[VMS 2013] Nissan ra mắt Teana bản nhập khẩu nguyên chiếc từ Mỹ, 2 tuỳ chọn động cơ, giá từ 1,4 tỷ

levuongthinh
23/10/2013 15:49Phản hồi: 52
[VMS 2013] Nissan ra mắt Teana bản nhập khẩu nguyên chiếc từ Mỹ, 2 tuỳ chọn động cơ, giá từ 1,4 tỷ

Lần đầu tiên tham dự một kỳ triển lãm xe hơi Việt Nam, Nissan đã có màn ra mắt khá ấn tượng với 3 mẫu xe thuộc 3 dòng khác nhau, đó là chưa kể đến 2 mẫu Infiniti khác. Trong số 3 chiếc xe của Nissan ở VMS 2013, nổi bật nhất chính là mẫu Teana hoàn toàn mới nhập khẩu nguyên chiếc từ Mỹ. Nissan đã giữ nguyên bản chiếc xe vốn có tên là Altima tại thị trường Mỹ và chỉ đổi tên thành Teana khi mang về Việt Nam. Nissan Teana mới có 2 tuỳ chọn động cơ là 2.5 L và 3.5L với giá lần lượt là 1,4 tỷ đồng và 1,7 tỷ đồng (đã bao gồm thuế VAT 10%).

Chiếc sedan tầm trung của Nissan có thiết kế mềm mại với phần thân xe kéo dài. Nhìn chung thì Teana mới không khác nhiều so với các phiên bản trước đó; sự khác biệt có thể nhận thấy đó là những đường cong to bản chạy dọc thân xe. Theo Nissan, nhờ sử dụng chất liệu nhẹ và cứng để làm thân vỏ xe cho nên xe có cảm giác êm ái và ổn định hơn khi vận hành. Khung gầm D thế hệ mới của Nissan với hệ thống treo sau đa điểm được tối ưu hóa cho cảm giác lái thoải mái, hạn chế tiếng ồn và rung động của động cơ (NVH), cùng sự ổn định trong vận hành.

Nội thất cũng là một điểm nhấn trên Nissan Teana mới. Tất cả các ghế ngồi và một số chi tiết được bọc da mềm, tựa tay lớn, những tấm ốp gỗ giúp tăng thêm vẻ sang trọng cho không gian trong xe. Cách phối màu nội thất của Nissan trên Teana khá ổn, các màu sắc nhẹ nhàng và thư thái, trong khi các chi tiết được gia công sắc xảo. Rõ ràng thì về phần nội thất Teana vẫn được đánh giá cao hơn khi so với những chiếc cùng hạng.

Nissan Teana mới tại thị trường Việt Nam sẽ có 2 tuỳ chọn động cơ là: I4 2.5L, công suất 180 mã lực, mô men xoắn cực đại 243 Nm và V6 3.5L, công suất 270 mã lực, mô men xoắn cực đại 340 Nm. Cả 2 phiên bản đều được trang bị hộp số vô cấp điện tử Xtronic-CVT.

Tại thị trường Việt Nam, Nissan Teana mới sẽ có 5 lựa chọn màu sắc là: Trắng, Be, Xám ánh kim, Đen và Bạc. Hai phiên bản Teana hoàn toàn mới được bảo hành 3 năm hoặc 100.000 km (tùy điều kiện nào đến trước) và sẽ được bày bán tại khắp các đại lý của Nissan trên toàn quốc kể từ ngày 23 tháng 10 năm 2013.

