Tư vấn sửa xe đạp địa hình cũ tầm 3 triệu

cibor
12/2/2014 11:14Phản hồi: 1
Tư vấn sửa xe đạp địa hình cũ tầm 3 triệu
Chào các bác!

Em có chiếc xe độp do ông cụ rước về từ USA năm 1998. Em đi hết đời cấp 3, Đại học với em nó rồi chuyển cho ông anh họ đi. Ông ấy phá lắm nhưng mà nó vẫn còn tốt. Dư vậy là 16 năm rồi kể từ ngày nó về với em. Sau nhiều năm treo em nó ở kho, giờ em muốn "khai quật" và "thẩm mỹ" cho em nó đỡ tủi thân.

Em chủ yếu chỉ dạo chơi trong thành phố thôi nên nhu cầu cũng đơn giản ạ!

Sau đây là thông tin của em nó:

Royce Union Exodus
Size: 19"
Handlebar: KALIN ATB HT100
Shimano EZ fire plus, 21 speed (3*7)
Shimano Brakes
Seat: VELO
Color: Cobalt Blue Hybred.

Em nó ban đầu cực xinh, phải nói vào thời điểm đó em có nó là 1 niềm hãnh diện.

Giờ em nó đã mất 1 phần xinh xắn nhưng vẫn giữ được "nước dưa" khá ổn. Hiện trạng em nó dư lày:

Trước tắm rửa, kỳ cọ...

Quảng cáo

Sau tắm rửa, kỳ cọ...

1. Em đã tháo em nó ra, giờ chỉ giữ lại được: khung xe, càng trước; tất nhiên phải sơn lại khung càng. Ghi đông có thể em sẽ sơn lại màu đen cho cứng cáp và cố giữ xe được nguyên bản.

2. Vành nhôm, moay ơ trước sau chắc vẫn dùng được nhưng cổ quá em định chỉ giữ làm kỉ niệm; phải thay mới.

3. Tay phanh (thắng) và phanh, bộ tay bấm điều khiển, tốc độ, bộ xích, đĩa, líp,và thay đổi tốc độ trước sau; bàn đạp, cọc yên và yên, nan hoa thì phải thay mới hết.

Em xin ý kiến các bác:

1. Với nhu cầu như vậy (sơn lại khung càng theo màu nguyên bản; sơn ghi đông; mua toàn bộ các phụ tùng nêu trên) với giá vừa phải - hãng shimano thì em phải đầu tư bao nhiêu ạ? Các bác giúp tư vấn chi tiết từng hạng mục giúp em.

Quảng cáo

2. Thợ sơn liệu có sơn được lại màu nguyên bản cho em không? Màu của em nó cũng giống màu xanh coban của nhiều em xe máy đấy chứ! Nhưng chỉ sợ sơn không nổi thì mất giá xe ạ.

3. Xe em trước dùng bộ 3 đĩa, 7 líp (21 speed) liệu giờ tăng lên 3*8 or 3*9... được không? hay nên giữ nguyên bản 3*7.

4. Trục giữa xe em định thay cùng bộ đĩa có kèm theo trục để đồng bộ có hợp lý không ạ?

Em cảm ơn các bác đã đọc và tư vấn cho em. Trân trọng!
1 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019