Trên tay Apple Time Capsule 2013: thiết kế mới và Wifi AC

cuhiep
2/7/2013 10:18Phản hồi: 121
Trên tay Apple Time Capsule 2013: thiết kế mới và Wifi AC

Trong hàng loạt các sản phẩm được Apple nâng cấp trong WWDC vừa qua thì chúng ta đã có bài trên tay Macbook Air. Hôm nay xin giới thiệu với anh em về một thiết bị mạng và lưu trữ của Apple là Time Capsule. Rõ ràng Time Capsule năm nay có một nâng cấp rất ấn tượng với Wifi AC và thiết kế hoàn toàn mới, hình trụ so với dạng cái thớt như các thế hệ trước. Mục đích của Time Capsule là một thiết bị lưu trữ không dây cho các máy tính Apple thông qua Wifi và nó đồng thời cũng là một router wifi. Chiếc mình trên tay có dung lượng là 2TB được Apple bán với giá 299usd và chiếc 3TB thì có giá là 399usd.

Time Capsule 2013 có thiết kế hoàn toàn mới lạ và nhỏ gọn hơn nhiều so với những chiếc mà Apple giới thiệu trước đây. Thiết kế hình trụ và nhỏ này giúp chúng ta có thể dễ dàng để nó trên bàn như là một vật trang trí. Một sản phẩm có thiết kế hình trụ nữa mà năm nay Apple cũng làm đó là chiếc Mac Pro sẽ được bán ra vào cuối năm. Về cơ bản thì mình thích thiết kế này hơn là thiết kế truyền thống như là cái thớt hay chiếc Mac mini.

Các cổng giao tiếp chúng ta có trên Time Capule 2013 không khác với các thiết bị thế hệ trước gồm có 3 cổng lan, 1 cổng wan và một cổng USB. Các cổng mạng đều là Gigabit, cổng USB cho phép chúng ta gắn máy in hay thêm ổ gắn ngoài để tăng dung lượng lưu trữ.

Mình từng dùng Time Capsule nhưng không hài lòng với tốc độ Wifi N nên không dùng nữa. Nhưng với Wifi AC, nhanh hơn 3 lần so với N thì thì rõ ràng mình sẽ nghĩ đến việc dùng Time Capsule như là một ổ sao lưu máy của mình. Tuy nhiên mình sẽ kiếm một chiếc Macbook Air 2013 với Wifi AC để thử và chia sẻ với anh em nhiều hơn về giá trị của Wifi AC.

Cám ơn bạn Phúc từ Hangmy.vn cho mình mượn chiếc Time Capsule này.
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

QPR
TÍCH CỰC
11 năm
"Không giây"😁
Anbely
ĐẠI BÀNG
11 năm
bản cập nhật mới của em này rất hữu ích và rất tinh tế, hy vọng sớm fix giá để cộng đồng đc trải nghiệm 😃
Giá là cái quan tâm hàng đâu
Bác hiệp nhà mình lúc nào cũng phá ............. em mới ra lò thế này sướng quá
@hoangngoctuong Sướng zì???
Chẳng wa là đc cửa hàng "cho mượn trên tay" thôi.
😁:D:D:D
Sent from my The New Dép 2 ®
@writedung Thế bóc ra rồi, xong dùng máy khò khò lại nhỉ, 😃
thegioia
TÍCH CỰC
11 năm
đẹp nhỉ, có thêm chức năng loa nghe nhạc thì hay
shakalaka
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thegioia nhét vô đâu nữa bác😁o_O
đẹp nhung kô ham lắm vì............giá hơi chát 😁:D
green56771
ĐẠI BÀNG
11 năm
chà đẹp nhỉ, nhất apple nhì sony giá chua quá.
minhcuong
TÍCH CỰC
11 năm
Quá đẹp! Ghiền!
pahy155
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã xem từ hôm qua
Thoát nhiệt thế nào ? Chả lẽ 1 cái router + 1 cái hdd ko có chút nhiệt nào sao ? :rolleyes:
qtunganh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dmt4ukhw4 công nhận bạn nói đúng :rolleyes:
@dmt4ukhw4 Có khe tản nhiệt dưới chân đế đó! Không xem cho rõ mà phán bá láp! :eek:
@dmt4ukhw4 Chắc bác chưa dùng Time capsule G1 rồi 😆 . Có quạt hút hẳn hoi nhé
@dmt4ukhw4 phần đáy kìa!
bobontre
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có phải apple liên doanh với capsule trong 7 viên ngọc rồng không nhỉ. Sắp được trải nghiệm máy đo sức mạnh.có thể đo dc bao lâu
giá của nó chát quá, làm cái HDD box cho rùi.
Chỉ có thể là Apple. Samsung còn lâu copy được điều này
@cuong_thinh Sao bác lại nói thế? Đâu phải cái gì muốn copy cũng làm được ngay đâu. Còn phải đổ mồ hôi sôi nước mắt ra đấy chứ!
Đấy là chưa nói đến đổ máu nữa! 😁
@cuong_thinh may mà ss không copy cái avarta của bạn, nhìn avarta là biết trình độ của ng nói chỉ đến thế
@LuxuryAcaiEnergy Avata nào nói lên trình độ vậy. Phán như thánh, đồ con nít
Nhìn thích quá nhưng giá khá chát Y_Y
cái ổ cứng trong nó chạy 24/7 hả các bác?
chạy liên tục vậy có nhanh die ko nhỉ :eek:
@ccn5841 cùng câu hỏi như bác 😃
c77
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ccn5841 Cho một kon chạy tử 2008 đến giờ chưa nghỉ và chưa thấy nó xin phép nghỉ. Gặp trời mưa ướt tất, quẳng lên lúc là khô ;)
Kabm
CAO CẤP
11 năm
@ccn5841
Ổ cứng nó thiết kế để gắn 24/7 mà, ổ cho gia đình thì cũng vừa chạy vừa nghĩ thôi chứ không chạy liên tục dù có cắm điện
Cái truyền dữ liệu ko dây thì ngon mà giá chát quá
@quangknight Ổ 2TB, thêm cái WiFi ac nữa thì giá này cũng ngon đấy chứ bác. Có điều chưa có máy để dùng với các ac thôi 😆
Chưa hiểu công dụng của cái này lắm
HDD 2TB, route wifi AC, giá 300$ thì bình thường đâu có gì là chát mà các bác kêu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019