Ảnh chụp nhanh với iPhone 5s

cuhiep
21/9/2013 5:54Phản hồi: 410
Ảnh chụp nhanh với iPhone 5s

Xin chia sẻ với anh em 65 tấm hình mình chụp với iPhone 5s. Về cơ bản thì mình đánh giá cao khả năng chụp ảnh, sự thông minh, tốc độ xử lý, chất lượng ảnh của iPhone 5s đều hơn iPhone 5. Thao tác chụp hình nhanh và gọn gàng, bấm một cái sẽ chụp một cái, bấm lâu sẽ chụp liên tục... Kỹ hơn về chất lượng và so sánh với các điện thoại chụp ảnh khác thì chúng ta cần thêm nhiều thời gian hơn. Mình cũng từng chụp nhanh Xperia Z1 và Lumia 1020 thì rõ ràng iPhone 5s không thuộc hạng của 2 chiếc trên. Mời anh em xem hình.

Hình mình up lên Tinh Tế ở có chiều ngang được giảm xuống còn 1024 và không giảm chất lượng hình, hình không chỉnh sửa. Anh em có thể xem hay tải hình fullsize trên link flickr mình kèm theo bên dưới.

Cám ơn cửa hàng Bạch Long Mobile đã cho mình mượn máy để làm bài này.

IMG_0059.jpg IMG_0003.jpg IMG_0007.jpg IMG_0010.jpg IMG_0012.jpg IMG_0013.jpg IMG_0015.jpg IMG_0019.jpg IMG_0020.jpg IMG_0023.jpg IMG_0029.jpg IMG_0030.jpg IMG_0031.jpg IMG_0033.jpg IMG_0034.jpg IMG_0041.jpg IMG_0046.jpg IMG_0047.jpg IMG_0048.jpg IMG_0049.jpg IMG_0051.jpg IMG_0053.jpg IMG_0054.jpg IMG_0056.jpg IMG_0057.jpg IMG_0058.jpg IMG_0059.jpg IMG_0062.jpg IMG_0065.jpg IMG_0066.jpg IMG_0068.jpg IMG_0069.jpg IMG_0070.jpg IMG_0071.jpg IMG_0072.jpg IMG_0073.jpg IMG_0074.jpg IMG_0075.jpg IMG_0076.jpg IMG_0084.jpg IMG_0086.jpg IMG_0087.jpg IMG_0088.jpg IMG_0090.jpg IMG_0098.jpg IMG_0099.jpg IMG_0100.jpg IMG_0101.jpg IMG_0102.jpg IMG_0103.jpg IMG_0104.jpg IMG_0105.jpg IMG_0106.jpg IMG_0107.jpg IMG_0108.jpg IMG_0111.jpg IMG_0113.jpg IMG_0123.jpg IMG_0127.jpg IMG_0129.jpg IMG_0130.jpg IMG_0135.jpg IMG_0137.jpg IMG_0002.jpg
410 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chấm cao để làm gì chứ 5s anh đây chỉ ngán mỗi 1020 thôi
nhiều người ghét ip nhưng cuối cùng vẫn phải lấy ip làm thước đo chuẩn mực thôi
@klp1706 Thay vì nói nhăng nói quậy thì nên chỉ ra cái mình định nói...tôi nói ra cái tôi muốn nói rồi đấy hay ông cũng đơn giản chỉ là 1 đứa nói xuông nhưng chẳng chứng minh dc cái gì...còn nói về thiết kế mốt thì HTC one, Sony, Lumia 920 chẳng có con nào thiết kế kém ip cả nhưng có con nào qua mặt dc chưa...Update hao ram nặng máy vâng AD up date thì hok hao ram hok nặng máy...có 1 vấn đề là ram của máy AD luôn gấp đôi thậm chí gấp 3 lần IOS...tại sao phải thế tự trả lời đi...còn bảo thủ hay hok thì soi gương đi đã rồi lên đây nói tiếp.
Một người tiêu dùng thì nên nhìn nhận dc điểm lợi và hại của sp...dùng cái ji chấp nhận cái đó, mỗi thứ có 1 cái hay riêng để khám phá
còn ông tôi gửi lại ông cái câu trảo nghiệm đi trc khi phán...vì thiếu hiểu biết + tinh tướng= ngu
@LionQueen1 tôi hiện đang dùng sony Z và đang cài 3 game hạng nặng trên nó: Asphalt 7+8 và chiều nay là Fifa 14!ko cần nói nhieu ông bạn cũng thừa hiểu 3 game này nặng thế nào rồi đúng ko?ông bạn co cần tôi chụp hình home screen để chứng minh tôi đã cài 3 game này và chơi ko hề bị lag ko?còn mua máy thì ai thix j mua nấy!còn nữa ông bạn chịu khó đọc comment đầu của tôi tôi chả chê j và đó là là cảm nhận của tôi ko thấy ios hơn android ok? và mún bik android hơn cái j thì nói ngay 1 câu là nó hơn nhiều đến nổi mà apple phải học theo ấy:

