[Android] Chuyển đổi nhanh giữa các ứng dụng bằng Switchr

vuhai6
29/10/2013 10:5Phản hồi: 105
[Android] Chuyển đổi nhanh giữa các ứng dụng bằng Switchr
Switchr là một tiện ích nhỏ gọn, giúp bạn có thể chuyển qua lại giữa các phần mềm đang chạy trên Android một cách nhanh chóng. Sau khi cài xong phần mềm này thì từ nay về sau bạn chỉ cần vuốt tay từ cạnh để chuyển qua lại giữa các phần mềm đang chạy. Phần mềm không cần root máy và được cung cấp miễn phí trên Google Play.

Không phải vị trí nào cũng có thể vuốt được, mà trong phần cài đặt của Switchr bạn có 1 lựa chọn để thiết lập khu vực cạnh màn hình có thể vuốt, thiết lập độ rộng của khu vực đó. Ngoài ra có thêm 1 lựa chọn quan trọng khác đó là hiển thị các phần mềm trong danh sách chuyển ở dạng icon hoặc giao diện (giống như trên Windows 8)

Link tải: Google Play - Switchr

105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhdang81
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái này xài ngon hơn giao diện đa nhiệm của android ko nhỉ. Mà đối với android chả có gì là ko thể @@
thomastn
TÍCH CỰC
10 năm
Giống ios nhỉ..
@thomastn Bác cuồng iOS à. Phán câu lãng nhách. Nói giống Window Phone thì tạm chấp nhận. iOS à mắc cười
ngocb2
TÍCH CỰC
10 năm
@thomastn bọn ios có cái trò ngồi xem người khác làm được cái gì mà chưa đăng kí sở hữu trí tuệ là ăn cắp sau đó đem đi đăng ký rồi kiện lại người làm ra. cái ios 7 khác gì android chỉnh sửa rồi cài lên iphone, ipad :mad: tôi bán iphone cũng vì trót dại update lên iso 7
thomastn
TÍCH CỰC
10 năm
@Nguyenhoanglam Đừng xổng lên thế chứ... mình fan android.. qua box lg gpro nhé... thấy cái này giống trên ios của mấy đứa bạn thì nói thế thôi... mà giống thì nói giống.... có ai bảo dở hơn hay bắt chước ios đâu ....
@thomastn Hk bác ơi iOS 7 ăn theo Window Phone.
Hehe e cũng Android bên Galaxy S4
ngon!
Thích kiểu vuốt như webos, mà sao k máy android nào có nhể
zonzonvn
TÍCH CỰC
10 năm
@nhatientri đúng là full gesture của webos là vô đối, từ bao năm vẫn chưa có kiểu máy nào có thể chạy đa nhiệm sánh bằng, tiếc thay ...
@zonzonvn Nói chung trong mấy thằng android vuốt chán nhất ))
moomyand
ĐẠI BÀNG
10 năm
IOS có cái này sau BBvowis web os bác ạ
Galaxy Y có dùng được không nhỉ ...?..o_O nếu ok múc về cho tiện sử dụng ....🆒
thằng em vẫn hai tay hai súng thôi !

