Bloomberg: Microsoft đã chi 100.000$ hoặc hơn cho một số công ty để xây dựng app trên Windows Phone

Duy Luân
16/6/2013 0:43Phản hồi: 146
Bloomberg: Microsoft đã chi 100.000$ hoặc hơn cho một số công ty để xây dựng app trên Windows Phone

Theo Bloomberg, Microsoft đã "chi 100.000 USD hoặc hơn" cho một số công ty phần mềm để họ phát triển ứng dụng dành cho Windows Phone. Mặc dù không có cái tên cụ thể nào được đề cập đến nhưng chúng ta có thể đoán rằng những công ty làm ứng dụng nằm trong chương trình hỗ trợ tài chính này đều là các hãng lớn. Trong vài tháng vừa qua, nhiều ứng dụng nổi tiếng đã xuất hiện trên Windows Phone, chẳng hạn như Pandora, Temple Run, Jetpack Joyride. Ngoài ra, Microsoft còn có một chương trình khác, trong đó hãng sẽ trả 100$ cho mỗi ứng dụng mà lập trình viên đăng tải lên kho phần mềm của Windows Phone và Windows 8 (giới hạn tối đa 20 app). Hiện nay, Windows Phone Store đang có khoảng 145.000 ứng dụng và game.

146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tin vui cho các bạn xài Lumia cũng như Window phone ...
@ste7en9x91 antifan không thích điều này và sẽ tìm cách dìm hàng haha
Động thái thúc đẩy xây dựng kho ứng dụng, chúc mừng fan nokia và window phone, hi vọng wp sẽ mạnh lên mọi mặt để cân xứng với ios, android để thúc đẩy phát triển hơn nữa
wp thử cởi mở ra chút xem coi có cần phải rót tiền kiểu này ko
@kai20 Đã phương châm của Windows Phone là đóng (cũng tương tự iOS) mà bạn kêu mở ra thế thì khác nào Android, mỗi hệ điều hành phải có nét đặc trưng của riêng nó chứ :oops:
@kai20 nếu mở như bọn Android thi thành cái mớ hổ lốn giống nó à?
leon70119
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kai20 Cho c.r.a.ck à 😆
phát triển tới 500.000 ứng dụng là hất cẳng con 4s đi lun. Điểm yếu nhất of WP so vs các hdh khác có lẽ chỉ là số lượng ứng dụng
@nino279 b nói cũng đúng. Nhưng đi sau thì k thể theo kịp ngay đc. Mình chỉ Viber,fb,Uc
@Queluathaibinh_tb92 Nokia thì ai chả yêu, ai ngồi đây chắc cũng từng một thời cầm hàng Nokia cả nhưng thật sự là thiếu app rất chán. Mình xài android thế mà iOS nó ra game trước mình đợi dài cả cổ cũng tức anh ách. Mong là Nokia cố gắng bá đạo lại như xưa nhưng mà tình hình winphone 8 rất là chán, ít nhất là bao giờ mới nâng cấp phần cứng lên cao cao tí nữa?
@Queluathaibinh_tb92 Mình cũng ko dám hy vọng là wp đuổi kịp. Chỉ cần đừng bị bỏ ở khoảng cách quá xa là đã thành công lắm rồi. Cứ để ios và android làm mưa làm gió hoài cũng chán. 3 thằng cùng cạnh tranh zui hơn 😃
@king_of_mar1311 Ráng kiên nhẫn đợi đi bạn. Vị vua sẽ trở lại và lợi hại hơn gấp bội @.@
sao lại giới hạn tới đa 20 app nhĩ.
@technological experience chắc mỗi ng chỉ đc đăng tối đa 20app
@technological experience giới hạn để cho lập trình viên có thể quản lý app của mình tốt hơn (thỉnh thoảng còn được cập nhật...) mới cả chắc ms ko có $
:rolleyes::rolleyes: :rolleyes:
cuong1804
ĐẠI BÀNG
11 năm
100 đô 1 ứng dụng à, vậy là 2 triệu rồi @@
145k, từ từ từng bước. càng ngày càng thấy nhiều app cho WP8 ra đời...Chuẩn bị bán em Mozart để chuyển qua ủng hộ cho anh nô nhà ta, một em Lú mi á...
ndacthien
TÍCH CỰC
11 năm
Cần phải hiểu vì sao MS làm đủ cách kể cả chi $ mà vẫn kg hấp dẫn lập trình viên? Vì sao viết soft cho iOS và Android lại có lợi hơn cho WP nhiều vậy, mình kg phải lập trình viên nên miễn bàn!
@ndacthien toàn mấy bố down file apk về cài =))
@ngudungsua Cũng không hẳn vậy đâu, android cũng có khá nhiều app chất lượng và free, mỗi tội bật wifi lên là quảng cáo tùm lum nhưng mà chấp nhận được.

