Sony chính thức công bố Android 4.3 cho Xperia Z1 và Xperia Z Ultra

Trung Dt
16/12/2013 10:20Phản hồi: 177
Sony chính thức công bố Android 4.3 cho Xperia Z1 và Xperia Z Ultra

Sony từng đề cập đến lộ trình nâng cấp Android 4.4 KitKat dành cho các điện thoại Xperia dòng Z. Tuy nhiên người dùng đã không phải chờ đợi lâu hơn nữa khi họ vừa công bố phiên bản Android 4.3 chính thức cho Xperia Z UltraXperia Z1. Phiên bản này chủ yếu tập trung vào việc tối ưu hoá các hiệu ứng dựa theo Project Butter của 4.3 giúp máy chạy mượt và giảm hiện tượng lag. Đối với Xperia Z Ultra, Sony đưa tính năng Smart Social Camera vào trong ứng dụng chụp hình để bạn có thể cài đặt thêm một số ứng dụng mở rộng từ Sony Select như Info-eye, Social live hay AR Effect.

Ngoài ra, các ứng dụng được cải thiện và hiệu chỉnh bao gồm tin nhắn, MyXperia, Smart Connect, các ứng dụng nhỏ (small apps), TrackID. Bộ ứng dụng giải trí của Sony gồm Walkman, Album, Movies cũng sẽ được cập nhập lên những phiên bản mới nhất. Một tính năng đang chờ người dùng khám phá là khả năng tải về những bộ giao diện Xperia Themes từ kho ứng dụng Sony Select của Sony. Cuối cùng là những tiện ích hỗ trợ cho doanh nhân Xperia in Business, bao gồm việc hỗ trợ Mail for Exchange tốt hơn, đồng bộ lịch, danh bạ, bảo mật máy tốt hơn.

Bạn có thể kiểm tra phiên bản cập nhập mới trong Cài đặt > Giới thiệu về điện thoại > Cập nhập phần mềm. Tuỳ vào máy theo thị trường mà phiên bản cập nhập sẽ có mặt trong vài ngày tới. Như vậy với việc công bố sớm Android 4.3 thì rất có thể người dùng sẽ phải chờ đợi lâu hơn thời gian dự kiến để có được Android 4.4 cho các dòng máy này.

Nguồn: sonymobile blogs
177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

4.3 khác gì 4.2 đâu..........😁
@Xperia_no1 Đúng, chỉ 4.4 khác khá nhiều. Mình trước xài bản 4.3 của Google edition thì pin hao, nóng máy và thỉnh thoảng lag. Giờ lên 4.4 thì mượt, hình như google tách bớt tác vụ với gpu và cpu. Điển hình lúc trước khi đang download app từ market hoăc market đang cài app thi thao tác thế nào cũng bị khựng khựng. Bữa giờ test ko thấy bị nữa.
laboon
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá lâu so với quy định😁
ctn100
CAO CẤP
10 năm
@laboon Mình thấy update là mừng rồi. Sợ đem con bỏ chợ như mấy dòng trước thì chết
@ctn100 Cũng chỉ có 2 máy đầu bảng,còn những máy truớc đấy như Z thì chắc còn dài cổ 😁
@HoangPigg Đầu tiên là hai con đầu bảng Z1, Z ultra, vài hôm nữa sẽ là Z,ZL,ZR,SP,V,TX vì đã có chứng nhận FW thử hỏi mấy hãng khác nên đc mấy con, hay chỉ nên mấy con đầu bảng lấy thành tích là cập nhật nhanh trong khi Kernel vẫn là 3.0 trong khi Sony dùng Kernel 3.4 lâu lắm rồi.

