Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sprint ra mắt HTC 8XT: màn hình 4,3", Snapdragon 400, loa kép BoomSound, micro HDR, Windows Phone 8

Duy Luân
27/6/2013 1:24Phản hồi: 93
Sprint ra mắt HTC 8XT: màn hình 4,3", Snapdragon 400, loa kép BoomSound, micro HDR, Windows Phone 8
HTC_Windows Phone_8XT_500px.png
Trong lúc diễn ra sự kiện BUILD 2013, nhà mạng Sprint đã chính thức ra mắt chiếc HTC 8XT chạy Windows Phone 8 bên cạnh mẫu Samsung ATIV S Neo. Thiết bị này sở hữu màn hình 4,3" độ phân giải 480 x 800 (thấp hơn mức 720p của HTC 8X và bằng độ phân giải của 8S). Máy chạy trên vi xử lí hai nhân Snapdragon 400 xung nhịp 1,4GHz, RAM 1GB, bộ nhớ trong 8GB, hỗ trợ mở rộng thông qua thẻ microSD và viên pin 1800mAh. Điểm đáng chú ý trên 8XT đó là nó sở hữu cặp loa BoomSound ở mặt trước máy đi kèm bộ khuếch đại âm, ngoài ra còn có micro màng kép để thu âm thanh HDR và công nghệ Beats Audio giống như chiếc HTC One.

Bên cạnh đó, HTC còn trang bị cho 8XT máy ảnh chính 8 megapixel với cảm biến BSI CMOS và khẩu f/2.0, máy ảnh phụ 1,6 megapixel. Hãng nói rằng camera trước có thể chụp và quay phim cùng lúc, đi kèm theo đó là chế độ "burst" giúp chụp nhiều tấm ảnh trong một lần bấn máy. Tất cả các phần cứng nói trên gói gọn trong một thân hình của một chiếc HTC 8S, có điều cụm camera giờ đây được "bọc" một vòng tròn với màu kim loại nổi bật. HTC 8XT tương thích với mạng CDMA 4G LTE của Sprint và sẽ bán ra với giá 99,99$ đi kèm hợp đồng hai năm. Không thấy Sprint nhắc tới khả năng tương thích mạng GSM của các nước ngoài Mỹ như trên Samsung ATIV S Neo.

Cấu hình cơ bản của HTC 8XT:
  • Màn hình: 4,3" độ phân giải 480 x 800, phủ kính Gorilla Glass
  • CPU: Snapdragon 400 hai nhân, xung nhịp 1,4GHz
  • GPU: Adreno 305
  • RAM: 1GB
  • Camera chính: 8 megapixel, cảm biến BSI CMOS, khẩu f/2.0
  • Camera phụ: 1,6 megapixel
  • Pin: 1800mAh
  • Hệ điều hành: Windows Phone 8
  • Tính năng đặc biệt: chụp hình và quay phim cùng lúc, chụp ảnh liên tục, loa kép BoomSound, micro thu âm HDR
  • Kết nối: NFC, Bluetooth 3.0, Wi-Fi, GPS, GLONASS, microUSB, CDMA 4G LTE
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 8GB, hỗ trợ thẻ microSDXC tối đa 64GB
  • Kích thước: 132 x 66 x 9,9mm
  • Trọng lượng: 140g

Nguồn: HTC, Sprint
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko biết số phận có như HTC 8S ko
thanhnh1806
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn cái thiết kế chán quá ! WP tầm trung thì khó con nào có cửa với 720
hunterval
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhnh1806 chuẩn sơn
ngocb2
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhnh1806 nhìn hình bóng hơi giống 520
@giangbeo789 cho em hỏi phát tại sao nó đề giá 99.99 $ mà lên tân 7củ ạ >? mà cái hợp đồng 2 năm đó làm giá nó cao hơn ạ e vẫn ko hiểu lắm bác @!@~
@duycuong1991 ờ hờ.. mình đang đoán cái giá e nó khi đã unlock bác ạ 😁
nhohanoi
TÍCH CỰC
11 năm
Vẫn thiết kế cũ, ko có đột phá
@nhohanoi Mình chỉ thấy trên HTC nó để thế này thôi ở phần network

