AppAnnie: Tổng lượt tải ứng dụng trên Google Play lần đầu tiên vượt qua App Store

vuhai6
1/8/2013 2:1Phản hồi: 165
AppAnnie: Tổng lượt tải ứng dụng trên Google Play lần đầu tiên vượt qua App Store

Theo số liệu mới nhất được App Annie công bố thì trong Quý 2 năm nay, tổng số lượt tải ứng dụng trên Google Play đã vượt qua iOS App Store. Trong vòng 3 tháng của quý 2, số lượt tải trên Google Play cao hơn 10% so với đối thủ của mình, tuy nhiên so về doanh thu thì iOS App Store lại cao hơn, gấp khoảng 2,3 lần. Sự tăng trưởng vượt bậc mà Google Play có được là nhờ vào việc đẩy mạnh ở các thị trường mới như Brazil, Ấn Độ và Nga. Trò chơi vẫn chiếm ưu thế về doanh thu trên cả hai kho ứng dụng này, với Google Play thì doanh thu từ các phần mềm dạng này chiếm 80%, trong khi đó trên iOS là 75%.

App Annie thu thập số liệu về Google Play và iOS App Store thông qua công cụ phân tích được tích hợp trong rất nhiều các phần mềm được phân phối trên hai nền tảng này. Theo như App Annie cho biết 12 trên tổng số 15 hãng phần mềm lớn đều sử dụng và tích hợp công cụ phân tích App Annie Intelligence trong các phần mềm của họ.

Nguồn: Appannie
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E mơ một ngày winphone vượt mặt các bác android và IOS :rolleyes::rolleyes:
@tiendat_dhpt "..Ngày đó ngày đó sẽ không xa.."
@smile_nice90 BB cũng đang ngắc ngoải kia kìa. WP chỉ mong hết năm sau đạt được 1 nửa iOS bây giờ là tốt rồi, khó hi vọng MS thay đổi lắm. Tội nghiệp Nokia thật
@tiendat_dhpt sắp rồi bác ợ, vài chục năm nữa thôi 😁:D
Mirrorsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tiendat_dhpt Cứ mơ đi😁:D
Ôi doanh thu chưa được 1/2. Bên ios chịu chi ghê
@bomduc chắc có mình trong đó...... ai có giơ tay lên :p
@htevn 😆 đúng thế mình cũng hay up lại rom dùng android dảnh vl, con iphone thì lâu lắm rồi chưa up, toàn mod bằng cydia thôi cũng chả lỗi mấy nên không cài lại nhiều, sắp tới có 7 xịn thì up 😁
@maxhn bạn ơi. xu hướng bây giờ là tải miễn phí và chuyển sang in-app nhé, cả ở iOS cũng vậy luôn. Rất nhiều người dùng thử rồi sau đó mới quyết định nâng cấp lên gói pro hoặc mua thêm vật phẩm trong app. Ví dụ như game, chơi thấy hay quá đến lúc nghiền sẽ bỏ tiền ra mua vàng mua đồ thôi.
@kasaudepyai cái trò mua vàng, đồ ảo gì đó trong mấy cái games trên Apple store hôm bữa làm mình suýt mất toi >1000$. Nhóc nhà mình trong vòng vài tiếng đã purchased mấy cái đồ vàng ảo gì đó trên mấy cái games con nít hết >1000$, mình thiệt là hên 0 biết tại sao ngay lúc rảnh rỗi checked mail tự nhiên thấy 1 loạt hơn 10 purchases trời ơi đất hỡi gì đó trên Apple store total>1000$, không hiểu vụ gì nên gọi ngay vào Apple customer services hỏi ra thì ra là chú nhóc đã say men mua tá lả vàng ảo trong game trên Apple store...làm mình phải lật đật nói họ cho mình cancel mấy cái purchases trời ơi đất hỡi đó, thật là may mắn vì chỉ mới xảy ra trong vòng vài tiếng nên Apple hoàn trả lại tiền cho mình, nhưng đó là 1 time refund. Mấy bạn cũng nên cẩn thận, đừng có quá "tự hào" mà cho con cái mua vàng "ảo" trên Apple store mà bị tính tiền usd thiệt thì khổ lắm đấy.
đó là điều tất yếu thôi, số máy xài android quá nhiều thì lượt tải nhiều hơn Appstore của ip là phải
manhnat26
TÍCH CỰC
11 năm
Phone cũng nhìu hơn, mtb cũng nhìu hơn tất nhiên lượt down cũng sẽ nhìu hơn thui 😁
Chức mừng android. Đang hạnh phúc với Note 2, định đổi ip5 mà mua về dùng đc 1 tuần lại phải đẩy đi. to nó sướng, bé sao sao ấy, có lẽ chờ ip7 màn 5" quá.
app android ko chất bằng app ios,
@spsp bác mua điện thoại hay mua máy tính bảng mà cần to.
Việt Nam HAM TO
@spsp Tớ thì đang dùng note 1 , nếu bây g mà có ip 4,5 inch đổi luôn ko phải nghĩ , android lag vãi.
nếu ko kể cài lậu thì android se cao hơn nhiều đấy:eek:
@tranngocdxd máy mình có mỗi cái xác là mất tiền,còn đâu lậu hết

