[Video] Xem hoạt động của camera 41MP trên Nokia EOS

Didu
7/6/2013 10:53Phản hồi: 299
[Video] Xem hoạt động của camera 41MP trên Nokia EOS
Screen Shot 2013-06-07 at 6.10.27 PM copy.jpg

Vizileaks từng chia sẻ những hình ảnh đầu tiên về chiếc Windows Phone mang tên mã EOS của Nokia và hôm nay họ tiếp tục với một video tập trung vào cụm camera của smartphone. Theo nhiều tin đồn cho biết, Nokia EOS sẽ là chiếc điện thoại tiếp theo có cảm biến hình ảnh 41MP với công nghệ PureView, tương tự như chiếc 808 PureView. Đoạn video này tập ghi lại quá trình lấy nét của ống kính cũng như việc đóng mở màn trập. Trên cụm máy ảnh có ghi thông tin XX Megapixel mà chưa tiết lộ độ phân giải chính thức (con số 41MP vẫn chỉ là dự đoán). Ngoài ra, Nokia EOS được cho sẽ có đèn flash xenon, màn hình OLED, thân polycarbonate và chạy Windows Phone. Tin đồn cho rằng EOS sẽ được Nokia trình làng vào khoảng tháng 7 tới đây với ba màu sắc gồm đỏ, vàng và đen.

Nguồn: Slash Gear
299 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hienld
TÍCH CỰC
11 năm
Trông hấp dẫn quá.
Sao không quay rộng ra xem tổng thể thế nào nhỉ?
@hienld Độ mỏng của nó 15cm sao giám quay,haha
:mad:@@@@ nhìn nó nháy ống kính hay nhở
minh3ko
TÍCH CỰC
11 năm
camera thụt ra thụt vô nhìn ngộ ghê
@minh3ko k có gì là ngộ hết !;) bình thường thôi 😃
nếu ai đã từng xài n95 -8gb thì nếu để ý sẽ thấy cái n95 khi bạn nhấn nút lấy nét : cái ống kính có di động,nhưng khoảng 2mm thôi😁
phamdoan206
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tèo bánh bèo Smatphone nào cũng có bạn àh, chỉ vì bạn không để ý thôi
😃 vãi nokia
nhìn đóng mở cứ như mắt người ý
@www.pick_s2 cái này lâu rồi,n73 cũng vay.
kyo.92
ĐẠI BÀNG
11 năm
Yêu nokia. Mỗi tội k thích WP lắm 😔
@kyo.92 mình đã từng rất ghét WP vì nhìn nó quá chán...tới khi nokia ra lumia thì tự nhiên mình lại có cảm tình với WP (và đã sắm 1 em)...cho tới khi M$ ra WP8...:|
nokishock
TÍCH CỰC
11 năm
@kyo.92 Bác có thể email Nokia order riêng cho bác 1 con xài Symbian "Bi bờ" 😃
khoac500
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kyo.92 windows phone hay chứ bạn. Mình thích nó ngay từ lần tiếp xúc đầu tiên^^
@kyo.92 me too :(:(:(
cuongthi
TÍCH CỰC
11 năm
Cụm camera nhìn ngầu vãi chưỡng. Nếu zoom mà Ống Kính nó lòi ra 1 khúc nữa mới ghê.
Nhìn bá đạoquas

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
tvh1412
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cá nhân mình thấy thiết kế cụm camera hơi xấu. Nếu vuông vức chút thì sẽ đẹp hơn
@tvh1412 minh dong y voi ban, len thiet ke khac di thi dep hon
@tvh1412 mình nghĩ chắc cụm camera này là thử nghiệm thôi, khi sp chnhs thức ra mắt sẽ được chau chuốt hơn nhiều..........
@tvh1412 vuông mới xấu tàn bào, tròn nhìn ngầu, vuông như camera samsung ý hả 😔
@tvh1412 Vuông thi goc lay net se hep di pạn à......
NamVu_HP
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mắt chớp chớp mới ác 😁
chất quá
đù...em này có chống rung nữa...quay mấy đôi hôn nhau công viên thì toẹt vời :p
@Uy Bi Ta Chuẩn luôn. Con 808 Zoom 4x vẫn Full HD, 6x 720p, 12x 360p. Con này cảm biến tương tự chắc cũng lossless zoom như 808. Bác ở nào ở căn hộ thoải mái zoom sang phía đối diện =)).
ôi mẹ.41 chấm sao
:eek:
natomedia
TÍCH CỰC
11 năm
@kiencoicu123 Khéo lại chơi trội 60 chấm ấy
quá đã, chắc bỏ xa con 808 vì biết chớp chớp, thụt ra thụt vô nữa
@thanhhaifire chẳng có gì lạ cả...bác nào dùng máy ảnh có AF thì cụm camera đều thò ra thụt vào cả, cái màn trập cũng rứa, em dùng N8 , lúc bật Cam lên nó cũng thò thụt y như kia, cái màn trập cũng mở ra, tắt thì nó đóng lại, hoặc hướng về ngược sáng nó cũng đóng...
meomap18
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dbt123 😁N93,93i nữa chứ
dungkk93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viethalong ngược sáng là cái filter bác ạ, màn trập mà đóng thì thấy gì nữa
uranus27
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhhaifire Chắc bạn chưa cầm 808 bao giờ nhỉ. Cầm lên mở camera rồi chọn lấy nét với chụp đi xem lens nó focus với chập giống ko nhé