VMS_2013_-23.jpg VMS_2013_-24.jpg VMS_2013_-26.jpg VMS_2013_-27.jpg VMS_2013_-28.jpg VMS_2013_-29.jpg VMS_2013_-30.jpg VMS_2013_-31.jpg VMS_2013_-32.jpg VMS_2013_-33.jpg VMS_2013_-46.jpg VMS_2013_-34.jpg VMS_2013_-35.jpg VMS_2013_-36.jpg VMS_2013_-37.jpg VMS_2013_-38.jpg VMS_2013_-39.jpg VMS_2013_-40.jpg VMS_2013_-42.jpg VMS_2013_-43.jpg VMS_2013_-44.jpg VMS_2013_-45.jpg VMS_2013_-47.jpg VMS_2013_-41.jpg
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CUP APPLE!
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mong ước nhỏ nhoi,có nhà lầu & ẻm xe hoi..😁
Vãi cả cái giá...1.4 tỉ=70.000$.hix mua dc 1 chiếc Maserati luôn r
thích SUV thôi đi cho oai mấy xe này lép lép dưới đất đi chán vl ra 😆
70K mua được Audi A8, Lexus LS460, BMW 7 hoặc porsche panamera rùi
@yeucongnghe2012 Vậy thì bác bị làm cây chuối rồi , thế tiền dư nhiều nhiều vậy đi về đâu nhỉ ?
@LeO® thế giới phẳng rồi mà bác, sắp bãi bỏ thuế quan rồi
hơn nữa thủ tướng đã nói đến 2020 nước ta trở thành nước công nghiệp, ngành công nghiệp ô tô sẽ là ngành mũi nhọn, lúc đó giá xe còn rẻ hơn nữa ý chứ.
@cadenlid Ở VN 70k Obama mà đòi mua đc xe của các hãng kia á...Ông này mơ ngủ à...@@
@scofield_17 Ai chẳng biết là ko mua đc hả bác?
ý bác ấy là cùng 1 số tiền bỏ ra,nhưng ở đây mua đc xe này ở chỗ khác mua đc xe khác!!
Nhiều khi nghĩ..dân mỹ nó giàu,mà số tiền nó bỏ ra mua xe chỉ bằng 1/3 dân Việt Nam mình ma`xot' xa!
hichic
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bản 2.5 đắt hơn Camry 2.5Q ở mình có 100 triệu mà được trang bị hơn hẳn. Không có tiền chẳng mơ nhưng nếu có nhất định em sẽ chọn em này.
Mua vé số nào...
Giá này bán được chêt liền. Thêm tý lên B 520, M250
Mình rất thích chất lượng máy của Nissan, có thể nói là ăn chắc mặc bền theo đúng gu người Việt Nam. Có dịp ra Bắc đúng thời điểm Tết nên thuê xe rất khó, khi họ mang 1 chiếc Nis đời cũ đến cho mình nhìn xe nãn luôn ... nhưng không ngờ cảm giác lái và sức máy rất tốt (tất nhiên là mình tính trên tuổi áng chừng của xe chứ ko so với xe đời mới). Nhưng với tầm giá này Mình sẽ chọn Hyunhdai Sonata vì ngoại hình bắt mắt mà máy cũng tốt.
@theanh_sk8er Bạn nên đọc kỹ cmt của mình rồi hẵng hỏi... mình ko so sánh máy Teana với Sonata là thứ nhất, thứ 2 nếu mình nói Sonata đẹp hơn thì nghĩa là đối với mình nó là đẹp hơn, ban thấy sao không quan trọng. Mà phán là phán cái *beep* giề?
@ltrphuc Bố mẹ vợ mình có chiếc Teana, thỉnh thoảng cũng chạy, máy Nis thì ko có gì để nói, mình cũng nói rồi mà, bạn đọc kỹ chút. Còn mình thì chỉ mượn Sonata đi Nha Trang thôi, tuy không có time trải nghiệm nhiều nhưng cũng đủ, nói chung không có gì đáng phàn nàn, hình như xe chạy hơn 1 năm rồi. Mình chọn So vì mình thích chứ không mang tính so sánh.
@vampire007 Bạn nguy hiểm thật đấy, bạn đang nói o trên topic này, đem sonata ra nói thì khác gì so sánh, đã còn *beep*. có "beep" trên miệng bạn đó
@ltrphuc nói nhiều làm gì ??? xe hàn xẻng mà đi so với xe của nước mặt trời mọc à ! thôi đừng có điên ! hàng xẻng ko có cửa đâu !
Maserati cũng tuỳ xe bác ạ.
