LG G2 chính thức ra mắt: Snapdragon 800, màn hình 5,2" với viền siêu mỏng, phím bấm ở mặt sau

vuhai6
7/8/2013 16:5Phản hồi: 386
LG G2 chính thức ra mắt: Snapdragon 800, màn hình 5,2" với viền siêu mỏng, phím bấm ở mặt sau

Cuối cùng thì vũ khí bí mật mà ai cũng đã biết của LG đã được chính thức giới thiệu với tên gọi G2. Từ đầu đến cuối buổi giới thiệu, LG nhấn mạnh vào triết lý "học hỏi từ bạn", lấy cảm hứng từ hành vi, thói quen người dùng mà G2 có một thiết kế rất độc đáo. Điểm đặc biệt nhất đó là cụm phím bấm truyền thống như power, tăng giảm volume đã được hãng đặt ở phía sau, phần nắp lưng phía dưới camera của G2, vị trí mà ngón trỏ chúng ta hay đặt vào mỗi khi cầm điện thoại. Không những tập trung vào thiết kế, lần này G2 còn được LG đánh mạnh vào chất lượng camera với khả năng chống rung quang học cũng như trải nghiệm âm thanh chất lượng phòng thu, đạt chuẩn 24bit/192KHz

Phím bấm trung tâm không đơn giản là phím mở màn hình, mà tuỳ thuộc vào từng hoàn cảnh khác nhau mà nó có chức năng khác nhau. Mặc định thì nó có chức năng Quickmemo, tất nhiên bạn có thể dễ dàng thay đổi trong phần cài đặt của máy. Rất nhiều các thao tác mới được LG trang bị cho G2 như: nhấp đúp vào màn hình để mở máy, đưa điện thoại lên tai và nói Answer Me để trả lời cuộc gọi...

Kích thước màn hình 5,2" cũng là kết quả của việc nghiên cứu hành vi người dùng. LG muốn màn hình càng lớn càng tốt nhưng phải đảm bảo là máy vẫn có thể dễ dàng cầm trên tay. Việc chia đôi bản mạch điều khiển cảm ứng giúp cho độ dày viền màn hình được giảm đi đáng kể và chúng ta có một chiếc máy với viền rất mỏng.

Cấu hình chi tiết của LG G2:
386 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thiết kế đem mấy nút cứng ra sau lạ ghê
RVHT
TÍCH CỰC
11 năm
Không hiểu sao LG lại bỏ mất thương hiệu "Optimus" nhỉ? Thấy Apple thì có "iPhone", Samsung có "Galaxy", Sony có "Xperia", Nokia có "Lumia"... LG bỏ đi cái "Optimus" để trơ trọi thấy không được hay lắm.
Theo như LG quảng cáo thì LG G2 cải thiện nhiều về Camera và Sound, không biết trải nghiệm thực tế thế nào.
Thấy mấy cái button phía sau kỳ kỳ.
Kết một câu: Không có gì đặc biệt ngoài cái viền màn hình mỏng.
@RVHT
@RVHT Vấn đề là optimus G pro mới ra vài tháng thì em này ra làm chìm hẳn dòng mới ra trước đó vài tháng. Chắc định cạnh tranh ip5s đây.
Nhưng mình rất dị ứng bộ phím ảo trên màn hình nha. Vì nhìn mất 1 phần diện tích rất bưc mình khi chơi game nó cứ nằm lù lù.
@RVHT Họ tập trung đơn giản vào "G" đó bạn.
tinhvan456
ĐẠI BÀNG
11 năm
@RVHT Thím phán bạo miệng nhỉ . Chắc thím đã dùng nhiều máy lắm rồi .
hoacuclon
TÍCH CỰC
11 năm
Siêu phẩm là đây
Quá chất
leeminheo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dantruong2011 Chất chổ nào?
S4 lạc hậu cmnr :rolleyes:
@Andee bạn cứ dùng S4 đi rồi thấy, ngồi đấy mà nói như bố đời, trên báo nó khác ngoìa đời nhiều lắm bạn à
mặc dù các tính năng của S4 là chơi vui vui là chủ yếu, k có tính thực dụng quá cao,nhưng nó tạo ra cho ng dùng sự mày mò mỗi khi cầm đến máy
mình dùng cả S4 lẫn Z rồi, về phần cứng nó k chênh lệch nhiều nhưng khi cầm Z mình chỉ cảm giác nó là cái điện thoại đẹp, cầm lên chả biết làm gì, còn S4 cầm lên còn muốn tìm hiểu cái này cái kia, nhiều cái phần mềm riêng biệt của nó khá vui đấy
@bestboy2142 xloi, mình co cầm test qua s4 rồi và mình tự tin là ko có cái j s4 có gpro của mình ko có cả 😆, rết tiếc là gpro cấu hình ko bằng nhưng nếu co đủ tiền sẽ mua con g2 này. Bạn có biết có những phần mềm lg học hỏi từ sam sung nhưng cũng có những cái sam học lg ko? như cái vụ remote là lg đã đưa lên em vu 2 từ năm ngoái truoc s4 , dual camera cũng ra mắt trước sam, tính năng smart pause cũng dc lg cập nhât cho gpro ngay trước thời điểm s4 ra mắt, vậy có j là sam làm dc mà lg ko làm dc ? :rolleyes: ngay cả tính năng pop up play của sam mình đánh giá ko cao = qsilde của lg vì lg có thể chỉnh mờ các tab khi làm việc khác rất tiện dụng, điều mà sam chưa có, vì lg quá ngu pr nên ko thể chọi lại sam thôi
@Andee Remote mấy con Tab của SS có từ mùa quít rồi thím 😃
@Andee
Đồng ý với bác này là LG ngu PR một cách thậm tệ 😔 đang định mua con GPro mà bạn bè cứ bảo Samsung xài ngon hơn :( thấy thương LG quá :(

