Chọn Bugi Tốt cho xe Máy

zazuize
11/11/2013 3:53Phản hồi: 966
Chọn Bugi Tốt cho xe Máy
Tại sao nên trang bị Bu-gi Iridium cho xe gắn máy?
Trong động cơ xe máy, Bu-gi có nhiệm vụ đốt cháy hỗn hợp khí và nhiên liệu, bên cạnh đó Bu-gi phải tản nhiệt thật nhanh để giảm bớt áp lực trong buồng đốt, điều kiện làm việc khắc nghiệt "lúc nóng lúc lạnh" như vậy khiến nó trở thành chi tiết hay hỏng nhất trong hệ thống đánh lửa. Khi hư hỏng Bu-gi sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến động cơ xe khiến xe không vận hành ổn định được thậm chí là không thể nổ máy. Đã có rất nhiều trường hợp xe của người tiêu dùng bị hư hỏng Bu-gi dọc đường và phải chịu chi phí sửa chữa lên tới vài trăm ngàn đồng cùng với vô số phiền hà theo sau.
Bugi trên xe
Những dấu hiệu cho thấy Bu-gi bị hư hỏng đó là:
- Xe khó nổ máy.
- Khi nóng động cơ chạy có cảm giác giật cục, ngắt quãng.
- Máy hoạt động không trơn tru khi ở chế độ ga-ran-ti...
Để người sử dụng xe máy an tâm hơn khi vận hành xe trong điều kiện thời tiết khắc nghiệt ở Việt Nam, Thiên Nhẫn – Phụ Tùng Chính Hiệu xin giới thiệu đến người tiêu dùng sản phẩm Bu-gi của nhà sản xuất NGK Nhật Bản, là nhà sản xuất Bu-gi với lịch sử lâu đời hơn 70 năm trải qua nhiều quá trình đổi mới và không ngừng cải tiến về công nghệ, với châm ngôn “The World Leader – Người Tiên Phong” NGK hiện nay là nhà sản xuất Bu-gi danh tiếng trên toàn thế giới.
Thương hiệu Bugi NGK – Nhật Bản

Các loại xe máy ở Việt Nam đa số được trang bị Bu-gi NGK tiêu chuẩn. Dòng NGK Standard có đầu đánh lửa làm bằng Nikel cho giá thành thấp nhưng nhược điểm là lửa không gôm và nhiên liệu không được đốt hết.

Bugi tiêu chuẩn - NGK

Nhằm đáp ứng nhu cầu ngày càng cao của người tiêu dùng NGK tập trung phát triển dòng sản phẩm Bu-gi cao cấp được sản xuất bằng chất liệu Platinum (Bạch kim) có độ cứng và độ nóng chảy cao rất được ưa chuộng sử dụng cho hầu hết các loại xe hơi và xe máy cao cấp trên thế giới.
Bugi bạch kim - NGK

Cao cấp hơn nữa dòng sản phẩm Bu-gi Iridium làm từ kim loại quý hiếm Iridium với độ cứng tăng gấp 6 lần so với Platinum và nhiệt độ nóng chảy cũng cao hơn nhiều so với Platinum giúp gia tăng giới hạn sử dụng cho Bu-gi ở mọi điều kiện làm việc khắc nghiệt nhất. Trước đây Bu-gi Iridium chỉ dùng cho máy móc công nghệ cao và máy bay cánh quạt vì giá quá cao đến vài ngàn USD, nhưng ngày nay nhờ vào những tiến bộ về khoa học công nghệ, sản phẩm Bu-gi Iridium đã có giá thành hợp lý hơn, phù hợp với thị trường xe gắn máy.
Bugi Iridium - NGK

