Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[IFA 2013] Người dùng có thể tự kích hoạt giải pháp bảo mật Samsung Knox mà không cần đến bộ phận IT

Duy Luân
4/9/2013 15:43Phản hồi: 38
[IFA 2013] Người dùng có thể tự kích hoạt giải pháp bảo mật Samsung Knox mà không cần đến bộ phận IT

Samsung vừa thông báo rằng giờ đây, người dùng cá nhân có thể tự mình kích hoạt giải pháp bảo mật Samsung Knox mà không cần đến bộ phận IT trong các cơ quan, tổ chức. Nếu như bạn chưa biết thì Knox từng được giới thiệu tại buổi lễ ra mắt Samsung Galaxy S4 vào hôm 15/3 qua. Về cơ bản, Knox hoạt động như sau: nó sẽ tách các dữ liệu cá nhân và dữ liệu dành cho công việc thành các phân vùng khác nhau. Nói cách khác, Knox sẽ chia thiết bị di động của bạn thành 2 không gian: một dành cho công việc và một dành cho giải trí.

Samsung cho biết thêm rằng với những dữ liệu cá nhân (như hình ảnh, video chụp gia đình) có thể được chứa trong một khu vực riêng không ai có thể hack vào. Trong khi đó, đối với vùng dành cho công việc (email, tài liệu, lịch làm việc...), người dùng có thể cấp phép cho bộ phận IT của cơ quan mình truy cập và quản lí thông qua máy chủ Exchange ActiveSync.

Knox sẽ dần được phân phối thương mại đến các máy tính bảng và điện thoại thông minh cao cấp của hãng, bao gồm Galaxy Note 3, Galaxy Note 10.1 (đời 2014), Galaxy S III, Galaxy S4, Galaxy Note II. Những thiết bị tương thích Knox cũng đã được Bộ quốc phòng Mỹ cấp phép sử dụng trong mạng của cơ quan này.
Theo Samsung
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vắng như ma mọi người đang mải theo dõi note 3
hienld
TÍCH CỰC
11 năm
Có vẻ hơi phức tạp. 😔
Người dùng có thể tự kích hoạt giải pháp bảo mật Samsung Knox mà không cần đến bộ phận IT

chả bit cmt vì vắng tanh 😁
Không biết kích hoạt thế nào?!
Khi nào note 2 của mình mới sài được đây 😔
Samsung rất thức thời, cái tính năng này là học hỏi của BlackBerry đây mà :eek:
Note 2 có trong danh sách kìa! :p
@sonchatkieuuc ờ k có s3, chỉ có SIII thôi :v
có s3 của mình kìa :3
Bên này vắng quá, chạy qua bên Note 3 hết rồi
tranhuyvc
TÍCH CỰC
11 năm
😃 k biết có phai chức năng multi user k !? nghe nói chung chung wa, trên các trang web khác cũng z, k biết cuối cùng Knox dùng làm gì ;)
@tranhuyvc đọc kỹ nhé: có phim xxx thì cho vào vùng k hack được ấy. 😁
Ái chà chà. Khoái Samsung ở chỗ đó.
Cái này cũng hay! 😁 S3 của mình vẫn đc hỗ trợ nhiều 😆
anam_vn90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jessica will cùng tình yêu công nghệ mà bác 😃.
@anam_vn90 đã lâu rồi mới thấy 1 hành động đẹp như vầy...mình tham gia cái forum này cách đây gần 4 năm tr...trước kia ích có mấy vụ ném đá, anti thế mà bây giờ.......
anam_vn90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jessica will vào mấy topic đọc mà nản, toàn thấy cmt chửi nhau và chê bai. Nhiều lúc em cũng muốn chửi cho mấy thằng cmt bố láo phát nhưng sợ nói nó câu lại dây vào mấy vụ chửi nhau, mêt xác
@anam_vn90 :D Xịn đến đâu thì nó cũng vẫn đang là bản leak! :D Mình đã dùng thử nó từ ngày đầu ra leak ^^

vào đây giao lưu s3 bác nhé! : http://www.tinhte.vn/threads/s3-i9300-tong-hop-mod-hay-4-2-2-4-3-cm10-2-giao-luu-chem-gio-chia-se-kinh-nghiem.2083392/
detno29
TÍCH CỰC
11 năm
chả biết sao nhưng mình cứ cảm giác Android ko an toàn thế nào ấy, mặc dù mình dùng android và là android dev. 😁 giống cảm giác khi dùng Win....😆
Hahaha
chờ frimware cập nhật vậy 😁
Bocubi
TÍCH CỰC
11 năm
Ặc ko có cho note 1 mà cung
Người dùng cá nhân ko phải làm cho tổ chức thì có dùng được thằng này ko nhỉ? Anh em nào biết giải thích hộ. Chứ như Balance của BB thì người dùng cá nhân ko chơi được rồi
hay ta
Có bác nào biết cách dow cái knox ở đâu không.em tìm trên sam app mà không thấy.
@bachkienquan bạn đang dùng Galaxy gì ? Android 4.???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019