Microsoft tung video giới thiệu về Windows 8.1

vuhai6
5/6/2013 8:50Phản hồi: 68
Microsoft tung video giới thiệu về Windows 8.1
Microsoft đã chính thức giới thiệu Windows 8.1 được một tuần với nhiều cải tiến nho nhỏ đáng giá. Chúng ta đã được dịp tìm hiểu thông tin khá kĩ thông qua bài viết Windows 8.1 ra mắt: nhiều thay đổi nhỏ làm nên một bản cập nhật lớn của bạn Duy Luân. Và giờ thì đến lúc coi trình diễn, thông qua video giới thiệu mới nhất do Microsoft vừa tung ra. Đây là bước chuẩn bị cho việc ra mắt phiên bản Preview của hệ điều hành này vào ngày 26 tháng 06. Windows 8.1 chào đón sự trở lại của nút Start, tính năng Snap View mới, tăng cường khả năng tìm kiếm cũng như cá nhân hoá của người dùng
[prebreak][/prebreak]

Nguồn: Microsoft
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ra nhanh cho ae trải nghiệm chút 😃
hóng tới ngày cập nhật 😃 , nhìn đẹp thiệt
Tạm tạm :rolleyes:
26/6 là có để tải về dùng thử rồi bạn
Thanh COC
TÍCH CỰC
11 năm
vote Microsoft mua thằng này rồi tích hợp vào chỗ chuột trên bàn phím 😁 thay touchpad bây h :D
http://www.tinhte.vn/threads/computex-2013-tren-tay-leap-motion-dieu-khien-may-tinh-bang-cu-chi.2113954/

để cho ae nào thích win 8 mà ko có màn cảm ứng dùng :D
bacgiang_ah
ĐẠI BÀNG
11 năm
không biết bản 8.1 này có khắc phục được những hạn chế trên window 8 không. Trên window 8, sử dụng autodesk revit mep thật là một ác mộng.
qdieu84
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có tốt hơn nhưng vẫn chưa có gì gọi là đột phá - Đừng ném đá em 😃
boyintel
ĐẠI BÀNG
11 năm
@qdieu84 Chuẩn, vẫn không có gì đột phá cho lắm 😁
huuphon989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@qdieu84 Bạn mong chờ gì ở một hệ điều hành cho PC???
vung_levan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Windows 8 đã đẹp rồi, giờ 8.1 còn đẹp hơn lại có thể cá nhân hóa nữa!!
liongates
ĐẠI BÀNG
11 năm
quảng cáo làm hay. mình đang chán win8 mà thấy cái này cũng ham
Ngon nghẻ thật
đã bảo mà. cho ra 1 phiên bản thích ứng cả màn hình thường của PC với màn hình cảm ứng mà bỏ nút start là người dùng PC khó có thể chấp nhận dc. nếu cho cảm ứng thì ko cần đến nút start nhưng với máy bàn thì cần
thi3f2605
TÍCH CỰC
11 năm
@thangngocit Mình lại nghĩ khác bạn nút start cuối cùng cũng chỉ là cái nút. Chuột bàn phím thao tác trên W8 Chẳng vấn đề gì thích thì đưa chuột vào góc 1 click khác gì, hay dùng phím Windows?. Mình nghĩ M$ đã bỏ cái tôi của mình "Nút Start" (Hình Windows) để hòa thời đại công nghệ bjo. Chứ có gì mà cứ khó chịu nhỉ 2`. Chỉ là bjo M$ thêm chế độ nội dung hiển thị giống win ngày xưa là mấy bác lại ok ak 2`
@thangngocit
mình đang dùng và thấy tìm ứng dụng bằng start menu của win8 nhanh hơn nhiều so với start cũ 😃 có thể bạn đã quá quen với những bản win trước đấy 😃
@tobe2405 không phải đâu bạn ơi. với người dùng cá nhân thế là ok. rất tốt. nhưng mà với những doanh nghiệp công ty mình toàn sài qua hệ thống điều khiển từ xa vậy nên win 8 không tiện. nói chung là win 8 với desktop là không tốt
@thangngocit

với các công ty doanh nghiệp thì không bao h đc update windows tự do kiểu đấy đc.
chỉ như thế mà bác nói wwin 8 với desktop k tốt là sai lâm. đơn cử như e dùng 2 màn hình. trên wwin 7 như cc. trên wwin 8 hỗ trợ đa màn hình tốt hơn nhiều
Hay hơn nhiều rùi 😁
không biết những người đang dùng windows 8.0 có được cập nhật lên 8.1 không nhỉ?
@trimsedinang được cập nhật miễn phí lên 8.1 bạn nhé
@thecuong_87 Bạn chỉ cho mình cách update với
@trimsedinang Chưa cho update bạn ơi,, 26/6 cho tải bản prewiewe về xài thử, chắc tháng 10 cho update thì từ window 8 lên window 8.1 đó
natomedia
TÍCH CỰC
11 năm
@trimsedinang Miễn phí nâng cấp bác ạ nhưng phải dùng hàng xin chứ ..... thì đợi thôi.
awp1323
TÍCH CỰC
11 năm
vẫn là tối ưu cho máy tính bảng. Những cái thay đổi về giao diện, màu mè k quan trọng lắm😁 K thấy nói j tới hiệu năng😃
thi3f2605
TÍCH CỰC
11 năm
@awp1323 hiệu năng thì cần gì phải bàn ngay từ phiên bản thử nghiệm đã vượt trội rồi. Mong là nâng cấp tương thích all in one nữa thôi bác ạ
Chán phèo.
b
bạn k thấy là bản cập nhật free rồi còn gì! windows chứ có phải android đâu mà lo k cập nhật đc!
volbmt
ĐẠI BÀNG
11 năm
ngon 😁
phhdinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
vậy là xác nhận có nút start mà không biết chức năng có như w7 không hay chỉ để về home của w8
W8 dùng mấy con cảm ứng thì wá đã.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019