Sony sẽ cung cấp bản rom AOSP Android 4.2 Jelly Bean cho Xperia Z vào tháng 7

vuhai6
7/6/2013 0:7Phản hồi: 87
Sony sẽ cung cấp bản rom AOSP Android 4.2 Jelly Bean cho Xperia Z vào tháng 7
tinhte_xperia z_aosp.jpg
Gần đây chúng ta lại được nghe nhiều đến cụm từ Google Edition, đại ý chỉ những chiếc điện thoại sử dụng Android gốc, không có tuỳ biến với giao diện thuần. Mới nhất có Galaxy S4One tham gia vào đội ngũ này, đều là hai chiếc máy cao cấp nhất của Samsung và HTC. Về phần Xperia Z, không phải là máy không có mà thực ra thông tin về Xperia Z sẽ có phiên bản chạy Android gốc đã có từ mấy tháng trước. Tuy nhiên đến thời điểm này thì thông tin đó mới được cập nhật lần nữa và cập nhật thời điểm ra mắt chính thức của bản rom này sẽ là vào tháng 7 tới đây. Tuy nhiên, khác với S4 và One được chính Google cập nhật thì Xperia Z được chăm sóc bởi Sony thông qua dự án AOSP, đây là dự án kết hợp giữa Sony và Google, một dự án được bắt đầu khá lâu rồi, từ thời Xperia S.

Với việc không nhận bản cập nhật trực tiếp từ Google thì Xperia Z sẽ nhận những bản cập nhật Android chậm hơn một chút so với các đối thủ của mình, còn tuỳ thuộc vào Sony. Trước mắt, tháng 7 tới người dùng Xperia Z sẽ được cung cấp phiên bản đầu tiên của bản cập nhật này.

Nguồn: Technobuffalo
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nexus 4, nexus S4, Nexus One, giờ thêm nexus Z

gửi từ trại cai nghiện smartphone đa quốc gia
n3_bmt
TÍCH CỰC
11 năm
@takun92 htc one đầu ko biết viết sao hả? 😁
trinhluxury
ĐẠI BÀNG
11 năm
có gì lạ ko
viettnct
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế dòng nexus phải lo rồi 😔
@viettnct Google không kiếm lãi từ cái xác Nexus đâu em ơi. Mục đích là Android gốc kia mà.
duytan1706
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giao diện sony đẹp hơn gốc nhiều.
nnhlinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo mình giao diện gốc dùng rất mượt, không cần màu mè hình thức thì giao diện gốc là lựa chọn tốt.
quá good cho giao diện gốc của JB
Hết Sam chạy Android gốc, đến HTC, giờ là Sony. Cứ như bị Google thao túng ấy 😁
Vậy là 1 tháng nữa e Z của mình mới có 4.2 gốc à 😔
Sony mạnh về những tính năng giải trí của riêng mình. Nếu chạy giao diện Android gốc trên Z thì mất chất Sony. Không còn gọi là Xperia Z nữa mà là Nexus Z. Tuy mượt hơn tí nhưng mất hết cái hay của Sony. Cá nhân mình sẽ không up....

Gửi từ Sony Xperia™ Z
tqt1986
TÍCH CỰC
11 năm
@android.com đúng vậy. up làm gì mất chất sony
@android.com câu nói có vẻ hơi thừa. chẳng lẽ các hãng ss lg htc ko mạnh về phần giải trí tuy biến nếu so với gg gốc. và tất nhiên hãng nào chay android gốc chẳng mất đi bản sắc của hãng
Lumia 928 google edition 😁

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn
Em yêu Android Gốc 😃
Giao diện Walkman, Album, Phim....đẹp tuyệt vời là thế, sẽ không còn xuất hiện, nghĩ đến đã thật kinh khủng. Có lẽ đây không phải ý tưởng hay......

Gửi từ Sony Xperia™ Z
Chắc các hãng bị Google phủ đầu. Nên anh nào cũng làm một bản gốc cho vừa lòng đại ca😁
Mấy siêu phẩm chạy cái giao diện này trông cứ thường thường thế nào ấy. Nhưng bù lại dc cái mượt mà và update os sớm
@khanhnd0709h Mẹ tổ

Mấy siêu phẩm cấu hình mạnh bét nhè,camera khủng vô đối vậy mà thi nhau cài Android gốc

Mình nói thật,nếu thích sài Android gốc mua mẹ Galaxy Nexus là thưà đủ,tha hồ cập nhật :p
@satthumuhn Nesux không full hd

Sent from my C6602 using Tinhte.vn
@hominhcuong Dạ
Tuy ko fullHD nhưng Galaxy Nexus có màn HD 720p trên tỉ lệ 4,5in nên độ sắc nét ko thưa kém gì fullHD nếu xem mắt thường bác nhé
Nói thật,nó sài loại Super Amoled nên xem phim còn mê hơn con Z bác ợ 😁
@satthumuhn Bác nói sao chứ.anh tôi Sài tôi biết chứ. Z đẹp nhất

Sent from my HTC Butterfly using Tinhte.vn
Bình thường cũng mượt vậy. Cấu hình cao thì sợ gì lắc
Đang cực kì hài lòng với ROM mod stock cho Xperia
Sở hữu nhiều tính năng mà hãng tích hợp, ổn định, pin ngon, giao diện đẹp.
@trunghieu171191
Bạn dùng rom gì đó, cho mình xin cái link được ko?
Cảm ơn bạn 😃
+Google:Hai anh làm phiên bản chạy Android gôc,mỗi máy bán ra anh chi cho mỗi chú 10$
+Samsung,HTC:Ok chú Google.
-1 thời gian sau.
+Sony:Anh google cho em làm phiên bản chạy android gốc nhé.
+Google:Ok chú!Mỗi máy bán ra chú chi lại cho anh 10$ nhé
+Sony:Ok chú google,tài chính e khá mà lị.
đồng bộ giao diện như wp hay ios luôn đi android!
@anh_ut_sg tùy biến cao mới gọi là android
chứ thật sự ai cần mỗi cái giao diện thì không cần aosp làm gì. trên gg play có cả đống launcher
Vậy là muốn lên 4.2 phải dùng giao diện gốc,thảo nào sony không chịu nâng cấp cho z, mình cũng sẽ không

Sent from my C6602 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019