thì có hẳn chợ dt cũ green hill. Ra đó đủ mọi chủng loại luôn. Bạn bè mình ở phi còn nhiều lắm.
@scrappydoo Các bác sao phaỉ tranh luận con này con kia làm gì. con nào có xenon mà chả làm dc 😆)
xperiax1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cloud_strire k790 bạn ơi
lumnia 928 về VN nhiu ta ! chắc 20
@phu_dangvy_1314 S4, one còn 16tr con này 20tr ai mua. hơn mỗi cái chụp đêm, quay phim còn lại thua gần hết.
@phu_dangvy_1314 làm gì mà tới tận 20tr,mười mấy triệu thôi, con Nokia Lumia 920 h còn 11tr à
@pro744 Mình thì gia cát dự em này sẽ bằng hoặc tương đương giá của 920 khi ra mắt. Hi vọng đúng dù ví tiền không đủ để rước e nó về nhà.
@tt.thanh.tran bác cứ đùa chứ từ hồi No bán đt chưa thấy con nào 16tr chứ đừng nói 20tr nhé
loc689
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này bình thường mà . N8 của mình cũng chụp như vậy
kimcy929
TÍCH CỰC
11 năm
Cam nokia vẫn là nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế