Một số máy Nexus 4 bị treo hoặc không khởi động được sau khi lên Android 4.3

cuLong
2/8/2013 3:47Phản hồi: 122
Một số máy Nexus 4 bị treo hoặc không khởi động được sau khi lên Android 4.3

Ngay sau khi giới thiệu bản chính thức Android 4.3 Jelly Bean thì Google cũng đã tung ra hệ điều hành này cho người dùng đang xài các máy Nexus của họ có thể nâng cấp lên. Vì chỉ mang những cập nhật nhỏ chứ không phải là bản nâng cấp toàn diện do đó đây vẫn được gọi là Jelly Bean với số hiệu 4.3 chứ không phải Android 5.0, tuy nhiên sau khi nâng cấp lên thì nhiều người dùng Nexus 4 cho biết bản Android 4.3 đã mắc một số lỗi trên thiết bị của họ. Cụ thể, trên diễn đàn hỗ trợ Android của Google ghi nhận rất nhiều trường hợp cho biết khi vừa cài xong 4.3, Nexus 4 của họ liên tục bị reset ở màn hình khởi động hoặc bị dính ở màn hình chữ X lúc mở máy.

Hiện vẫn chưa rõ nguyên nhân do đâu đã gây ra lỗi không khởi động được của các máy Nexus 4 sau khi nâng cấp lên 4.3 Jelly Bean, vì không rõ các máy này trước đó có root hoặc mở khóa bootloader, cài kernel tùy biến hay không. Mặt khác, cũng có trường hợp báo cáo rằng ứng dụng Netflix sẽ bị treo trên máy chạy 4.3 hoặc làm điện thoại bị đứng, chỉ có reset lại máy mới khắc phục được. Dĩ nhiên cũng có nhiều người khác lên 4.3 cho Nexus 4 hoàn toàn bình thường mà không bị lỗi này. Phía Google cho biết họ đang tiến hành sửa lỗi tương thích với Netflix trên Android 4.3 Jelly Bean. Nếu bạn đang có Nexus 4 và muốn lên Android 4.3 thì nên cẩn thận một chút, sao lưu dữ liệu trước khi thực hiện nhé.

122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy mình may mắn không bị
@Duy Luân Nhớ là bác dùng One và 1280 mà nhỉ? làm gì có Nexus đâu
@Duy Luân máy bác có root j k, muốn update OTA thì phải up lại rom gốc ạ @@

Kuro Keita sent this from GT-N8000 :3
mình ko xài nên không biết
@lordofthea4 Hihi. Bạn vui tính thật

Sent from my GT-I9500 using Tapatalk 4
Sắp có Android 4.3.0.5, trên nexus 4 sẽ là bản JSS15J
hthmobile
TÍCH CỰC
11 năm
Đang dùng bản 2.3 he he ... :p
bopha
TÍCH CỰC
11 năm
@hthmobile 2.3 có gì mà tự hào. 1.5 đây hè hè
lên làm chi cho treo không, thấy 4.1 của e dùng phà phà nè các bác
maxhn
TÍCH CỰC
11 năm
HDH mở và cho tuỳ biến quá cũng có nhiều cái bất lợi nhỉ , room gốc mà cũng có vài thiết bị gặp lỗi
quanghtvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình bị treo, phải khởi động lại mới update đc. Đến jo vẫn đg dùng ổn định 4.3
minhbm
ĐẠI BÀNG
11 năm
vừa lên 4.3 hôm qua. chạy tốt!
cudam123ss
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhbm pin thế nào hả bác tốt hơn 4.2.2 ko
minhbm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cudam123ss mình thấy cũng vậy, nhưng chưa để ý qua đêm sụt bao nhiêu % pin. nếu bạn cảm thấy hao pin thì thử cài cái này xem sao https://play.google.com/store/apps/details?id=com.xiam.snapdragon.app . mình cài app này từ 4.2 đến giờ cảm thấy pin xài rất tốt.
MrBoC
TÍCH CỰC
11 năm
Mình cũng k bị. Bình thường mà. 4.3 tốt chán

