Apple bán được 9 triệu chiếc iPhone 5s và 5c trong ba ngày đầu tiên, cao kỉ lục từ trước đến nay

Duy Luân
23/9/2013 13:0Phản hồi: 997
Apple bán được 9 triệu chiếc iPhone 5s và 5c trong ba ngày đầu tiên, cao kỉ lục từ trước đến nay

Apple vừa thông báo rằng trong ba ngày cuối tuần qua (20, 21, 22 tháng 9), hãng đã bán được tổng cộng 9 triệu chiếc iPhone 5siPhone 5c, mức kỉ lục của hãng từ trước đến nay. Apple không đưa ra số liệu chi tiết cho từng dòng máy đã được bán ở 11 thị trường đầu tiên, tuy nhiên con số này cao hơn nhiều so với 5 triệu chiếc iPhone 5 được bán ra hồi năm ngoái (cũng trong khung thời gian ba ngày đầu tiên). Hiện iPhone 5s ở nhiều nơi trên thế giới đã không còn hàng để bán. Apple tiết lộ thêm rằng tính đến thời điểm hiện tại, hơn 200 triệu thiết bị đã chạy iOS 7, bao gồm của iPhone, iPod Touch và iPad. Tốc độ cập nhật hệ điều hành này cũng là nhanh nhất trong lịch sử Apple.

Cũng cần phải nói thêm rằng việc so sánh số liệu bán iPhone của năm nay so với năm ngoái không hoàn toàn phản ánh chính xác sự việc, bởi số thị trường mà hãng bán ra khác nhau. Năm nay Apple cho bán iPhone 5s và 5c ở Trung Quốc từ ngày đầu và nhiều khả năng quốc gia này đã góp phần thúc đẩy doanh số iPhone trong ba ngày đầu tăng cao.

Cũng trong dịp này, Apple nói rằng hãng đang chỉnh sửa lại báo cáo tài chính cho quý 4 của năm 2013. Hãng nói rằng dường như doanh thu sẽ đạt gần mức trần trong khoảng dự báo từ 34 đến 37 tỉ USD từng được đưa ra trước đây. Giá cổ phía Apple tăng 6% theo sau tin tức này và hiện đang tiến đến mức 492$/cổ phiếu.

Nguồn: Apple, Apple (2)
997 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ồ, thế à, vậy mà cứ bị chê là thế nào nhỉ? Hình như càng chê thì bán đc càng nhiều hay sao á. Năm nào cũng bị chê và năm nào cũng bán đc nhiều hơn năm trước. Apple bán được nhiều thế này có công anti không nhỏ của các bác đó. Phát huy vào những sản phẩm kế tiếp nhé, gần nhất sẽ là đợt iPad vào tháng 10 tới đây nhé. Xin cảm ơn các bạn anti.

iOS 7 cũng không phải ngoại lệ

"Apple tiết lộ thêm rằng tính đến thời điểm hiện tại, hơn 200 triệu thiết bị đã chạy iOS 7, bao gồm của iPhone, iPod Touch và iPad. Tốc độ cập nhật hệ điều hành này cũng là nhanh nhất trong lịch sử Apple."

