[Computex 2013] Dell nâng cấp CPU Intel Haswell cho máy tính chơi game Alienware X51

cuLong
4/6/2013 8:0Phản hồi: 40
[Computex 2013] Dell nâng cấp CPU Intel Haswell cho máy tính chơi game Alienware X51

Đến với Computex 2013 năm nay, Dell đã dành nhiều thời gian để giới thiệu những dòng máy tính XPS mới, nhưng vẫn không quên dòng Alienware cao cấp của mình. Theo đó, sau khi Intel chính thức giới thiệu dòng CPU Haswell, thì Dell cũng đã công bố nâng cấp cấu hình mới cho chiếc máy tính để bàn chơi game Alienware X51 lên dùng chip xử lý này, với giá khởi điểm 899$, phiên bản sử dụng CPU Ivy Bridge giảm giá còn 699$ cho cấu hình tiêu chuẩn. Với phiên bản tiêu chuẩn, Alienware X51 sử dụng CPU Intel Core i5-4430 Haswell, 8GB RAM DDR3, ổ cứng 1TB và card đồ họa GeForce GTX 645 RAM 1GB GDDR5. Trước đó hồi đầu tháng 4 vừa rồi, Dell cũng đã giới thiệu phiên bản X51 chạy HĐH Ubuntu nhưng có giá lên tới 1049$.

Dĩ nhiên Dell cũng cho phép người dùng tùy chọn cấu hình của Alienware X51 theo ý, nếu muốn người dùng có thể chọn cho máy cao nhất là CPU Haswell Core i7-4770 với 4 nhân xử lý, RAM 16GB, ổ cứng 1TB kết hợp SSD 256GB và card đồ họa GeForce GTX 670. Máy được cài sẵn Windows 7 nhưng sẽ được nâng cấp lên Windows 8 Pro miễn phí nếu người dùng yêu cầu khi chọn mua. Rất tiếc là trong đợt nâng cấp này Dell vẫn chưa thay đổi cấu hình mới cho các máy Alienware xách tay như M14x, M17x và M18x.

40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy tính cho con nhà có điều kiện 🆒
trungctc
ĐẠI BÀNG
11 năm
thêm vài triệu để đc cái thương hiệu
zzkiuzz
TÍCH CỰC
11 năm
@linhbeo92 Bạn dùng 1 cái MSI CPU nhỉnh hơn 1 chút với cái Sony Vaio, rồi mang ra test thực tế thì hiểu. Công nghệ của mỗi hãng nó khác nhau,thêm cái này,bớt cái kia nhưng nó không chỉ tạo ra sự đồng bộ,mà còn tạo ra hiệu năng vượt trội so với hàng chuẩn.
zzkiuzz
TÍCH CỰC
11 năm
@trungctc Mang cả kingmax,kingston,Evga,Acbel,Mail MSI...vào để nói chuyện với Alienware thì thôi rồi.
Pro có khác :">
PS : Gặp mình mình im im đi ra :">
@linhbeo92
OEM thì đã sao? bác nghĩ lk rời là ngon hả?OEM zậy chứ ít đi bh hơn là hàng lk rời đó nha. chỉ có điều nó hỏng thì khó kiếm đồ thay, chỉ có lên hãng thẳng tiến.
linhbeo92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vmtruong
máy bộ gần như ko cho OC do hầu hết tản VGa,CPU đều là loại có khi còn kém hơn cả bản reference=> linh kiện ko phải sử dụng hiệu suất cao,ít đi BH là điều dễ hiểu.Chứ bác cứ mua mấy con hàng có tản xịn của hãng khác về OC tưng bừng,chích volt các kiểu hiệu năng khủng hơn bản ref rất nhiều nhưng do nguồn kém ko duy trì dc mức OC ấy lâu => nó hỏng bác lại bảo đồ đểu thì em chịu.
Riêng ko OC nhé,máy tính chạy chục năm hiện tại vẫn sống khỏe h ko thiếu đâu bác ạ.
Brisingr.PK
ĐẠI BÀNG
11 năm
Một cái hộp rất kín và rất đẹp. Nhg với mình thì benchtable mới là "chơi".
Quá đẳng cấp 😁
M14-18X mới đã có hình ảnh rồi, nhìn khá đẹp😃 Thiết kế khác hẳn.
Nếu nói AW nặng về thương hiệu thì không hẳn.
Xét 2 đối thủ là dòng ROG và AW, AW đắt hơn hẳn nhưng đắt nó sắt ra miếng chính xác luôn.
Dự là sắp tới AW sẽ bỏ xa ROG với option màn IPS trong thế hệ tiếp theo.
codeblock
ĐẠI BÀNG
11 năm
10/6 này Dell chắc sẽ giới thiệu dòng M14-M18 mới 😁
Đợi ai đặt hàng mới sản xuất.
bây giờ mới biết alienware là của dell :p
bacgiang_ah
ĐẠI BÀNG
11 năm
ở Việt Nam mình đặt hàng trực tiếp được không nhỉ? Giá rổ khi về VN sẽ giữ nguyên hay đội lên bao nhiêu %?
cái giá 699$ cũng không đắt lắm . bỏ 100USD để láy GTX 660 thì cũng tạm ổn .
Ailenware niềm mơ ước đã bao nhiêu năm rồi nhưng vẫn chưa đủ tài chính. sắm còn này để bàn làm việc nhìn chuyên nghiệp khỏi chê(lại bắt đầu mơ mộng nữa rồi)
xuankage
TÍCH CỰC
11 năm
về tự built cho nhanh
phoor
ĐẠI BÀNG
11 năm
Alienware mua laptop thì rất có lý không cần bàn cãi, chứ máy bàn thì được mỗi cái vỏ. Với bằng ấy tiền mua desktop của AW có thể tự lắp 1 con cấu hình mạnh hơn nhiều
alw giờ mình thấy ko đẹp như trước nũa rồi
N_K_T
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thoitrang365 vẫn thế
tuananhdb
TÍCH CỰC
11 năm
699 USD cho cái ivy cũng ngon đấy nhỉ, cơ mà hàng này kiếm đâu ra 2nd mà mua lại 😔
Hàng này ko nhập về đại trà nên Giá + thêm tax và qua tay thương gia thì chát đây...
Nhìn mà cứ ước... Xbox One đẹp được như con này, hazz, quá nản cho Mic
baonhoc82
ĐẠI BÀNG
11 năm
ở việt nam mà giá đó thì quá tốt,chỉ gấp đôi cái case azza 9000 của em.
khanhdda1
ĐẠI BÀNG
11 năm
nếu giá rổ khoảng 700,900 eu thì ráp máy màn có độ bao phủ gần 100% card lên đc gtx700 ko anh em

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019