Trang chia sẻ torrent The Pirate Bay lên 10 tuổi, ra mắt trình duyệt PirateBrowser

Duy Luân
10/8/2013 16:49Phản hồi: 141
Trang chia sẻ torrent The Pirate Bay lên 10 tuổi, ra mắt trình duyệt PirateBrowser
The Pirate Bay (TBP, địa chỉ tại http://thepiratebay.se/), trang chia sẻ torrent nổi tiếng trên toàn thế giới, hôm nay vừa chính thức ăn mình sinh nhật lần thứ 10 của mình. Những lập trình viên đứng sau TPB cho biết họ đã vượt qua được một thập kỉ bị "đàn áp" bởi nhiều chính sách từ các nhà mạng trên toàn cầu trong nỗ lực ngăn chặn hoạt động của trang này. Những "kẻ hải tặc" cũng không nghĩ rằng "họ có thể tồn tại đến ngày hôm nay", không phải vì "cảnh sát, mafia hay các vấn đề chính trị", họ chỉ lo rằng không ai còn thèm dùng đến dịch vụ cũ kĩ mà mình xây dựng nên.

Thực tế thì trong suốt quá trình hoạt động 10 năm của mình, TPB đã gặp không ít khó khăn. Những nhà sáng lập trang chia sẻ torrent này từng bị bắt bỏ tù nhiều tháng vì các vấn đề bản quyền và pháp lý. Gần đây TPB cũng phải di chuyển máy chủ ra khỏi Thụy Điển để tránh bị rắc rối với các nhà thi hành luật. Thế nhưng tất cả những chuyện đó vẫn không ngăn cản TPB trở thành một bến cảng sầm uất dành cho các hải tặc thời kĩ thuật số.

Cũng trong dịp này, TPB đã ra mắt PirateBrowser, một phiên bản cải tiến của Firefox 23 dành cho Windows tích hợp phần mềm ẩn danh Tor cũng như được cấu hình sẵn để vượt qua rào cản của các nhà mạng đối với TPB ở một số quốc gia. Nó cũng có thể áp dụng cho một vài trang web khác bị chặn. Trình duyệt này cũng được tối ưu hóa proxy để có tốc độ tải trang nhanh chóng hơn. Nếu quan tâm, bạn có thể tải PirateBrowser tại đây.

Nguồn: The Pirate Bay (1), (2)
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

M.A.T
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kéo trang này hơi chậm , chậm hơn mega
@viethalong Do seed thôi đó bạn. Chọn torrent seed cao tí khoảng trên 200 là oke, với để ý xem bà con comment thế nào để khỏi down nhầm fake hoặc virus. Mình xài torrent 4-5 năm nay rồi, đang xài gói cùi nhất của VNPT mà khi nào down cũng được ~300kb/s. Hồi mình còn ở KTX, thức đêm down còn được 8-9 mb/s nữa kìa.
@M.A.T Torrent mà bạn phán thế thì hỏng biết nói sao với bạn, bạn phải hỉu torrent là ntn chứ, vãi cả cmt
lnthc4ltt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@M.A.T ý bạn là gì? kéo tor thì liên quan gì đến host đâu mà chậm hay nhanh?
Prince2079
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tctvn so sánh về tốc độ thì vẫn so sánh dc chứ, nói chung dùng torrent thì khi seed nhiều nhiều tí(khoảng 500 trở lên thôi) là đủ max băng thông rồi
torrent càng nhiều seed càng nhanh, mega càng nhiều người dùng càng chậm
Tải file dung lượng lớn thì những trang chia sẻ torrent như TPB, isohunt.com, ... thật sự rất quan trọng với mình
tuhai944
TÍCH CỰC
11 năm
@tuanjuninho Còn với mình cứ 4share hoặc fshare quất trên 15mb/s
Ức nhất là kéo game mười mất Gb về mà cài ko đc! 😁
Toàn kéo phim trang này.
Nó đóng cửa thì cũng mệt, viettorrent thì tính phí và han chế thành viên zu quá, free thì pirate là chuẩn.