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
@L'expérience
😁 bác bỏ sót thằng T iu dấu của em rùi nha
Remembrance
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HoangPigg Z có file tft dc gần tuần rồi thánh
Phải tham gia tích cực vào cuộc chơi hỗ trợ sau bán hàng thì mới đạp vào mặt ss đc 😁
giainhanhl
ĐẠI BÀNG
10 năm
đã update 😁
Lên 4.3 khả năng xem video trên web browser bị hạn chế chất lượng, trong khi đó dùng firefox thì ngon luôn chứ ko như trình mặc định theo máy là sao nhỉ :eek:, có vẻ lên 4.3 hỗ trợ flash trong trình duyệt chưa thực sự tốt
@huytoanpham Hoang tuong, pm nham nhi,
Len 4.3 ho tro flash cuc it, lag. Lwn 4.4 khoi ho tro flash nhe.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
@thang_taidau Thực sự không hiểu cậu đang nói về cái gì? đang nói Flash ko tốt như 4.1 4.2 trên web browser mặc định của x-z Ultra, lại kêu ng ta hoang tưởng, cmt nhảm nhí vcl, ba hoa bày đặt lên 4.4 đợi đi:mad:
@huytoanpham android nó bỏ flash từ 4.0 rồi mà, tại các bác cứ cố tình cài đấy chứ! lag là đúng còn kêu ca gì! lên 4.4 google nó bỏ hẳn ko hỗ trợ nữa, không thể cài adobe flash player luôn kìa!
@huytoanpham
😁thấy dùng firefox và Opera còn ngon và mượt hơn ở nhiều mặt.
còn Z thì sao!!?????? 😔(
Talawhat
TÍCH CỰC
10 năm
@quasimodo03a218 Chờ chứ còn sao nữa. Dự là bị bỏ rơi. hô hô!
@quasimodo03a218
Z thì flash lên luon đi. lên wifi khỏe lắm 😆
Lâu quá
@tú tầu Quá lâu😁
Đã có 4.4.2... đợi cuối năm 2014 tung ra chăng?
Z lên 4.3 được mấy ngày rồi mà , có file tft rồi đó ^^
@mr.trieu sao em chưa thấy gì cả? lên 4.3 có cải thiện được pin k vậy bác?
@hoangdatst thấy bảo tốn pin hơn =.= k biết bản chính thức tn
@mr.trieu nhờ bạn cho link file tft giúp
@action2 mình cần tft cho zultra bạn à, ko phải cho Z hay ZL
ZU chưa thấy gì
@trivietvalues máy z ultra của mình mới nhận được thông báo update lên 4.3 rồi. bạn vào kiểm tra lại đi
@doquocviet1986 Sao mình chưa thấy nhỉ 😔
@doquocviet1986 Kiểm tra rùi bạn ơi...vẫn chưa thấy gì
@trivietvalues kỳ nhỉ máy mình đã up được lên 4.3 qua pc companion rồi. ngày mai bạn thử kiểm tra lại xem. mình mới up lên thấy 4.3 cũng không khác nhiều lắm so với 4.2. ngoại trừ camera đã thay đổi giống như trên z1, chụp hình có vẻ đẹp hơn và ít bị nhiễu hơn 1 chút
Hiện tại G vẫn 4.1.2. Cũng mang tiếng từng là 1 siêu phẩm
Khoản đem con bỏ chợ LG không nhất thì nhì
Nhìn người ta mà thèm,nhìn rom cock mà nản
phomuabay
TÍCH CỰC
10 năm
@phamhongsonmkqn g ra stable 4.3 lâu rồi , cock của g toàn lấy từ nexus 4 qua . bro vào trang cyanogenmod mà kiếm cm10.2 stable
lên thẳng 4.4 cho nó máu sony ơi, 4.3 cũng vậy
Quá lâu so với các hãng khác :p
hwithv
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang tải... chậm quá...
Chủ yếu lên cho bằng bạn bằng bè, chứ ko có nhiều thay đổi so với 4.2. Chỉ cần tối ưu hóa pin tốt hơn là được
hahahaha vừa Gl đc Z ultra tối quá 😁

anh em nào có kinh nghiệm chỉ mình với check OTA chưa thấy có @@
Lên 4.4 đi cho các bác XDA còn port ra các device khác. Mà bọn Android này khiến vòng đời thiết bị ngắn quá, cứ đến lúc đủ tiền/lực để mua cái mình thích thì thấy nó không cập nhật nữa. Chán hẳn.
s4 có lâu rồi , sony yêu vấu chậm qua hịc.
đợi đến lúc lên 4.4 thì GG phát hành 4.5 rồi 😁
Gates
TÍCH CỰC
10 năm
@sirnobita Sai rồi bạn. Lúc Sony cho Z1 (chứ có lẽ ko có Z đâu, hứa lèo thôi) lên 4.4 thì Sámung đã cho lên 5.0 theo GG rồi.
@Gates Bốc phét, SS mới vài con flagship được ăn 4.3. 4.4 còn chưa thấy đâu ngồi đó mà mơ 5.0.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019