Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

mua hayate ss fi 125(2012) hay ablade 2013 ?

endlesslever
16/6/2013 4:12Phản hồi: 199
e đang có ý định mua xe nhưng khá phân vân về kiểu dáng thì e ưng con suzuki hơn vì nhà có 1 con AB 2012 rồi đi cũng bt hơi kềnh càng và xấu .Bạn bè e có khuyên : ko mua suzuki hayate ss fi phần đuôi khá nặng (e ko quan tâm),yên hơi thấp hơn AB 1 tý và xe này sửa phụ tùng rất mắc tiền nên mua honda vì dễ bề sửa chữa ,e cũng có tham khảo giá thì suzuki là 30tr còn AB là 38tr chênh 8tr chưa đk .dạo một vòng thấy nhiều ng đi su phản hồi khá tốt e thì lại ko thích đụng hàng nhất là AB,vẫn cảm thấy su ưng mắt hơn .qua đây xin thêm ý kiến các bác( vì chỉ đầu tư 1 lần) ,bản thân thì ko chạy theo cái gì hết nhưng cái cần thì vẫn là bền và lâu dài tk all
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đối với Su thì phải chịu khó rèn em nó đến khoảng 3000 Km rồi thì mới thấy em nó chạy ngon như thế nào.
Còn AB thì mua về là chạy, tuy nhiên hiện nay thì mua AB giống như hên xui thôi bạn. Có con thì êm, có con thì ồ với mọi tốc độ.

Việc sữa chửa hay thay phụ tùng đắt hay rẻ thì còn phải phụ thuộc vào thôi gian sử dụng và bao lâu nó mới hỏng hóc.
Nếu nói Su phụ tùng mắc thì phải xem lại là em nó đi bao lâu mới hư và phụ tùng có chất lượng hay không.
shado
TÍCH CỰC
11 năm
bạn vô Head honda hỏi giá phụ tùng xem rồi hãy nói phụ tùng hãng nào mắc 😃
@shado
cụ thể là như nào bác vì e cũng chỉ nghe mọi người nói vậy chứ cũng chưa cụ thể vì trc lấy con wave ghẻ của ông già đi hỏng hóc cũng chả bg p đến tay sửa nó lọc cọc quá nên bán đi rồi.nghe bác nói vậy e cũng yên tâm bác e đi con viva cổ mà bền khủng khiếp luôn vậy nên mới tìm hiểu su ,tại quanh quẩn ít ng đi su quá vs lại đầu tư 1 lần
khuyên Thánh nên mua Suzuki đê .. honda giờ mau xuống lắm rống kinh lắm , Suzuki nó ít có khi hư vặt nên ko sợ phải thay phụ tùng .. chênh nhau tận 8 triệu 2 tháng CMN lương rồi . mà Hayate chạy rất êm ái , đầm xe, cố gắng bảo dưỡng tốt , xe Su thì phải chạy vài ngàn cây sô thì mới thấy cái ngon của nó . kính
Khuyên bạn mua âb 125. Mình đi hayate day. Chenh nhau 8 tr la giá trị xe. Bạn keu chenh 8 tr nhưg lúc bán xe dj cũng chenh 8 tr. -> cai 8 tr do ko mat dj dau het.
Em ái xjn nhận hayate ko thể ên bằng ab dc. Ab tiện dụng lịch sự hơn rất nhiều.và mẫu 2013 cung ko sợ đụng hàng đâu.mà đụng cũng ko sao trừ khi bạn đi moto. Va ngồi hayate mỏi lưng hơn ab vì chỗ để chân nhỏ quá. Xăng tiết kiệm hơn tiết kiệm xăng là tiết kiệm tiền. Nói dư 8tr đổ xăng cũng sai.như mình giải thic trên dư tr bạn đổ xăng nhưg tới lúc bán xe ab dc giá hơn 8tr và sẽ lời hơn .
@oRecycle Ở đâu mà Dog zô đây? Oẳn oẳn lên thế có được j không?
manhthao59
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lzzz_adnguyen_zzzl bác này là chưa có đi Ha bao giờ đây...theo kiểu của bác là mua về rodai xong rồi mua xe mới...
@manhthao59 m dang dj haya bac ah.do du tro roi ^^
DienDanXeVN
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hayate màu Càfê sữa nhìn rất sang. Nhà tui xài Hayate chạy ngon. Nhưng 38tr mua Nouvo thì đẹp
minsun03
TÍCH CỰC
11 năm
mấy cái topic này dùng để war
Chem vừa thôi ku. Chay mấy năm thj cuối cùng cũng bán. hayate chay 5nam ban ko nổi. Ab bán vẫn ok. Bám chênh gia thj làm việc khác cũng dc. 48km. Vậy ngày nào chú m cũng chạy dg truờng ah. Đi buôn xuyen tỉnh hả. T chay 37km lit dg thanh pho ne. Con ab no dc hon 40 nhe. Hay thjch noi chinh xang gjo ko chuan. â choi hayate 4 năm rồi .chú dừng bom
@lzzz_adnguyen_zzzl kái xe hùi tết vứt 1 đốg ở quê rùi bác ơi. Để 2 thag 9 zề lấy zô mới có mà test.
