BlackBerry cập nhật BBM cho Android và iOS: nhiều cải tiến, đã có bản cho iPod Touch và iPad

Blaze1st
14/11/2013 20:5Phản hồi: 104
BlackBerry cập nhật BBM cho Android và iOS: nhiều cải tiến, đã có bản cho iPod Touch và iPad
Screen Shot 2013-11-15 at 3.04.51 AM.png

BlackBerry vừa mới đây đã tung ra bản cập nhật lớn cho ứng dụng BlackBerry Messenger (BBM) bản trên iOS và Android. Cụ thể hơn, bản nâng cấp dành cho BBM này sẽ bao gồm nhiều bổ sung, và sửa một số lỗi đáng chú ý như tình trạng gây hao pin trên các máy Android hay lỗi một số người dùng iPhone không thể nhìn thấy tên của vài danh bạ. Đặc biệt hơn, BlackBerry cho biết bản BBM mới nhất sẽ tương thích tốt với iPod TouchiPad chạy iOS 6iOS 7. Sau đây là chi tiết những cải tiến của BBM mới cho iOS và Android.

BBM cho Android cập nhật. Tải về BBM cho Android
  • Hỗ trợ nhiều cách phân loại danh bạ trong BBM;
  • Cải tiến khả năng sắp xếp và chọn lọc danh sách bạn bè trong BBM Group (nhóm BBM);
  • Nhiều chọn lựa hơn trong việc chia sẽ mã BBM PIN Barcode;
  • Bổ sung tính năng cho phép tìm bạn trên các mạng xã hội khác (những người đang dùng BBM);
  • Khắc phục lỗi gây hao pin nhiều hơn mức bình thường đối với một số máy Android.
BBM cho iOS cập nhật. Tải về BBM cho iOS
  • Chính thức hỗ trợ iPod Touch và iPad chạy iOS 6 hoặc iOS 7;
  • Cải tiến việc hỗ trợ các ngôn ngữ nhập liệu từ phải sang trái;
  • Nhiều chọn lựa hơn trong việc chia sẽ mã BBM PIN Barcode;
  • Bổ sung tính năng cho phép tìm bạn trên các mạng xã hội khác (những người đang dùng BBM);
  • Sửa lỗi một số người dùng iPhone không thể nhìn thấy tên của vài danh bạ trong BBM.
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lingkt
ĐẠI BÀNG
10 năm
BBM ngày càng phát triển. Hy vọng mới cho BB nào! 😁
Phát triển thêm cho Windows với Playbook nữa là thơm :rolleyes:
Hy vọng BB nhanh chóng vượt qua khó khăn!
Bổ sung được tính năng quét được cả danh bạ để tìm người dùng BBM nữa (như viber, zalo...) thì có lẽ sẽ hay hơn 😃
@thanhluan1102 BBM sử dụng mã pin độc lập chứ đâu phải sdt đâu mà quét hả bạn.
@thanhluan1102 Nếu có thể thì cho tùy chọn, 1 là dùng số pin 2 là dùng số đt để có thể quét được danh bạ như viber, whatsapp. Ai không thích làm phiền thì cứ dùng số pin, ai muốn trải nghiệm chat tốc độ cao ít delay và có số đông người dùng cũng được thỏa mãn
@thanhluan1102 nếu mà bổ sung thì anhem bb đc bổ sung lâu rồi 😁 mình nghĩ cái này chắc ko sảy ra.
@khanhdtce Thì thế em bảo giá mà bổ sung thêm được chức năng đkí số và quét danh bạ 😁
nam.phan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn bè chỉ có duy nhất 1 người dùng BBM. Cài vào được 2 tuần lại gỡ bỏ vì chẳng dùng đến. Biểu tượng BBM lúc nào cũng nổi trên status bar nên thấy khó chịu nên gỡ luôn cho nhẹ máy.
@nam.phan disable cái status bar trong setting của BBM đi ,
@nam.phan Bạn vào option tắt được đó. hình như là connected icon gì đó.
haya
TÍCH CỰC
10 năm
@nam.phan Thằng android nào mà chẳng có một đống rác hầm bà lằng trên cái status bar, vứt luôn cái android device đi cho rồi, ko BBM thì cũng thằng khác làm bác khó chịu thôi 😆 xài android mà ko biết tắt các icon của ứng dụng trên status bar thì buồn cười thật.