Xả xì trét cái nào 😃

@Zer0_o mương 14 :p
@hai lua mien trung Lối so sánh khập khiễng của những antifan cuồng thủ cựu. Không biết dốt thật hay là chơi ngu lấy tiếng trên tinhte đây.
@doinho Mình thấy IOS 7 xét về giao diện hơn hẳn IOS 6 về 1 bậc, nhất là trong thiết kế
Toni Teo
TÍCH CỰC
11 năm
@doinho Chả liên quan 😁 nhưng bác có râu quai nón là ca sỹ chính của band Foo Fighters thì phải
P/S : band này em hay xoã nè :D
một con số thật sự ấn tượng :eek:
kinh thế
thinhbk11
TÍCH CỰC
11 năm
Đáng tin không ta?
romero
TÍCH CỰC
11 năm
@thinhbk11 Có như Samsung/Hyundai đâu mờ đáng tin hay ko :v
@neomilanista Nhà bác mua cổ phiếu Apple à? chúc mừng thắng lớn nhé....
@thinhbk11 Các công ty đại chúng công bố số liệu mà bạn bảo đáng tin ko ta,
@thinhbk11 Khi bạn bao cáo nhìu thì đóng thuế nhìu.Ở nước ngoài thường không dám quăng lựu đạn vì không có chuyện bạn bán 5tr cái máy mà chỉ đóng thuế 3tr cái máy được.
eros_hab
ĐẠI BÀNG
11 năm
dù ko phải là hoàn hảo, nó vẫn là sản phẩm tốt nhất trong số các sản phẩm tốt trên thị trường.
@eros_hab
không có sản phẩm hoàn hảo, chỉ có sản phẩm tốt (hơn) (khi so với các hãng khác trên thị trường)
@eros_hab Bác rất tinh tế!!! like!
@eros_hab Mình cũng thích Apple, nhưng bạn comment như thế coi chừng bị ném đá.
có tính máy bàn giao cho nhà mạng hay đại lý phân phối không
@Yang.zeze Sing và HK là hai thị trường chủ yếu dành cho con buôn ôm hàng nhé....
Hungtvvt
TÍCH CỰC
11 năm
@babyboy_action Mình là con buôn nè. Nhưng có cây nào là bán ngay cây đó. Haha
@neomilanista Câu hỏi của bác này hay nè. Apple lập lờ không rõ ràng giữa số máy đã bán được và số máy đã bán được + SỐ MÁY GIAO CHO CÁC NHÀ MANG, ĐẠI LÝ BÁN LẺ, PHÂN PHỐI. Ở các thành phố lớn cũng không có nhiều Apple Store chính thức( 1 hoặc 2 gì đó). Mà chỉ bán cho 11 nước đầu tiên. Có lẽ con số 9 triệu kia bao gồm cả số máy giao cho nhà mạng và các nhà bán lẻ. 1 kiều maketing
Thật ấn tượng

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn mobile app
chúc mừng apple
hungvit
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ồ cao quá, đúng là có sức hút
tuanchuoi
TÍCH CỰC
11 năm
@hungvit Mua đi ông bạn
hungvit
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanchuoi Thoai giờ đang chơi đồ diy leather
tuanchuoi
TÍCH CỰC
11 năm
@hungvit Chơi con note 3 rồi à. Đã có đâu nhỉ
làm sao giao hàng kịp trời ?
@voldemort123 HACK là dc thôi
SeekerT
TÍCH CỰC
11 năm
@voldemort123 Apple làm các kênh phân phối rất giỏi!!! bảo mật và giao hàng trước cho các cửa hàng rất tốt nên đến tay khách hàng nhanh và nhiều là điều đương nhiên! nhưng con số 9 triệu là quá lớn trong 3 ngày!!!
@voldemort123 ở một số nước phảt triển ý...người ta có 1 dịch vụ gọi là đặt hàng trực tuyến ông bạn ạ
Chắc mua toàn 5s 😆
@kenice Ko phải đâu kung, chính sự chênh lệch khoảng 4 triệu máy so với ip5 năm ngoái chủ yếu là nhờ ip5c đó. Tôi chắc chắn 100% bạn chưa đc trên tay cái ip5c. Thực tế nó cũng rất đẹp và tốc độ hơn cả ip5, và nước ngoài họ vẫn mua rất nhiều. Còn ip5s màu vàng và nâu xám, thực sự là rất đẹp, nút home rất ấn tượng. Đừng hỏi tại sao số ip bán ra cao vậy!
durham
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhathano1 Chênh lệch 4 triệu máy do lần này Apple gia tăng số lượng thị trường phát hành ban đầu nghe có vẻ hợp lý hơn kưng ạ. Ví dụ năm ngoái ban đầu chỉ bán ra ở 5 thị trường, năm nay bán ra ở 9 thị trường (trong đấy đặc biệt có thêm TQ).
😁 74913_302084183268274_344637379_n.jpg
VN góp phần 1 cái 53 triệu = 3 lần giá 5S. Cuồng quá mức. Mà phàm cái gì quá đều ko tốt
@hienng1991 nếu là 1 nhà kinh doanh thì tớ nghĩ đang muốn gây chú ý ( chú ý thì có nhưng hiệu quả thì chưa biết như thế nào ) cho mục đích gì thì không biết
còn nói về có tiền thì người này hơi bị hão danh. thằng em bà con tớ con chủ doanh nghiệp có tiếng ở miền tay có 2 con camry+landrover trong tay ngồi tán dóc với mấy dân nhà giàu dưới đó còn phải tiếc tiền dùm người đó T_T
@hnirt
Lên báo lá cải cho xôm tụ vài bữa thôi bác ơi. Cái loại tin tức này lướt qua tiêu đề cho biết chứ ko cần đọc
bugatti39
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vythanh 1 người 50 cái. Đó là lý do tại sao apple cháy hàng . Con buôn gom hết cmnr. chủ yếu là bán kiếm lời, mê tiền thui. Người dùng cuồng tín sẽ mua, ng dùng thông minh sẽ đợi.
@hienng1991
Giả sử bác có 1 cái Iphone 5s duy nhất mà có 100 người muốn mua thì bác bán cho người nào, đương nhiên là người mua cáo nhất rồi. Mua 1 món hàng gấp 3 lần là bth thôi..mắc hơn 1 chục lần cũng có người mua. Bác có đọc bài báo có người bỏ ra 3 cây vàng hiện tai de mua chiếc Dream 92 chưa, bth thôi. Đại gia có tiền thì kiểu chơi ngông nào cũng có thể xảy ra, tiền người ta cả trăm tỷ thì vài chục triệu chỉ là số lẻ, mua để lấy tiếng là bth
CHUYỆN ĐÓ AI CŨNG BIẾT
Dự là có nhân viên samsung vào khóc mướn.
P/s:Đùa tí chứ có nhiêu gạch đá em nhận tất
Bonus: CÓ ai nhớ cái SS IV KỈ LỤC bán 10tr máy/tháng không ta?
lancejade
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trunghuyenthoai 10tr máy 1 tháng S4. Cái này 3 ngày được 9tr máy của hai dòng 5S và 5C, cũng có khoảng 4,5 triệu 5S trong đó
Yang.zeze
TÍCH CỰC
11 năm
@lancejade Thế có nhiều hơn s4 không Ông
@Yang.zeze Nếu như 1 tháng apple bán hơn 10 triệu máy thì hơn S4 thế thôi
@trunghuyenthoai 3ngay 9trieu . So vs 1 thang ong thay sao
tanbeo213
ĐẠI BÀNG
11 năm
trời tuởng gì, hkphône lúc nào cũng cháy hàng kìa :rolleyes:
9kute.com
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chê cứ chê ! Anh đây vẫn bán và thiên hạ vẫn cứ mua :p
9kute.com
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tamhuong Cái này đâu phải chủ ý của Apple ..... :eek: Dẫn bài liên quan nhỉ !!!
9kute.com
ĐẠI BÀNG
11 năm
@samsunggalaxy Sao bạn trích toàn báo lá cải thế ??? :eek: Tui chẳng bận phân tích đôi có, nếu có não bạn sẽ tự phát hiện ra sự lá cải cải 2 bài báo này ....

