25/6/14: IOS7: Fix danh bạ, tin nhắn, sms, 3g,hotspot,cho SPRINT 1000% OK, Lỗi #101* FOR IOS 7.1.1

boysieuchanhxxx
31/12/2013 6:35Phản hồi: 532
25/6/14: IOS7: Fix danh bạ, tin nhắn, sms, 3g,hotspot,cho SPRINT  1000% OK, Lỗi #101* FOR IOS 7.1.1

4S,4 xem link này: http://vietnamgsm.vn/threads/hot-da-fix-dc-tat-ca-loi-cho-may-sprint-4s-lock-tren-tp-sim.7234/#post-39853

NOTE: FACETIMES, IMESS VÀ MY NUMBER VẪN CHƯA OK. ĐANG TEST TIẾP CÁC BÁC Ạ

Máy sprint 7.0.4 đã JB cài cydia.
Cài afc2dd,IFILE trong cydia.

LƯU Ý: SPRINT nó có 2 dạng như thế này.

DẠNG 1: 1 loại máy khi cắm sim ghép vào nó lên sóng liền, có sẵn 3g, nhắn tin được luôn, chỉ bị lỗi danh bạ thôi
DẠNG 2: 1 loái máy cắm sim ghép hiện noservice quài ko lên sóng, ko nhắn tin và 3g được.

Cách mới mình update dễ làm hơn rất nhiều nha.

ĐỐI VỚI DẠNG 1: rất dễ, đã có sóng sẵn rồi ta làm như sau.

Down file foneformat này về :

http://www.mediafire.com/download/k1bbch85v2as658/Default.phoneformat
Hoặc fix tay như sau:
cài Hexeditor HxD :

Quảng cáo

Mở iTools vào/System/Library/PrivateFrameworks/AppSupport.framework/, copy file Default.phoneformat ra máy tính, dùng Hexeditor tìm
US 31 00 00 00 75 73 00 00 90 C9 thay bằng 38 34 00 00 75 73 00 00 58 CB

xong rồi save file lại

vào: /System/Library/PrivateFrameworks/AppSupport.framework/ xoá foneformat của máy đi, chép đè vào file vừa tải về.

Vào System -> Library -> Carier bundles -> iPhone -> Unknown.bundle xoá hết file trong đó.
Vào lại System -> Library -> Carier bundles -> iPhone thì tuỳ theo máy mình sim gì vina/vietel mà kiếm thư mục nhà mạng tương ứng (Vinaphone_vn.bundle/Viettel_vn.bundle) chép vào System -> Library -> Carier bundles -> iPhone-> Unknown.bundle.

PS: Nếu là sim mobi thì ta vẫn chép Vinaphone_vn.bundle vào unknown luôn.

-> Reboot lại máy.

Quảng cáo

xong vào System -> Library -> Carier bundles -> iPhone xoá thư mục 45403, 45404, 310120, 44020, 44050 (có thể xóa 310120 ko cũng được, nhưng nhận thấy xóa toàn bộ 5 thư mục này cho hiệu quả cao hơn và khuyến khích xóa 5 thư mục trên)

rồi reset all setting lại máy là tất cả đã fix xong. <---cực quan trọng

Vào ifile vào /var/mobile/Library/Carrier Bunble.bundle/carrier.plist
- Chọn file carrier.plist > Property List Viewer tìm đến dòng SMS SETTING nhấp vô bật ON supports EMS sau đó chọn dòng out going smsprefix sừa số trong dó là +84
-Xong tắt máy bật lại ( nên tắt bằng 1 nút power, slide to tủrn off rồi bật lại bằng power)
-Máy báo "KHÔNG DV " nhưng gọi được (máy chưa nhận tên nhà mạng).
Cách khắc phục : chỉ bỏ 1 sim Việt Nam (vt,mobi,vina... k kèm sim ghép).
vào ON/OFF airplane mode để cho máy báo hiện màn hình ACTIVE ( nếu máy ko hiện ta để nguyên sim gọi trong máy, tắt máy bật lại cho nó tự search rồi hiện mh active)
Cứ bấm next đến khi cho máy báo active lỗi gì ấy, tháo sim gọi ra, bây h kẹp chung với sim ghép luôn nhét vào, đợi tí máy tự lên sóng, có 3g.