Bu-gi Iridium có khả năng đánh lửa cực kì tốt do đầu đánh lửa cực kì nhỏ (0.4mm so với 2mm của Bu-gi thường) giúp đốt cháy nhiên liệu triệt để, gia tăng sức mạnh cho động cơ, tăng tốc nhanh và mạnh mẽ phù hợp với mọi điều kiện giao thông tại trung tâm thành phố hay ngoại thành.
Ưu điểm của Bu-gi Iridium:
- Đánh lửa ổn định và mạnh mẽ hơn
- Động cơ xe bốc hơn và tăng tốc nhanh hơn
- Tiết kiệm nhiên liệu
- Thời gian sử dụng trên 50 000km
Bảng so sánh các đặc điểm của 3 loại Bu-gi
* Trang bị Bu-gi Iridium cho xe là sự lựa chọn tốt!
Vì khi trang bị Bu-gi Iridium thì động cơ xe của bạn vận hành mạnh mẽ hơn, ổn định hơn, êm ái hơn, tiết kiệm nhiên liệu hơn và nhất là tuổi thọ cao hơn nhiều giúp bạn tránh được những hư hỏng mà Bu-gi thông thường gặp phải giúp tiết kiệm chi phí.
Thamkhảo:http://hcm.24h.com.vn/o-to-xe-may/tim-hieu-ve-bu-gi-iridium-cho-xe-gan-may-c77a553330.html
Bảng các Mã Số Bugi DENSO cho Xe máy
http://www.globaldenso.com/en/products/aftermarket/plug/search/vietnam/motorcycle.pdf

Quảng cáo

Bảng các Mã Số Bugi NGK cho Xe máy

Kinh nghiệm thực tế của cá nhân tôi nhận thấy:

Tôi đã thay Bugi chính hãng trong xe = Bugi Denso Iridium Power
(với Mã số thích hợp theo từng loại Xe )....​
và kết quả cho thấy Máy êm - Ga nhẹ- chạy bốc hơn ..đi đường Xa rất Mát máy
.và tiết kiệm xăng hơn.( khoảng +5-7km/L-tuỳ theo loại xe.)
Các xe đã áp dụng và Kết quả thưc tế :
Đi đường Hỗn hợp ..có khi chở thêm 1 người Lớn
Tất cả các Xe đều Sử dụng Xăng A95
- Air blade 110 Fi ( 700 Km-chưa hết Rodai)) :Tốn 70K xăng -chạy được 150 km

Quảng cáo

- Fly 125 IE ( 500 Km-chưa hết Rodai)) Tốn 80K xăng -Chạy được 135 km
- Astrea ( Sx 1993-chưa làm máy.-150.000 Km) Tốn 50K xăng-chạy được 120Km.( Con xe này trước kia Sử dụng Bugi NGK -Platium thì 50Km/L)
-Wave Thailan 110 ( SX 2000- đã làm máy CỐT 1) tốn 50 K xăng -chạy được 100 Km
966 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vonte cho bài viết bổ ích của bạn, mình cũng đang lưỡng lự giữa DENSO & NGK đây giờ lại có thêm BOSCH nữa lên chưa biết chọn cái nào.Mình đi wave ZX dùng loại C6HSA chân ngắn,xem topic trên biker VN anh em họ khuyên xe ko làm máy thì không cần lên tăng áp,đã đánh email older dây tăng áp R.B rồi lại thôi,vì chỉ làm kiểng.Vậy là nhờ thằng bạn trong đó mua cho cái dây Split fire có 40k ở chợ TÂN THÀNH cùng cái bugi đỏ làm kiểng.Cũng định mua cái platium của NGK 70k thôi cho lửa nó tập trung vào đầu nhọn của cực bugi.Hoi thằng bạn cũng buôn đồ xe máy về mobin xe ô tô,nó bảo lên cái đó chạy bugi platium đc 2-3 tháng là toi bugi đó,lên lửa mạnh thế cũng chẳng làm gì vì xe không sổ trái hay thay loxo nồi ..v..v. vô ích.Vậy nên cứ để bugi hãng chạy.Trên mua rẻ có quảng cáo bugi BOSCH có tăng áp luôn ở chân bugi xem video clip quảng cáo thì hấp dẫn thật nhưng họ chỉ có loại chân dài cho xe EX thôi,mà giá cũng 200k lận.Nên thôi chưa mua.Bạn tư vấn cho mình với xem lợi hại ra sao khi sử dụng bugi tăng công suất.
Thank's bạn trước nha
zazuize
TÍCH CỰC
10 năm
@bongxu_79 BX 79 ơi....anh không hề dùng 1 Thiết bi Ngoại vi nào khác như Dây Tăng áp hay mobin..gì khác nhé
Chỉ Đơn giản là Thay bugi thường loại Nikel trong xe = Bugi Denso Iridium thôi ( còn NKG Iridium thì anh chưa dùng ) và Chỉnh Ga Ran ty lại cho máy Êm hơn -
Anh đã dùng Bugi Platium rồi ..nhưng thấy không Tốt = Bugi Iridium
( Anh không Hề Buôn Bán gì về Phụ Tùng xe Gắn máy nhé)
Chia sẻ với AE vài dòng Kinh nghiệm...;)
@zazuize Iridium tốt hơn paltium dùng iridium đáng đồng tiền bát gạo 220k
Tính thay bugi iridium cho jupiter hiện đang gắn Ngk bạch kim.ai gắn bugi iridium NGK cho cảm nhận nhé.
NGK iridium đây lắp và chỉng galanti chuẩn là ok chạy bốc xăng đỡ hao tiếng nổ êm hơn giá 220k chạy được 6 tháng rồi
ju lắp dc buzi dài k bác nhỉ?
Mắc quá nhỉ. Sao ko thấy NGK iridium cho Fu X nhỉ ? Mà NGK với DENSO cái nào tốt hơn ? Giá cả sao vậy ?
@.:sunshine:. Có hết bạn ạ.Bạn mang buji theo xe là họ sẽ cho bạn loại như ý.Chất lượng theo đáng giá thì 50/50 giá cả như nhau
zazuize
TÍCH CỰC
10 năm
@HondaDream Chuẩn xác😁
@.:sunshine:. Fux thì sài iu22 tui đang dùng nè