*nỗi lòng fan LG*
Nếu không có chữ LG thì ai. Cũng nói đây là đt Tàu.
thadanguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenkhanh6666 Nói cứ như đúng rồi ấy, phần cứng thì Sam chưa chắc đã bằng LG đâu chỉ tội cập nhật phần mềm như rùa nên hơi nản

Sent from my Dép Lào using Tinhte.vn
@nguyenkhanh6666 Đẹp thế mà chê Tàu.
@nguyenkhanh6666 Có mìh bạn nghĩ vậy thôi
bantot
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenkhanh6666 Điện thoaị nào chẳng của Tàu hả bạn?
tuanchuoi
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenkhanh6666 thẩm mỹ có vấn đề
Tuyệt quá"
Kaka0
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá ngon rồi. LG ngày càng tốt. Không thấy giá cả nhỉ.
omega333
ĐẠI BÀNG
11 năm
tóm lại là chả có gì đặc sắc
Lộ hàng từ lâu rồi ! Haizz
ruaja92
TÍCH CỰC
11 năm
@JoseyHan thời buổi giờ cái gì k "lộ" hả bác..???
autk08
TÍCH CỰC
11 năm
Rất mới lạ!
P/s: Nhiều bạn sẽ vào nói là 5.2 quá to. Nhưng thật sự nó không quá to, vì nó không làm cái điện thoại to ra mà chỉ làm cái màn hình to ra thôi, với viền màn hình siêu mỏng ở 2 cạnh và 2 đầu trên dưới cũng khá nhỏ nữa, nên màn hình sẽ to ra đáng kể!
@autk08 mình note2 5.5 vẫn thấy BT 😁
chưa thấy hình cụ thể gì cả nhỉ !! 😔
k biết rổ rá thế nào đây 😃, nhìn mấy e viền mỏng mà thích ghê :p
Hình như mỗi dòng g là bó chữ optimus thôi.
@tungbui94 Ý bạn là gì. Con optimus G đó là gì
namtnu
ĐẠI BÀNG
11 năm
hay, như mô tả thì G2 đúng là siêu phẩm hàng đầu bảng
@namtnu ra sau mà c, không hơn thì nói làm gì chứ nó hơn mỗi cái cấu hình mới snapdragon 800 tháng sau thì cũng là bt thôi, chưa có gì đặc biệt.
mặt lưng nhìn ko đc đẹp cho lắm.
@songokusport Mặt lưng đẹp hay ko là do cái ốp lưng bạn à. Hihi
Đ.Sĩ
ĐẠI BÀNG
11 năm
Một phong cách mới.
nói chứ mấy cái nút đằng sau là ko thích ròy, ngoài ra thích hết, nhất là viền :rolleyes: màn hình của LG thì khỏi chê :oops: kiểu này sớm ra đi với em SamSam note2 thoy 😁
Qua dinh?cau hinh kha manh
@kubimaulanh1994 "kha manh" à bạn?? vậy theo bạn thế nào ms là mạnh 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019