LG giới thiệu màn hình đầu tiên trên thế giới tích hợp WiDi
Didu
8 nămBình luận: 52
LG-Display-Develops-Worlds-First-Intel-WiDi-Enabled-LCD-Panel-for-Monitors.jpg

LG Display mới đây đã giới thiệu chiếc màn hình máy tính đầu tiên trên thế giới được tích hợp công nghệ truyền tải nội dung không dây WiDi vốn do Intel phát triển. Máy tính có WiDi đang dần phổ biến trên thị trường nhưng với màn hình, đây là chiếc đầu tiên như vậy, nó cho phép người dùng truyền tải bất kỳ nội dung nào như hình ảnh, video… từ một máy tính hỗ trợ tới màn hình mà không cần thiết bị phụ trợ. Để làm được như vậy, LG tích hợp sẵn một chipset vào màn hình kích thước 23"8, hãng cho biết sẽ cung cấp panel với WiDi tích hợp dạng này cho những OEM hoặc các nhà sản xuất màn hình khác nếu cần. Màn hình này sẽ được LG trưng bày tại diễn đàn các nhà phát triển Intel 2013 diễn ra từ 10 tới 12/9 tại San Francisco. Hiện chưa rõ thời điểm cụ thể những màn hình dạng này được bán ra thị trường.

Nguồn: LG Display
51 bình luận
Ngày càng yêu mến LG 😃
@manhmanh989 Mở bát có vậy thôi à?
Xưa nay chẳng quan tâm mấy đến mh mt
Nhà vẫn dùng mh từ thời napoleon ct 😁
@ptliou Tranh tem đó bác, đọc xong quay lại sửa cmt @.@
ui, thiết kế đẹp quá, chắc bèo lắm cũng 700 800
Làm nhà để lắp đặt đường dây điện, anten, mạng sao cho vừa tiện dụng vừa thẩm mỹ mà lại an toàn cũng là 1 vấn đề quan trọng nên đến 1 lúc nào đó mà các thiết bị gia dụng không còn sử dụng dây nữa thì có thể giảm nhẹ được vấn đề rồi.
@inkiss Sao cây muốn lặng mà gió thì không bao giờ ngừng thế này, nhiều lúc tự hỏi không biết tôi đã làm gì hại đến ai đó hay sao, tôi thấy mỗi lần lên cũng gặp nhiều gương mặt thân quen lắm chứ nhưng có thấy ai phiền về điều đó đâu, hay tại với những người đó là bất khả xâm phạm còn tôi thì dễ bắt nạt, chừng nào dấu răng tôi in trên mặt bạn thì lúc đó bạn sủa cũng chưa muộn mà, có lẽ cần suy nghĩ lại có thể tiếp tục tham gia diễn đàn mà không cần quan tâm đến những loại người này không nữa.
@inkiss Chính bạn mới là người nên xem lại chính mình. Mình ko xem các cm khác trong quá khứ của bạn kia nhưng ít nhất cm của bạn ấy trong topic này là hết sức bình thường, cũng chỉ là dự đoán về 1 việc trong tương lai thôi mà bạn nói nặng nề quá. Nếu ai cũng như bạn thì diễn đàn nào cũng èo uột thôi !
@fanyingni bác nói chuẩn quá, bài đăng là để mọi người đưa ra ý kiến và nhận định của mình mà 😁
@inkiss

Các bác xem qua cho đỡ gây war! Diễn đàn k phải là chỗ thể hiện cái "tao" cá nhân mà nhằm nhấn mạnh mục đích chia sẻ thông tin đến những người đang thực sự quan tâm!
long2004
TÍCH CỰC
8 năm
Thiết kế màn hình rất đẹp và hi vọng giá tốt thì sẽ cố làm một cái!
Không biết chuẩn này có giới hạn khoảng cách truyền như wifi không nhỉ, chứ để cách xa khoảng 4-5m mà hình ảnh bị giật nhiễu thì lại làm cái có dây cho lành.
Đôi khi công nghệ chỉ mang tính maketing là chính, khi đưa vào sử dụng thì lại phát sinh rất nhiều vấn đề, bởi vậy nên mới có những công nghệ chết yểu..
Brian88
TÍCH CỰC
8 năm
@long2004 Màn hình máy tính mà cần j xa chi bác, nó có bé tí thui, 23" thì bác để xa làm j