Sent from my GT-N7105 using Tinhte.vn
leoka
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuong44 Bên VT nếu bạn seed đầy đủ thì tới lúc cần dư sức dùng point để kích hoạt tài khoản 😃
@cuong44 hận cái thằng viettorent này , ratio minh luôn trên 5 --> dang free tu nhiên tinh phí nên qua hd bis cũng ổn.
@cuong44 Sao không dùng hdvnbits và bitvn hả bạn?
DragonVN88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuong44 Mình kéo ở viettorent từ lâu mà chưa phải bỏ tiền kích hoạt 😃 Cái nào VTT có thì kéo cho nhanh, còn không thì cũng chơi với Hải Tặc thôi 😃)
nghe lạ nhỉ
BàI viết đầy lỗi chính tả!!!!!!!!
dùng thử trình duyệt mà chưa tải về được!
Duy Luân: xem lại khúc này nhé,
asimor
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vietnguyen92 Thế kỉ hay Thế kỷ đều được nhé!
MrActor
TÍCH CỰC
11 năm
@asimor Thế kỷ là 100 năm còn thập kỷ là 10 năm nhé. Thế kỷ trước đâu có Internet :p. Nếu nói ẩn ý từ hải tặc "thật" trên biển với hải tặc "ảo" thì thế kỷ nghe còn có lý.
@asimor mình nói bạn ấy dịch sai, bài gốc như này ""a decade of agression [sic], repression, and lulz.""

http://www.theverge.com/2013/8/10/4608504/the-pirate-bay-turns-10-celebrates-a-decade-of-aggression-repression-lulz
khoikool
ĐẠI BÀNG
11 năm
@asimor 10 năm là 1 thập kỉ nhé !
seikara
TÍCH CỰC
11 năm
@asimor Thập kỷ mới đúng
vẫn dùng the pirate để down torrent,mà sao mình down tốc độc chậm quá toàn 25kb,ai biết cách tăng tốc không,đã mở port,seed đông,chắc bị nhà mạng chặn.
[Guest]
TÍCH CỰC
11 năm
@masterxmetal Chắc do ko có ai seed thôi mà :/
mrcab
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao lại TBP mà không phải là TPB ( the pirate bay ) nhỉ?
@mrcab The bairate pay
minhhanb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrcab TBP = The Bay of Pirates
mrcab
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhhanb mình vẫn nghĩ là cứ dẫn theo tên web chứ.😃
Prince2079
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrcab Thì là nhầm thôi, đọc xong rồi cho qua thôi, mình vẫn hiểu là dc 😃
leoka
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ít khi down từ piratebay nhưng thực tình down từ mấy trang khác thì đa phần đều đến từ piratebay 😃 hehe
thích trang này
chia sẻ lượng file khá lớn
những film hot mới ra các bản rip tung lên rất nhiều
toàn tải torrent vì nó ổn định,resume tốt,không bị lỗi liếc gì,😁
thử mới biết 😃 để xem thế nào đã 😁

>> Có khi nào trên dòng đời tấp nập , ta vô tình vấp phải cục...iPhone 5 <<
Youknwwho
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trang này là trang đầu tiên mình đến để tải phim+ game+ nhạc. Nói chung dùng torrent thì phải có tinh thần cộng đồng. Mình vì mọi người và mọi người vì mình.
mrcake
ĐẠI BÀNG
11 năm
Game, softs và phim của mình toàn được kéo về từ trang này. Đường truyền tốt thì kéo rất nhanh, ổn định 😁
hoatht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrcake Game của mình cũng toàn down từ trang này..
free nên nhiều run hit quá , nhất là vn.
con mấy trang torent , có acc download >1m/s.
qutu
ĐẠI BÀNG
11 năm
không biết tốc độ load thế nào chứ như Tor thì chán lắm :eek::eek::eek:
seed more, seed more nào ae 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119