Hình ảnh giao diện gõ tiếng Việt theo kiểu VNI và Telex trên Windows Phone 8.1. Cập nhật video

sonlazio
12/2/2014 7:17Phản hồi: 245
Hình ảnh giao diện gõ tiếng Việt theo kiểu VNI và Telex trên Windows Phone 8.1. Cập nhật  video
Sau quá nhiều chờ đợi, chúng ta đã có những hình ảnh đầu tiên về bộ gõ tiếng Việt kiểu Telex và VNI trên Windows Phone 8.1. Bạn Phan Nhân đã chụp ảnh giao diện chuyển đổi bàn phím cũng như bàn phím của WP8.1 trong bản SDK thử nghiệm mới nhất. Trong hình bạn thấy Vietnamese Number key-based chính là bộ gõ VNI. Như vậy, có thể nói Windows Phone sẽ là hệ điều hành đầu tiên hỗ trợ cả Telex lẫn VNI mà không cần cài thêm các ứng dụng bên ngoài.[prebreak][/prebreak]

Nguồn: FB Phan Nhân
245 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon rồi 😃 Một trong những vấn đề to nhất đã được giải quyết. Chỉ cần Telex là đủ.
hóng ;)
quá béo
Lehaixd28
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tin vui thứ 1, đang đợi tin vui thứ 2 là cải thiện trình Call nữa 😃
@hoangtran090vn Vừa kêu vừa rung đây nha
@meteora_ptit em thử rồi. nó chỉ run cái mở đầu xong hát hết bài mới run cái lại bắt đầu.... với các đoạn nhạc chuông ngắn thì thấy run và kêu liên tục chứ một đoạn nhạc dài thì bó tay... hay 1320 có vấn đề nhỉo_O
ng nhan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangtran090vn Là sao? 1320 của bạn đã có WP 8.1 rồi cơ à @@.
@ng nhan vẫn đang trong chế độ hóng ... đang nói về cái rung rung khi bấm phím và chế độ ring+vib của 8.0 ấy mà...
hieu1495
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trước đây mình hay dùng Telex, nhưng giờ thì dùng VNI thấy nhanh và tiện hơn( theo cảm nhận của mình )

