Thử nghiệm Reactivation Lock chống mất điện thoại trên Galaxy Note 3

sonlazio
5/10/2013 5:39Phản hồi: 561
Thử nghiệm Reactivation Lock chống mất điện thoại trên Galaxy Note 3
Samsung_Activation_Lock-2 copy.jpg
Reactivation Lock là tính năng mới xuất hiện trên Note 3 và nó thật sự rất hữu ích dù Samsung gần như không nhắc gì tới. Reactivation Lock sẽ yêu cầu người dùng phải nhập đúng mật khẩu Samsung mỗi khi muốn reset hoặc yêu cầu đăng nhập lại tài khoản nếu bạn cố gắng format máy qua recovery mode. Như vậy, Reactivation Lock sẽ làm cho kẻ trộm không thể xài được điện thoại của chúng ta, biến nó thành một cục gạch đúng nghĩa.
[prebreak][/prebreak]
Để sử dụng Reactivation Lock ta phải làm gì?
  • Tạo một tài khoản Samsung miễn phí
  • Mua Note 3 vì đây là thiết bị Samsung duy nhất có Reactivation Lock ở thời điểm hiện tại.
  • Kích hoạt tính năng Reactivation Lock khi thiết lập máy như hình dưới
Ưu điểm?
  • Bắt nhập mật khẩu khi reset thiết bị
  • Kể cả khi factory reset bằng recovery mode, người dùng vẫn phải nhập đúng tài khoản Samsung mới xài được máy.
  • Cực kỳ an toàn, kể cả khi xài rom cook thì vẫn phải nhập đúng tài khoản Samsung.
  • Cho phép tìm lại mật khẩu và tài khoản Samsung ngay cả khi quên.
  • Dễ sử dụng.
Nhận xét:
Reactivation Lock là một tính năng rất tuyệt, bạn không còn phải lo lắng khi bị mất điện thoại nữa, kẻ trộm có ăn cắp được thì cũng chỉ rã xác ra bán. Hiện tại thì không có bất cứ cách nào để vượt qua phương thức này, kể cả khi dùng ROM cook. Có thể trong tương lai thì một số bạn phát triển ROM sẽ chặn kết nối đến máy chủ của Samsung hoặc gỡ bỏ hẳn Reactivation Lock ra khỏi rom cook nhưng điều đó cũng hiếm khi xảy ra.

Phải nhập đúng tài khoản mới cho dùng máy​
Quên mật khẩu Samsung_Activation_Lock.jpg
Kích hoạt reactivation lock khi thiết lập tài khoản​
561 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy anh mấy chị trộm cắp né Note 3 và iDevices ra giùm em😔
@sonlazio rất sâu xa :oops:
@sonlazio 2 con này bán xác cũng được nhiều tiền mà bạn Sơn! hihi!...
Kiểu này trộm cắp nó sẽ liên lạc lại chủ máy để xin ID & pass.
Ko chơi chặt tay như ip5s😁

Sent from my Dép using Tinhte.vn mobile app
@writedung Nếu nó liên lạc với mình thì cũng đơn giản thui. Một là bán cho nó cái acc với giá 10 củ, hoặc mua lại cái máy đó với giá 1 củ ...:p
@writedung Đối với ip 5S nó Đè vào tường và ịn ngòn tay vào rồi mới đi. Còn đối với note 3 thì vô phương vì nó đòi xác thực và gửi pass vào mail, nếu mạo nhận nó không cho. coi như vô phương sử dụng máy. vừa có knox vừa có cái này nữa là quá bảo mật.
@quangtoan8910 với Iphone thì có cách thứ 3 là bán cho nó cái ngón tay...
@Thuy0 cướp đã cướp dc là nó đã có tiền,chỉ có nhiều hay ít thôi, ko bán máy sử dụng dc thì mang vào cửa hàng bán xác, bảo đảm mấy cửa hàng sửa chữa iphone 5 hay 5s mua lấy linh kiện liền. Lúc đó người bị cướp cũng đã xác định mất. Mình thấy xài iphone hay note 3 ra đường hớ hênh hay khoe bị kẻ gian lấy thì cũng chả có gì thương hại cả. Có của ko biết giữ thì chịu.
Chờ người nơi ấy ....
Chờ hoài ko thấy .............................................
Sao mấy bác tinhte không công bố kết quả tặng quà nhỉ ?!
thanhnt21
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Dongkara
quà thì chưa thấy nhưng tin nhắn quảng cáo thì đầy o_O:rolleyes:
ngocb2
TÍCH CỰC
11 năm
@Dongkara tui tham gia 4 vụ rồi. hôm nào cũng ngóng thông báo vs số đt lạ gọi mà chờ hoài không thấy 😁
@ngocb2 2 ông kễnh này đang ở trên mây à ??????
Quả là 1 phát minh kỳ diệu của a Sam :eek:
@ViệtNamChampions quen quen :p
Chắc trong các bản cập nhật tới cho Note 2, S4 S3... sẽ có tính năng này. Rất đáng mong chờ 😁
Quá tốt. Cứ chửi SS nhưng thực tế ngày càng đáp ứng được yêu cầu của người dùng. Bảo mật thế này mà update lên mấy con SS cũ như S3 của mình thì tuyệt.
@quangk137a Ủa giờ mới biết hả cu
Tội nghiệp hôn
A xài ip vọc ngán rùi
@Zeus2013 IP có hồi nào vậy ?
@Zeus2013 Lol câm mồm đi nhé hơn ai mà gọi nhau cu với anh. Không liên quan biến đi cho khuất mắt. Lịch sự nhiều đâm ra tụi này nó lên mặt đại ca.
@quangk137a Đúng rùi bạn, cứ bám sát apple có gì ss có nấy thì sao mà ko tốt được😃 o_O
dbt123
CAO CẤP
11 năm
Ko may tai nạn mất trí nhớ. Vậy máy cũng đi theo trí nhớ luôn
hnh852003
TÍCH CỰC
11 năm
@dbt123 Tai nạn mất trí nhớ mà còn tiếc cái máy được thì bó tay rồi. Không lẽ cái điện thoại là cái gia tài của bạn sao?? ;). Cái điện thoại với người dùng Note 3 chỉ là vật để phục vụ mình, chứ không phải là thánh vật cho mình phục vụ bạn à.
@dbt123 kiểu mất trí nhớ là bị ảnh hưởng nặng đến não đấy, ranh giới giữa bị mất trí nhớ và sống thực vật rất mong manh. liệu lúc ấy cái điện thoại còn quan trọng?
xkagaya
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dbt123 Có email mà !
mà có chứng mất trí nhớ tới cỡ mà quên luôn email thì thôi , đặt pass làm chi !
@toidq chất vãi =]]
Quan trọng là trộm nó không biết mà biết nó cũng không trả cho mình. Phải PR rộng rãi
😃. Sẽ có phụ kiện tháo máy cho anh em cần lên zin. ;)
Lỡ nó trộm rồi chỉ xóa data thôi và để dùng luôn thì sao ta, đâu cần nhất thiết phải reset hay format mới xài dc.