" ...Và mỗi khi Apple ra mắt sản phẩm mới cũng là dịp để những người này có thể kiếm thêm chút tiền từ việc nhận xếp hàng cả đêm để giữ chỗ cho những người giàu có hơn. .... " Hài VL
@9kute.com Ko biết 2 cái báo trên lá cải hay là não của bạn như cái lá cải ?
Theo một số bạn thì hiện tại thế giới có ít nhất 9triệu người điên và các bạn sáng suốt.
IOS 7 trên iPhone 5 thì còn ít thích chứ trưng nó lên cái màn iPad 4 thì ngất ngây từng cm.
Rồi đừng thắc mắc sao iPad mini Retina vs iPad 5 lại xô đổ những kỷ lục trước đó nha.
@thanh_nhan
Mình cai len ipad mini xong hơi bất ngờ, 4s va ipad mini cùng cau hình mà 4s hơi lag, mini mượt, và IOS7 hình như thiet ke uu tien ipad hay sao á, nhìn nó hợp lý hơn iphone nhìu
@thanh_nhan
😃 IOS 7 trên ipad 4 lúc set homescreen với lockscreen có thấy nó giật và lag ko bạn?
@nghia3d Uh, đúng là giật với lag chút. Nhiều khi mình chọn hình xong chọn cài làm hình hay hủy back lại là nó đơ mất mấy giây.
@thanh_nhan đơ lâu đó bạn...phát bực với nó...ngoài ra vuốt 5 ngón để thoát về màn hình chính ko được mượt mà.....vẫn bị rung rinh hình...nói túm lại là ios 7 chưa phải bản hoàn thiện....chắc là tung ra cho kịp ngày ra mắt 5s....hy vọng sớm có 7.x 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019