thứ 1: nofication ios4 làm j mà có cho đến khi ios5 trở lên mới có,mà cái này android đã có hồi 2.1 rồi

thứ 2 là widget giúp thao tác vào app nhanh hơn mà ios7 vẫn ko có

thứ 3 cài game ..... apple ko cài trực tiếp dc mà phải jaibreak và dùng ifunbox còn android thì chỉ cần cắm vào Pc và chép or dùng appstore.vn down thẳng tại máy mà ko nhất thiết root máy!

thứ 4 android có nfc 2 máy chạm nhẹ là truyền dc 1 vài tập tin cho phép còn ios thì ko mà phải dùng airdrop

thứ 5 ios ko xài được hình nền động và ko thay đổi dc giao diện như Htc và One hay samsung đang làm nếu ko có cydia

thứ 6 màn hình apple bị giới hạn ở 2 loại là 3.5 và 4.0 còn android thì đủ loại màn hình cho người dùng lựa chọn từ 3.0-6.4 inch

Vậy hãy cho tôi bik ngoài cái cảm ứng ngon và đẹp ra thì iphone hơn android chỗ nào?
@klp1706 thứ 1 và thứ 2, thứ 4, thứ 5 có khá nhiều thứ từ iOS có trước - android làm sau, và ngược lại thay nhau liên tục 😃 ko thể cứ ngồi kể mấy thứ nhỏ nhặt này phải ko?, chẳng lẽ giờ ngồi kể ba cái thứ iOS có mà android ko có? cho dù những tính nang bên android có nhiều hơn chăng nữa cũng chưa chứng minh được là nó tốt hơn đúng ko? cần nhất là có ứng dụng tốt và đc xử dụng nhiều kìa. một tính năng mà tui thấy vô cùng yêu thích và giúp khá nhiều cho công việc của tui ở iOS đó là iCloud, hi vọng cảm ứng vân tay cũng hữu dụng ko kém
Thú 3 : tại sao phải JB???nếu thích có thể download từ apple store mà, ngoài ra riêng tui nghĩ nếu bạn thích một game nào đó, ứng dụng nào đó xài ưng ý, bài hát nào yêu thích thực sự thì nên công bằng một chút, nên mua bản quyền của họ thì hơn.
thứ 6: ông bạn nên hiểu là apple nếu họ muốn đổi kích cỡ màn hình thì cũng đồng nghĩa với việc sẽ thay đổi kích cỡ của các app trên app store. bên android sở dĩ có nhiều kích cỡ vì đơn giản họ có nhiều công ty ăn chung một chiếc bánh là android, nhưng iphone thì khác chỉ có mỗi iOS.
trong thời gian mà tui xài android tui ghét nhất một điều ở google play là đôi khi bạn cài một app nào đó thì lập tức nó còn có thêm 1,2 app khác nhảy vào màn hình với tính năng quảng cáo linh tinh, chẳng biết có virus ko nữa 😔 tại sao? khi xài android bởi điều này mà riêng tui cảm thấy cái phone của tui ko chút xíu an toàn, mua đồ trên mạng cũng chaửng dám viết thông tin thẻ bank hay paypal trên đt chỉ sợ bị mất 😃

mà nhiều khi đơn giản người xử dụng iOS thích cái đơn giản, nhanh nhạy và đẹp thôi, thế là đủ rồi, người trẻ có thể quan tâm tới JB hay room j j đó nhưng người có gia đình, doanh nhân, lớn tuổi họ xài iphone ở sự tinh tế, mượt mà của nó mà thôi 😁