Gửi từ LG-F460K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Vậy là thẻ điểm xanh cho NGK~DENSO iranium hoặc tương đương của denso ha .OK men tôi sẽ dồn thóc khuân cái iranium của NGK vậy.Hinh như 220k của denso còn NGK thì chưa hỏi,chắc cũng 1/9-1/10 với nhau thui.Lên xong chỉ căn chỉnh lại xăng gió & garangti là ok nhỉ.Chạy khoảng 500km thì tháo bugi xem đỏ ko nếu chưa như ý thì lại chỉnh xăng gió.Roi để em làm rồi vài bữa nữa post bài lên báo cáo anh em nha.
À quên cái bugi denso đang quảng cáo tiết kiệm nhiên liệu có phải là cái trong phạm vi bài này ko vậy ??? Nhìn cái bugi đó hay lắm để tôi kiếm lên cho anh em coi nha
đó nó đóbugi này là iranium của denso vậy chất lượng thằng nào vượt trội hơn anh em.Con này bán giá 230k còn NGK chưa biết.Nhìn cảm quan thì denso trông bóng bẩy hơn.Anh em ai đã trải nghiệm cho dòng cảm nhận để theo chân đây

Bugi-Iridium-Power-Denso-Bugi-Iridium-Power-Denso.jpg dos
kyo.92
ĐẠI BÀNG
10 năm
anh em tư vấn xem đi AB 125 thì nên thay bugi gì. em thấy xe cũng k vọt lắm so với ab 2011.
zazuize
TÍCH CỰC
10 năm
@kyo.92 AB 125 dùng loai Denso Iridium Power IU 22 đó bạn.
. Cách Tốt nhất để biết xe đang Dùng phải Dùng BG Iridium nào cho Chuẩn ...thì bạn Tháo BG trong xe ra và So sánh với BG Iridium Mới ..
nếu Độ Dài Phần Chân của BG = nhau là OK
Theo tôi thấy Mã số BG khác nhau thì Chân BG Dài / Ngắn cũng Khác nhau .( VD: IU 24 Dài hơn IU 22).
Bugi dùng cho Xe Ga thì Chân Dài hơn BG Xe SỐ .
( Hèn chi Mấy Gấu Chân Dài thích Đi AB or SH ...còn đi xe Dream thì ...tránh xa ra nhé :eek:
PS:
Bạn nên Dùng xăng A95 ..thì khi dùng Bugi Iridium >>Xe bạn mới chạy TỐT hơn ...
vì Xăng Tốt + Lửa Bugi Tốt = Xe Tốt hơn , máy Êm -Ga nhẹ >>Chạy Bốc - Tiết kiệm Xăng Hơn😁
kyo.92
ĐẠI BÀNG
10 năm
@zazuize vậy ở HN thì kiếm nó ở chỗ nào bác nhỉ? để em làm luôn.
zazuize
TÍCH CỰC
10 năm
@kyo.92 Denso ra Ng Công Trứ có đại lý to tướng đó,còn NGK thì lên Thiên Nhẫn 41A2 ngõ 106 Hoang Quốc Việt chuyên đồ chính hãng khỏi lo dởm nhé
ở HN thì mua bugi này ở đâu uy tín thế các bác ??
@remember.u1102 Denso ra Ng Công Trứ có đại lý to tướng đó,còn NGK thì lên Thiên Nhẫn 41A2 ngõ 106 Hoang Quốc Việt chuyên đồ chính hãng khỏi lo dởm nhé
linh05
