[Infographic] Lumia 1020 - điện thoại cho người mê chụp ảnh

BaroTo
23/7/2013 6:14Phản hồi: 172
[Infographic] Lumia 1020 - điện thoại cho người mê chụp ảnh

Nokia Lumia 1020 với công nghệ Pureview thực sự là một quả bom tấn của Nokia dành cho những người đam mê chụp ảnh. Sở hữu cảm biến 41 Megapixel cộng với ống kính Zeiss có 6 thấu kính (trong đó có một thấu kính thủy tinh) và chống rung quang học hứa hẹn sẽ đem đến cho bạn một bức ảnh thật sự hoàn hảo. Không những thế Mười Hai mươi còn được trang bị 1 đèn LED để quay, 1 đèn xenon để chụp như những chiếc máy ảnh thực thụ. Một sự hỗ trợ rất ngoạn mục về phần ánh sáng cho một thiết bị di động chụp ảnh. Nokia đã vượt qua được những khó khăn về kích thước vật lý để đem đến cho người dùng một chiếc smartphone với công nghệ chụp ảnh đỉnh nhất hiện giờ.

Không những vượt trội về công nghệ phần cứng, Mười hai mươi còn được trang bị tận răng về phần mềm. Nó cho phép người dùng can thiệp vào để xem và điều chỉnh các thông số chụp ảnh của máy như từ chỉnh tay phơi sáng, cân bằng trắng, ISO và thậm chí kể cả lấy nét tay, biến nó thành một chiếc máy ảnh thu nhỏ thực sự.

Infographic dưới đây sẽ giúp bạn tìm hiểu kĩ hơn về công nghệ phần cứng và các phần mềm hỗ trợ đắc lực cho chiếc Mười hai mươi này.

Thiết kế bởi BaroTo

Mời tham gia cuộc thi "Trổ tài làm Infographic" (lần 2)
Bài infographic này không tham gia cuộc thi.
172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pr à 😃

Phải sửa lại là: Dành cho ai đam mê chụp ảnh bằng dt thôi. Chứ mê chụp ảnh thì mua dslr chứ mua cái này làm gì?

Thông số trên giấy tờ thì có vẻ ngon nhưng phải đợi xem chất lượng tnào. Nếu thiên hạ mua nhiều mà chất lượng giống 920 thì chỉ khiến No chết nhanh hơn thôi 😃
@huucongnguyen Thế bác cũng biết nó là thằng lang băm lừa gạt à?
http://muare.vn/threads/18/1760335/
@Sudumi Em đã cười mấy ngày với cái tài của nó sao em không nhớ..!
@trinhsathcm lý do Lumia 1020 xuống trái đất để làm gì...xuống để chụp hình bạn rồi zoom maxximum bản mặt bạn ra để bạn hiện nguyên hình bạn thuộc cái loài bốn chân nào nhé ^.^
vitamin_a
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trinhsathcm dslr ư ?
Vài cái Camera phone ? Loại nào thế, nếu không bằng 1020 thì đừng đem ra đây nói?
Có dslr việc chi phải mơ DSLR, phải chăng cái dslr đang dùng chưa xứng đáng là DSLR hay do cái tay ...., cái Lens 😁
Những lens tốt hơn(ai chả thích)? Cố gắng lên bạn nhé, mình ủng hộ, hãy sở hữu và trải nghiệm rồi đúc kết ra những kinh nghiệm :D
Quy hoạch>>>>Hợp lý>>>>>Tối ưu>>>>Hiệu quả cao, đầu tư ít nhất có thể.
datneuro
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em này mà ra thì múc liền
hoanglt82
TÍCH CỰC
11 năm
Điện thoại vẫn là điện thoại, không thể thay thế hoàn toàn được máy ảnh. Nhất là khi kinh nghiệm và giá thành DSLR ngày càng phổ cập 😃
maitien2004
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoanglt82 DSLR mà ko có len chụp cũng thường thôi bạn ơi !
@hoanglt82 bác máy ảnh du lịch sẽ bi xóa sổ.hãy tin vào điều đó
mtri69
TÍCH CỰC
11 năm
@hoanglt82 môt chiíc điện thoại bỏ túi chụp hình ăn đứt một máy ảnh bỏ tùi là tốt rồi
thegioia
TÍCH CỰC
11 năm
đợi bác Hiệp trên tay cái đã,
babjboj
ĐẠI BÀNG
11 năm
pr là tất nhiên, giải thưởng phụ là loa JBJ còn nhất là lumia 920
" Được tài trợ bởi Nokia " :p
đẹp
dangphi95
TÍCH CỰC
11 năm
Dự là sẽ có cmt : Dày và xấu, 41MPX để làm gì, thua S4 Zoom 😆
@dangphi95 Còn thiếu bạn ơi, còn có wp tù túng, camera mõm heo, màu sắc loè loẹt như tung cuả và CEO No ngờ U nữa cơ bạn ạ, diễn đàn về công nghệ nhưng khi thấy người ta phát minh ra công nghệ mới thì vào dìm hớn hở 😁. Dù sao cũng phải chờ máy trên tay mới rõ đc, tuy nhiên thấy theo các báo nước ngoài thì doanh số 1020 mới ra tiêu thụ khá tốt, chứng tỏ phản ứng cuả người tiêu dùng khá tích cực. Nó mà bằng gía 920 hồi mới ra thì sẽ múc 1 em, đắt hơn thì chắc đợi cuối năm 😃 theo kinh nghiệm cuả anh em truyền lại thì kô nên lấy ngay máy từ lô hàng đầu tiên