Mà em chak pác thua vì e test nhiều rồi. Ab làm j có cửa ăn. 50m là em hốt xác ab rồi.
Test đoạn Ngã 4 An Dương Vương tới Hồ Học Lãm khoảng 800m chứ mấy. Chỗ đó chả có công an j cả.
@trainhangheo1990 Bác tes voi ab fi ah. test ab bxc nha bác. ê cũng test roi. ê ăn đề nhưg ab nó ngang hậu rút hơn e . Cái này khó có thể do e ko núp gió.thằng bạn e cũng ko núp.bác cứ muợn haya lên.hay bác kiu ông bậc thầy chém gió lấy xe em ổng lên tét. Fan su như ổng làm e tức.
Nếu e có thua thì e cũng ko giống thằg chém gió kia. Núp núp nói nhiều . Nhưg nếu thui.
Còn các bác ko tin em đi haya thì e cho bác link e chơitronbiker. Còn cha kia chém gió thui.
@manurock86 ai mà chê đèn AB .. 2 cái gương cầu to đùng :eek:
@lzzz_adnguyen_zzzl thánh này mới là 1 thánh cuồng chính hiệu ... nói thật chiếc AB BXC làm sao mà hơn FI đc ... FI cung cấp lượng xăng phù hợp theo yêu cầu hoạt động của động cơ, không bị thừa hoặc thiếu động cơ hoạt động tốt hơn. riêng phần thông số AB 8.77 mã lực ,haya 9.24 mã lực ... chưa tính chiếc xe ghẻ chạy 4 năm ... =)) nếu xe chú ko phải độ mấy móc thì quả là ko có cửa , ra test thì chú chỉ tổ nhục thêm thôi =)) ...thôi dù sao thì cũng chúc may mắn =)) công an dạo này ra quân ghê VKL
manurock86
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã thích su thì mua su đi. hỏi làm cái gì
mua ab 2013 đi. có khả năng thì mua ab 125 lun. êm hơn. nhưng cũng hên xuo ab 125 có chiếc em, có chiếc hú mọi lúc.

Sent from my LT26i using Tapatalk 2
Chủ thớt ưng hayate thì xúc hayate đi, lăn tăn chi cho mệt, vô đây hỏi thì ae nào đang đi xe nào sẽ vote cho xe đó thôi. Lúc trước mình cũng định xúc em Ex Gp mà tham khảo tới lui rốt cuộc lại rước em khác về..keke.😃
Mua Suzuki thì xác định là ăn chắc mặc bền, mua để đi lâu dài chứ ko ai chạy 1 vài năm rồi bán, vì bán cứ xd là mất giá, con Hayate ít ng đi nên cũng ít đụng hàng, còn phụ tùng thì honda chính hãng cũng mắc vậy thôi, cơ bản là Honda có nhiều hàng nhái, Tàu bên ngoài nên mới rẻ, còn Su đa phần đồ Thái, Indo, tiện ích thì đúng là Hayate ko bằng AB, nhưng AB có ngon đến mấy cũng là cái xe 100% VN sx với sự hên xui khi mua xe, rodai thì cứ nói trc là con này 1 vạn km mới thực sự hết và phát huy nội công, và Hayate thiết kế cho chạy dg dài nên chạy thành phố có thể hơi hao xăng, bù lại dg trg thì bền bỉ, tiet kiem xăng, êm và đầm, khí động học tốt, bạn nào kêu chơi Ha 4 năm, mình chơi 6 năm nè :p, bạn ko nên lấy cảm quan của mình ra đánh giá đc, có nhiều ng cũng đi và ng ta đánh giá tốt về Hayate mà 😃
binh99t1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vote SU. Còn dư tiền lên bộ nồi cho em nó là ngon liền
Su thôi,lấy bxc để tiết kiệm hơn và giữ tiếng pô,
một chiếc xe thể hiện phong cách, cá tính, sự tiện dụng, sở thích cho nên không cần hỏi ai hết, cứ tự nghiên cứu và mua theo ý mình, chứ theo ý kiến AE trên mạng là xem như bạn rối tung luôn. Đến thời điểm này thì xe nào cũng có cái tốt và cái xấu, quan trọng là mình hài lòng với sự lựa chọn, còn ai nói gì kệ cha người ta. Qua thời gian sử dụng mà cảm thấy mình chọn sai thì cố gắng kiếm tiền để lấy sự lựa chọn khác. Tất cả xe đều không hoàn hảo cho nên bạn khỏi lăn tăn nhiều mắc công mệt.
thanun
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình vừa bán con Hayate đây......nhưng cũng thấy tiếc lắm vì em nó chạy ngon nhưng lỡ đam mê Ax rồi =]]
xe mua để đi mà có nhiều người cứ thích mua về để bán.
