Rotation Lock - shortcut giúp khóa xoay màn hình cho Windows Phone 8 Update 3 nhanh chóng hơn

Duy Luân
19/10/2013 16:52Phản hồi: 105
Rotation Lock - shortcut giúp khóa xoay màn hình cho Windows Phone 8 Update 3 nhanh chóng hơn

Trên Windows Phone 8 Update 3, Microsoft đã bổ sung cho chúng ta một nút gạt để bật hoặc tắt tính năng xoay màn hình tự động. Tuy nhiên nút này nằm tận trong phần Cài đặt hệ thống, chúng ta phải quẹt ngón tay nhiều lần thì mới đến được nó. Để giải quyết vấn đề này, mời các bạn cài ứng dụng Rotation Lock. Sau khi cài xong, bạn có thể đính phần mềm này thành một tile ngoài màn hình chính của Windows Phone. Kể từ giờ trở đi, chỉ cần bạn chạm vào tile này thì bạn sẽ được dẫn thẳng vào trình cài đặt khóa xoay màn hình, và bạn chỉ cần nhấn thêm một lần nữa vào nút tắt/mở là xong, tiết kiệm được rất nhiều thời gian đấy chứ. Rotation Lock hiện được cung cấp miễn phí trên Windows Phone Store.

Lưu ý: bạn bắt buộc phải có Windows Phone 8 Update 3 để dùng ứng dụng này.