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
@hieu1495 Bác sài vni trên note 2 hả. Em thì vni trên pc còn talex trên s4
@hieu1495 sao nhanh hơn telex đc, cơ mà nhìn cái avatar của bạn ảo quá @@
@hieu1495 Trên PC sài VNI vì là thói quen
Trên dt thì telex do vni chiếm hết 1 hàng số trên cùng
Dù gõ cả 2 như gió nhưng đổi ngược lại thì không biết gõ :p
@hieu1495 E thì thấy ngược lại bác ợ 😁
pomme_bleu
TÍCH CỰC
8 năm
@hieu1495 Telex là nhanh nhất 😃
vdv8xboy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang dùng HTC 8X và mong được update lên 8.1 :x
minhtoantm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@canhd45 ko đọc tin à, tin mới đó, toàn bộ wp 8 đều update lên 8.1 được.
ng2diep
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vdv8xboy - Mong chú HTC ngó tới 8x cho bà con chúng tui nhờ (có bản update 8.1 cho em 8x)
@vdv8xboy 8x của bác đc lên chắc r`, 8s của e mới hoang mang này :3
toẹt với ông mẹt giời roài....!
toandiamond
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lâu nay dùng bàn phím đồ cổ lổ sỉ của lumia quen mất rồi , bây giờ có thêm cái này thì ừ cũng cám ơn microsoft vậy dù có muộn màng tí nhờ vậy mà mình học thêm được cách đánh chử trên bàn phím đồ cổ kia tuy cổ nhưng cũng hay phết
Bao h cho đến tháng 4
Quá tuyệt vời.. Thật ra có quá nhìu người Vn mong đợi cái gõ Tv này ỏ Wp
Muốn 8.1 trên 1520 quá đi...
@ng2diep toàn bộ máy wp8 hiện tại sẽ lên đc hết mà bạn, lo gì 😃
h_pro9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuhiep
Windows RT khi nào mới có đây :rolleyes:
@cuhiep To như tổ chảng. Không biết sao mà Mr Hiệp lại thích nó đến thế trong khi bác này cũng chả phẢi hộ pháp. Hay là anh @cuhiep hay dùng bóp khoác vai nhỉ? Mình đã cầm thử con này và thực sự thấy rất bất tiện
@Mr Sức Khỏe Sở thích thì chẳng ai giống nhau đâu bạn. Như mình ngày trước cầm con 4,3 inch đã thấy to, thằng bạn sắm cái Note 2 thì chế nhạo nó chơi dép úp vào mặt, bất tiện...Giờ thì mình chỉ mong Nokia sớm ra mắt con nào 5 đến 5,5 inch để đổi con 925. Xài to thấy đã đã, 1520 cũng phân vân lắm nhưng vì nó hơi to, nhét túi quần hơi khó nên đành nuốt nước miếng bỏ qua😔
hn247
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mong quá, ko biết bjo mới có đây.
hóng tiếp cải thiện chế độ Ring với cái Notification
ko hiểu sao apps chat trên WP có độ trễ khá lớn, thử cả FB, Viber, Im+... đều thế, có mõi Zalo thì nhắn ok
@lionheart2669 cái đó ngừ việt gọi là chính chủ
Chuẩn bị tống L920 đi để rước 1520 về thôi :x Yêu thế
Bàn phím tv hiện giờ cực hay rùi, chả tâm cái này
@hikaru2003 WP nó không mở bàn phím cho app ngoài nên chỉ hóng chính chủ
nvntt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thangngoc89 uh. bàn phím là nơi nhập liệu liên quan mật thiết với bảo mật nên chắc anh mi cẩn thận đấy mà...nghe nói app tin nhắn microsoft đã mở cho bên thứ 3 rồi
@hikaru2003 tớ thì thấy nó như bòi. bác thấy hay chỗ nào vậy??
Quá tuyệt rồi. Chắc cũng hơn 10 năm MS mới biết lắng nghe yêu cầu c ủa người VN 😁
@Đỗ Giáp Linh Liên quan gì đến lậu với không lậu vậy thánh? Thời sinh viên làm gì có tiền mà dùng bản quyền? Tuy nhiên khi đi làm thì bộ Windows + Office của mình đều được công ty mua cho, nhưng mà cho hỏi hiện tại có bản quyền thánh gõ được tiếng Việt TELEX bằng chính bộ gõ của MS không? 😁
Thêm thánh so sánh windows dùng trên máy tính với windows phone dùng trên điện thoại thì biết thánh ra sao rồi :3
@denmilu 😔 ủa vậy đây là tin về WP hay windowns mà lại vơ đũa cả nằm thế..ảo à ? :rolleyes:
@Nguyên Kun 007 Bộ gõ phát triển chung cho cả Windows và WP bác à :( . Coi lại chính tả của bác nhé :2
@denmilu thử hỏi xem MS thu dc bao nhiêu tiền bán bản quyền phần mềm ở VN mà đòi hỏi họ phải viết bộ gõ telex/vni cho VN. Bây giờ dùng windows phone thì phải bỏ tiền ra để mua bản quyền wp nên MS mới bắt đầu quan tâm đến VN. Tôi chỉ nói lí do bây giờ wp (có lẽ cả windows nữa) mới có bộ gõ telex/vni trong khi các nền tảng khác đã có telex/vni
lumia 920 lót dép đợi chờ
basquang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quan trọng là Windows Phone 8.1 có là Windows 8.1 Update 1 cũng có TELEXT nhé.
itxuankha
TÍCH CỰC
10 năm
ôi đây rồi ngồi hóng thôi, 1320 của mình có lên được không ta
@itxuankha dư sài bác ạ... em cũng 1320 và đang hóng đây ;)
vthnim
ĐẠI BÀNG
10 năm
@itxuankha Lên chắc luôn,1320 mà không lên được thì máy ẻm khác sao lên được bác 😁
Mong sao có cái telex cho đa dạng và cho máy anti đỡ phải lo ó, chứ hở xíu lấy cái telex ra chê quài😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019