@gagalovegood thím kia đòi bán trước nhé 😁
MasterMinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thật chứ xac định mua xe mà nghĩ mình đọc nhất thì chạy cub50 hay chạy xe môt pkl cho rồi.
Ab hơn hayate mấy chỗ như làm mát bằng dung dịch, tiện ích, lốp sau ko xăm. Tính ra có mắc hơn hayate bao nhiêu đâu.
Nếu bạn ko thích tiện ích ấy thì mua hayate.
Vì Honda đã ăn sâu vào tâm trí của người Việt nam trước giờ rồi.
Cho nên cái gì cũng Honda là nhất. Nhưng mà chuyện đó đã xưa rồi ae àh. Vả lại đây là hạng xe phổ thông mà, nên không ai hơn ai đâu. Một phần là do nhà sản xuất, 1 phần là do cách sử dụng thôi ( nhưng tôi thấy 2/3 là do nhà sản xuất, 1/3 là do người sử dụng :p).
Đang sử dụng con Haya NR 2009 đến giờ là gần 70K rồi có đưa con AB13 cũng chẳn xài đâu. :rolleyes:😁
Haya khi mua về chỉ cần thay Bi nồi nặng hơn tí là Ok, đi Bugi Idrium là thiên thu.
manurock86
ĐẠI BÀNG
11 năm
@handbadboy ai đưa cho bạn ab13 trừ khi bạn chi tiền
@manurock86 Sorry bạn nhé. về kinh tế thì mình có thừa chứ không phải nói phét. Mình nói ở đây là mang 2 con ra để chọn sau 1 thời gian mình đã sử dụng Haya.
Mình đã đi thử AB các đời rồi nhé. kể cả AB Thái.
Chu o dau. â lay ab 2009 ra dua voi hâyate cua chu giao luu ne. â dag noi tiet kiem xang va thoai mai chu lai chay sang toc do.nhin la bjet chu chua chay ab roi. Chu mang con haya[te cua chu ra chay voi ab bxc 2k9 cua a thu fat coi xe nao hon.nhìn nick la biet .
@lzzz_adnguyen_zzzl anh đang chạy En 150a =)) mấy cái chiếc AB rẽ tiền anh đã chạy mòn bánh rồi .. máy rống như trâu bò ... mới đi thay dây phun xăng hết 900k ... chán VKL . nội sữa lặt vặt ko cũng muốn nghèo ... rao 25 chai ko ai mua ...
@BậcThầyChémGió vcl. 2k9 ko fải bxc bản 110 ah.=]]] thôi ko nói chuyện với ku nữa đến đây là hiểu.
@lzzz_adnguyen_zzzl anh cũng nói rồi ... đừng rũ anh làm mấy việc phạm pháp , anh ko phải loại như chú ... xe anh đã test 105 km/h rồi bản FI nhé .
@lzzz_adnguyen_zzzl mình góp ý chút, mình cũng đang sử dụng 2 hàng YA và Su, Ya mình có ju fi, su có HA. nên mình cũng chẳng phải fan nào cả đến cả SYM mình vẫn thấy có cảm tình ko như HD. nói về giá trị sử dụng thì tâm lý người việt mình coi HD là nhất rồi, dân mình có câu "nhất dáng nhì da thứ ba chất lượng" mà. Con HA nhà mình dùng 5 năm rồi ra tiệm vẫn bán đc 13-15tr (lúc mới mua là 24tr500 cả đăng ký biển HN gần 26củ) tính ra 5 năm mình mất có 10 củ thôi, mà trong 5 năm đó mình ko mất 1 đồng tiền ngu nào để sửa lỗi vặt của nó. Còn về AB trước đây mình cũng mua con AB2008 BXC đuọc 2 năm phải bán cũng lỗ 10tr nhưng tiền ngu sửa cho nó cũng mệt (tuy ko nhiều nhưng mất thời gian) mà nói thật mình cũng chẳng thừa tiền để mua con xe ko đúng với giá trị của nó, số tiền để mua con xe bị làm giá và ko đúng giá trị thà để dùng quyên góp ủng hộ người nghèo còn hơn. vừa nâng cao giá trị con người vừa được tiếng thơm để đời cho con cháu noi theo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019