Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lộ diện video đầu tiên về BlackBerry A10 tại Việt Nam

vuhai6
14/7/2013 1:7Phản hồi: 185
Lộ diện video đầu tiên về BlackBerry A10 tại Việt Nam
tinhte_bb a10.png

Không lâu sau khi tiết lộ mặt sau của chiếc BlackBerry A10 thì đêm qua các anh bạn ở Việt Nam đã cung cấp cho chúng ta thêm một video về chiếc điện thoại chưa ra mắt này. Nhìn trên video thì có thể thấy A10 có vẻ to hơn Z10 khá là nhiều, cạnh trên được làm gọn hơn. Theo nhiều nguồn tin trước đây thì A10 là chiếc máy cao cấp hơn Z10, với màn hình 5" Super AMOLED, vi xử lí hai nhân. Các hình ảnh lần trước cho thấy nắp lưng của A10 cũng có các đường vân các-bon tương tự như trên Q10 và các góc được bo tròn. Nắp lưng làm bằng nhựa có thể tháo được.
[prebreak][/prebreak]

Nguồn: Youtube
185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn hay hay nhưng sao ko đẹp bằng Z10.😁
yuky202
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lại 1 em nữa bị lộ hàng ở vn trước khi ra mắt 🆒
thiết kế không khác 10 là mấy.
Nhưng mà tinhte bá đạo cmnr.
Ngày mai gsmarena trích dẫn tinhte nhà mình cho coi.hêhê
tự sướng tí
@bachhonghung thấy bên bbvietnam.com có lúc 00:47 mà, còn bên này lúc 8:07
:rolleyes:
@ztik_ztak đang đùa tý thôi mà bạn hihi
tommykp
TÍCH CỰC
11 năm
Đến BB cũng chạy theo trào lưu màn hình to rồi 😁
@tommykp xem ra apple là bảo thủ nhất về kích cỡ màn hình
Aaron Chan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Oh lần này thì Vietnam lại xuất hiện toàn hàng hot không nhỉ
kizz2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Aaron Chan Theo thông tin của CIA nhà bb có 1 xưởng demo thiết bị o bình dương
_.__!! Ko ấn tượng
lemonguy95
ĐẠI BÀNG
11 năm
mất chất huhu 😔
Việt Nam thật là bá đạo quá đi.
Việt Nam mình có tay trong ở BlackBerry hay sao ý nhỉ, lần trc lộ Z10 đầu tiên cũng ở VN 😁
TINH TẾ = EVLEAKS
@doantheanh Vn gần Tàu, lại chịu chơi cho nên rình được hàng nhanh thật
zimihieu
TÍCH CỰC
11 năm
Quan trọng là giá.giá .thưa các bạn

Ừ.thì rim ko sản xuất tại china

.... Và z10 ,q10 .q5 với cái giá ko tưởng tượng nổi

RIP RIM - RIP BLACKBERRY

Sent from my HTC Desire C using Tinhte.vn
honglinh266
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zimihieu
RIP
@zimihieu Có một bài kịch hài diễn hoài không chán hả bác o_O
@zimihieu R.I.P zimihieu
Badi King
ĐẠI BÀNG
11 năm
^^ mong rẻ rẻ cho a em sài mà cảm nhận
lại lộ hàng ;) sao bữa RIM nói là k có tăng thêm độ lớn màn hình,sợ phân mảnho_O nay lại đua theo bác Android mất 😕 thôi kệ, cứ hàng to là hàng ngon:rolleyes:
Hudson
TÍCH CỰC
11 năm
@Tèo bánh bèo Ông này lại "chém" ẩu rồi 😕. Các sếp BlackBerry chỉ nói là sẽ không tăng độ phân giải màn hình chứ không phải là kích thước màn hình, vì không muốn làm khó người viết ứng dụng.
@Hudson thiệt k vậy đại ca o_O em nhớ Tinh tế đã có bài nói về phân mảnh cũng liên quan kích thước màn hình à ;) nhớ có câu là : ví dụ game trên HTC one là 4,7 " và HTC bướm là 5" thì cần phải chỉnh sửa lại vì cùng dộ phân giải mà khác kích thước màn hình đó đại ca 😕 hay là Mod viết nhầm nhỉ ,mong đại ca chỉ giáo vài chiêu:rolleyes:
à em quên nữa ,nhiều game tải trong appstore.vn mà 3gs và 4s đều chơi được,nó khác độ phân giải đó,mà chơi chung được vì cùng là 3,5" thì phải 😕 em xin học hỏi:p
@Tèo bánh bèo Nếu thay đổi kích thước màn hình mà giữ nguyên độ phân giải thì phải sửa lại kích thước icon, thanh, nút bấm.. để nó vẫn đủ to để bấm mà vẫn cân đối mà bạn.
Kích thước màn hình ko ảnh hưởng đến phân mảnh đâu vì viết app hay nâng cấp OS đều ko để ý cái đó, còn ip4s chạy đc app ip3gs là vì 4s nó có độ phân giải gấp 4 lần nên hỗ trợ chơi độ phân giải bằng đúng 1/4 nó (4 pixel hiện chung 1 màu) đc.
Nói chung là độ to màn hình ko ảnh hưởng đến phân mảnh 😆. hết 😃)

Ps: Còn Black berry thấy ngta khen cũng ác nhưng giá cao quá, cái này màn còn to hơn nữa thì giá chắc ít người theo đc.
Soi thấy Chai Aquafina kìa, đúng VN rùi
chất quá 😃
kosovodau
ĐẠI BÀNG
11 năm
hình như của bác ba gờ 😆
Vẫn hao hao giống z10 .
Z10 cũng chỉ dành cho các Fan thôi, còn lại mờ nhạt lắm. Nghe đâu trc có bài nói BB sẽ giữ nguyên không tăng kích thước màn mà nói cho sang mồm à 😁
@bb_38 Lâu rồi không nhớ chính xác, nhưng nếu tôi sai hoặc nhầm bạn có thể nói ok, nhưng chưa gì đã chửi người khác thì nên xem lại bản thân, để người ta nể chứ đừng để người ta khinho_O
bb_38
ĐẠI BÀNG
11 năm
@smile_nice90 Ok. Sr bạn.
@smile_nice90 bác nói như vậy là sai rồi, với sự phát triển như hiện nay thì k thể giữ mãi truyền thống đc, ngay cả iphone đến cái chuẩn vàng 3.5 inh cũng phải vứt bỏ ở ip5, nếu k có sự đột phá thì chỉ có ế hàng thậm chí phá sản.
@smile_nice90 Nó giữ 1 tỉ lệ chứ k phải k tăng kích thước bạn. Đó là lý do sẽ k có BlackBerry full hd vì tránh phân mảnh tỉ lệ màn hình chứ k phải là kích thước bạn ơi
Nhìn ấn tượng chứ... nhưng hơi dài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019