[Video] Hệ điều hành BlackBerry 10 không chỉ dành riêng cho Smartphone?

Quang Thái nè
10/8/2013 15:0Phản hồi: 98
[Video] Hệ điều hành BlackBerry 10 không chỉ dành riêng cho Smartphone?
BlackBerry 10 Mobile Computing.jpg

CEO Thorsten Heins đã từng khẳng định rằng BlackBerry 10 là một nền tảng điện toán di động (Mobile Computing) không chỉ dành riêng cho smartphone, mà còn cho cả xe hơi, máy tính để bàn và laptop. Một trong những mục đích phát triển của điện toán di động là sẽ dần từ bỏ những chiếc máy tính xách tay và thay vào đó là những công cụ làm việc mới mạnh mẽ hơn trên những thiết bị nhỏ gọn hơn. Hơn nữa, nhiều nguồn tin gần đây cho biết có thể BlackBerry sẽ sớm cho ra mắt một thiết bị ngoại vi dành cho A10/Z30 – con át chủ bài của họ trong năm nay, và thiết bị này sẽ biến nó thành một trung tâm làm việc di động đúng nghĩa.

Dưới đây là 2 video clip cho thấy giao diện PeekHub của BlackBerry 10, nhưng có vẻ như nó đang được chạy trên Laptop hoặc Tablet chứ không phải trên các smartphone mà chúng ta đã từng biết.

98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chạy dc trên galaxy s của mình thì tốt quá.😁, Mà playbook cũng nên nâng lên os 10 đi để mua 1 con chơi.
duongvq93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phanhuy5491 hình như playbook không được lên os 10 đâu bạn ạ 😃
MacOS còn chưa thành công trong mảng laptop..thì BB10 lấy cái gì mà nhảy vào =]]
@mp3sony Nó ko nhất , nhưg nó chưa phổ biến rộng như win kể cả khi nó là đối thủ mạnh của win thì BB10 lấy gì mà ra ? Chết yểu ngay dưới win + Mac
dotapro
TÍCH CỰC
11 năm
@Phạm Trí Dũng hehe. cũng ko chửi xéo thành công người khác :p
@tamtinhvienxu11 Mình làm đồ hoạ bạn à... nên muốn cài MAC để trải nghiệm thế nào.
Còn chơi game như bạn thì bán quách đi mua Windows cho rồi 😆
haphu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Phạm Trí Dũng Không có nhẽ MACOs ko thành công thì BB10 ko dc thực hiện 😆
phamthuc91
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vào bằng đt k xem đc video bực thật

Sent from my KM-S200 using Tinhte.vn
Co len bb
Tham vọng quá không biết làm được không
Cái cơ bản nhất là smartphone BB cũng chưa thật sự làm tốt thì không biết các mảng khác sẽ chờ đến bao h đây
@kenny81_hp
Đúng rồi, smartphone còn ko ai mua thì đừng bàn đến tablet hay laptop làm gì.

BB cứ thoi thóp nhỉ, lâu lâu ra được 1 cái tin trên trang nhất. Trong khi android thì ra siêu phẩm ầm ầm. Mình chỉ khoái BB10 ở mấy cái gesture thôi. Khi nào BB đầy đủ app như android thì có lẽ sẽ chuyển sang dùng thử, nhưng mà chắc còn chờ lâu lắm, ko biết BB có sống đến lúc đấy nổi ko 😁
Zerok_BB
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kenny81_hp BB OS 10 là hdh mới bạn đánh giá tốt hay không tốt bằng số lượng app ạ:?
còn hdh trước đây của BB làm không tốt phần nào hả bạn😆 Chắc là chơi game và chụp ảnh phỏng 😃))
@realmadrid_cf vậy phải như thế sao. mình phải mua máy cao cấp thì mới có chức năng như vậy ak. phức tạp nhỉ :-S
@Evolution X À không, vợ mình đang dùng Galaxy Y của Samsung cũng có chức năng này, nếu đổi con Q10 cũng phải đc chục cái Galaxy Y đó bạn.
quang.an
ĐẠI BÀNG
11 năm
Waiting
Hóng xem sao.
Hi hi.. Chậy được lap thì còn gì bằng
BB có os10 cho laptop nhanh đi để mình còn mua cho đủ bộ smartphone, laptop, tablet ;)
mảng điện thoại còn chưa xong thì tốt nhất đừng ném tiền vào những thứ khác kẻo lại chết ko kịp ngáp 🆒 đến ông lớn tiền nhiều như nước như MS vẫn đang cố gắng vực dậy win RT mà chưa xong kia kia tiền ít thì cứ mảng mobile thôi
hình như đây chỉ là z10 xuất ra màn hình lớn thôi
CEO nói là chỉ cần 1 cái điện thoại và 1 màn hình lớn để kết nối+ chuột bàn phím là ko cần laptop nữa rồi
@success_violet Chuẩn đấy bác. Hôm trk em có nhìn thấy cái ảnh con z10 cắm vào cái dock combo với chuột và bàn phím. Có lẽ đây chỉ là hình ảnh trên màn hình thôi!
Máy tính bàn và Lap thì đã có MAC và Window rồi ... BB tuổi chó !!!
bomcoi1402
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoanghaidang Nhìn cái avatar cậu này để con Sky là ae biết r` nhỉ, khỏi cần nói thêm làm j` tốn dung lượng diễn đàn =))
@hoanghaidang Trẻ trâu ăn nói vừa thôi bạn, văn hóa tý đi.
@hoanghaidang nói ra ko sợ ngta gọi là vô văn hóa sao
@success_violet ng ta nói cũng đúng đấy, nhưng chắc nhiều ông lại bắt bẻ cái chữ CHÓ
chưa học bò đã lo học chạy. Đt thì đắt nhất trong các hãng nếu so cùng cấu hình.
@healthing windows thừa sức làm mấy việc cỏn con đấy.
@double muốn chạy được phần mền nào đấy thì cấu hình phải đạt một yêu cầu nhất định. Vậy cấu hình không quan trọng à ???
@Triệu La Bách so cấu hình thì chưa đắt nhất đâu, táo mấy nhân, xung nhịp sao, ram kiểu gì ..
V2TV2T
TÍCH CỰC
11 năm
BB cố lên, ủng hộ rim, gom lúa thôi, BB đang trở lại, BB no 1, i love BB...
Hóng xem dư lào:p
tablet nữa chăng?
😆 haha..... cái này nghe hay.......
nếu có một hệ điều hành dùng chung cho tất cả các loại SmartPhone và máy tính, xe hơi...... thì là quá tốt và hệ điều hành đó sẽ là nhất thôi
jing
CAO CẤP
11 năm
@phuochongts linux đó thôi, router, tivi, tủ lạnh, dvd player, computer, lò phản ứng hạt nhân, tàu vũ trụ, vệ tinh, robots, game console, phone, tablet, đồng hồ, kính đeo mắt, ô tô.... tất cả chạy linux
@jing Và...android nữa....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019