Sent from my IM-A830K using Tinhte.vn
chớp như mắt người ấy nhể 😁
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
rồi cũng bán chạy như 808 thôi,hjhj
@bonbonpi Nó chạy belle đó thánh àh. Và nó thuộc dòng dõi Symbian thần thánh.
Thế bác nói Smp là gì???
@bonbonpi Bạn không thích chụp hình thì có người khác thích, không ai có thể ép bạn thích cả. Ai có nhu cầu thì mua dùng, đâu cần ngồi soi rồi chê này nọ.
haquoctrung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuong199128 Không phải là " một trong những" mà là " chiếc điện thoại chụp hình tốt nhất" bạn à. Trên các diễn đàn ng ta không mang 808 ra so sánh với các điện thoại khác, vì nó ở đẳng cấp hoàn toàn khác rồi :d
@haquoctrung mình thì mình thấy giờ người ta mang nó ra làm trọng tài nhiều hơn là để so sánh .
trantam1307
ĐẠI BÀNG
11 năm
đam mê..chờ đợi :p
Phần camera thiết kế to và tròn , nhìn rất ngầu nhưng không đẹp lắm !

Mình nghĩ nếu Nokia làm hình chữ nhật bo tròn như trên N8 sẽ đẹp và tinh tế hơn !

@phuocthanh234566 Mình nghĩ ko phải, cụm camera ko nên làm như cái mũi lợn thế, có lẽ sẽ bo gọn lại hình chữ nhận và vuốt trơn xuống thân máy, logo dạo này đặt trên miếng gốm chống chầy thì phải. thêm nữa đã thử sao phải giấu diếm cái đèn flash làm gì và nếu muốn tò mò cũng phải để chế độ flash cho nó gay cấn, có lẽ là đồ giả nên ko có flash thật
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
11 năm
@phuocthanh234566 Đùa tí : chữ nhật bo tròn là AP kiện tất
@phuocthanh234566 Đồng ý vs bạn, cụm camera của N8 nhìn hầm hố hơn, đến h mình vẫn thích cụm camera này.
Vỏ nhôm, cụm camera nhôm nữa thì càng kinh điển.
màn chập này trên n8 vs 808 co từ lâu rồi mà
@facebookcamthuy ừa thì có ai bảo nó lạ đâu. nhiều con có rồi chứ
chỉ cần ảnh đẹp, không cần độ phân giải khủng, có mấy khi chúng ta dùng 1 bức ảnh khổ lớn đâu, chẳng để làm gì. In to phóng lớn đã có máy ảnh chuyên nghiệp
@athysirus Nó giống với cái ultra pixel trên con One nhưng ở đẳng cấp cao hơn 😃
@diepvien9000 chắc là lại đọc cái bài tản mạn về camera của HTC1 nên sặc mùi 1 của bác Thanh
longt61
TÍCH CỰC
11 năm
@diepvien9000 thì con 808 có chấm khủng và cho ra ảnh đẹp nhưng độ phân giải của ảnh cũng có to đâu bác? 5MP, cũng chấp nhận được nhỉ? Tất nhiên là cũng có độ phân giải cao hơn, cias này do tuỳ chỉnh.
uranus27
TÍCH CỰC
11 năm
@longt61 Độ phân giải do mình chỉnh thui, có khả năng chụp 38Mpx đấy, nhưng chụp tốn dung lượng thì 5M hay 8M cho lành thui.

Sent from my IM-A830K using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019