xong xuôi làm y chang các bước tiếp theo của DẠNG 1 là xong:

Down file foneformat này về :

http://www.mediafire.com/download/k1bbch85v2as658/Default.phoneformat
Hoặc fix tay như sau:
cài Hexeditor HxD :

Mở iTools vào/System/Library/PrivateFrameworks/AppSupport.framework/, copy file Default.phoneformat ra máy tính, dùng Hexeditor tìm
US 31 00 00 00 75 73 00 00 90 C9 thay bằng 38 34 00 00 75 73 00 00 58 CB

xong rồi save file lại

vào: /System/Library/PrivateFrameworks/AppSupport.framework/ xoá foneformat của máy đi, chép đè vào file vừa tải về.

Vào System -> Library -> Carier bundles -> iPhone -> Unknown.bundle xoá hết file trong đó.
Vào lại System -> Library -> Carier bundles -> iPhone thì tuỳ theo máy mình sim gì vina/vietel mà kiếm thư mục nhà mạng tương ứng (Vinaphone_vn.bundle/Viettel_vn.bundle) chép vào System -> Library -> Carier bundles -> iPhone-> Unknown.bundle.

PS: Nếu là sim mobi thì ta vẫn chép Vinaphone_vn.bundle vào unknown luôn.

-> Reboot lại máy.

xong vào System -> Library -> Carier bundles -> iPhone xoá thư mục
45403, 45404, 310120, 44020, 44050

rồi reset all setting lại máy là tất cả đã fix xong. <---cực quan trọng

Bác nào làm xong mà có hiện 3g nhưng ko vào đc 3g thì vào trang unlockit.co.nz để cài APN tương ứng với sim mobi/vina/viettel của các bác
Fix lỗi #101* kiểm tra tiền ko được: cách này của bác @keekokeeko
Mở Ifile, vào đường dẫn
/var/mobile/Library/Carrier Bundles
Bấm vào dấu chấm than

Thoát ra, vào tiếp đường dẫn:
/var/mobile/Library/Carrier Bundles/Overlay

Reboot máy

1.Add suorce
Apt.Chinasnow.net
Cài cái CommCenter patch,reboot
2.Chỉnh sửa cái
System -> Library -> Carier bundles -> iPhone-> Default.bundle->carrier.plist

Var/mobile/Library/Prefences/com.apple.carrier.default.plist

Như cách *101# trên Ip5.
Trường hợp bác bị đơ đơ khi chọt vào carrier.plist, thì đây là file mình là chỉnh, bác copy và paste lên thôi