Gửi từ Nokia 1280 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@ndacthien Các app nào free thì bên nền tảng khác nó cũng free mà, Zalo, Viber, Whatapp, skype... Nhưng các app trả tiền thì Android toàn hack xong cũng chém là free nốt, thật là vãi hàng.
@ndacthien Máy app dạng như zalo hay line mình ko bao giờ dùng đến
V2TV2T
TÍCH CỰC
11 năm
Đổ nhiều tiền vào mà ứng dụng như *** thiếu tính năng quá
Đắt đỏ quá, mà MS chi mạnh thật
@The Phone ?
Một tập đoàn như MS chi ra 2tỷ... Đồng Việt Nam theo bạn nghĩ là mạnh!
Nếu quy ra thóc thưởng cho các l.t.v thì chỉ là... 100 ứng dụng thôi bác ơi! :v
legiang610
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TFT Xem lại phép chia bác nhá 100k/ 100 mà là 100 à bác?
😆 CONGRATULATION 😃)
Em thì thi ko quan tâm đến kho app,chỉ mong nó update wp 8.1 có khóa xoay màn hình,trình quản lý file,và trình điều khiển volume riêng cho từng phần là so happy
@nguyenthikieuanh mình cũng mong như thế , và đọc đc video cũng như nhạc khi dowload về
SuQN1205
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenthikieuanh rất thích bình luận của bác và nâng cấp cho cái IE hoàn thiện và có thêm ứng dụng opera nữa là ok .
app ms hau nhu deu tinh phi ko thich lam . Doi khi nao app ms phong phu nhu ios voi adroid luc day hang hay 😁
@tuannam0810 ít ng dùng thì dv viết app ko đc tải về nhiều . ng dug thì chê ít app nên không mua về dùng . haizzz con bò kéo cái xe nặng ....
Ngon wp đi đúng đg rồi đắy
yêu Microsoft thế 😁
Đã có dịp dùng qua Lumia 920 và 520. Phải nói là khá mượt, nhưng đơn điệu và nhàm chán kinh khủng. Các bạn gái dùng thì cứ gọi là khóc thét. Bao giờ ngon như iOS thì dùng.
@blueseaN9 Công nhận lumia tốt thật. Nhưng ở đây em gặp bão to quá đứng không nổi ngã quả đau hết cả đầu bác ạ
quanbvp
TÍCH CỰC
11 năm
@blueseaN9 ối,thế bạn gái bác vứt đâu e nhặt với,đang xài lumia nhưng cũng muốn thử 1 em ip cho đủ bộ hđh
@Ga_depzai Nhàm chán chỗ nào vậy, iOS thì đỡ nhàm chán ở chỗ nào?
@Ga_depzai mình lại yêu cái đơn điệu nhàm chán đó của windowphone đấy bạn
Phải mạnh tay thì anh em mới được hưởng các phần mềm, ứng dụng hoành choáng như bên iOS và Android. Hy vọng sẽ hỗ trợ cả WP 7.x chứ không gói gọn trên WP8. GATO lắm. :mad:
@nothingisay đồng ý vs bác cái ý trên chứ cái dưới thì ko bao h thành hiện thức rồi

tối đa 20 app tức là dù đăng hơn 20 app thì cũng chỉ đc 20x100=2000 USD thôi
Mình thấy cùng 1 cấu hình, cùng 1 phần mềm, thì bên iOS, Android chạy mượt hơn Winphone. Ví dụ như app Talking Tom, bên iOS với Android phản hồi nhanh, bắt mic rất nhạy, hay chém hoa quả thì cảm giác khung hình rất mượt, nhưng bên L920 nhà mình thì phản hồi kém hơn và cũng cứ chậm chậm kiểu gì ấy T_T
SuQN1205
TÍCH CỰC
11 năm
@Dương Hồng Phong tenple run lumia 520 chơi được hả bác ?
@SuQN1205 ^^ Không chơi 520 ^^. Game yêu cầu Ram 1G. Em chơi Alphalt không thấy lag ^^
SuQN1205
TÍCH CỰC
11 năm
@Dương Hồng Phong bác làm em mừng hụt đó .mong bản cập nhật sắp tới xem có gì đặc biệt ko .hóng từng ngày .
@SuQN1205 ^^... Tự nhiên cái Temple Run mà đòi ram lên đến 1G... Chán như con gián...^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019