[Hỏi Tinh Tế] Người dùng ở Anh chán điện thoại của mình chỉ sau 4 tháng - Bạn thì sao?

levuongthinh
29/11/2013 0:11Phản hồi: 417
[Hỏi Tinh Tế] Người dùng ở Anh chán điện thoại của mình chỉ sau 4 tháng - Bạn thì sao?

Nhà mạng O2 mới đây đã thực hiện một cuộc khảo sát tại Anh và kết quả cho thấy trung bình chỉ sau khoảng 4 tháng là người dùng bắt đầu cảm thấy chán chiếc điện thoại mà họ đang xài, và mong muốn có một cái mới để thay thế. Ngoài ra thì cuộc khảo sát cũng cho biết, 1/4 số người được hỏi nói rằng điện thoại của họ trở nên chán chỉ sau một tháng sử dụng. Và gần 2/3 số người tuyên bố sẽ sẵn sàng mua điện thoại mới ngay cả khi cái mà họ đang xài vẫn hoạt động tốt.

Với tốc độ phát triển cực nhanh như hiện nay, người dùng sẽ luôn phải “chạy đua” để bắt kịp công nghệ. Chỉ trong vòng vài năm trở lại đây, smartphone đã có những bước tiến cực kỳ mạnh mẽ từ phần mềm, camera hay các công nghệ mới hơn như nhận dạng dấu vân tay và mình hình tốt hơn. Ngoài ra thì sự canh tranh quyết liệt giữa các hãng với nhau đã dẫn đến sự ra đời của vô số mẫu điện thoại thuộc nhiều phân khúc khác nhau. Đó cũng là một phần lý do khiến cho người dùng khó thoát khỏi “cám dỗ” phải đổi điện thoại mới.

Ở Anh hiện tại thì tỉ lệ đổi điện thoại là trung bình 2 năm, tức là mọi người đang phải giữ lại điện thoại cũ lâu gấp hơn 5 lần so với thời gian mà họ mong muốn đổi cái mới. Người Anh tiêu trung bình khoảng 270 bảng (tương đương 422 USD) để nâng cấp điện thoại mới nhất, nếu tỉnh tổng thì cả nước Anh tiêu khoảng 17 triệu bảng (27,7 triệu USD) trong vòng 2 năm.

20% người dùng cho biết áp lực khiến họ muốn đổi điện thoại đến từ thông tin truyền thông, còn 19% là vì ghen tị với bạn bè vì họ mua điện thoại mới. Trong khi đó, một con số khá thú vị trong cuộc khảo sát này cho biết đàn ông lại thực dụng hơn phụ nữ; 44% đàn ông trả lời rằng nếu thiết bị của họ vẫn hoạt động tốt thì họ sẽ không đổi, còn số phụ nữ là 37%.

Còn bạn thì sao? Bao lâu thì bạn đổi điện thoại một lần?

417 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình 1 năm 2 cái + tablet thì 2 năm 1 cái 😁/
điện thoại thì cứ iphone or nexus mà tiến, k bao h sợ bị lỗi thời (về phần mềm :v)
@koller1994 2 con tiêu biểu cho 2 hệ điều hành đang hot
Phụ thuộc khả năng tài chính. Nếu ngon thì 1 năm là đổi (ra mẫu mới cao cấp hơn là xúc liền)
sumboy
CAO CẤP
10 năm
2 năm 1 cái

Sent from my C6903 using Tapatalk
Lão_Nhị
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình nửa năm 1 cái. chán toàn xuống cùi bắp rồi lại dồn lúa lên đời
2 tháng 😁
Chán sau 1 ngày sử dụng nhưng vẫn 1 năm 1 cái. Ôm PC với faptop sướng hơn
@hienng1991 Mình thấy thích từ "faptop" của bạn đấy ;)
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@hienng1991
minh cũng thich dùng faptop nhw bạn vậy😁
@daugauhp911 mình cũng thích từ đó của bạn 😁
anhbi127
TÍCH CỰC
10 năm
hơi lạc đề nhưng sự thật dù cầm đt mắc tiền nhưng trong túi k có tiền là đủ chán :mad:
@anhbi127 Tài khoản luôn 0 đồng 😁
@anhbi127 Chuân
Thích lại đổi..đổi lại thích...nói chung là nghĩ ra thì rằng mà là phí tiền
tienhiep741
ĐẠI BÀNG
10 năm
muốn đổi mà k có tiền
der_titan
TÍCH CỰC
10 năm
nhanh nhất là 1 tuần với Galaxy S3
@der_titan sqao vậy bạn con này mau chán lắm hả bạn,định làm em bạn cho ý kiến thử
bothangcuba
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hỏng, mất mới đổi, hoặc có thằng nào bán phá giá thì đổi luôn
ngtient38
TÍCH CỰC
10 năm
nát bét thì thui,
Có điều kiện thì sau 4 tuần là em thấy chán. Nhưng hem có điều kiện thì 2 năm ạ :"))
1 tháng 1 cái =))
Mỗi con Blackberry 8700 dùng 5nam không chán.
@ngocduy2111 Mình cũng em này 4 năm có lẻ.
lanhxc2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngocduy2111 Mình thít 8700 nhưng h tìm 1 con còn zin khó quá.
@ngocduy2111 Cung iu con 8700 dc 6 thang roi.ko co dam me ve dien thoai nen ko thay chan.cai trang den luc truoc sai 4nam,tieu ban fim het moi doi. ^^
@ngocduy2111 con này có gì hay mà bác thích thế?
leo.1234
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngocduy2111 good
ờ thường thì mình cũng thế sài vài tháng là chán rồi. còn đổi thì tuỳ túi tiền. hà đó sài đt 3tr gần 1 năm còn đổi đc. giờ chơi cao quá k có tiền đổi có lẽ là gần 2 năm sẽ đổi.
iPhone 3GS đã 4 năm rồi, haizzz ;)
phuha007
TÍCH CỰC
10 năm
@tuandodatchodidao Khâm phục bác trung thành vs đt 😃

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
chimcu1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuandodatchodidao Đồng chí này giống mình, 3GS đời đầu vẫn đang xài. bền phết.
@tuandodatchodidao bắt tay cái coi.
chiếc 1208 huyền thoại đã theo em mấy năm nay rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019