HTC cập nhật Android 4.2.2 qua OTA cho One Đài Loan

vuhai6
2/7/2013 9:26Phản hồi: 438
HTC cập nhật Android 4.2.2 qua OTA cho One Đài Loan
Cuối cùng thì HTC đã bắt đầu phân phối Android 4.2.2 Jelly Bean cho người dùng HTC One thông qua giao thức OTA, cập nhật trực tiếp trên máy. Bản cập nhật mới này có dung lượng 465MB và hiện tại thì người dùng tại Đài Loan đã bắt đầu nhận được thông báo cập nhật, các thị trường khác trong đó có Việt Nam thì cần đợi thêm một thời gian nữa. Android 4.2.2 đem đến cho HTC One nhiều tính năng mới hơn, bạn có thể tìm hiểu chi tiết trong bài viết trước đây về bản rom này: Dùng thử bản rom leak Android 4.2.2 của HTC One. Về cơ bản, máy sẽ nhanh và mượt hơn, đặc biệt là chạy khá mát và pin lâu, nút Home đã có thêm chức năng của nút Menu.

Tham khảo thêm về Android 4.2.2 Jelly Bean trên HTC One tại đây.

Nguồn: Androidcentral
438 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pin trâu nữa nhé các bác. Hí hí
@Duy Luân Khi bootloop thì phải làm sao với ONE để vào REOOVERY hở bác
@Adi Đà Fệt Giữ nút nguồn một lúc đợi 2 phím ảo nháy đèn thì giữ nút giảm âm lượng
vào recovery trong fastboot bạn nhé
@Duy Luân bác Luân chắc pro về công nghệ ĐT lắm ta, có nhận đệ tử hok tui bái sư phụ liền, nói thiệt á ko phải chọc quê Luân à nha
Ngon, chúc mừng fan htc, nhất là ai có One nhé 😃
cũng nhanh cập nhật
việt nam chắc phải chời 2-3 tháng nữa... haizz
Tai Cụp
TÍCH CỰC
11 năm
@maxdarkskies hì , dân công nghệ (sinh viên) 😁 toàn dùng hàng xách tay bác àh :D
Ilove3q
ĐẠI BÀNG
11 năm
nút home hay nút htc là chức năng menu
timheo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ongnooii Mình lại thấy pin kém hơn
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
@timheo Thời gian chờ hay các thứ khác mình chưa kiểm chứng được vì vừa up hôm qua nhưng mình thấy nếu online liên tục = wifi thì được lâu hơn. Cụ thể tối qua mình online = wifi đọc báo, lướt FB liên tục ~1 tiếng (có bật chế độ tiết kiệm pin) pin tụt từ 31% xuống 23%. Như thế theo mình là tốt hơn trước.
madmen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ongnooii Muốn hiện mục devoloper option thì bạn vào settings,about,software infomation ... Nhấp vào cái Build number đó,tầm 7 lần nó sẽ báo you're devoloper thế là có
namautoenx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ongnooii Phiên ban 4.2.2 nó là như vây, bên Samsung s4 cũng phải làm như thê.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
Chúc mừng ae dùng one nha
Pin one dùng cũng khá trâu đc 1,5 ngày mà trâu nữa thì tnao 😁 thèm e này quá :3
leeminheo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bearrb Trâu hay bò còn phụ thuộc dùng ntn nữa kìa!
acthu
TÍCH CỰC
11 năm
blinkfeeds đã add được website tùy chọn chưa nhỉ? hay vẫn mặc định mấy cái trang news của nc ngoài, widget thời tiết thì ko set dc hiển thị location tự chọn, bắt buộc phải bật GPS... thấy cái launcher home của Sense5 quá nhiều vde.
@acthu Cái Blinkfeeds chắc phải đợi một thời gian mới hoàn thiện được . Nếu add được rss tùy chọn nữa thì quá ngon.
Thời tiết bạn bật 3g hay Wifi đều hiện tên địa điểm mà cần gì phải GPS tốn pin .
stupiduck
ĐẠI BÀNG
11 năm
@acthu BlinkFeed sẽ không add được thêm web vào nhưng sắp tới HTC Việt Nam sẽ cho add thêm mấy trang báo việt nam cụ thể là vnexpress. BlinkFeed sẽ tự cập nhật nhé các bác.
Htc chuyến này nhanh quá nhỉ. Thoạt đầu gét nhưng bắt đầu có cảm tình rùi đấy. Nhất là one
rikirai
ĐẠI BÀNG
11 năm
TOẸT VỜI CHO ONER
Mình xài att thì khi nào nhỉ
nhoctinhvi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kyo19dn Rom cook thẳng tiến

Sent from my HTC One using Tinhte.vn
madam77
TÍCH CỰC
11 năm
Quá nhanh .....quá mạnh .....!
Dacan
TÍCH CỰC
11 năm
sao lúc mới ra không cho lên 4.2 luôn. mất công update 😃
anh em HTC vui rồi nhé
cơ mà XZ update 1 lần là 1gb. sao HTC có mấy trămg mb?
Remembrance
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrlongtt ở đâu ra 1GB @@, có 700MB, cái gdien Sony nặng hơn vs lại Sense 5 HTC tinh chỉnh gon nhẹ rồi
voidness
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang hạnh phúc với cook renovate nên hok về đâu 😆 sweep2unlock vô dối
@voidness cái đấy rất là thú vị hy vọng sẽ có trên Iphone 5S 😁 hóng
@voidness
Sweep2unlock là ntn hả bác.mình để logo2weak longtap mà để trog túi quần toàn tự bật lên thôi.thấy đùi nóng nóng lấy dt ra y như rằng là mở khóa từ đời nào r.bác có bị như e k
@bohung08 Mấy cái này.có giúp tiết kiệm pin hơn không bác .
voidness
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bohung08
nó ntn này bạn ... flash kernel bullet proof cái này mình xài chả nóng j cả bao nuột :p
Thật Hạnh Phúc 😃
danghoa_nd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thích con này quá mà chẳng có tiền mua 😔
@danghoa_nd Đi cướp với mình đi. 2 ae lượn 1 vòng quanh Q1 & Q3 Sài Gòn là 2 thằng tệ lắm cũng được mỗi đứa 5 cái. Hai quận này sài đồ model này khá nhiều.
ngon nhưng mình dùng iphone 😔
tuann2
TÍCH CỰC
11 năm
@bomduc Bán iphone đi mua One.. Iphone màn hình nhỏ quá mua One đi, One đẻ từ từ SS và Sony đẻ như gà nên One vãn là number one.
@tuann2 Đúng là mấy con android thì one ngon nhất 😁 kết lắm đấy
danghoa_nd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thèm quá 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119