Gửi bác nào sắp mua HDX 16

traithanhnam21
29/5/2009 2:15Phản hồi: 2
Ưu điểm: Thiết kế đẹp, Màn hình Infity độ nét cao, loa nghe cực hay có thể chỉnh được treble và bass, bàn phím số thuận tiện.
Nhược điểm: Vỏ máy thiết kế hơi yếu cầm không được chắc chắn, nhiệt độ GPU hơi lớn có thể lên tới 70 độ C nếu chơi game nặng lướt web thông thường đã lên tới 60 độ, chơi game với độ phân giải cao như PES 9 thì màn hình 1366*768 không đáp ứng được (Có lúc màn hơi giật mặc dù cấu hình của máy là rất mạnh với GF9600). Nút cảm ứng hiện tại em đang dùng ở chế độ chỉnh treble , bass đã bị đơ mặc dù mới dùng chưa đầy 1 tháng ( Chỉ có cách vào win chỉnh), các nút cảm ứng khác vẫn dùng bình thường.
Nhận xét của tui: Tớ đang dùng HDX16 chip Intel core 2 duo T6400 , 2*2,0GHZ, Ram 4G, GF9600, Màn hình Infity 1366*768 dùng thấy ổn trừ mấy trường hợp tớ nếu ở trên, bạn không thể chơi game hằng giờ với máy này nếu không có biện pháp tỏa nhiệt tốt cho nó ( như kê sách ở dưới laptop, hay mua thiết bị tỏa nhiệt ). Nếu ai có ý định chơi game nặng kiểu như PES 9 thì sẽ không được ưng ý lắm với màn hình độ phân giải như trên. Phiên bản này có nhiều loại nhưng nó chỉ khác nhau về chip và độ phân giải của màn hình, nếu bạn định sắm 1 chú HDX 16 với chip mạnh hơn con của tôi nhưng độ phân giải bằng thế thì tôi khuyên bạn không nên mua vì nó vẫn không đáp ứng được nhu cầu chơi game phân giải cao, Con của tớ là con cấu hình thấp nhất trong dòng hdx16 nhưng tớ là dân đồ họa sử dụng rất nhiều phần mềm và game nặng ký nhưng chưa khi nào T6400 và Ram 4G sử dụng đến 100% công suất cả, túm lại quan trọng là độ phân giải của màn hình, nếu bạn có nhiều tiền thì bạn hãy chọn HDX với độ phân giải cao nhất (1920*1080) còn nếu không khuyên bạn sử dụng con HDX 16 với cấu hình thấp nhất của nó, tức là của tớ đây 😁
2 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hwngART
ĐẠI BÀNG
15 năm
Trước mình cũng có ý định mua HDX16, nhưng sau một hồi tham khảo và xem tận mắt, sờ tận tay thì không còn hứng thú lắm. Bỏ ra một số tiền tương đối lớn, nên mình cũng phải cân nhắc cẩn thận. Công nhận là HDX16 thiết kế rất đẹp, nhưng hiệu năng thì chưa tương xứng với cấu hình và giá thành. Chắc chưa có ai dùng HDX đủ lâu để nhận xét về độ bền nhưng theo mình thì HDX cũng không khá hơn các dòng DV là mấy, vỏ mỏng, lớp sơn nhanh xuống cấp, chạy nóng... 😁 Cuối cùng mình tìm mua được một con HP Compaq 8510w, dòng máy Mobile Workstation chạy khá ổn, thích nhất là cái màn hình 1920x1200 vì mình hay phải làm design và coding :p chỉ có điều nó là hàng Refurbished, và bàn phím thì không được ngon như những dòng DV thôi. Được cái nọ thì phải mất cái kia, tìm được một con máy hoàn hảo theo ý mình thì khó lắm. Bác nào thời trang, sành điệu thì sẽ chọn DV hoặc HDX, còn bác nào đặt yếu tố hiệu quả công việc lên trên thì chơi mấy loại kiểu mình, xấu xí thô kệch tí nhưng rõ là được việc :D
handsomedn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em thấy hàng Refurbished dùng cũng tốt nên đánh liều làm con Dv7 1025nr, chơi Pes2009 rất mượt mà, máy em dùng Core 2 dua P8400, Ram 4G, chạy rất ổn có cái nhược điểm là máy hơi nóng khi dùng nhiều!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019