còn riêng về sony Z, tui cũng đang xài, cũng cài ko ít game nặng, nhưng tui ko hề nói nó lag nhé, tui nói nó chậm hơn so với chơi trên iOS, cũng ko nhanh nhạy bằng
@shinitrinh Nếu giỏi thì chứng minh Android nghĩ ra các chức năng đó mà không phải là cóp nhặt của các hệ điều hành khác đi!
chất lượng ảnh cao. trình chụp hình đơn giản mà hiệu quả. nhanh gọn lẹ. không phức tạp như những hãng khác. nó đã đáp ứng đầy đủ tính năng của 1 thiết bị chụp ảnh di động và 1 phần chuyên nghiệp
thongpv87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kulbjn Chuyên nghiệp thì ko đơn giản 😁
Màu hơi tối so với những dòng SP khác nhưng với 1 cái điện thoại thì như vậy cũng ổn rồi
Ảnh chụp từ siêu phẩm nhà táo đây ư.....🆒

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
nó chỉ nhảnh hơn ip5 một chút mà thôi, quả đèn led Vàng + Trắng không biết thần thánh lắm không ta 😁
1020 trùm cameraphone, Z1 có nguy cơ vua androidphone (camera) rồi :D
@jessica will ok ban,🆒
@MrBach248 thì lúc này là thời điểm bội thu cho hàng xách tay mà...
@jessica will
uh, mình xài thì pre-order đợi hàng là đủ, ngta xếp hàng có lý do mua bán là nhiều mà 😁
@jessica will Đó là sự khác biệt của iPhone với phần con lại, nếu đã ko phải là fan thì ko hiểu đc đâu, cứ ở đó mà thắc mắc nhiều, mệt :eek:
Oa đẹp quá
iptran68
TÍCH CỰC
11 năm
k biết còn bị ánh tím như ip5 nữa k , nhưng vẫn dưới cơ 1020 thần thánh! 😁
--->ảnh hình cánh quạt sao noise thế nhỉ!​
Cé Ci
ĐẠI BÀNG
11 năm
@iptran68
tớ là tớ lại thích ám tím. cho nó ám khí. khỏi cần photosop :D
@iptran68 ngồi phán mà k biết sao nó noise
hoangtu2410
ĐẠI BÀNG
11 năm
"Mình cũng từng chụp nhanh Xperia Z1 và Lumia 1020 thì rõ ràng iPhone 5s không thuộc hạng của 2 chiếc trên."
Ý là cao hơn hay thấp hơn
@klp1706 tui nếu có mua thì mua 5s thôi, mua 5c làm j? còn 5c ông bảo down giá, tui thấy trên apple.com vẫn nguyên giá đâu có thay đổi?ông nhầm lần j hay sao???
@LionQueen1 Giá xách tay Vn lúc mới về là 18tr làm giá!bây h còn 14tr5 bên muabaniphone đang bán!apple có bao h giảm giá sp đâu mà nói làm j
@LionQueen1 anh cũng tính lấy luôn con Z1 nếu cầm trên tay nó đẹp, built xịn...hình như khả năng chụp hình của nó cũng đỉnh nhất trong số những android phones hiện nay (kể cả cục galaxy zoom🆒 ). Rất hy vọng là Z1 đẹp hơn ở bên ngoài để anh lay nó luôn...nhưng hình như Sony sẽ tung ra Z2 vào khoảng đầu năm 2014, lúc đó Z2 sẽ tích hợp những công nghệ tiên tiến, hoàn thiện hơn con Z1 thì hơi mệt đấy😁
@SaigonKicks Chời ơi, lúc muaZ thì đã có tin đồn tới tấp về Z1,
Hay cứ xài 5s trước rùi tính, còn e thì phải cầm đc 2 cái máy kìa 😃
Ngon quá,mà thấy 30củ cho bản 32g màu trắng,màu vàng thì cháy hàng
Làm gì mà đội giá kinh khủng vậy cơ chứ
@phamhongsonmkqn Đó là chiến lược giá " Hớt váng " của mấy anh Xách tay đấy. Cầu vượt cung thì Giá sẽ cao vậy thôi. 😔
@Last Resort Tại mấy ông thừa tiền thick chơi trội thì tụi nó mới làm giá dc chứ bán cắt cổ ko ai mua xem có hạ giá ko. Nếu có iphone 5 rồi cứ đợi mấy nhà mạng mang về phân phối sẽ có mua đc với đúng giá trị thực của nó thôi.

