Ghét Google? Mua ly sứ ủng hộ Microsoft với giá 7,99 USD

TDNC
21/11/2013 9:39Phản hồi: 265
Ghét Google? Mua ly sứ ủng hộ Microsoft với giá 7,99 USD

Nếu bạn ghét Google thì sẽ có một "đồng minh" vô cùng lớn đó chính là Microsoft. Hãng nãy đã cho chạy một chiến dịch "anti-Google" từ nhiều tháng nay với tên gọi Scroogled để chế nhạo Google và các dịch vụ của công ty đối thủ. Thậm chí Microsoft còn mở hẳn một mục riêng trên trang mua sắm của họ để bán các đồ lưu niệm bao gồm ly, áo thun, nón và áo khoác với các dòng chữ khiêu khích nhắm vào đối thủ Google và trình duyệt web Chrome.

Chỉ với 7,99 USD, bạn có thể ủng hộ Microsoft bằng cách mua một chiếc ly sức với dòng chữ "Chrome: Keep calm while we steal your data", tạm dịch là "Chrome: Hãy hết sức bình tĩnh khi chúng tôi đánh cắp dữ liệu của bạn". Bạn có thể vào trang web này tại đây: Shop Scroogled.

Cập nhật: có vẻ như có nhiều người ghét Google hơn là Microsoft mong đợi, chiếc ly 7,99 USD kia đã hết hàng trên web của hãng.

Theo Microsoft
265 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hãng IT nào mà chẳng ăn trộm thông tin khách hàng... Microsoft đúng là Ngụy Quân Tử... Thậm chí người ta ít xài đồ của Google hơn Microsoft với Windows OS, MS Office...
Ko muốn cũng bị FBI, CIA yêu cầu cung cấp...
Là người tiêu dùng khi sử dụng các dịch vụ đều phải chấp nhận điều đó thôi. Vì những gì nó đem lại lớn hơn nhiều so với những rủi ro có thể!
Người ta có quyền ko sử dụng bất kì dịch vụ IT nào để bảo vệ thông tin cá nhân thì người đó sẽ mất biết bao nhiêu thứ, thậm chí là ko làm việc được, nhất là dân văn phòng! Khỏi email, khỏi Facebook, khỏi chit chát, khỏi post/share ảnh... khỏi tablet, khỏi smartphone, khỏi PC (cái có sử dụng phần cứng, chip hay phần mềm-hệ điều hành từ Mỹ)
Vả lại, mình đâu có phải tội phạm xuyên quốc gia hay khủng bố gì đâu mà sợ! Chỉ cần dữ liệu nhạy cảm như mã số ngân hàng... đừng có dại dột đưa lên "đám mây" là được!
Các nước trên thế giới, các đồng minh thân cận, kể cả lãnh đạo chóp bu như bà thủ tướng Đức...; rồi cả người dân trong nước, Mỹ còn theo dõi, nghe lén, ăn trộm thông tin dù biết đổ bể ra sẽ ảnh hưởng rất xấu cho mối quan hệ ngoại giao, hình ảnh nước Mỹ; trong nước thì người dân sẽ phẩn nộ. (trong đó nhiều thông tin có được từ các hãng cung cấp dich vụ và thiết bị IT này đấy)
Biết thế mà họ vẫn dám làm thì dân thường VN như chúng ta là gì mà họ ko dám? Mấy vụ tình báo, nghe lén, lộ tin mật...ầm ĩ vừa qua các anh chị em ko nghe tới sao?
Có người tiêu dùng nào ngây thơ đến mức nghĩ rằng các hãng ko bao giờ theo dõi và ăn trộm thông tin của mình ko???? Các hãng nó làm cái gì với thông tin của mình thì chỉ có Trời mới biết... Trong tay nó thì nó có quyền!
Ăn cắp thông tin khách hàng hả? Chuyện đương nhiên... Chấp nhận thôi!
😁
longt61
TÍCH CỰC
10 năm
@MrDuc2010 1. bác nói rõ dài, cơ mà đối tượng của MS có phải việt nam đâu mà "thường dân Việt Nam", ngủ mơ hả bác? Phải biết mình ở đâu chứ bác, cái gì cũng "nếu mà ở Việt Nam thì.." "bao giờ Việt Nam mới..." "Việt Nam mình thì chịu thôi..." bla bla bla. Còn nhớ sang Vieetj Nam Bill Gates đã đáp lại sự hâm mộ MS của trường Bách khoa bằng cách hỏi "các anh dùng phần mềm có bản quyền chứ?". Bao giờ đa số người dùng ở Việt Nam trả tiền bản quyền thì lúc đó hãy đòi sự quan tâm thích đáng.
2. Em có thấy người Mỹ nào (hay kể cả phương Tây) có thái độ "con kiến mà kiện củ khoai" như bác nói đâu? người ta vẫn tức giận vì họ biết họ có quyền lợi (ít nhất là quyền được phép tức giận). còn cái Nguỵ quân tử ấy là do bọn khựa nó để ra để mị dân, để làm lợi cho "vua quan" thôi, đời thủa nhà ai "vua bảo thần chết, thần không chết là bất trung"? chả thấy có luật pháp hay công bằng ở đâu cả, kẻ duy nhất hưởng lợi từ sự mù quáng ấy là ai thì rõ rồi.
tất nhiên là người tây họ "luông trung thực vì trung thực có lợi về lâu dài, và sẵn sàng dối trá khi dối trá đem lại lợi nhuận gấp đôi", nhưng cái gì nó cũng có mức độ và giới hạn của nó, không thể cứ cam chịu rồi "tất cả đều thế, không trách được" chí it thì bác cũng có cái quyền tức giận đấy bác ạ
@MrDuc2010 Đây là một trường hợp điển hình của dân xài android: không có gì để mất và rất thích xài đồ chùa.
@MrDuc2010 nếu bác đủ tài để ngồi vào vị trí lãnh đạo đó thì bác có chắc sẽ giữ dc đôi tay trong sạch không
@dctoan1984 não bạn cũng toàn bã đậu nên mới nói ng khác bã đậu
mình sẽ mua 1 ly , buồn cười quá anh MS ạ, anh ko ăn cắp thông tin khách hàng à, 😃
@king_of_mar1311 Microsoft: Tôi đâu có ăn cắp thông tin của bạn. Tự các bạn đưa cho tôi xem đó chứ 😃)
hahaha hay quá
Ghê Thật.
Tiền thu dc chắc mang làm từ thiện quá
LeHieu097
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khi nào Apple bán ly mình lm 1 cái :3
@LeHieu097 Lại 99,9 $ đấy bạn ơi =))
ngoc8908
ĐẠI BÀNG
10 năm
cải thiện sản phẩm để người sử dụng có thêm sự lựa chọn thì ko làm, quay ra bêu rếu nhau thì không ai bằng zz, bảo sao lỗ vẫn hoàn lỗ.
@ngoc8908 Lỗ bao h thế =))
@ngoc8908 M$ mà lỗ 😁 hài quá.
Thử nghĩ nếu không có M$ chắc giờ không ngồi đó mà gõ phím đâu.
@ngoc8908 tui thấy bạn nói nghe tởm tởm có lẽ não bạn quá ngắn để có thể đưa ra nhận xét 1 công ty lớn 1 cách chĩnh xác =))
@ngoc8908
😁 mỗi bộ phận có 1 chức năng chứ thím. thím nghĩ thím làm ra sản phẩm ngon thôi là được à
nếu em không dùng máy androi thì em sẽ dùng ios chứ chưa tính đến chuyện dùng window phone, nên sẽ k mua li sứ đâu
khaibmt1
ĐẠI BÀNG
10 năm
phải chăng họ đã bất lực và nhàn cư vi bất thiện 😃😃
kunkute28
ĐẠI BÀNG
10 năm
rảnh thật thừa tiền cũng không mua
mình thấy Mozilla Firefox tốt hơn Google Chrome đó là ý kiến của mình
@nghia3d opera có đc hỗ trợ hoàn hảo từ IDM k bạn? nghe bảo opera tốt, nhưng IDM quá tốt nên k đổi qua xài đc
@Bruce Willis Cờ rôm thực chất nó là lõi google chorme người việt về chinhr sửa thêm thắt thôi bác ơi