đọc bài này rồi đọc bài xe Indo mà ức chế các cụ nhà ta vãi
@lionheart2669 đó l lý cùn của các cụ, với giá khoảng 10 nghìn thì 1 thị trường khủng lồ đấy, có xe thúc đít thì đường mới mở. mà vietnam có hơn 50 tỉnh ko lo ket xe. Các cụ sao cứ nghỉ viwtnam chỉ có saigon và hanoi !! Chán
@nseri_n95 ai bảo dtdd bị thuế tiêu thụ đặc biệt, linh tinh
1 số mặt hàng có ảnh hưởng đến môi trường hay là do thuế suất cam kết quá thấp và mặt hàng xa xỉ sẽ dễ bị đánh thuế tiêu thụ đặc biệt
@xuhariver bác về Hạ Long quê em xem, tan tầm chỉ tắc ô tô thôi nhé=))
vấn đề là VN ko có ngành sx ô tô, nhập khẩu rẻ tầm 10.000$ như bác nói thì dân ồ ạt đi mua---> chảy máu ngoại tệ.
xe thúc đít nhưng tiền đâu mà mở. cầu đường ở VN toàn là ODA với vay hết đấy, đền bù đất thì giá cao, chưa kể các quan còn ăn bớt thêm nữa. đã nghèo mà còn eo.
e nghĩ là : muốn nhanh thì phải từ từ. năm 2017-2020, thuế với Asian bằng 0% thì tự khắc nó giảm, mà nó ko giảm thì tự kiếm nhiều tiền mà mua. lúc đấy bác sẽ là một trong 5% dân số có xe ô tô đấy😁
@nseri_n95 theo mấy bác chính phủ thì là để điều tiết thu nhập, điều hòa chỉ người thu nhập khá mới dùng đc, nên đánh thuế 10%, gọi là chia cho người nghèo và chính phủ=))
điện thoại ko bị đánh thuế này bác nhé, nó chỉ bị đánh thuế nhập khẩu.
Giá Mỹ 20k về VN 70k. Phải công nhận là nước VN rất giàu. Xe giá trên trời mà vẫn chạy đầy đường. Ở Mỹ mà giá này chắc ng dân đi bộ hết.
Nissan Altima bên này là xe rẻ nhất so với Honda Accord và Toyota Camry, vậy mà về VN mắc nhất ấy nhỉ
Nissan bản 2.0 nhập của Taiwan--- đời trc của con này, đi ngon hơn Camry nhiều.
Nội thất chất lượng cao hơn, rộng hơn, đầm hơn. Option cũng hơn đứt Camry.
Con này giá đắt hơn Camry 2.5 Vn lắp ráp có 1 tí mà chất lượng nội thất hơn hẳn
tuanpham_8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
giá tiền mua con này, để mua Mẹc đi cho sang..
ltrphuc
TÍCH CỰC
10 năm
@tuanpham_8x Cái này còn tùy nhu cầu từng người bác ạ. Ai có nhu cầu sang trọng và có điều kiện hơn thì đúng là nên mua Mẹc, còn ai muốn ăn chắc mặc bền, tiết kiệm hơn thì mua của Nissan hoặc Toyata. Chi phí mua xe ban đầu có thể ngang nhau nhưng chi phí xăng dầu, bảo dưỡng, thay thế phụ tùng của Mẹc so với Nissan hay Toy khác nhau nhiều đó bác
cái đuôi nhìn góc cạnh quá, ko đẹp bằng mấy con Teana đang chạy ngoài đường phố hiện nay 😃
VN muốn phát triển ngành công nghiệp oto nhưng lại ko muốn người dân mua được xe oto 😕
Có tầm tiền này chưa bao h nghĩ đến là sẽ mua Teana
Chính xác là Nissan Altima. 😃 về Vn đã được đổi tên. Chiếc này được đánh giá là 1 trong những xe tốt nhất của dòng sedan tại Mỹ.
@DonNguyen1990
chính xác là vậy, coi cái clip giới thiệu bản 2014 quá đẹp 😁

Nissan với Honda chạy ít hao xăng lắm, nhưng nếu mà phải thay phụ tùng này nọ thì Nissan tiết kiệm hơn rất nhiều. Dòng này chỉ dành cho những ai muốn có xe chất lượng vừa phải mà tiết kiệm tối đa về mọi mặt.
vinhokss
TÍCH CỰC
10 năm
giá này là có 1 em bmw 320i ngon lành chứ hả 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019