TÍCH CỰC
10 năm
@bongxu_79 - E xin nhắc lại đây là 2 địa chỉ chuẩn về chất lượng dành cho a e tại Hà Nội. Cảm ơn bác bongxu_79 đã cho địa chỉ chính xác.

- Bác bongxu_79 cho e hỏi là bác đã xài bugi của BOSCH chưa? E thấy có địa chỉ ở Hà Nội bán (nhà phân phối) mà không biết chất lượng ntn vì ngoài này BOSCH vẫn là thương hiệu mới quá. Đợt tới e cũng định kiếm cái bugi, chả nhẽ lại mua của DENSO cho nó quen thuộc 😃
@bongxu_79 Số bao nhiêu nguyên công trứ ạ a
@Quangson266 Ngay chỗ bãi xe NCT giờ không biết còn ở đó không, vì mình lâu rồi toàn mua online trên Lazada
HaNoi thì ra thẳng đại lý denso ở Ng Công Trứ mà mua cả cái đại lý to vật đó,230k cái CH6 còn NGK chưa biết chắc vào trong chợ Giời hỏi mấy cửa hàng phụ tùng to là có,giá trong đó mềm thôi,lần hỏi cái dây tăng áp ô tô có 40k mầu xanh da trời đồ 2 end
@tikinrock xe bác thay vào chạy có nhẹ xe và bốc hơn không?xe em chỉ nổ êm hơn thôi chứ cảm giác vẫn như bugi zin
tikinrock
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Exfan Không, ko nhẹ và bốc hơn đâu, nó chỉ bốc khi tăng tốc đột ngột ấy, không bị cảm giác hụt hụt như bugi zin. Còn nổ êm và tiếng máy đều hơn thì là chắc chắn rồi 😃
@tikinrock Chắc gom lúa tới tết lên đồ 1 lượt 😃 xe odo mới 3k5 nên còn nhiều thời gian ngâm cứu 😃
@tikinrock công nhận,vặn ga đột ngột nó vọt lên,nhưng quan trọng xe đi êm,k có cảm giác lè xè,đi êm xe bên cạnh k nghe thấy tiếng dọng nồi,kể cả đi tốc độ 30km/h.bình thường đi tốc độ ấy vẫn nghe tiếng dọng nồi,giờ k thấy,chỉ nghe tiếng lực máy.
Có 1 điều cực quan trọng là bugi denso thay vào chỉnh xăng gió vẫn dễ toi ngay khi mới thay,trên nhiều diễn đàn đều nói về chuyện này.Aem cho cảm nghĩ về vấn đề đó với,đa số đều là denso iranium racing chưa thấy nói về chuyện NGK iranium toi,chẳng nhẽ NGK tốt hơn à.Mà chỉnh xăng gió cũng cẩn thận nhỏ thì chết máy,to thì hao xăng -sao đây nhỉ
zazuize
TÍCH CỰC
10 năm
@bongxu_79 Mình chưa Xài loại Racing ..nghe nói Racing Đắt hơn Power 3 lần thì Phải
Mình dùng Denso Iridium Power thôi vì nơi mình mua Phu tùng Xe máy ở Q12-SG không có bán NGK Iridium mà chí có NGK Platium thôi
Cách đây hơn 1 năm giá Denso Iridium Power =300K ..và bây giờ cũng thế ..Xe ga =xe Số luôn .

