Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HTC One Mini và Butterfly S bắt đầu được cập nhật lên Android 4.3 và Sense 5.5

vuhai6
21/12/2013 3:30Phản hồi: 71
HTC One Mini và Butterfly S bắt đầu được cập nhật lên Android 4.3 và Sense 5.5

Cuối cùng thì người dùng HTC One MiniButterfly S cũng đã bắt đầu nhận được bản cập nhật Android 4.3 Jelly Bean cùng với Sense 5.5, bản cập nhật được cung cấp thông qua OTA. Tuỳ vào nhà mạng và từng quốc gia mà thông báo cập nhật đến sớm hay trễ, nếu như bạn đang dùng 2 thiết bị này mà vẫn chưa thấy gì thì cứ yên tâm đợi thêm một thời gian nữa. Bản cập nhật với ngoài việc thay đổi nhân hệ thống lên Android 4.3 thì còn có nhiều thay đổi về giao diện cũng như tuỳ biến các tính năng riêng của HTC như BlinkFeed, UltraPixel camera, Sense TV ...
[prebreak][/prebreak]

Nguồn: Unwiredview
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
Kể ra HTC năm vừa rồi cập nhật cho các sản phẩm mới cũng không đến nỗi chậm, chỉ có điều các sản phẩm cũ hay bị bỏ rơi sớm. Hôm qua đọc tin thấy SS GS3 bắt đầu được lên 4.3 mà One X không thấy gì nhỉ. SS dù sao vẫn support cho các sản phẩm của mình tốt hơn.

Ngoài lề tí: Em One mà được quả pin của Bướm S thì thật tuyệt.
Con onw mini này xẫu khủng
@thanhdat276 b xem lại đi, có 2 hình mà. Con one mini ngoài đời dài như điều khiển tv
MrBoC
TÍCH CỰC
10 năm
Thích con bướm S mà ở VN hiếm quá.cộng đồng người sử dụng k đông. Chứ con Bướm S là chuẩn của HTC. Ít nhất là về PIN

Gửi từ G2 của tôi.
@MrBoC em o ben dai loan nay thi thay rat nhieu bac co muon mot em khong em mua giup cho.
@MrBoC có hàng xách tay từ đài loan bạn nhé giá cả thỏa thuận
Con buớm s ngon quá .chán mỗi cái cam. Ultral pixel quái gì ko ko biết. Mong năm sau làm cái 10 ultral la ngon. Sense 55 đẹp
sanu1719
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Bạn không hiểu rồi, với ultra pixel thì 4 là thoat mãn với cấu hình khủng của fly s rồi.
@sanu1719 bạn sai . 8up thì ko sai
HTC đang cố gắng mọi thứ để tăng doanh số. HTC luôn làm tốt nhưng sao vẫn lẹt đẹt vậy nhỉ
ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
@kenny81_hp Mình công nhận là HTC thiết kế khá chất, sản phẩm cũng ok nhưng có lẽ có mấy điểm sau làm HTC lẹt đẹt:
- Giá bán sản phẩm cao trong khi chưa xây dựng được thương hiệu vững mạnh. (thực ra giá cũng chả cao hơn SS nhưng thương hiệu SS đương nhiên là phổ biến hơn HTC).
- Bị tiếng xấu là pin yếu (một vài sản phẩm gần đây đã khắc phục nhược điểm này nhưng tiếng xấu đương nhiên là không thể 1 sớm 1 chiều mà xóa được 😁)
Ngoài ra còn 1 vài yếu tố như chiến lược marketing, chiến lược phân phối sản phẩm. Thêm vào đó là do SS quá mạnh trong mảng Android, chưa kể LG, Sony và nhiều hãng khác cũng tranh giành thị phần quyết liệt.
@ongnooii
Thương hiệu thì đã ngon rất ngon hồi xưa giờ rồi,hiện nay bỗng dưng chảnh và bán giá hoang tưởng thành ra tự tay đập luôn thương hiệu
ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
@nghia3d Hồi HTC trên đỉnh cao thì thị phần tính riêng trong Android cũng không áp đảo được như SS trong Android bây giờ. Thêm vào đó là tổng thị phần Android hồi đó cũng chưa vượt IOS là bao nên có thể xét riêng trong miếng bánh Android thì HTC có tên tuổi, nhưng so với thị trường di động nói chung thì chưa phải là thương hiệu thực sự mạnh và nổi tiếng. Ở thời điểm đó, Apple, Nokia, RIM... mới là những thương hiệu top.
Maix không thấy 4.3 cho s4 mini.
không biết one sv có dc nâng cấp ko các bác nhỉ?😁
@trang139 Ủng hộ htc lên 4.4.2 cho em one sv
cho mình hỏi có sử droi dna lên được sense 5 chưa z
timvuive
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duylinh246 Con DNA là của Verizon, ko up OTA được ở VN đâu bác, nếu root thì ok.
còn muốn ko root mà vẫn lên đc thì bác chạy verizon wireless software update có sẳn trong Phone cắm cable vào laptop. nó sẽ tự update. và lên phiên bản mới nhất.
@timvuive Verizon lên 4.2 rồi mà