Sent from Ron Nguyen Wedding Photography studio. 0949405070
@music_editor_9x Đâu có dùng được bạn vì đâu có mật khẩu mà mở máy. Restore cũng không được
hnh852003
TÍCH CỰC
11 năm
@music_editor_9x Vậy password ở lockscreen để làm gì hả.
@music_editor_9x
Bác cứ hóm. Lock từ xa đc ngay bác ah
@music_editor_9x Không xóa tk đi thì chủ máy vẫn có khả năng tìm ra máy.
ơ vậy flash rom qua odin là hết còn j
halt1406
TÍCH CỰC
11 năm
@trangkhuyet0410 đang định comments thế này nó up rom qua odin thì thế nào ? có cần phải nhập taì khoảng SS ko ? nếu làm dc thế này thì mới kinh chứ ko thì ko ăn thua
don0102
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonlazio Minh van co 1 cach....thay imei may.....giong voi 1 chiec note3 ma minh co the muon dc......luc do se co dich cho muon imei.....hehe..........
lehunghmu
TÍCH CỰC
10 năm
@sonlazio vai hom nua co cyanogenmod thi lo gi vu nay
econan1214
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sonlazio Sao tìm hoài ko thấy cái đó ở đâu vậy. Mình tạo account Samsung Link..sau đó Samsung account..mà ko thấy cái Reactivation Lock này ở đâu hết @-)
Khanhbh218
ĐẠI BÀNG
11 năm
mượn của 1 bác rồi up lại ảnh cho vui
hainai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thành gạch cơ đấy! :-/
Kg bik có chức năng lock mode hay xoá hết data từ xa như ios7 kg, lúc đó chỉ có rã xác haha
@ndl@support cái này ADM cũng có mà =="
@ndl@support Cái này trong Android từ 4.2 là có ADM mà bạn, xóa từ xa và khóa máy luôn
@ndl@support Có hết nhé. Tìm hiểu thêm về Find My Mobile 😃.
@ndl@support
Có bạn à
tommycat
TÍCH CỰC
11 năm
giật xong máy bán cho cửa hàng , cửa hàng ko reset đc...công cốc..rất hay, nhưng thực tế mấy thằng ăn trộm nó ko có đọc mí bài như thế này đâu ạ
@tommycat chẳng có nhẽ cửa hàng nó nhìn vỏ máy rồi mua luôn :v
mà có quen thằng ăn trộm nào ko mà dám chắc nó không đọc cái này 😆
@tommycat NÓ KHÔNG ĐỌC NHƯNG CÓ MÁY ANH BÁN MÁY DỌC CHO NÓ NGHE KHI NÓ ĐEM MÁY LẠI BÁN,KHI NÓ BIẾT RỒI NÓ NÓI LẠI CHO ĐỒNG BỌN NÓ BIẾT.YÊN TÂM NHA BẠN KKKK
@tommycat Và hầu như tiện đt nào cũng bị dính 1 cái như ip lên ios7, và sẽ k có tiệm đt nào ngu mà thu máy bậy bạ nữa
Ngon. IOS 7 có chức năng này từ beta. Còn có thể xoá dữ liệu qua tk trực tiếp từ máy tính. Ko biết SS có làm đc ko?
hnh852003
TÍCH CỰC
11 năm
@Ga_depzai Tính năng này có trên mọi điện thoại android đã được root. Google's Android Device Manager gần đây cũng mới có. Tóm lại là Note 3 chắc chắn làm được.
@Ga_depzai Có lâu rồi ếch ạ, mua 1c android về mà dùng thử nhé.
@Ga_depzai Theo như chỗ khoanh màu vàng thì có lẽ là có.
Toàn dis hết vì không quan tâm nhiều. tới bảo mật uploadfromtaptalk1380985730675.jpg

●●●Fan of Life●●●
Thêm lí do cho mình nâng đời NOTE2 lên NOTE3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019