1XRTT, EVDO Rev A BC0/BC1/BC10 and LTE Data on band 25

Thì làm sao hỗ trợ GSM?
nhohanoi
TÍCH CỰC
11 năm
@Duy Luân Chi tiết :
http://m.gsmarena.com/htc_8xt-5547.php
@nhohanoi Mình vẫn tin trang của HTC hơn 😁 để chờ xem sao
@nhohanoi Ặc, minh có nói nó là bản của 8S đâu. Chỉ nói nó dành cho Sprint thôi
Sprin ra mắt liền một lúc 2 em Winphone 8 của Sam và HTC thế này thì không biết có đánh nhau không nhỉ.
insanevn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kenny81_hp Nhà mạng thu lợi chủ yếu từ hợp đồng viễn thông, thiết bị thì chỉ được trích % rất nhỏ từ nhà sản xuất thôi.
Càng nhiều model càng tốt, có đánh nhau cũng ko ảnh hưởng nhiều đến lợi nhuận của nhà mạng
Nhiều công nghệ của One, nhưng ghét chạy HĐH đó:rolleyes:
manhbvht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@smile_nice90 bác dùng wp bao giờ chưa??????/
@manhbvht Dùng rồi mới chán chứ, nó còn nhàm hơn cả IOS mình đang dùng, game chả có,muốn có mất tiền, ngoài ra chả có gì đặc biệt, pin nhanh hết máy nóng, đã dùng 520 và 620 nhé
@smile_nice90 android, wp cả them chóng chán không hiểu sao mình dung được mỗi IOS là lâu chắc nó hợp với mình 😆
Xấu
Micro HDR :eek:. Chắc trả tiền cho Nokia rồi nên mới dám dùng tiếp 😆
Dàn xếp xong vụ Micro HDR với Nokia rồi hay gì vậy ta ? :rolleyes:
Ra dòng mới mà sao cấu hình hk có gì cập nhật thế nhỉ, bây giờ mà màn 800x480 thì đọ với ai. Nhìn cái độ phân giải là hết muốn mua
Oát tờ hợi? Wp mà dùng chip 400 đc,thì có lẽ thôg tin lumia 41 chấm dùg chip 800,dễ có thiệt lém nge 😁
Phan_Quan
TÍCH CỰC
11 năm
Sao giảm độ phân giải màn hình xuống vậy ?
Đặt tên là 8st có vẻ hộ lý hơn
mình thấy đẹp 😁
Stuart
TÍCH CỰC
11 năm
Đẻ, đẻ nữa, đẻ mãi.
Số phận em này lại tầm 4tr5 đến 5tr như em 8s thôi...sau này sẽ tầm 4tr rồi các bạn hãy mua...đẹp luôn đi với yểu mệnh...
@CuongDasilva1603 thưa bạn là ram 1g, boom sound... k rẻ như bạn nói đâu ạ... mình k muốn nói trc điều j cả... e này chí ít cũng ngang hàng 820 r còn j nữa
ko mặn mà vs người dùng nữa nhĩ 😆
hoaiqua
ĐẠI BÀNG
11 năm
Người ta bán cho nhà mạng chứ có cho mấy bác ngồi máy tính đâu mà khóc lóc ! Coi cho biết thôi mà cũng khó chịu !
hoaiqua
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguoithammuu0304 Bao giờ nó bán cho thị trường quốc tế cho VN thì hãy lên tiếng. Mà có bán cũng chắc gì bạn mua ở đó lên tiếng.
@hoaiqua thế ko có đường xách tay hả bác,còn mình có mua hay ko thì sao bạn biết đc mà phán ghê thế 😃
hoaiqua
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguoithammuu0304 Cũng ko ghê gì nhưng cứ mua con đó rồi mua thêm bộ code xài GSM đi rồi khoe cũng chưa muộn !
@hoaiqua vâng mình ko khoe,và bạn cũng đừng nên phán người khác ko thể mua 1 sp nào đó nhé ;)
Ôi màu tím hoa Sim... dễ suông lèm seo ấy...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019