Còn vấn đề Chỉnh lại Bình Xăng con -chỉ áp dụng được với Xe Số là khá Dễ với Những xe Máy còn Zin chưa làm lại máy -
Xe Số mà làm lại máy rồi hơi Khó chỉnh hơn ...nhưng ga Ran ti hơi Lớn 1 tý thôi cũng chẳng sao đâu ..vẩn TK Xăng được đấy ..
anh đang xài 1 con Wave 110 làm lại máy Cots 1 nè😁
Nếu TỰ Chỉnh BXC không được OK =>thì đem ra Thợ nhờ nó làm cho nhé ..Tốn có 1 Ly Caffe thôi ...mà
Xe Ga có FI ..thì có xe Chỉnh Lai Được Ga ran ti ( AB 2011).
Còn AB 2009 or Fly IE thì Anh Pó Tay ..xe này Canh BXC = máy Điện tử trong Trạm BH mới có ...nên 2 em này ga Ran ty lớn 1 tý ..cũng Ok thôi..:rolleyes:

Warning: Bugi Hàng Face ( Dỏm -Đểu )
Denso Iridium Power Xịn ..chân Bugi này có Rãnh Chữ U rất Nhỏ và Sắc Sảo lắm ..
Còn Denso Iridium Power -Hàng Nhái Đểu thì Rãnh Chữ U không Sắc sảo Bằng ,nhìn qua Kính Lúp ..thấy Lem Nhem lắm
kyo.92
ĐẠI BÀNG
10 năm
http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php/269420-Vấn-đề-nghi-vấn-bugi-Denso-thật-giả-không-rõ-ràng
Hơi ghê ghê bác ạ 😔
zazuize
TÍCH CỰC
10 năm
@kyo.92 Ứ ừ...Có lẽ chỗ anh Mua Hàng Bugi Denso là Tiệm uy tín Chuyên bán Hàng Phu tùng xe máy cho các Thợ sửa xe ở Khu vực Hóc môn và Q12 -SG nên Giá Hơi Cao đến 300K/ Denso Iridium( mà năm ngoái anh cũng mua với Giá này .)
Hàng Face thì anh có thấy Tham chiếu ở Tiệm này thôi..chưa gặp ở Bên ngoài
Anh đã mua và gắn giúp cho khoảng 10 xe máy Đủ các loại xe Ga -số-mới -cũ cho mấy người Bạn ..và tất cả AE dùng bugi Denso Iridium vẩn khen TỐT ...đã Sử dụng hơn 1 năm rồi.
HN thì cả denso lẫn NGK đều là đại lý to nên uy tín chắc có thừa luôn.Về denso ở N.C.Trứ cả cái văn phòng của denso to đùng bán tất cả các phụ tùng của denso từ bugi,còi xe máy,ô tô..v..v..bugi thì đủ loại rẻ đắt cao cấp,phổ thông.Mua hàng ở đó có hoá đơn nên bảo hành vô tư ko lo dính hàng fake này kia
Còn NGK thì Thiên Nhẫn chuyên phụ tùng chính hãng rồi nên không lo,ở đó chỉ chuyên bugi,dây tăng áp chính hãng của NGK thôi.Bugi CH6,CH7,CH8,CH9 rồi platinium cao cấp nhất đương nhiên là irinium loại đó là 220k.Về hàng của T.N thì cũng có hoá đơn chứng từ chứng minh hàng có nguồn gốc xuất xứ.
Vấn đề chỉ là chọn loại nào và sử dụng ra sao thôi,tôi qua BK VN.com thì vấn đề về dàn lửa nóng như lửa luôn.Aem người ta trao đổi về denso irinium 2 loại power & racing.Nhiều người khuyên dùng racing đắt nhưng chạy bốc xe,nhẹ máy,ko hao xăng.Chỉ mỗi cái hay chết đột tử,người cho rằng do xe độ dàn lửa nên nhiệt nóng quá dễ die bugi,người thì nói do thời tiết,khí hậu,điều kiện đường xá,ngập lụt lội nước nên tuổi thọ không cao.$=400-500k cho denso irinium racing mà 3-4 tháng[100 ngày] thì ko ổn.Đa số aem toàn dùng denso chứ ko ai chơi NGK đâu- phải chăng chất lượng ko tốt hay sao ???
