Apple cập nhật iWork cho iCloud, iOS và OS X với nhiều điểm mới, hỗ trợ chia sẻ file khóa password

Duy Luân
23/1/2014 23:40Phản hồi: 28
Apple cập nhật iWork cho iCloud, iOS và OS X với nhiều điểm mới, hỗ trợ chia sẻ file khóa password

Apple hôm nay vừa cập nhật bộ ứng dụng văn phòng iWork của mình trên cả ba nền tảng web (iWork for iCloud beta), OS X và iOS. Tất cả mọi app thuộc iWork giờ đây đã hỗ trợ việc chia sẻ tài liệu với mật khẩu kèm theo, từ đó tăng cường tính bảo mật khi cần làm việc nhóm. Keynote cho iOS thì có thêm nhiều hiệu ứng chuyển cảnh mới, cùng với đó là tính năng remote tích hợp cho phép điều khiển phần mềm Keynote trên một thiết bị iOS hoặc OS X khác. Có vẻ như tính năng này sẽ thay thế cho ứng dụng Keynote Remote vốn được Apple cung cấp như một ứng dụng độc lập từ trước đến nay. Numbers cho iOS đã hỗ trợ xem và chỉnh sửa bảng tính theo chiều ngang (trên iPhone), tăng tính tương thích với file Excel 2013. Pages trên hệ điều hành di động thì có thêm tính năng xuất file docx có cài mật khẩu.

Về phía máy Mac, Keynote cho OS X cũng có thêm hiệu ứng mới, cải thiện việc trình chiếu, hỗ trợ tạo biểu đồ với các giá trị ngày tháng và thời gian. App cũng được cải thiện khả năng tương thích với tập tin PowerPoint 2013. Ứng dụng Page thì có thanh thước kẻ theo chiều dọc và các đường định hướng đối tượng, vốn là một tính năng mà Apple chưa kịp tích hợp vào iWork mới khi hãng ra mắt nó hồi cuối năm ngoái. Trong khi đó, Numbers trên OS X đã hỗ trợ việc sắp xếp số liệu theo nhiều hàng và cột, cùng với đó là tính năng tự động điền nội dung cho các ô trong bảng tính.

Ngay bây giờ bạn đã có thể tải về những bản cập nhật mới cho bộ iWork:

Page dành cho OS X
Numbers dành cho OS X
Keynote dành cho OS X

Pages dành cho iOS
Numbers dành cho iOS
Keynote dành cho iOS

Nguồn: App Store, Mac App Store
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

derailed
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng đang update cả đống Gbs dữ liệu cho các em nó, mình update cả imovie nữa mà, 😃 cảm ơn bác về bài nhận định này
Rất tiện lợi cho người dùng;)
haituando
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đã chuyển hẳn qua xài và làm fan của iWork sau khi thấy Office cho mac quá tệ, thiếu ổn định và thiếu thẩm mỹ 😔 không hiểu có phải Apple cố tình chơi Microsoft không
@haituando Ủa, MS Office tệ thì MS chơi Apple chứ sao Apple chơi MS ??? chưa hiểu lắm. ^^!
@haituando Bộ đó của MS làm cho Apple đấy ạh. Chắc MS chơi Apple rồi...
@haituando MS cố tình chơi Apple đấy bạn 😁. Dại gì mà đi trang hoàng cho nhà thằng mình ghét 😆.
Bây giờ iWork đang Free. Mà Xài thì k quen nên vẫn M-Office !
Ronaldo211
ĐẠI BÀNG
10 năm
@JoseyHan Sao mình tìm trong appstore ko có m-office cua ms vậy bạn?
Prusten
TÍCH CỰC
10 năm
@Ronaldo211 Ý là Ms Office, của Microsoft, ko có trên store đâu.
@JoseyHan free ở đâu mà free
Tommy KN
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã tải về các bác ah 😃
Sao mình tìm trên store thì vẫn mất phí tải. Có bạn nào biết vụ này không
lucker88
TÍCH CỰC
10 năm
@tranhuuthinhit Chỉ free cho những người mua thiết bị mới thôi
hieutron
TÍCH CỰC
10 năm
Mình rât thích bác Apple ở điểm này, khi update lên bản mới bao giờ cũng note là update cái gì cho bà con biết, còn Pác android khi update bản vá cũng như bản mới chẳng nói năng gì, lại phải lên mạng hỏi anh em xem có gì mới có gì khác. Phát điên.
thangvudigi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm ơn Duy Luân vì bài viết này! Mình vừa cập nhật. Thật tuyệt, mình chuyển sang iWork từ mấy năm rồi, do tính chất công việc không phức tạp lắm nên dùng rất hài lòng. Thích nhất sự đơn giản, trực quan.
Tức là mua máy mới hoàn toàn mới có free ah
@tranhuuthinhit đúng đó bạn. Toàn bộ app nó có sẵn luôn.
hoanmy07
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhưng E lại vẫn phải dùng work của MS trên mac vì work này có mẫu có ghi âm trên file work. E tìm trong page không có tiện ích này.
Ví dụ: đang ngồi học, chỉ cần thày nói đến đâu thì gõ đề mục thôi và nó ghi âm hết vào file work.
và em mang cánh bướm tới mùa xuân Apple ơi!
Iwork là cái mình hay dùng nhất trên Ipad và Mac, có quả cập nhật là rất hay
Icloud chủ yếu toàn dùng mail

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Cái iMovie dễ sử dụng nhưng quá thiếu hiệu ứng/ animation / chuyển cảnh v....v... ai có chỉ dẫn gì cho mình không?
@IceNinja Final Cut Studio hoặc Final Cut Pro nhé bạn.
@IceNinja Quá thiếu là sao bạn? Bạn yêu cầu những gì mà thiếu?
@steve_jobs ví dụ như lật trang nghiêng nghiên, dở sang trang khác theo gấp mép, chữ xuất hiện đa dạng hơn v.v...
@IceNinja Ý bạn là hiệu ứng này?
Screen Shot 2014-01-26 at 9.55.12 AM.png

Chữ có cả mấy chục loại vẫn không đủ à?

Screen Shot 2014-01-26 at 9.54.57 AM.png

Đó là chưa kể còn có nhiều theme cho bạn chọn, mỗi theme còn có hiệu ứng khác dành cho theme đó nữa:

Screen Shot 2014-01-26 at 10.00.41 AM.png

Nếu nhiêu đây mà không đủ cho bạn thì chắc chả có cái phần mềm nào đáp ứng được bạn đâu.😔
Ở đây mình có bản pages cho Mac link dowload tốc độ cao này:

Bộ iwork sao không down free cho Iphone 6+ được vậy các Bác ???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019