Bên trong Google Chromecast: SoC Marvell, bộ nhớ flash 2GB, RAM 512MB

Duy Luân
26/7/2013 23:8Phản hồi: 68
Bên trong Google Chromecast: SoC Marvell, bộ nhớ flash 2GB, RAM 512MB

Trong vòng vài ngày trở lại đây thiết bị phát nội dung Chromecast với giá 35$ của Google đang là chủ đề được bàn tán khá nhiều, và hôm nay nó đã đến với bàn phẫu thuật của các chuyên gia iFixit. Việc mở Chromecast cho thấy rằng "nội thất" của nó khá đơn giản: chúng ta có một bo mạch nhỏ, một bộ xử lí của hãng Marvell, một chip Wi-Fi do hãng AzureWave sản xuất, bộ nhớ flash 2GB và RAM 512MB điện áp thấp. Bên trong thiết bị còn có một bộ tản nhiệt bằng nhôm nằm đè lên tất cả các linh kiện. Bên dưới là chi tiết thành phần bên trong Chromecast.
[prebreak][/prebreak]
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thật đa dụng và nhỏ gọn
@ste7en9x91 Cai hộp bắt chước y chang hộp apple TV @@
@ste7en9x91
Lướt web lúc nối macbook bị delay :|. Thôi Dùng android TV có DLNA hay hơn.
cái này thì wifi ở nhà phải mạnh xem mới ko lag 😁
@kkzbanana chắc tại máy bạn em hiển thị ko đc full hd tks bác nha
pikachu3d
TÍCH CỰC
11 năm
@khanhduong171 Em dùng fiber business của FPT, thử vài con kiểu như vậy rồi, không ăn thua đâu. Cái AP đặt ngay cạnh cũng thế cả. Thử xong bán hết vì chẳng ưa nổi con nào. Nói chung mấy thứ nhỏ nhỏ xinh xinh thì xũng chỉ đáp ứng được nhu cầu nhỏ nhỏ xinh xinh thôi.
pikachu3d
TÍCH CỰC
11 năm
@pentium4 Vậy bác đã thử cái nào tương tự chưa. Tốt nhất bác nên mua vài cái về thử để biết từ quảng cáo đến thực tiễn cách nhau bao xa 😁
pikachu3d
TÍCH CỰC
11 năm
@harrypham89 ý em nói cái cái chôm mờ kia chứ không phải AP 😃
funny0208
TÍCH CỰC
11 năm
Nhỏ mà có võ
@funny0208 công nghệ kỹ thuật đỉnh cao
truongllll
ĐẠI BÀNG
11 năm
khá là đơn giản còn sức mạnh thì chưa có dịp mà trải nghiệm .
Bài viết xong chưa mod. Đọc thấy hơi cụt cụt

●●●Fan of Life●●●
nvdcs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@YPMVSTAFF Đồng chí ấy có 10 bài thì 8 đến 9 bài đều " cụt cụt " như thế này 😁
Cái nafy với apple TV hay Roku 3, cái nào ngon hơn ? Mấy trang nước ngàoi vẫn đang so snahs 3 cái này . Mới xài apple TV 3rd được 2 ngày, không biết nên tar lại đổi lấy roku 3 hay chờ tháng 9 xem apple có ra apple tv 4th không
tienvinh137
ĐẠI BÀNG
11 năm
@harrypham89 Mình tắt màn hình bình thường mà bạn. Toàn coi phim qua apple tv,ổ cứng dẹp qua 1 bên lun .
Nếu bạn coi = app thì mình có 1 cách vầy nè , bạn bật phim,xong air play ,tiếp đó lấy kiếm cái iphone hay ipad của ng khác nhắn tin imessage ,nó thông báo có tin nhắn,nhấn vô đọc tin,xong tắt màn hình ,là coi đc qua app mà màn hình tăt :p đây là cách mình hay làm .
Còn coi phim trong trình duyệt safari của của iphone,ipad nếu bạn mún vừa coi vừa duyệt web thì bạn bật phim,airnplay qua tivi xong nhấn qua tab mới duyệt web,lúc này phim sẽ bị đứng,bạn nhấn hai lần nút home,trượt đa nhiệm qua phải,nhấn play ,xong . Vừa duyệt web vừa coi phim qua air play đc.
@tienvinh137 Sao thi tắt là màn hùnh tv nó đen thui luôn. Chỉ giùm bạn
tienvinh137
ĐẠI BÀNG
11 năm
@harrypham89 Bạn thử cách mình ghi phía trên đi
@harrypham89 😆 Uh. Bác đổi 4 tiếp thì lại phải chờ tiếp
Stuart
TÍCH CỰC
11 năm
Nhỏ mà cái mõ nó xinh.
solyan84
ĐẠI BÀNG
11 năm
thấy giống cơ chế hoạt động Airplay, chưa thấy có gì hay cả
snake2001vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@solyan84 Air play có xài đc cho hệ điều hành khác hok bạn?
@solyan84 gái ah thay gì bạn có 1 cái internet tv bạn mở app youtube pair cái code vào con android phone và phát nội dung qua thiết bị android thì Chromecast thây cho những chiếc tv o có wifi buit in để có được tính năng trên cái kia có từ lau rồi bạn ah, còn nếu bạn chưa bao giờ dùng thử thì Chromecast thẳng tiến nhé. Ở đó mà gióng. IMAG0643.jpg
(Ảnh chụp = HTC ONE nên hơi chuối tí)
Idivice phải dùng apple tv Nexus4 em chạy ngon lanh với sony tv lol
mấy gói ADSL phổ thông ở VN chậm lắm, xài cái này chờ load youtube mỏi mòn cuộc đời
Có thêm chíp nữa thì thành máy tính rồi nhỉ 😁
iFixit đánh giá là sửa chữa 10/10 😁
tctvn
TÍCH CỰC
11 năm
cho hỏi dùng iphone điều khiển được không hay là máy chạy android mới dc
Thứ 3 tuần sau là mình có 2 cục ở VN ae nào ưng để lại cho 1 cục 😆)
Nó hỗ trợ ios ko bạn nhỉ
nhỏ gọn thật
Con Tenda N3 mua hơn 1 năm rồi có 200K thôi mà truyền như thế này
@.buzz173 Like bác , hôm qua xem bài " ĐH MIT cấy thành công ký ức vào chuột" em cũng down ngay cái Inception về xem , công nhận phim logic và lại thấy công nghệ giờ đang biến phim thành hiện thực dần đều 😕
Phim này phải coi 3 lần mới hiểu nội dung. Công nhận hay thật :p
Đã vậy thì chơi quạt lõi đồng vào là ngon :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019