Microsoft đã hoàn tất quá trình phát triển Windows 8.1, sẵn sàng ra mắt vào ngày 17/10?

Blaze1st
24/8/2013 19:50Phản hồi: 162
Microsoft đã hoàn tất quá trình phát triển Windows 8.1, sẵn sàng ra mắt vào ngày 17/10?

Một số nguồn tin thân cận với bộ phận Windows của Microsoft mới đây đã tiết lộ với trang The Verge rằng, bản cập nhật Windows 8.1 đã được hoàn thiện và chính thức kết thúc quá trình phát triển vào đầu tuần này. Theo đó, bản Windows 8.1 hoàn chỉnh này được cho là mang mã build 9600, và Microsoft dự kiến sẽ phân phối phiên bản này đến các nhà sản xuất thiết bị phần cứng trong thời gian ngắn tới, nhằm cho họ thời gian để thực hiện quá trình kiểm tra của riêng mình, đồng thời cập nhật driver nhằm chuẩn bị phân phối Windows 8.1 đến khách hàng. Đối với những người dùng Windows 8 hiện tại, họ sẽ phải chờ đến thời điểm 18h ngày 17/10 (múi giờ Việt Nam) để nâng cấp lên Windows 8.1 trực tiếp thông qua Windows Store.

Như vậy sau một thời gian khá dài phát triển và thử nghiệm, cuối cùng Microsoft đã hoàn tất bản cập nhật Windows 8.1. Rõ ràng đây là một thông tin rất tích cực đến với khách hàng lẫn các hãng OEM, bởi họ sẽ biết được rằng Microsoft đã giữ đúng tiến độ và không gây ra bất kỳ sự chậm trễ nào. Được biết, bản Windows 8.1 build 9600 trên sẽ không còn những lỗi đặc biệt nghiêm trọng nữa, và từ cuối tháng này cho đến ngày 17/10, Windows 8.1 sẽ được các OEM lẫn Microsoft cùng nhau kiểm tra lại nhằm tung ra các bản vá lỗi kịp thời trước khi đưa đến tay khách hàng cuối.

Đọc thêm: Một số điểm mới trên Windows 8.1 Preview

162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hsta94
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chưa thấy ai leak bản RTM. Dù dì nó cũng miễn phí, cho anh em dùng trước tí đi. Suốt ruột quá rồi đó
KySiRong
TÍCH CỰC
11 năm
@hsta94
Lạ vậy nhỉ, trong account Dreamspark của mình thấy có Win 8.1 Preview mà. Ghiền quá thì xài bản Preview trước đi 😁
hsta94
ĐẠI BÀNG
11 năm
@KySiRong Bản Preview có dùng qua rồi, hiện đang dùng build 9477 nhưng mà thiếu ổn định, không cài được driver nên đang đợi bản RTM.
Dùng 8.1 thích nhất là IE 11 thích ứng tất cả các trang web. Kiểu này là sẽ chuyển firefox sang Ie 11 thật rồi.
vvm69
ĐẠI BÀNG
11 năm
@KySiRong nếu bạn nâng cấp bản preview bây giờ, sao này khi nâng cấp bản 8.1 chính thức thì tất cả chương trình sẽ bị xóa
@KySiRong bản đó là bản pro dùng thử thôi mà, bác ra technet chả cần phải có tài khoản j cũng có bản enterprise kìa 😆
@KySiRong đợi ông nói, bản 8.1 preview ra cài mất tiêu rồi. cài preview rồi mới hóng final nè.
Hy vọng 17 là VN đc update luôn
maynebuoi
TÍCH CỰC
11 năm
Anh Lenovo không chờ nổi nút Start, tự làm rồi. Nếu để lại nút Start mà không có menu start thì cũng chẳng làm gì. Nhưng cũng chờ xem 8.1 có cải tiến đáng kể gì không.
VNPT001
TÍCH CỰC
11 năm
@maynebuoi Nếu bank chờ Start Menu thì ko có đâu. Có j cải tiến thì bản preview có gần hết rồi. Bản RTM chỉ tập trung sửa lỗi thôi
@maynebuoi Những app tạo nút start đều thể hiện menu như win7 bạn nhé. ..
nút start win8.1 thấy không cần thiết nữa. chỉ là để cho những người không thích thiếu nút đó an lòng thôi.
luan1567
ĐẠI BÀNG
11 năm
chà chà, c*** có được up k nhỉ :p
ngqnamanh
TÍCH CỰC
11 năm
@luan1567 cứ up hihi up xong cr@ck lại hihi :p
rất thích win 8.và sau khi win 8 .1 ra mắt em sẽ càng kết em nó hơn.
đã xong hết rồi thì nên làm 1 bản rò rỉ ra bên ngoài để dân cư mạng góp phần đẩy mạnh cao trào lên.
oldman20
TÍCH CỰC
11 năm
đầu lâu quớ😁
hóng hóng hóng
ôi, mình đợi laptop chip haswell lâu quá 😔, win thì lại lo là dòng chip mới ko hỗ trợ win 7 thì toi......... đang đi tìm hiểu về lap...... hjx
@venus_of_me_hp bac oi co rui con j nua, May em DELL moi ra rui do
Em vẫn thấy nhớ cái nút shut down của win 7...thao tác nhanh hơn.win 8 màu sáng quá cũng chưa thích lắm.giá như có thể kết hợp giao diện win 7 với tốc độ win 8, và microsoft cũng có nút bật tắt chuyển đổi 2 kiểu start thì tốt.
tuann2
TÍCH CỰC
11 năm
@Ngô Tùng Dương . Download Shell về dùng khác gì win7.
@tuann2 đụng chạm nhiều tới win em hơi sợ, thích cái gốc hơn, nói chung cái gì mặc định và có sẵn thì dùng, vooc nhiều hơi đau tim
Trung :)
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chờ tới 17/10 thôi 😃
dannyhieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mong là win 8.1 sẽ là cứu cánh cho win 8, giống như win 7 cứu win Vista 😃
[Guest]
TÍCH CỰC
11 năm
ko biết bản Active by phone có update đc ko nhỉ -_-
chỉ chờ file iso của em nó thôi
kiên nhẫn .... chờ đợi, manh động bây giờ là phải làm lại từ đầu hết.😁
vậy là phải sang tháng 11 mới có tab win 8.1, chắc ko chờ đc rồi 😔
@tienanbich Mình cực kỳ thích Tab Windows 8 và đang ngóng đây.
Có xem Acer iconia tab w3-810 ở TGDĐ nhưng không thích lắm, bác nào có kinh nghiệm xài về em này thì cho ý kiến giúp mình với nhé.
Thanks,
lawyer
ĐẠI BÀNG
11 năm
@envilam Nếu nhu cầu chỉ cần ở mức vừa phải thì ban mua con Vivo tab smart chạy win8 .
doichantran
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đặt gạch
mình đang xài win 8 bản quyền thì nâng cấp có cần bù thêm tiền không các mem?
@truong nhut huy hình như free
@truong nhut huy free bác ah
@truong nhut huy cứ update tẹt, k phải tiền nong gì cả bác ợ 😁
liệu có bản ISO 8.1 luôn k nhỉ hay lại cài 8.0 update 8.1
hsta94
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dienthoai_yeusim2012 có chứ. Giống như bản Preview vậy.
n3_bmt
TÍCH CỰC
11 năm
@hsta94

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019