Xem thêm:
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Windows thiếu API nhiều quá , nên chỉ làm dc mấy cái soft vớ vẫn thôi :oops:
TKNRCT
ĐẠI BÀNG
11 năm
@galabuon
Windows thiếu API à bạn, bạn đừng đùa 😆.
Nếu ý bạn là WP thiếu API thì bạn thử nêu vài ví dụ xem nào. Mình cũng đang muốn mở mang kiến thức
@galabuon Ko phải thiếu mà ko public
huu_dat07
TÍCH CỰC
11 năm
Screen Rotation cũng có chức năng tương tự
Xin hỏi bây giờ tự up lên wp update3 có bị mất bảo hành chính hãng ko nhỉ
@kupop_ls Mất, nhưng bạn có thể flash lại bản Amber rồi đem đi bảo hành
@thecuong_87 Thôi vậy die mình rồi...lở con 1020 của mình mà hắt hơi sổ mũi thì mình hết đem ra hãng bảo hành sao vì mình đã lên bản cập nhật này rồi
@vpro808 Bạn dùng Nokia Software Updater for Retail 4.1 rồi chọn cập nhật, đợi nó tải về rồi tự động nó flash về bản Amber thôi ak
@thecuong_87 k mất bảo hành nhé bác 😁
@vpro808 k mất bảo hành đâu
tính năng "cũ người mới ta" của MS :p
Android và Ios có từ đời nào rồi mà bây giờ WP mới có. hỏi sao chậm phát triển.
rồi sau này sẽ có thêm cái thanh thông báo, WP lại coi đấy là phát triển vượt bậc :rolleyes:
@vpro808 Có phải con WP nào cũng được update liền bây giờ đâu
@darkmagician.fa Trước đây người ta khoá luôn ngay trong app bác ah, làm gì mà ko có?
@darkmagician.fa Ôi giời, android, ios với windows phone cái nào ra trước vậy bạn, bạn nên đi tìm hiểu lại đi trước khi bình luận nha. Android và ios cũng là con của symbian thôi
@darkmagician.fa Đề nghị xem xét lại, android và ios ra đời khi nào và windows phone ra đời khi nào và nên biết rằng android và ios lả "con đẻ" của symbian thôi
nói thật là mình không hiểu sao chỉ có 1 cái ứng dụng ntn thôi mà cũng được lập hẳn 1 topic! Biết là có ích chưa không phải bác Luân làm cho có, n như vầy thì ưu ái WP quá! Mới hwa có bài Apps nhỏ mà hay trên note3! mình thấy phải gom lại 1 đống thế mới đáng làm 1 topic chứ nhỉ!
@bach_vo_nam VỚI ng dùng wp nó rất quan trọng đó bạn
leo7
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bach_vo_nam bạn về mặc váy đi nhưng xin đừng mặc si líp ...ghen tị nhỏ mọn còn hơn đàn bà !!! Ưu với chả ái, ngta viết bài có ích cho ng dùng thì nên cổ vũ.bạn éo cần thì ng khác cần, soi mói éo gì ...
@leo7 Bạn nc vô duyên quá!
leo7
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bach_vo_nam xl m' éo có duyên bạn ạ, nên ai cm kiểu như bạn là m' chửi ah 😁
Lại phải thoát ra home mới khóa được à
@fall2509 Chắc bạn này muốn double nút home như ios rồi vuốt sang phải thì thấy có khóa xoay ak? Hoặc Control Center trên ios7 ak?
@thecuong_87 IOS thì nhấp vô hình tròn hay chạy trôi nổi trên màn hình
Android thì kéo notification xuống và khoá
@fall2509 Phiên bản ios 5x trở lên mới có phím home ảo.
hvt2.0
TÍCH CỰC
11 năm
một tiến bộ vượt bậc của Windows Phone 8, chúc mừng ace🆒
Thank duyluan.
Với winp giờ phải góp nhặt. Đi sau. Nhưng âu có còn hơn ko.
Gần đây bài về winp nhiều. Rất tốt.
Uk
Thank bạn nhiều lắm..mình chỉ lo xa chứ sau khi cập nhật bản mới này xong thì mình thấy chưa có điều gì bất ổn
@vpro808 Có máy thì cứ chiến luôn đừng sợ bác ơi 😁 vậy mới đã
@vpro808 Hi, cứ xài đi nào
Vâng thì e cũng đã úp lên bản 3cho con 1020 của e rồi à...
haizz, lúc chưa có tính năng này thì suốt ngày thấy các bác kêu là sao vẫn chưa có, bây giờ có rồi thì lại kêu mãi mới có, đến mệt :oops:
The_gioi_so
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhảm vãi. 1 phần mềm chỉ để tạo shortcut xoay màn hình, trước còn có 1 phần mềm tính năng tắt nhạc nữa chứ. Rồi lại còn để mục xoay màn hình là 1 tính năng chính trong cài đặt nữa chứ. Trong khi đấy vs Android, iOS chỉ cần vuốt nhẹ 1 phát. WP đúng là ngu hết chỗ nói.:mad:
(Đã dùng wp và bị ức chế đến ọc máu nên xin nhận mọi gạch đá)
@phihung211 Có vậy thôi mà cũng bảo thủ ah ?, giờ đang xem ảnh cần khoá màn hình phải thoát ra ấn vào shortcut bật lên rồi vào lại app, có quá rườm rà ko so với 2 cái vuốt lên hoặc xuống, cuồng vừa thôi
@The_gioi_so Nếu biết chán thì mua làm gì để rồi bán lại, nhảm
The_gioi_so
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Phavamcong97 Ko xài thì làm sao biết cháno_O
@The_gioi_so rồi cũng quy về câu chê bai cái windows phone.
cứ bảo sao việt nam đi đâu nó cũng ghét ... cứ tỏ ra nguy hiểm .
Theo mình nghĩ, Anh em đã viết cho mình đọc thì mình phải cảm ơn, còn việc viết hay hay dở thì cũng đâu cần nặng nhẹ nhau, không thích thì thôi. đừng xem. Mình đang mong một ngày 1020 xuống giá 1 tí nữa là gom lúa tậu một em đây nè. Mong các Mod cho ra nhiều bài nữa. Sáng mình cũng đọc, tối cũng đọc. bài ít quá xem chưa đã
@theviyoung Chấp mấy thằng đàn bà suốt ngày GATO đó làm gì, dạo này thấy WP có nhiều cái mới được người ta nói đến nhiều nên tụi nó GATO chui vô chọc ngoáy đó mà. Lúc WP k có gì cải tiến thì suốt ngày chê bai HDH nghèo nàn chậm phát triển giờ ra ầm ầm thì lại lo thấy ghét rồi nhảy vào ném đá. Đúng là hài =))
MrCent
TÍCH CỰC
11 năm
Toàn mấy ông ko sờ vào cái WP nào dìm hàng là giỏi. 😆
Cuối cùng cũng có. Các bạn dùng WP sướng nhé. Giống kiểu CT bên ios vậy? Khóc mãi thì 7 mới có, còn chưa đủ cơ, Nhưng có thế nào dùng vậy😁
Lio Geminid
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xài WP mới biết thế nào là đợi chờ là hạnh phúc :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019