Sent from my Nexus⁴
Cái này tivi lg nhà mình có rồi mà model 7600
tương lai LG sẽ mạnh như samsung
<p>TV của LG bây giờ cạnh tranh ghê thật, cái gì cũng đi tiên phong luôn</p>
Đang dùng TV Sony vì mình thích thương hiệu này chứ ko phải vì những cái j đó quá nổi bật như nhiều người nói, ví dụ nét như sony chẳng hạn. Công bằng mà nói, nếu mà chẳng may (chỉ là chẳng may thôi vì mình yêu thích thương hiệu Sony mà) không còn thương hiệu Sony nữa thì mình sẽ chọn TV cũng như Smartphone của LG. Có thể Samsung là No1 tại Hàn Quốc, cũng là TV bán chạy nhất ở nhiều nước trên TG nhưng mình thích thiết kế cũng như chất lượng của LG. Ko đầu tư nhiều cho quảng bá hình ảnh (cũng có thể là ko giỏi làm PR bằng những thương hiệu khác) nhưng cá nhân mình đã từng dùng qua Optimus G rồi xem TV ở các trung tâm điện máy thì mình thấy hàng LG rất tuyệt. Và mình thấy anh em trên này ngày càng có sự ưu ái hơn với LG nên mình thấy cảm nhận mình ít nhiều cũng đúng !
LG luôn đi đầu công nghệ
:p sáng sớm ngái ngủ, mắt kèm nhèm nên đọc ko kỹ thành ra nhầm :p các bác thông cảm :p
@bachprince Bạn mới nhầm đấy, mình đã sử dụng mạng wifi kiểu kia với TVLG nhà mình rồi, nó không phải là DNLA đâu mà thực sự là sử dụng chung mạng wifi giống kiểu máy lap kết nối wifi thì có thể sử dụng chung với mạng LAN trong cùng wifi đó thôi, vì mình sử dụng cả PC, LAP, và điện thoại đều kết nối với TV quá wifi mà... còn widi thì chắc như bạn nói... còn cách bạn kia sử dụng thì chính xác là sử dụng mạng wifi luôn
@kelangbat WiDi chính là Wi-Fi Direct nó cho phép các thiết bị này kết nối trực tiếp với để chia sẻ dữ liệu, chia sẻ màn hình hoặc có thể dùng làm điểm truy cập WiFi như trên 1 số máy tính và smart phone hiện nay. WiDi cho phép các thiết bị kết nối trực tiếp với nhau mà không cần qua một mạng Wifi trung gian nào. Đối với DNLA thì các thiết bị kết nối với nhau phải cần có WiFi trung gian và trung điểm truy cập. Tức là bạn cần phải có 1 cái Wireless Router. Các thiết bị kết nối với nhau qua cùng Router này. 😃
@mthang.bn Ơ nếu thế thì theo bài này Widi ứ phải là wirelss display à... đọc bên trên thấy bạn giải thích bên dưới có lẽ không giống nhau về định nghĩa, hoặc có lẽ thớt nhầm
@kelangbat Dùng chung 1 cái Router Wifi thì chính là DNLA còn gì.
Còn cái WiDi thì hiểu đơn giản là y hệt như ta kết nối chúng bằng cáp HDMI "vô hình" vậy, 2 thiết bị kết nối trực tiếp với nhau luôn, không thông qua Router gì hết. Trên màn hình máy tính hiện thị gì thì trên TV cũng hiện nấy, thay vì HDMI là dùng dây, còn WiDi là không dây.
hay nhỉ
Cái tivi nhìn cứ như cái cửa kính vậy, khung cảnh y như thế giới thật luôn, đẹp quá
Các sản phẩm công nghệ của LG ngày càng tiên tiến, tiên phong và đột phá. Thông minh, tiện ích, phù hợp thị hiếu tiêu dùng. Đó là tất cả cảm nhận của cá nhân mình khi sử dụng 1 số sản phẩm của LG. Là người thích công nghệ nên mình thích 1 số tính năng của LG. Đặc biệt là Tivi và smartphone. Chỉ là cảm nhận riêng mong các bác đừng...gạch đá em. :p
gaconvt
ĐẠI BÀNG
8 năm
LG cứ đẻ nhiều vào, đến lúc đồ diện tử trong nhà toàn of Lg k thì thôi;) Khi đó cầm dt mở tv, máy lạnh, nhạc,..:p
Nhìn chất thiệt⌒.⌒:
Công nghệ màn hình hiện tại vẫn đi chậm hơn nền tảng chung. Mà chậm nhất hiện nay là công nghệ Pin.
Qdezi
ĐẠI BÀNG
8 năm
http://www.fudzilla.com/home/item/26734-ivy-bridge-widi-30-brings-1080p-60-fps
Ivy Bridge từ năm ngoái (2012) đã hỗ trợ WiDi 3.0, 1080p và 60fps rồi mà mod??
Thích nhất cái cảm giác nhìn toàn màn hình là màn hình. Đã mắt thật. Ước gì điện thoại cúng làm được điều tuơng tự.
lg xưa nay vẫn thế nhưng tại các bạn Việt Nam không biết đó thui .Các bạn việt nam cũng vừa tham gia phong trào ôm máy tính mới được mấy năm nay làm sao biết được hết nhân tình ,sự đời

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019