Sent from my HTC Desire X using Tinhte.vn
tysdz66
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zprox s4zoom còn ko = 808 . thì chơi sao vs 1020 😁
thg.1812
TÍCH CỰC
11 năm
@dangphi95 10,4mm có gì mà dày. Chụp ảnh thì mấy con máy ảnh Samsung zoom quang 5x tầm 5triệu chụp chỉ được cái lắm tính năng còn ảnh thì chả ra hồn gì, không hơn gì Lu920. Thế hóng gì mấy con ẩm ương kiểu S4 zom
dangphi95
TÍCH CỰC
11 năm
@thg.1812 đ6au ai hóng mấy con đực ko ra đực cái ko ra cái đâu @@ tui hóng 1020 đàng hoàng chứ bộ
BaroTo tham gia cho vui 😃
Like cho Nó kìa 1 phát dù ko thích Windows cho lém 😃
Mười hai mươi bài viết dùng cả phiên âm thế này sao? Rồi mỗi người 1 cách đọc chắc loạn, nên có cách đọc chuẩn vì tinhte là diễn đàn lớn nên thường được coi là " mẫu" 😁
@hiệp sĩ kanzaki mình thấy ngta đọc là "ten twenty" chứ đâu có and đâu bạn 😃
@lionheart2669 Không nếu nói như bạn thì phiên âm vậy là đúng rồi. Nhưng theo mình phải đọc là " Một Không Hai Không", như kiểu đt " Một Hai Không Tám" ấy. chứ phiên âm kiểu Mod ghi k chuẩn, dù cách đọc chuối thật:D
@smile_nice90 nước ngoài cũng bảo ten twenty mà bác
lordgon
TÍCH CỰC
11 năm
@hiệp sĩ kanzaki K biết gì thì dựa cột mà nghe đi bác ơi, comment thối vi eo, quốc tế nào đọc cái kiểu ấy, mỗi thằng anh mỹ nó đọc thế, mấy ông pháp đức cũng nói thế à ? Hay anh mỹ = quốc tế. Thế anh mỹ đọc năm 1993 là nine teen ninety three thì vn mình cũng phải đọc mười chín chín ba à cho nó giống à, có thấy ai đọc thế k ?

Cá nhân mình thấy cho cái câu "Mười Hai Mươi" vào nó vớ vẩn lắm ý
teri.nk79
TÍCH CỰC
11 năm
😁 mạnh quá ko bik trên tay thế nào
Stuart
TÍCH CỰC
11 năm
Tuyệt cú chó.
Cục gạch s4 zoom vs tấm thớt mười hai mươi ae chọn cái nào 😁
Đợi khi trên tay, hãy so sánh s4room vs lumia1020... Nhưng mình nghĩ 1020 vẫn ăn đứt con s4room kia thôi.
@Hưng công tử “S4room” ,bá đạo trên từng hạt gạo
bạn này quyết dành cái loa JBL hả 😁
có chí khí, Good luck :p @ BaroTo
@ducluong_brisingr Bài này không dự thi bạn à ... cũng muốn thi mà không có thời gian làm bài tham gia. :p
@BaroTo
Mình vẫn chưa hiểu sao bài này lại không tham gia dự thi. Nó có vấn đề gì sao?
tvhieu
TÍCH CỰC
11 năm
Cũng mê em này vì tiện dụng cái khoản "Khoảnh khắc" nhưng không biết thực tế chất lượng và giá cả thế nào.
@tvhieu chụp 41 chấm ngon lắm 😁 mình thử rồi phải ngon hơn 1 con máy ảnh du lịch 14 chấm
@bomduc bác thử ở đâu vậy @@
@prince_haitac Thử con 41 chấm cũ không phải con này nét hơn con máy du lịch 😁
nokia chọn con đường chinh phục ng mua bằng camera khủng rùi !!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019