Sent from my iPad using Tapatalk - now Free
@L'expérience Ờ, đợi nhà mạng phân phối chính hãng chắc tới tháng 12 rồi đấy bác à. Giờ nhà mạng mà phân phối với giá rẻ hơn thì có ai dại gì mà mua xách tay bác. Cái nào cũng có cái giá của nó thôi . Thời gian là một trong những nhân tố quyết định đến giá cả !
5 đã " Chất " , 5S nay còn " Chất " hơn 😃 .
@Last Resort chất với cuồng icâu thôi.còn chạy dài androi
@nguyenmanh287 bạn mới là thằng cuồng nặng nên phải đi bệnh viện sớm .
Lý do : người ta khen ip5s tốt hơn ip5 đéo có cái biểu hiện noà của cuồng luôn bố chõ mồm vào sủa là cuồng.
Cái từ cuồng ở đây phải dành cho những người nói ko biết nghĩ như bạn, không phải ai thích androind hay ip đều cuồng bạn nhé.
@gautrang14 mày thử so nó với mấy cái androi xem nó hơn ở cái j mà nói là tốt nhất.cái màn hình thì kéo dài.thêm cái cảm biến vân tay.camera thì còn goi z1,1020 là cụ.vậy mà giám bảo ip5 tốt nhất hiên nay.chỉ những thằng icau cuồng như mày và mấy thằng nhà báo được đua cho it xiền thì viết lên viết suống
@nguyenmanh287 Khỏi cãi nhau h có mỗi ios và android so với nhau thôi mà 2 đồng chí
@nguyenmanh287 Tao so 5s voi 5 thi co van de j ko ? TAo ko thich androind nen tao ko thich mang ra so co van de j ko, ma neu mang ra so Thi may cai androind day hon ip5s dc bao nhieu mat. Neu thich so thi may cu ke ra 1 cai àdroind tot nhat hien nay de tao so sanh cho, Z1 voi 1020 no chuyen camera nen no phai mạnh. Nhung tao dung camera dt chi can bat cam nen roi chup tao eo quan tam chi can anh dep la dc.
ko thấy gạch đá nhỉ đúng là ngày hoà bình thế giới 😁
không đẹp bằng 1020. Mà hôm trước thấy ip5s có xóa phông dc mà. Sao giờ không thấy nhỉ.
thg.1812
TÍCH CỰC
11 năm
@vanduc1602 Giờ còn quan tâm đến xóa phông. Máy nào có lấy nét tự động thì chụp marco đều xóa phông hết.
volbmt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm vài tấm thiếu sáng đi bác Hiệp 😁
Chất lượng ảnh vẫn chưa thấy sự khác biệt nhiều so vs ip5 và các hãng khác. Dù sao thì chụp ảnh trên smartphone vậy cũng dc rồi.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
trong_choai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không còn gì phải lăn tăn. Tháng 10 sẽ sục em nó 😁 :D
@trong_choai Mua ngay keo tre ban ah
trong_choai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@SaigonKicks Đang lo màu vàng bị thổi giá bác à. Hôm qua định đặt tiền ở shop lay con vàng 32g rồi lại thôi vì ngta cũng ko chốt đc giá 😕
@trong_choai mình cũng mới ordered được 1 con gold trên Apple store đêm hôm qua, ngồi canh mãi tới 2am họ mới cho đặt hàng, khoảng 1 tuần nữa họ mới ship...tại làm biếng xếp hàng nên mình ordered online cho tiện, với lại bản gold mình biết trước sẽ rất hot nên dù có xếp hàng cũng khó lòng mà mua được nên mua online cho xong😃 bác cũng nên từ từ thôi, vì con gold bị khan hàng nên về VN chắc chắn sẽ bị thổi giá, chịu khó đợi 1 chút cho giá của nó xuống đúng với giá ở Mỹ cũng chẳng sao
@SaigonKicks
mua bây giờ khác gì làm giàu cho bọn giang thương, chờ tháng 11 ra mắt chính hãng phải ngon hơn không?
@trong_choai Bác quá giàu :D
Cũng bình thường không xấu không đẹp. Được cái nó rất đơn giản dễ dùng.
P/s: anh Hiệp kiểm tra xem có bị cái vụ chụp ám tím với cái bệnh lâu lâu khởi động thì bị sọc hồng toàn màn hình như ip5 không nha anh! Thanks!
@chaukyo bác nói đúng thật :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019