Mong aem đã dùng qua tư vấn cho,mình giờ đứng ngã ba đường nên tiến lại lùi.... mất phương hướng rồi. Aem cho biết sớm nha
Các bác mua đâu thì mua, cạch chỗ Thiên Nhẫn ra nhe. Em mua ở TN đg Lê Thị Bạch Cát bán hàng loại 2 (hay dỏm ko bik nữa). Hic
zazuize
TÍCH CỰC
10 năm
@duaxiem Bạn mua với giá Bao nhiêu vậy ? NGK or Denso ?
Bugi hàng Face nhìn Nó Dại lắm -hàng chữ in không sắc sảo-cái Roăn sắt ở phần chân Bugi lỏng lẻo có thể lấy tay đẩy ra dễ dàng Nếu là Denso Iri power thì phần đầu Âm có rãnh chữ U vuông vức sắc cạnh ( bạn phải dùng Kính Lúp xem cho rõ)..còn hàng face thì Rãnh chữ U nhìn giống chữ V hơn .
@zazuize Mình mua loại ngk, iridium Cr6 giá hơn 180k (chưa tới 190k). Để rảnh chụp cái bugi và cái hộp lên nhờ bác xem dùm nhe. 😃
zazuize
TÍCH CỰC
10 năm
@duaxiem Đã Gắn vào Xe chạy thử chưa bạn..?? Để biết Bugi Mới có Ép phê hơn ko ..
Bạn chọn 1 quãng đường vắng có thể Kéo Ga lên tới 40-50.>>60>>70 km/h( chạy 1 tý thôi nhé ...)
Xem xe có Ga nhẹ và Lướt Êm + Máy Bốc >>hơn Bugi CŨ không ..??
Cảm nhận như thế nào ..??? nếu đúng hàng Xịn thì xe Chạy Sướng hơn nhiều ..:p
Nhớ review nhé..!! Vì mình chưa Dùng NGK Iridium nên muốn có thêm vài KN thực tế ;)
PS: bạn nên SD Bugi Iridium + Xăng A95 >>thì xe mới Tốt >>khai thác được hết Thế mạnh của Xe lẫn Bugi mới😁
@zazuize Mình đang gắn nè bạn, chạy ko có j khác bugi thường hết, mà nhớ lại là sao bên đó bán rẻ dữ vậy. Lúc gắn bugi cho mình, có hỏi ng gắn (là nv của TN) là co phải chỉnh xăng gió ko. Họ nói ko. Hic, kỹ thuật viên mà lời nói thiếu chính xác dữ vậy. Nói chung em thề e hứa e đảm bảo sau này ko mua bất cứ đồ j của TN nữa
zazuize
TÍCH CỰC
10 năm
@duaxiem Vậy là bạn có thêm Kinh nghiệm ..khi bị Hao Tài :eek: đừng quá Buồn nhé;)
Mình đã dùng Bugi NGK Platium (giá 70K) cách đây 4 năm rồi ..mà đã thấy sự KHác Biệt hơn Bugi Zin rồi ...mà ko cần Cân chỉnh lại BXC đâu
Còn khi chuyển qua Denso Iri Power thì phải Cân chỉnh lại BXC..cho ga rang ty nhỏ lại máy Êm hơn nhiều
và sau 1 tháng thì mở Bugi ra xem tính trạng Bugi ...để Cân chỉnh lại Xăng- gió của BXC nếu Bugi bị Đen -ướt đầu ko ? nếu ko có KN thì đưa ra thợ sửa xe ..người ta sẽ làm giúp ..chỉ tốn 1 ly cafe thôi mà ...
Bạn nên chờ 1 TG xe các review Của các AE ở HN xem có Cửa hàng nào Uy tín có Bugi TỐT ..or các WEB xe cộ khác .vv.
