[CES 2014] iRiver ra máy nghe nhạc Astell&Kern AK240: chip lõi kép, 256GB, có Wi-Fi, giá 2.400 USD

Trung Dt
9/1/2014 2:21Phản hồi: 143
[CES 2014] iRiver ra máy nghe nhạc Astell&Kern AK240: chip lõi kép, 256GB, có Wi-Fi, giá 2.400 USD

Nhãn hiệu máy nghe nhạc cao cấp Astell & Kern của iRiver vừa chào đón thành viên tiếp theo trong gia đình AK đó là chiếc máy AK240. Mang thiết kế hình khối chữ nhật và tam giác độc đáo, AK240 có kiểu dáng khá khác biệt so với người tiền nhiệm AK120 với tính năng nâng cao hơn hẳn. Trước tiên người dùng sẽ có được 256GB bộ nhớ trong để lưu trữ nhạc chất lượng cao cùng 1 khe cắm thẻ microSD mở rộng. Mẫu máy nghe nhạc này hỗ trợ cặp chip DAC Cirrus Logic 4398 tái tạo âm thanh mono từ hai kênh riêng biệt để tạo ra âm thanh stereo. Ngoài ra máy còn có khả năng tải nhạc nhờ kết nối Wi-Fi được tích hợp sẵn, hoạt động trên hệ điều hành riêng biệt của hãng.

Astell&Kern AK240 có màu xám đen sang trọng, ấn tượng với thiết kế kim loại từ các khung viền, kiểu dáng hình khối chữ nhật kết hợp với tam giác. Phía sau là lớp vỏ được trang trí như sợi carbon cùng logo của studio Astell & Kern. Với cấu hình được nâng cấp lên thành bộ xử lý lõi kép, máy sẽ tránh được hiện tượng bị lag khi chọn bài hay kết nối đến kho lưu trữ nhạc online từ máy.

AK240 sở hữu màn hình AMOLED 3,31" độ phân giải 800 x 480 pixel to hơn thế hệ trước nhằm giúp cho người dùng dễ dàng truy cập các nội dung trong máy. Máy hỗ trợ hầu hết các định dạng âm thanh phổ biến, trong đó có thể kể đến lác những định dạng như DSD64, DSD128, khả năng giải mã lên đến 24bit/192kHz. Âm thanh được xuất ra từ AK240 còn bao gồm cả ngõ quang (3,5mm), Balanced line (giao diện 2,5mm) bên cạnh headphone 3,5mm truyền thống. Máy có pin dung lượng 3,250 mAh, hỗ trợ cổng kết nối USB, Bluetooth 4.0 bên cạnh Wi-Fi chuẩn n để truy cập vào internet tải nhạc.

Máy dự kiến phân phối trong Q1/2014 với giá bán niêm yết là 2.400 USD.

143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bán cho ma. Mua ipad 128g cho rồi

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn mobile app
@junerain126 Nghe dàn 1 tỉ hay hơn dàn 10 triệu thì ai chả phán được.Chứ nghe hai dàn 1 tỉ phán thằng nào hay hơn lại là vấn đề khác nha.
Nhiều tiền kiểu ra hàng thằng bán hàng nó chém gió một lúc thấy hoa mắt phê tai xong đem cả bộ về nhà tdtt thì ai cũng làm được hết(nếu có tiền :< ).Còn đã chơi,đã tìm hiểu thì mình đảm bảo với bạn là cái số tiền bỏ ra để có được một dàn 500m nghe hay,hợp gu đôi khi lớn hơn cái thằng chỉ biết bỏ ra 1 tỉ mua mà éo biết nó hay chỗ nào.
Namii
ĐẠI BÀNG
10 năm
@junerain126 Nói chung bạn còn non và xanh lắm với lại bạn viết đ' xuống dòng ngắt câu mình đọc tí thì quên cả thở, mệt vl. Để mà giải thích hết được cho bạn hiểu thì mình không có thời gian rảnh, nhưng thôi cố vài cái gạch đầu dòng vậy.

- Thiết bị càng đắt càng chất? Vkl với bạn. Đến một ngưỡng reasonable nào đấy thôi thì mình cam đoan với bạn là trên 90% audiophile tự xưng (trong đó có cả bạn) đ' thể phân biệt được cái gì hay hơn.

- Tổ chức triển lãm làm gì? Để bán hàng và tẩy não cho mấy thằng đ' biết gì cả có tiền lẫn ko có tiền như bạn ý.

- Phòng thu trang bị loa vài trăm k từ Nhật Tảo? Trẻ trâu lâu nhâu ra đây tranh luận hả bạn? Mình nói rồi, mình dân nhạc chuyên nghiệp. Phòng thu loa nó đ' đến tiền tỉ đâu, nhưng cũng ko phải vài trăm k. Thế nào là reasonable bạn có hiểu ko?

- Đặng Thái Sơn? Đàn anh Sơn chơi chủ yếu là Steinway & Sons, và đấy là nhạc cụ, đ' phải loa dàn bạn ạ. Thế giới có vài hãng đàn piano chơi concert được thôi và giá nó đều đắt cả, thành chuẩn chung rồi.