Gửi từ z và bươm bướm của tôi
@timvuive Bác cho em hỏi sao em không thấy app nào trong điện thoại có tên verizon wireless software update vậy Bác
Con one mini chạy giật bỏ mẹ
S3 đáng để được quan tâm vì độ ngon của nó mang lại bác ạ,còn chú One X tệ kp tả được,đặc biệt pin quá yếu luôn ấy ạ 😔
Em đã cho HTC vaò sọt rác khi sài HTC One X rồi ạ,pin cực yếu,yếu tới lỗi mà em phải choáng luôn,sạc pin là vấn đề chuối nữa của HTC,sạc chậm nhất mọi thể loại luôn 😃,
Vừa sài chú One gâần đây thấy cải thiện rõ ệt,pin đã tốt ngang haãng khác,nhưng HTC vẫn áp dụng phương pháp sạc chậm nên em lại đá
@satthumuhn sac cham la do củ sạc của nó. hình như có 1A thôi, mua củ sac sam hoac LG 1A2 1Ạ 2A là sạc nhanh lắm đã thử với con one x+. one x muốn pin trâu thì thay pin one x + vào mà xài
@satthumuhn Pin liên máy sạc chậm pin sẽ sử dụng được bền hơn , nếu thích sạch nhanh thì đơn giản thôi. Htc One hay Htc one mini nếu đã lên 4.3 sense 5.5 thì rất mượt. một số ông chắc chưa dùng bao giờ vào phán liều...haizzz
Bướm thì sao,đâu có rẻ,htc lẹt đẹt là phải rồi😃

Gửi từ z và bươm bướm của tôi
mình có con one up lên 4.3 camera bị lổi chụp toàn màu tím khi thiếu sáng ai có cách khác phục giúp mình với
@nguoivietcodon cậu thử vao phần factory reset lai cho máy thử xem(ấn đồng thời nút nguồn và nút volum- )
thegioivnn
ĐẠI BÀNG
10 năm
one mini chạy sense 5 rất mượt. bạn mình đã chuyển từ 4s sang one mini và rất hài lòng.
Em đố baác làm cho nó sạc nhanh được đấy,con IC nguồn của HTC nó ngăn dòng vào chỉ nhận 1A nên táng saạc 2A vẫn ko tác dụng đâu bác nhé
Em đưa bác củ sạc 1.5 và 2A mà cắm One X+ không nhanh hơn baác mất gì nào????
@satthumuhn tat keim kiem pin , em ca la nhanh hon.
lên đc rồi bạn ak.
bạn qua xda tham khảo các bản rom cook nhé.

bác nào dùng one mini mà giật thì hàng tàu rồi 😔 , mình dùng chả giật tí nào cả ;), đợi 4.3 và sen 5.5 xem sao 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019