https://www.mediafire.com/folder/8m72mpyyvowh9/
532 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tem
dự là vina và viettel xài sprint kích dc ft, im. Mobi k dc, m xài mobi =))
@hoangvycdnl8 từ từ bên chína cũng tung bản vá, cài cydia cái rột là xong như heicard code ấy mà, làm cái này thủ công cho vuôi não thôi :3
Đang mần thử cách này.
mobi thì làm thế nào bác, bác có ở tp hcm , em mang máy cho bác để là chuột bạch với sim mobi
mobi mình nghĩ k dc đâu b, nhưng nếu thích bạn đem qua cho bác ấy thử rồi về truyền đạt lại với a e, có gì đem qua luôn là bác ấy có lúa xài
bác nào còn các file trong Unknown.buildle up lại lại giúp với, mobi mà xóa cái đó sóng hiện searching luôn, nãy quên backup
@hoangvycdnl8 đây nè bạn
https://www.dropbox.com/s/psq7bppxphwy6at/Unknown.bundle.rar
skul9x
TÍCH CỰC
10 năm
Chủ yếu là cái FT với iMessage thôi bác chủ topic ơi, ở topic của bác @Buinghiep170 em đã fix được hết danh bạ, sms... rồi. Cơ mà 3G không có nút on/off. @@.
Chép có xóa ko vậy bác?
@sang_ongbut bác up lại folder Unknown.buildle giúp mình với
@hoangvycdnl8 mình xóa rồi, có gì restore đi. 10p chứ mấy
@sang_ongbut chép ra ngoài desktop bác, lát hồi bên dưới bác xóa 310120 thì cũng đồng nghĩa bác xóa luôn folder sprint_lte à
@hoangvycdnl8 bác chép cái folder sprint_lte nãy chép ra desktop vào lại thì em nó có sóng, nhưng lại ko fix đc danh bạ =))))
cái bây h cần mò là thư mục mobi nằm ở đâu thôi T_T
tung253
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cách này làm đc với 4s sprint ko b?
thiennghiax
ĐẠI BÀNG
10 năm
em mobi, xoá xạch, nhưng không có file để cop nên chưa fix được danh bạ
Em bị no service hoài, rt lại thôi, haizzzz :oops:
mobi k nên làm theo nha, phải restore lại đó, chép lại file cũng k dc
@hoangvycdnl8 mobi chắc chui dô carier.plist sửa lại cấu hình mạng 😁, chưa có máy để tést nữa :V
thanhtung89
ĐẠI BÀNG
10 năm
không biết là con 5 lock sprint của mình nó có bị sao không? mà thử đủ các cách trên diễn đàn, restore máy hơn cả chục lần, nhìn cái con máy tháy thương mà chỉ sửa được duy nhất 1 lỗi sms thôi. hic, nản quá rồi. bác nào làm dịch vụ mà fix được 3g với my number im và ft thì cho mình đc mfinh đem máy qua làm cho rồi.
@thanhtung89 Mình cũng mới rt lại, chiều h 4 lần rồi, nản....
mò k dc đâu bác, m lấy vina sửa ấu hình mobi vào, sửa kĩ từng chổ bỏ vào searching luôn, copy lại file cũng k dc, restore
vuongdachao
ĐẠI BÀNG
10 năm
xin chào các Bro, em đang có IP5 hàng AU nhưng hiện tại đã bị restore va khi khở động đòi Active lọck, có bác nào biết các mở lại không>? em xin đa tạ.....
đính chính với anh em là làm theo chủ thớt chẳng được gì hết, ngoài cái nhận sóng nhận 3G (nhưng không xài 3G được) không jailbreak cũng làm được, thì mấy cái khác đều không làm được. Máy mình mấy ngày trước cũng fix được hết rồi trừ my Number, iM, Ft bằng số điện thoại, *101#. Bữa nay táy máy làm theo mấy cái hướng dẫn cập nhật lung tung trên này làm tẩu hoả nhập ma luôn. Coi lại thì cái file Default.Phoneformat cũng chưa sửa sẵn.
@vythanh Em cũng làm theo cách này nhưng ko ăn thua, mới rt lại từ đầu.
sucsong1
TÍCH CỰC
10 năm
@vythanh fix 101 thế nào bác
@sucsong1 đọc kỹ đi bác, mình có nói là fix được ussd đâu 😔
tung253
ĐẠI BÀNG
10 năm
ip4s sprint full hết chức năng rồi, danh bạ cũng ok rồi. Đã test 😁
@tung253 Hướng dẫn mình làm với bạn ơi? có đt ko mình hỏi bạn tí mình cũng sử dụng 4S SPR nhưng ko fix được.
bom0110
TÍCH CỰC
10 năm
@tung253 Bác làm topic hiớng dẫn chi tiết đi? Em cũng 4s sprint làm theo bác buinghiep... J bên kia h máy hiện 3g nhưng ko vào đc mạng lun
tung253
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bom0110 http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-fix-full-chuc-nang-cho-4s-sprint-dung-heicard.2231928/
Đây bạn nhé 😃
ibrazuy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xác nhận 4s sprint full, bật data k cần phải bật roaming luôn, chỉ có một cái là số lạ nt đến vẫn hiện +84
fernando
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ibrazuy Xác nhận là 4s AT&T cũng giống của bác. Sdt goi đến ko còn hiện +84 nữa imess ft ngon lành 3g ko cần roaming nữa tin nhắn đến vẫn hiện đầu +84 đằng trước
máy bác nào sprint ip5 7.0.4 chưa làm đc mai call em: 01222 68 25 20 ở HCM qua em làm giải trí vài cây cho đỡ buồn nè...Chi phí các bác muốn cho em nhiu cho, chủ yếu giao lưu học hỏi kinh nghiệm nè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019