Gửi từ GT-I9505G của tôi
các bác yên tâm đi ạ. với sự trở lại ngày càng mạnh mẽ của anh Nô thì sẽ chả mấy chốc các anh sam chị "hất tê cê" ăn theo để cạnh tranh trong mảng đt này, và vì thế họ sẽ chăm chút hơn cho winphone mà thôi bác ạ 😃
@tiendat_dhpt Với sự cập nhật chậm chạp của wp 8 thì muốn tin nó trở lại cũng không được
@tiendat_dhpt Nokia đang lỗ chổng vó kia kìa , tồn tại còn không yên thân còn đòi vượt với chả mặt
@junying1607 em là người ham mộ Nô nên là em rất tin tưởng vào tương lai của dòng smartphone hay tablet windows ... các bác phải lạc quan lên chứ... e phải khó khăn lắm mới quên được android hay ios đó 😔
Phải nói game IOS toàn game hay đồ họa đẹp thiệt😃
hamyty
CAO CẤP
11 năm
quá khủng, 80% người dùng an roi cuối cùng cũng đuổi kịp 15% người dùng ios =]]]
@hamyty Không chỉ là đuổi kịp mà còn vượt rồi ấy chứ.
Dev nói: "Chúng tôi cần tiền, chúng tôi không thể ăn và uống trên số lần tải của các vị".

😃
le1707
TÍCH CỰC
11 năm
@b41 Êu, game có tí thế mà 15tr USD liền á? Chứ mấy game khủng của GameLoft như MC, asphalt thì chắc quá trời tiền luôn à bác?
@le1707
Bó tay, Clash of clans mà bảo có tí thế. Bạn Google đi.
le1707
TÍCH CỰC
11 năm
@b41 Thì mình thấy nó giống 1 game onl bt thôi mà, quanh đi quẩn lại chbuild mấy kai nhà rồi tìm nhà để đánh :| ngày trc hâm lỡ nạp 10$ vào game này mua thằng builder h chơi chán quá bỏ game phí 10$ :d
lehn85
TÍCH CỰC
11 năm
@doinho Có phải dev không mà chém kinh thế
le1707
TÍCH CỰC
11 năm
Cơ bản là doanhthu chứ hơn kém nhau lượt down chẳng để làm j 😃

Vậy có nhớ cái ngày M$ làm đám tang đưa iPhone và BB về nơi yên nghĩ ko ? Bài đó viết từ 2010 mà tới giờ M$ đã làm dc cái gì , ngoại trừ những nổ lực đáng ghi nhận của Nokia

http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/doi-song-so/microsoft-to-chuc-le-tang-cho-iphone-va-blackberry-1511200.html

@phaikodo
Nhảm VCL,CMM,TGM,CBM
@dmt4ukhw4 Nhãm Vũ Linh à😁
ngang tài ngang sức.
tải nhiều thì chẳng chứng mình đc điều gì 😁 Vì số lượng thiết bị Android nhiều hơn iOS thì ít hơn sao đc :D Nhưng nói gì thì nói, App của Apple chất hơn Android nhiều.
mobile123
TÍCH CỰC
11 năm
tải trên GP toàn hàng nhảm.có rất ít hàng xịn.trên GP mình ko bao giờ tải cấc app việt,toàn sex với lừa tiền
duy2
TÍCH CỰC
11 năm
Có nghĩa là hơn 50% người tải app ăn roi tải loại miễn phí
Có phí thì tốt hơn, ko phí thì sống chung với quảng cáo
Stuart
TÍCH CỰC
11 năm
Nhờ công của mấy em Tầu Khựa.
Bữa nay em root máy nên tải đến hơn 10 chương trình đồng hồ báo thức.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019