Sent from my LG-F180 using Tinhte.vn mobile app
@dominhtho trên cả hoàn hảo 😁
@7594195230 Lúc trước thì Chrome tốt và nhanh hơn Firefox thiệt mà sau magy61 bản update thấy Chrome khá là chậm...!!!
Bing + Yahoo! Search + blah blah blahhhh = không bằng 1 góc của Google Search 🆒 Nhưng nói chung là có vẻ Google đang ngày càng áp đặt người dùng quá mức vào những sản phẩm mà họ đang tạo ra, ép buộc họ phải đi trên 1 con đường mà Google đã vạch sẵn điển hình là Google+ (nguyên nhân của mọi sự rắc rối) đã khiến rất nhiều người dùng phàn nàn, có khi đang là fan họ chuyển qua anti luôn.

Google rất tuyệt, nhưng Google+ thì không! 😁
ntson
TÍCH CỰC
10 năm
@ZaYounG
chưa bao giờ search bằng tiếng Anh chuyên ngành
@ntson search tiếng anh chuyên ngành thì dùng trang google.com thôi hoặc search bằng từ khóa, mình search tiếng anh chuyên ngành hằng ngày và vẫn dùng google đây
@TiQ Có tùy chọn k đăng lên g+ mà bác
@ZaYounG sai rồi, Bing search tốt hơn GG đó bạn, GG đã bị lược đi 1 số nội dung nhạy cảm khi bạn search, còn Bing thì không 😃
Chit Lee
TÍCH CỰC
10 năm
Đúng là Mĩ, cái j cũng có thể xảy ra 😁
Cái này thì hơi bị quá rồi Microsoft (o_O)!
Phải trả tiền cho cái mình ghét.
Dân gian có câu: Tiền mất tật mang và ghét của nào trời trao của ấy. haizz
hais
ĐẠI BÀNG
10 năm
@victoryvn249 Điên à, thế cái ly mua về làm gì?
ngox_IT
TÍCH CỰC
10 năm
Anh Mi mua nokia xong chuyển sang kinh doanh bán ly sứ ah 😁 vừa kiếm tiền vừa troll google 😆
ghét Ms vì nó hốt Nokia
mua Nexus ủng hộ google
@hung.nexus sao ko mua iphone ủng hộ apple😁
@truong95 OS đóng ko thích---tay to ko thích dùng bưởi bé :D
hehe thông nhau rùi !!!
minhduchp
ĐẠI BÀNG
10 năm
và từ đây Microsoft bán mảng phần cứng lãn window chuyển qua kinh doanh đồ dùng tạp hoá cầm hơi vì quá bết bát =.=
@minhduchp Thánh phán vớ vẩn, Mi là công ty kinh doanh hiểu quả nhất trong lĩnh vực công nghệ trong quý tài khóa gần nhất đấy thánh ạ. Tỷ suất lợi nhuận hơn bất cứ hãng nào

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
minhduchp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tientung1204 biết thế nào là đùa ko?? .. nghiêm túc quá vậy hay là Fan cuồng Micro
cách làm tiền mới của mycro

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019