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
ko chơi đâu 😆
đợi nửa tháng nữa rom cook úp phè mồm ra ấy chứ...
h lên stock k có tùy chỉnh chán lém ;)
nhất là ko có Pie ko sống đc 😁 :D :D
alanlee
TÍCH CỰC
11 năm
@Cậu Chiến Bác này ham " Ăn bánh không phải trả tiền " :p
4.3 sao chán thế 😔 đúng là mã nguồn mở cũng bất tiện. N4 mà còn hiện tượng vậy nữa à :(
o070o
TÍCH CỰC
11 năm
hóng 4.2.2 và 4.3 cho LG Optimus G ( chắc cuối năm 2014)
@o070o Cuối năm nay VU 2, G & G Pro đc lên 4.2.2 như G2 bạn nhé ;)
tran duc du
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanlethanhcong Mấy bọn LG này ảo lắm.trc thấy thông báo up 4.1 cho mấy máy lte2 vu1 vu2 thui. Xong sau khi up cho mấy máy thông báo thì up 4.1 cho 1 loạt các máy 2012 mà không có thông báo gì @@
tran duc du
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanlethanhcong Mấy bọn LG này ảo lắm.trc thấy thông báo up 4.1 cho mấy máy lte2 vu1 vu2 thui. Xong sau khi up cho mấy máy thông báo thì up 4.1 cho 1 loạt các máy 2012 mà không có thông báo gì @@
newsun2608
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ometa020983 Mình thấy em này dùng ngon hơn nexus nhiều đấy chứ, đặc biệt là cái màn hình, con nexus màu cứ nhạt nhạt, pin cũng tốt hơn nhiều, đừng ham hố lên os làm gì, có thay đổi mấy đâu 😃

Sent from my iPhone 5 using Tapatalk 2
fp bao giờ nâng cấp đc nhỉ , mong chờ quá
ngoc1414
TÍCH CỰC
11 năm
Hơ, bây h mới cảnh báo thì nói làm gì, đống nexus nhà mình up từ hôm nọ @_@
máy của mình hàng xách tay bên Mỹ về, lên 4.3 ok , không bị treo, sau khi up lên 4.3 thấy chụp hình đẹp hơn hẳn bản 4.2.2 ,không còn tái tái , màu sắc tươi, trung thực, đem cái iphone 5 chup thử so sánh thì em nó gần như với IP 5 . Good .
@duacotmanghe Thời kỳ chạy đua cấu hình nên chấm dứt cho thời kỳ tối ưu os là vừa

Gửi Từ : SmartPhone dùng pin con ó hiệu con thỏ
ggunf
TÍCH CỰC
11 năm
@faidentiwi
😁 không ý anti LG nhưng ý kiến của bạn mình kết, đang tính mua Nexus đây nhưng lại là N3 của samsung chứ không xài N4. Cam LG thấy cứ nhạt nhạt
@duacotmanghe chắc là 4.3 được " tối ưu hoá" với antutu =))
CitaTo
TÍCH CỰC
11 năm
@faidentiwi Thế bộ xử lý ảnh là phần cứng hay phần mềm hả bạn?
Máy mình Galaxy Nexus thì không bị lúc khởi động nhưng lúc chụp ảnh liên tục thì cứ nhoằng nhoằng nhất là khi dùng camera trước.
iQnet
ĐẠI BÀNG
11 năm
@daimabao2007 Mình cũng gn như bạn mọi thứ hầu như ok hết
VinaGSM
ĐẠI BÀNG
11 năm
@daimabao2007 mình cũng dung GN nhưng không thấy báo update gì cả là sao nhỉ???
@VinaGSM Mình chờ mãi ko có update nên backup rồi up rom 4.3 gốc trên trang develop của google 😁
Không biết sao bữa giờ ứng dụng tinh tế trên n4 của mình chậm và hay bị thoát ra ngoài quá 😁

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
Hoan toan binh thuong. May chay muot hon va it ton pin hon
Sao ko bị brick hết đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019