Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sharp ra mắt SHL22 với màn hình 4"9 IGZO, pin 3080mAh, camera 13MP

Didu
9/7/2013 11:13Phản hồi: 104
Sharp ra mắt SHL22 với màn hình 4"9 IGZO, pin 3080mAh, camera 13MP

Sharp vừa mới ra mắt chiếc điện thoại chạy Android 4.2 trong dòng Aquos Phone cho nhà mạng au KDDI của Nhật Bản mang tên SHL22. Smartphone chạy Android Jelly Bean mới nhất của Sharp có công nghệ màn hình IGZO tiên tiến, pin dung lượng cao, camera 13MP với ống kính khẩu độ f/1.9 và khả năng chống nước cũng như chống bụi. Những điện thoại Nhật Bản bao giờ cũng được ứng dụng nhiều công nghệ cao và SHL22 là một điện thoại như vậy, máy sẽ bắt đầu được bán ra tại Nhật Bản từ ngày 12/7 tới đây.

Aquos SHL22 sở hữu màn hình với kích thước 4,9" độ phân giải 1280 x 720 điểm ảnh. Sản phẩm được ứng dụng công nghệ màn hình tiên tiến do chính Sharp phát triển đó là IGZO giúp tiết kiệm điện năng và nâng cao chất lượng hình ảnh. Không chỉ có công nghệ màn hình tiêu thụ điện năng thấp mà SHL22 còn được trang bị pin dung lượng lên tới 3080mAh và chế độ sử dụng tiết kiệm điện Eco độc quyền của Sharp. Tuy nhiên thời gian sử dụng pin thì chưa được Sharp công bố.

Máy có camera phía sau với độ phân giải 13MP và ống kính với độ mở f/1.9. Từ màn hình khóa, người dùng chỉ mất 0,4 giây để truy cập vào tính năng chụp ảnh của máy. SHL22 có khả năng chống bụi với tiêu chuẩn IP5X và chống nước tiêu chuẩn IP5/7, máy có trọng lượng 155g và mỏng 9,9mm mà thôi.

Thông số kỹ thuật Sharp Aquos SHL22:
  • Màn hình LCD IGZO 4,9" HD
  • CPU Snapdragon 600 1.7GHz
  • RAM 2GB
  • Bộ nhớ trong 16GB
  • Android 4.2
  • Camera 13MP, f/1.9
  • Chống nước, chống bụi
  • NFC
  • Trọng lượng 155g
  • Mỏng 9,9mm
  • Pin 3080mAh
  • Màu: trắng, đen và xanh dương
Nguồn: AV Watch
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MrActor
TÍCH CỰC
11 năm
Máy JP cấu hình luôn ngon nhưng sử dụng ra bên ngoài nước Nhật có vẻ không được chuộng lắm.
tonybom
TÍCH CỰC
11 năm
@MrActor Bác nói dzui, đã nói là nó chỉ sx cho dân nó xài thôi mà!

Sent from my X909 using Tinhte.vn
@MrActor Thiết kế xấu vãi cả ra, không hiểu gu thẩm mỹ của bọn Nhật giờ thế nào nữa, nên lụi là phải rùi.
Nhìn cái viền trên viền dưới ko cân đối trông xấu vãi, nhìn như hàng dỏm ấy :mad:
Đào.Zen
ĐẠI BÀNG
11 năm
quá ngon
không biết khi nào em này mới về VN, mà giá hàng nhật chắc trên núi quá
@Đào.Zen E này chắc cũng sớm về VN thôi. Máy Sharp đc phân phối chính hãng rồi mà 😃
Cấu hình mạnh nhưng máy nhìn bình dân chắc giá cũng ok .
caube93nb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quanphoenix nhìn bình dân mà bán giá rẻ thì em nhìn cái nào cũng bình dân hết bác ơi.hihi 😁
đồ Nhật cái gì cũng đât dự con này trên 10củ
@pro744 đồ Hàn Quốc s so vs đồ Nhật dc hả c. 😃
@DFRikiDF h thì bác thấy Samsung vs Sony thì sao, em ns thật thằng nào độ bền ổn định cộng giá rẻ phớt hết, đến tivi Samsung mấy năm nay còn No 1 chứ
@pro744 ý bạn là j ? No1 về độ bền or no 1 ve sp bán ra dc thế ? Sp bán ra nó nhìu 1st thi dug' do nó bít qc sp rộng rãi , độ bền thì mình nghĩ sony hơn 😁 ( k phải fan Sony đâu nhá ) :D
@DFRikiDF bác viết t.việt đi, tivi Samsung độ bền ừ ko bằng Sony nhưng ko đến mức tồi hay quá tồi còn so về giá. Xl đều tivi 32 inh thằng 8tr kẻ 10tr thì bác mua cái nào. Sony chỉ biết hét giá và Pr còn về tính năng thì như bao ai
Bonjours
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này nổi được 1 thời gian rồi mất tăm luôn. Thích mỗi cái màn IGZO của Sharp thôi ^^
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Bonjours Kiểu riêng đó mà.sharp.tự nhiên giờ thích đt nhật.chưa có khả năng khám phá òi😁