- Dây dẫn vài k USD? Xem lại bài trước của mình nhé.

Tóm lại, bạn tranh luận về thiết bị âm thanh audiophile tiền tị như nồi ý vì bạn vừa không có tiền vừa không có tai nghe. Viết nhiều làm gì cho khổ ra 😃
@nikd7000 éch vẫn hoàn ếch mà thôi :v
@phu_nguyen29 ipod chỉ là cái máy nghe nhạc thường thêm tí thương hiệu thôi mà. đú đởn thế nào được
Trời... sexy quá... lại nhức đầu rồi.
@cuhiep Lại phải bán rẻ AK120 đây, nhức đầu rồi =)) Anh Hiệp bán rẻ nào ;-))
ken0106
TÍCH CỰC
10 năm
@cuhiep Đợi bác làm 1 bài trên tay và thử nghiệm! 😁
3kshop
CAO CẤP
10 năm
@cuhiep hàng về thì a Hiệp lại trên tay nhé 😁
sonhoathuan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@3kshop cũng đang hóng bài trên tay của Hiệp ca ca đây! :-D
SGC
TÍCH CỰC
10 năm
@cuhiep Mua đi bác, rồi tổ chức offline cho anh em nghe ké 😁
Hàng này ko dành cho dân ngu cu đen
tên river nghe có vẻ mềm mại
mà nhìn góc cạnh quá
nhìn chất quá 😃
xkhoax
TÍCH CỰC
10 năm
Thiết kế cực đẹp, mạnh mẽ kiêu hãnh, thích cái nút xoay
May quá mình tai trâu, đỡ tốn tiền vào mấy thứ này 😁
Nên có cả iPad 128GB và Con này hhaahaa... thế nhé, cãi miết
AK rất là đẹp, rất là hay, nhưng không phải không có hạn chế 😃
binhdesigns
ĐẠI BÀNG
10 năm
@3kshop Mình cũng định mua cái bao da đựng, nhưng vì thích để máy trần hơn lên lại thôi! 😃
@binhdesigns Em rất ghét ak vụ để máy không Nghe là nó tắt, mà tắt mở lên lâu bà cố nội luôn!
binhdesigns
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Airblade14 Hihi! Em thì lại không thấy khó chịu cái đó lắm, chắc tại từ xưa đến giờ quen dùng mấy con BB cùi, nó luyện cho mình tính "kiên trì" 😁
Nhưng bác nói đúng, cái này cũng là hạn chế cần khắc phục, ngoài ra thì khi chơi nhạc 24bit/96 và 192Khz là máy bị nóng!
@Airblade14 Có trong setting nhé,vô phần power rồi chỉnh về off
Giá con này gấp đôi Ak120 rồi@.@ đối với mình tầm Ak100 trở lên đã coi là DAP hi-end rồi,em này chắc top of hi-end quá😔
Đồng chí nào định so với các thiết bị kiểu điện thoại,máy giải trí đa phương tiện hay tablet thì giữ bình tĩnh nhé😁
Nhìn thích thật đấy!
chú ý sản phẩm không giành cho dân Amateur 🆒
Nhìn thèm nhỏ dãi
huancoi216
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cấu tạo đập đá phá tường và phòng thân đẳng cấp
Một chiếc máy nghe nhạc bằng 4 chiếc iphone 5 thì mua IPhone về nghe nhạc chất lượng thấp chút cũng đc
@kenny81_hp Chắc người bỏ được tiền ra mua em này chưa biết tới iphone thật bác ạ😁 họ quen xài Vertu mất rồi😃
2 nữa là trình thẩm âm của họ cũng ở 1 mức khá khá rồi,sợ iphone không đáp ứng được nữa😃
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
@kenny81_hp với 1 người mê nhạc và muốn thưởng thức âm nhạc chất lượng cao thì k nghĩ như vậy đâu 😆
@loyal_brave_01 Thế nên mình mới nói chấp nhận nghe bằng iphone với chất lượng vừa phải thôi là được rồi, không dám trèo cao rồi té đau :D
@hoanbnhbg Mê lắm thì cũng phải nghĩ đến điều kiện kinh tế đó bạn, trừ những người giàu thì không nói làm gì vì không phải ai mê nhạc cũng là người giàu
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
@kenny81_hp thì đang nói những ng có dk đó 😃
nguyen_manh
ĐẠI BÀNG
10 năm
ÔI lại mơ em này thay cho iBasso rồi 😁
Không biết em này đã có nút Hold chưa, chứ như AK100 không có nút Hold, nguy hiểm quá :eek:
ai mua đc con này tất mua đc ipad, cãi nhau mần chi
baduy90
TÍCH CỰC
10 năm
đù......đẹp và chảnh quá...chắc tai mình không phân biệt đc âm thanh của nó với CD gốc đâu.giá cao cho 1 hi-end......cùng phù hợp thời muốn chơi đc em nó phải chịu chi mà biết nghe nữa chứ.chuẩn mực mà.cncd

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019