@nam.phan
Nghe nó hãm quá
Cái BBM trên iphone xài khó vậy mấy bạn, chả thấy ai trong danh sách, chẳng lẽ hàng trăm người trong danh bạ mà không có 1 người dùng BBM😕
chipheo979
ĐẠI BÀNG
10 năm
@qloved Bác này nói chuẩn như lê Duẩn! Mình dùng bb9900. Rất nhiều bnj dùng BBM, nhưng chỉ nt với bạn bè cần liên lạc khi có việc, chứ kg có việc mà nt hỏi linh tinh thì hóa ra dở hơi ah! Nói chung là chỉ nt với nhau khi cần!
buitam1501
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kidhitech Cá nhân em thì danh bạ cũng có khoảng 3 400 nhưng số người em có thể nói chuyện cùng chắc chỉ vào khoảng 5%, và cái việc đang ngồi im thấy đthoại rung, mở ra thấy tin nhắn quảng cáo từ các số khác của viber đến là lý do e ko bao h cài viber trở lại.
@acthu ban tu add ma pin cua ban be ban dung bbm vao moi dc
kurt80
TÍCH CỰC
10 năm
@buitam1501 Cũng đã xóa viber từ lâu. Ai cần thì cứ hoặc là SMS, không thì phải BBM. Mình là vip cơ mà.
Hy vọng BB quay trở lại.😃
vantho9x
TÍCH CỰC
10 năm
Có kitkat cho tất cả thiết bị nexus rồi mà anh Duy Luân, cuhiep ko post bài nhở 😔
vẫn 1 tình yêu chung thủy với BB, chuc BB ngày càng mạnh mẽ
Ha_TM68
TÍCH CỰC
10 năm
BBRY dần trở lại rồi các anh em 😃
TTN0211
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vẫn chưa có gửi SMS bằng voice như bản trên BB. Hazzz
để thử dùng BBM cho android xem sao
Cài lên nhưng ko có bạn nào dùng, lại gỡ bỏ. Bảo mật cao nhưng ko có người dùng, ko có gọi điện như viber thì ... Ko dùng 😃
Nhiều người trước khi tải 1 app về thì đọc hướng dẫn cách sử dụng rồi hãy tải, không thì tải về rồi hỏi mấy câu kiểu sao "danh bạ mấy trăm người không ai dùng bbm nên gỡ ra cho nhẹ máy" nghe nó hãm lắm.
Hiện chỉ viber và hangouts là đủ.
t2bo0o
ĐẠI BÀNG
10 năm
xưa tìm đc 1 tên dùng BB đã khó, giờ toàn Viber, iMess, Line chả lẽ đi hỏi từng đứa có dùng BBM ko? rồi lại phải giải thích BBM là gì trong khi có sẵn mấy cái OTT kia rồi
cái quét danh bạ nói bảo mật là chưa hẳn, chỉ cần quét danh bạ xem có ai dùng BBM ko rồi add thành công mới gửi tin nhắn đc là đc chứ gì.
@t2bo0o Cái này mình cũng đồng ý với bạn.
Thứ nhất cái quét danh bạ. giống như add pin ấy. cứ quét đi. nếu add thì người kia phải đồng ý. vẫn đảm bảo bảo mật. hi vọng sẽ sớm có cn này
thứ 2 là vc ít người dùng bbm, có lẽ chỉ ở vn mình, thấy các nước khác thì khá nhiều. nhưng bb bảo thủ. nếu đừng có đọc quyền mà tung ra sớm hơn thì giờ này bbm có lẽ 1 mình bá chủ thế giới rồi.
giống như m$ vẫn nghĩ office đọc quyền trên window để bán đc nhìu wd hơn. nhưng khi các hãng khác ra tương tự như office trên ios,android,web thì lại công đít lên mà chạy.
đọc quyền ko bao giờ là hay cả.
kurt80
TÍCH CỰC
10 năm
@t2bo0o Thế nếu số điện thoại của bạn nhiều người biết và gửi yêu cầu hằng ngày như tin rác thì bạn có thích không
đã ta
BBM dùng tốt nhất trong số những ứng dụng nhắn tin kiểu này.
Sao ko ai dùng thế nhỉ. Mình thì nt nhiều hơn cả tn nữa. Chủ yếu với gấu và bạn thôi. Để 2g nt ngon hơn tn nhà mạng nữa. Ho ho.
<p>Đã cài lâu lắm rồi nhưng đến giờ vẫn chưa có người bạn nào dùng nên chỉ để làm cảnh cho đẹp màn hình máy&nbsp;</p>

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019