Sent from my LG-KU5400 using Tinhte.vn
Những chiếc máy ngon thế này mà chỉ để bán ở thị trường nội địa thì phí nhỉ. Hình như máy của Nhật rất ít có phiên bản quốc tế trừ Sony.
luan1567
ĐẠI BÀNG
11 năm
ặc. mod có ghi sai không vậy. màn 4.9 mà HD thì IGZO làm gì. :eek:
luan1567
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boybala IGZO là công nghê nâng mật độ điểm ảnh lên. chứ HD 4.9" thì IPS là được rồi. cho ... rẻ
PS: mình cũng không biết nếu cùng kích thước, ppi thì IPS vs IGZO, cái nào rẻ hơn :p
@luan1567 Vấn đề là IGZO nghe nói là nó tiết kiệm điện năng và hiển thị tốt hơn
@luan1567
theo bạn IGZO là công dụng thế nào mà 4.9" thì ko xài dc :eek:
@luan1567
tiết kiệm điện pin và mỏng hơn để làm gì .
màn hình khóa xấu quá
flanker
ĐẠI BÀNG
11 năm
khong dep nhung thich tinh nang chong nuoc va pin
nhìn thiết kế không thích lắm nhỉ. Nhưng cấu hình như vậy là qúa ổn rồi. Về Việt Nam chắc cũmg vẫn trên 10 củ như thường
@bachhonghung của nhà mạng au KDDI thì làm gì về việt nam xài được, chỉ xài ở nhật thôi, chỉ có docommo thì mới cần mua code unclock thành bản quốc tế, còn au KDDI thì ko bao giờ có chuyện đó đâu, only in japan:p
@koonguyen rất có thể sẽ có bản quốc tế mà. Ví shap đã phân phối hàng chính hàng rồi mà.
JaGV
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bachhonghung ve vn ko dung duoc thi co ai Mang ve chu banban?
@bachhonghung Về việt nam để nge nhạc, chụp hình hả bác? Nhà mạng Au ko unlock được nhé
Pin khủng thiệt, lại còn dùng màn hình tiết kiệm năng lượng nữa ... con này đi chơi xa sài vô tư!

Sao cái viền dưới nó rộng thế nhỉ nhìn chả có cảm tình chút nào.
@vuongsong84 nhìn không cân đối!!!
@vuongsong84 phần đít lại quá to, bo tròn trông gay gay thế nào ý, nếu d9ay6la2 ảnh thiệt thì phần dưới như vậy là quá nhiều nhựa, màn hình mà dài tới đó lun mới đệp
hello020389
ĐẠI BÀNG
11 năm
@optimusprime1996
màn IGZO bản thân rất nhạy, cách bố trí phím ở dưới theo mình rất tiện, đẹp và ko có xấu đâu ^^, mình thích thiết kế này !
@vuongsong84 và cái màn hình khóa làm mình nhớ đến ericsson p910i. (e fun tí )
lenguyenson
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thèm xài hàng jp mà hông có xiền.
k4ng
ĐẠI BÀNG
11 năm
Pin và cấu hình ngon phết
caphi
TÍCH CỰC
11 năm
Chỉ mong cái giá dễ chịu tí. Giá chát thi chịu, ko thể cạnh tranh được
@caphi giá e đoán chắc tầm 13tr đó bác 😁
huong04x3c
ĐẠI BÀNG
11 năm
@caphi Máy này có dùng được ở Việt Nam! Đâu mà mong giá nó làm gì hả bạn. À nhầm, ở Việt Nam! Thì có thể dùng nó để đập chết cái ipod thôi, nó sẽ là ipod cao cấp đó bạn.
Máy Nhật không dc chuộng như máy hàn. Em này thông số cấu hình khá ngon nhưng máy dùng Android mà cộng đồng hỗ trợ, sử dụng ít thì chán lắm nhất là máy nội địa😔
@smile_nice90 Tụi nó bán cho thị trường nội địa là đủ rồi, hỗ trợ sản phẩm quốc tế vất vả hơn nên không cần xuất khẩu. Cái nhà mạng KDDI cũng dùng băng tần riêng, có đem unlock được đâu.
Stuart
TÍCH CỰC
11 năm
Cũng được được.
longpearl
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thiết kế nhìn cũng lạ lạ :d
@longpearl Mình thấy thiết kế chẳng có gì lạ, trái lại, nó là thiết kế được gọi là chuẩn cho một cái đt, "Hình chữ nhật, 4 góc bo tròn" mà mấy bác cuồng Táo vẫn nói nó là thiết kế độc quyền của IP ấy mà, Hài sặc ...c... 😁 :D :D
mạng Au thì chơi với dế rồi, khỏi mang ra khỏi Nhật luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019