Tôi thì chưa mua cái gì của T.N cả,chỉ xem web cả cty thôi.Thấy trên diễn đàn B.VN chưa có "phốt" nào của T.N cả.Chẳng nhẽ cty lớn thế,trải văn phòng dọc đất nc lại làm ăn vớ vỉn vậy sao.May mình cũng đang lưỡng lự giữa denso & ngk.Thấy aem khen denso lắm,nhất là denso irinium racing,nhưng giá trên trời quá { 600k lận }như denso power chỉ 220k hay hơn tý.Chưa thấy ai khen ngk cả.Nên mình đứng giữa ngã 4 đường chẳng biết đi về đâu ?????????
zazuize
TÍCH CỰC
10 năm
@bongxu_79 Vote cho Denso Iri Power;)
Còn Denso IRi Racing thì Giá cao quá ..mà cái tên Racing hình như dành cho Xe Đua thì Phải:oops:
Mình SD Denso Power thấy quá OK trong Tầm giá ( mua 300k từ năm ngoái)
NGK hàng không Đa Dạng = Denso (xem lại bảng Mã số Sản Phẩm)
Nghe nói Denso mau die hơn NGK, có đúng ko mấy bro?
Tôi chỉ lo số phận có mỉm cười với mình ko,vì denso hay die bất tử lắm.Đa phần là irinium racing toi thui còn iri power thì thấy aem nhận xét con này có tuổi thọ cao đó mà giá cũng tình yêu hơn250-300k.Chứ iri racing 5-700k mà dùng có gần 4 tháng {100 ngày} đã die rồi.Trong Nam thì ngk ko có cửa toàn thấy denso thui.Mới đây có thêm nhãn hiệu BOSCH mới nhẩy vào thị trường VN với nhiều sản phẩm,trong đó có bugi.Có loại bugi 4 càng thay vì 1 cái như ta vẫn thấy bugi 4 c.jpg
tibapro
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bongxu_79 denso chả có lỗi gì cả =))) từ ic cho tới dây tăng áp ko tương xứng với nó cho nên đánh lửa kém và ta sẽ thấy đầu bugi màu đen và lại lầm tưởng đó là dư xăng. chỉ cần lên 1 cái mobin với dây tăng áp độ nhẹ là ra màu ngay
Bạn lên 119 Văn Cao đối diện nhà thi đấu quần Ngựa là có cửa hàng bán phụ tùng xe máy hỏi NGK iridium là có không thì vô đây www.vanminh.org
Bên chợ tốt phần phụ tùng,phụ kiện có mem quảng cáo bugi NGK irinium xe máy 100k,xe ga Sh...130k;o to 150k.Đang lăn tăn sao rẻ dữ vậy trời.hay đồ giả.Mà post ko có hình lên mình email hỏi ông có dám đảm bảo là hàng chính hãng ko ???Quang cáo bền gấp 20 lần bugi thường,đánh lửa mạnh gấp 10 lần.Để mai gọi điên xem lấy thử cái rồi úp hình lên cho anh em xem nha
zazuize
TÍCH CỰC
10 năm
@bongxu_79 Không nên mua hàng ở các Web QC mua bán ..như 5giay./muare/chotot...( mấy Web này mức độ Tin Cậy không Cao ..QC thì Tốt..Thực tế SP thì TỒI lắm:eek:
chịu khó tham khảo AE trên mạng hay thực tế SD là tốt nhất ...
PS:Các bạn nên cho biết thêm về Thông tin như Xe hiệu gì ? cũ or mới
và khu vực đang sinh Sống ..thì AE gần xa mới Chia sẽ chính xác hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019