Gửi đi từ " bom xịt " làm từ Nhôm + Kiếng của Tui
@tinhlabui-phuilabay dùng ngon lành nhé bác ;)
Cái này hình như chả ăn thun trên S4 tui dùng cả bản full mà sao khi kill (bấm nút 3 gạch trên status khi swipe) nó killl hêt nhưng bấm nút home thì các app hạy nền hay đã mở còn y nguyên chả mất cái nào cả ? Đang chạy Stock 4.3 MJ8 .
@pond1597 thử backup ra xem dc không bạn
sku94
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pond1597 cái việc giữ nút Home là nó ra những ứng dụng gần đây nhất chứ k phải những ứng dụng đang chạy nền b nhé!
k tin thì b cứ tắt ứng dụng bằng switchr xong giữ phím home truy cập ứng dụng vừa tắt bằng switchr đó nó sẽ chạy động ứng dụng đó từ đầu!
và 1 điểm nữa là switchr chỉ vuốt những App đang thực sự chạy ngầm chứ k vuốt những app đã đc đóng!
dep0rtiv0_0
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pond1597 Nút HOME vừa là đa nhiệm vừa là lịch sử đấy bạn
vantho9x
TÍCH CỰC
10 năm
@pond1597 Lên appstore2013 tải phần key 1.0 về là có bản pro đấy bác.
mà cái chrome trên Android wét như vậy là đổi trag thì sao nó nhận diện được ta
a3toan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@jnq1234 Ờ.tùy biến như vậy hay phải không
a3toan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vantho9x Xấu đẹp thì mỗi bác 1 ý thôi.nhưng được tùy biến vậy mới hay chứ.m bảo tùy biến chứ ai k thích thì cứ để nguyên.màn hình bây giờ to.nhiều thao tác phần trên màn hình khó mà
HeoIuL
ĐẠI BÀNG
10 năm
@a3toan bạn vuốt thanh đánh trang web là nó sẽ đổi trang nhé, nó bỏ cái vuốt từ cạnh máy rồi ^^
a3toan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HeoIuL có bác chỉ rồi.m đã làm được.hihi
ko liên quan lắm nhưng mình thích đa nhiệm trên n9 😔 rất thích luôn :( nếu ko phải vì ứng dụng nghèo nàn thì mình đã ko bỏ e nó để theo android :(
@Tân Tinh Tế Đúng thế
md07
TÍCH CỰC
10 năm
@bomduc vuốt từ cạnh để switch screen đích thị đi đầu là N9 (MeeGo) rùi còn gì. BB10 cũng chỉ ăn theo sau này thôi. Giờ đến Android, kakakak
@md07 Android làm được như vầy còn dài dài cái quản lý đa nhiện của android như shit ấy
sangery
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Tân Tinh Tế E cũng rứa. Nếu nó dc 1 nửa số ứng dụng của android hoặc ios thì ko baoh dùng máy nào khác :( chán Nokia. Bỏ con cưng và làm bao người điên đảo đi theo win phò. Nản
dinhnam1964
ĐẠI BÀNG
10 năm
OK. THẤY CŨNG HAY HAY. CÓ KHI NHỜ KIỂU VUỐT NÀY MÀ PHÍM HOME TRÊN MÁY ĐỠ BỊ HƯ KHI SÀI LÂU.
cài xong op g vuốt lag hẳng:oops:
@hienhpline E vừa lướt tinh tế vừa zalo vừa face mà có thấy lag tẹo nào đâu bác,thấy cũng tiện lắm mà
Dĩ nhiên còn r đi đâu mà mât. Đấy k phải là những app đang chạy nền mà là những app mở gần đây. Dù b kill app kiểu gì thì mở lên vẫn còn. Trừ khi b mở cái đó lên r vuốt tắt đi
july3rd
TÍCH CỰC
10 năm
@sieu_nhan Chuẩn luôn. Android với ios ko bao giờ trở thành hđh đa nhiệm nếu vẫn cứ nhập nhằng giữa Recent app và Running app.

Android tệ hơn ios rất nhiều ở khoản này vì các app luôn tự động khởi chạy, dẫn đến việc để dùng ngon 1 thiết bị android thì cần 1 lượng ram từ 2gb trở lên, vì khi để máy idle thì cũng đã mất 4-600mb ram rồi.
Thì b share file apk ây
duong_mai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sieu_nhan Mình không đính kèm File được, bạn nào cần add Yahoo Dương sent cho. Le.du0ng (số 0 chứ không phải chữ o).

P/s: Chẳng có gì Hot, đôi khi làm người dùng bực mình thêm.... Đã Uninstall ;)
Mình thì vẫn cứ trung thành vs LMT. đơn giản, nhẹ máy, k màu mè. Đảm đương đc hết mấy cn này 😁
@sieu_nhan bạn cho mình cái link vs :p
@tungdihia http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1330150
Down bản mới nhất nhé 😁
hungps2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tungdihia Cái này phải ROOT máy ?
@hungps2 ừ bạn 😃
Hay quá
Talawhat
TÍCH CỰC
10 năm
LG lte2 xài được ko?
Đã down 😃
ricky111175
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái nút recent apps làm ếu jì mà phải cài thêm app này cho lag vs hao pin. Nhãm lình
haipyn
TÍCH CỰC
10 năm
@ricky111175 như máy e vẫn là 2.3.6 nên app này vẫn cần bác ạ
Giao diện đa nhiệm của iOS mới có gần đây nha các iFan, hỡ cái là giống iOS. Giống cái shit.

Hình như trên WebOS có đầu tiên thì phải? 🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019