Unicef và mLab phát động cuộc thi lập trình phần mềm giúp đỡ trẻ em: UNICEF Mobile Hackathon 2013
cuLong
8 nămBình luận: 24

Hermann Gmeiner – người sáng lập Tổ chức quốc tế làng trẻ em SOS đã nói "trong suy nghĩ của tôi, không có gì trên thế giới này quan trọng hơn chăm sóc và bảo vệ trẻ em". Mỗi trẻ em Việt Nam đều có quyền cơ bản về chăm sóc y tế, dinh dưỡng, giáo dục và được bảo vệ khỏi bị lạm dụng và bạo hành, nhưng vẫn còn nhiều đứa trẻ chưa có được những quyền này. Đây là cơ hội CỦA BẠN để tạo ra những ứng dụng di động sáng tạo nhằm giúp hàng ngàn trẻ em, đặc biệt là những trẻ em dễ tổn thương và khó tiếp cận nhất. Hãy cùng UNICEF và các đối tác cứu giúp và cải thiện cuộc sống của hàng triệu trẻ em Việt Nam ngay hôm nay.

phamkimhao
TÍCH CỰC
8 năm
Thật là tiếc, mảng thiết kế , lập trình phần mềm thì em chịu. Đi tình nguyện, phát thuốc, phát quà, quần áo thì em tham gia được.
có ý nghĩa
phamkimhao
TÍCH CỰC
8 năm
Sợ các công ty du lịch ăn theo doanh thu, lợi nhuận, ngần ngại đóng góp cho trẻ em, xã hội ý.
Khách du lịch thì cho trẻ em ngheo vài đồng là hí hủm cười ta đây nhân đạo. Các công ty, tổ chức khác thì dùng việc đó để làm công cụ PR, quảng cáo cho đơn vị mình. Nhưng đâu ai dè...
xa vời quá. Mình gà công nghệ thấy mồ.
đây, cơ hội cho đội "tinh thông công nghệ" ở trên tinhte mà hàng ngày vẫn càn quét các topic điện thoại đây. Mình gà công nghệ nên chỉ biết ủng hộ cuộc thi và các bạn ;).
dinhdoong
ĐẠI BÀNG
8 năm
có ai tham gia cho em vào team với nào?
Cái này thì hơi khó để mình tham gia nhỉ 😁
Cần một bạn coder đây! cấp 3 càng tốt nha! team mình có mình phụ trách coder PHP và một designer rồi!
dinhdoong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhutquang97 cấp 3 là như nào bác? đang học cấp 3 á?
@dinhdoong yes!
echconlun
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhutquang97 Nếu muốn mình cho bạn nhập Team mình (4 coder Java, Objective-C và C# netFramework, php và shell script) tất cả vô tư coding.
ntnk1984
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tui biết MVC ^^
Vampir3
ĐẠI BÀNG
8 năm

Cha mẹ đã có PDA, Smartphone hay Tablet thì con mấy khi mắc mấy căn bệnh như suy dinh dưỡng hay là tiêu chảy đâu 😆

Mình code iOS nha. Cần thêm designer và coder nào 😁
chiendat
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lt_dr Ý tưởng-er được không bác =))
Làm ngay 1 cái team đi :D
ngoanrazo
TÍCH CỰC
8 năm
biết code nhưng ko có ý tưởng
dvd_nasa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em thì chỉ Windows Phone thôi!!!
dinhdoong
ĐẠI BÀNG
8 năm
thế đh không được à ? 😁
làm đê các bác em biết code .NET, hehe, java cũng biết chút ít
@dinhdoong :D e với biết không ăn nhập với nhau chắc hơi khó mà cho em hỏi hackathon là tới ngày đó mới đc làm hay làm trước đc a?
chiendat
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ai cũng biết code này nọ...còn em chỉ biết có pascal thôi 😔(
echconlun
ĐẠI BÀNG
8 năm
Làm ứng dụng giúp đỡ Bà Mẹ và Trẻ Con nào.
Idea: For Mobile
- Xây dựng hệ thống nhắc nhở theo dõi thai định kỳ. (1)
- Các yêu cầu thiết yếu cho việc cung cấp dinh dưỡng cho bà mẹ và thai nhi, các bé theo thời kỳ tăng trưởng. (2)
- Kênh kết nối thông tin giữa Ba Mẹ => Hệ thống y học cộng đồng (Bệnh viện, bác sỹ tư, tổ chức chăm sóc sức khỏe ...) (3)
- Kênh chia sẽ tâm sinh lý cho con trẻ. (4)

(1),(2): Cần video, và phát triển thêm một số tính năng hữu ích như phân tích nhiệt độ cơ thể con trẻ, bà mẹ,....Để có hướng giải quyết tốt nhất trong tình huống. Có thể phát triển offline thông qua việc đúc kết và thống kê content và cập nhật Online
(3),(4): Online chúng ta cùng chém gió.
các bạn đang kí tham gia nào 😃
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019