Sony bắt đầu cập nhật Android 4.3 dành cho các máy Xperia T, TX và V

Trung Dt
13/2/2014 16:25Phản hồi: 109
Sony bắt đầu cập nhật Android 4.3 dành cho các máy Xperia T, TX và V

Như vậy sau vài lần lỡ hẹn, Sony cuối cùng cũng đã hoàn thiện Android 4.3 dành cho các dòng máy Xperia cuối năm 2012 bao gồm Xperia T, TX và V. Như vậy, các máy được đề cập sẽ 'lên thẳng' Android 4.3 và bỏ qua giai đoạn Android 4.2. Sony đã công bố một vài bổ sung và hoàn thiện dành cho phiên bản này bao gồm việc nâng cấp một loạt các ứng dụng như tin nhắn, Smart Connect, Small apps, TrackID... Các ứng dụng giải trí của Sony gồm WALKMAN, Album và Movies sẽ có giao diện tương tự như các máy Xperia Z1 / Z Ultra chạy Android 4.3 hiện thời, tích hợp Sony Entertainment Network.

Một tính năng đang được nhiều ưa chuộng là khả năng thay đổi toàn bộ giao diện (theme) có thể tải về từ Sony Select. Phần mềm cũng sẽ được tăng cường bảo mật, mã hoá dữ liệu trong gói giải pháp Xperia in Business. Cuối cùng không thể thiếu đó là tính năng tiết kiệm pin Battery STAMINA đã có từ phiên bản Android 4.2 của Xperia Z. Sony cho biết các bản cập nhật sẽ được phân phối đến tay người dùng tuỳ vào thị trường và các phiên bản khác nhau. Nếu được thông báo có cập nhật, bạn có thể sử dụng qua OTA, PC Companion hoặc Sony Bridge (dành cho MAC) để cập nhật.

Nguồn: sonymobile
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhonvaduong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Google ra tới 4.4 rồi mà còn lẹt đẹt lên 4.3. đồng thời bỏ rơi mấy con 2012 nữa mới khổ.
tungjty
TÍCH CỰC
10 năm
@nhonvaduong bạn ơi đây là đang nói về Android, bạn có biết là Apple chỉ có iPhone là smartphone nên nâng cấp không khó lắm, còn mỗi hãng như SS, Sony, hTC, LG...có biết bao nhiêu model thì cập nhật khó hơn vạn lần, sao bạn so sánh vậy được.
nhonvaduong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tungjty mỗi phiên bản Android do Google đều ra 1 lõi, các OEM mang về tinh chỉnh cho riêng mình chứ ko phải do Google phát hành cho từng hãng.
@nhonvaduong Gg làm ra Android, các OEM mang về tuỳ chỉnh và cập nhật lên model của họ, nhưng đó là máy mới, còn máy cũ mỗi khi Gg ra phiên bản hdh mới, muốn cập nhật còn phải xem các hãng cung cấp chip có hỗ trợ Driver hay không,nếu khai tử chip đó = bó tay, Xperia S,ion,Sl...Htc One S đều xài snapdragon S3 và bị Qualcomm khai tử ngay sau đó, không hỗ trợ Driver 4.3 nên đành dừng ở 4.1 (chấp nhận thôi vì không tụe làm đuợc Cpu)
Về vấn đề Apple iphone đuợc hỗ trợ đến 2 năm :
1. Apple tự nghiên cứu và thuê gia công Cpu nên Driver nắm trong tay
2. Một model của iphone bán hàng trăm triệu đơn vị và vẫn sản xuất cho dù model mới ra,ví dụ ip4 ra mắt năm 2010 đến 2013 vẫn sản xuất bình thuờng để cung cấp cho các gói hợp đồng 0d giữa người dùng và nhà mạng, 4S ra mắt 2011 giờ vẫn sản xuất....vậy nếu không lên ios mới nhất thì sao mà bán đuợc?
Còn các Model android sx trong vòng 1 năm là may mắn và model đó thuộc hàng top của hang rồi,bạn đừng hỏi tại sao không làm như Apple? vì Apple rất mạnh, 1 model toàn bán số luợng trăm triệu máy,tự chủ hdh,tự chủ driver chip....không hỗ trợ tốt mà ăn cám à.
Apple từ 2007 đến giờ ra mắt 7 model, còn 1hãng Android 1 năm ra gấp đôi số đó
tungjty
TÍCH CỰC
10 năm
@nhonvaduong ai mà chẳng biết điều đó. Bạn có biết bản Android gốc (hay còn gọi là AOSP) do Google cung cấp xong các OEM mang về phải tinh chỉnh cho từng thiết bị để phù hợp cho từng con chíp CPU, Ram, GPU (vì mỗi model có cấu hình hoàn toàn khác nhau )...chưa nói đến là làm launcher của mình trên từng bản Android gốc nữa....
Công nhận là mỗi bản cập nhập của sony đều chất lượng nhưng tốc độ thì ai cũg biết =.=
Ai mua flagship đầu năm của sony thì đa phần là thiệt thòi vì qua năm sau là em nó bị bỏ rơi liền :v
Ion của tớ đã bị bỏ rơi 😔
@rosario6591 Ion, S dùng Snapdragon S3 nên R.I.P hết bạn ơi
Buồn cho S/sl nhỉ. Con ZR của tui con xem xét có lên 4.4
Nhưng mà cũng ko sao thơm lay port từ rom z ultra cũng dc.

Sent from my C5503 using Tinhte.vn mobile app
@mr.trieu Anh dùng bản flash tools nào vậy ạ, của em ko có driver cho T
@dangquang1349 Bản mới nhất cho đám Z đó bạn,Của mình cũng không có driver T, nhưng cứ tích hết vào, Cả TX thấy flash bình thuờng 😁

Sent from my LT30p using Tinhte.vn mobile app
@quangia_003 asphalt 8 vù vù nha bạn, ko lag ko giật gì hết, bao mượt, pin thì hơi tốn khi chiến game này, máy nào cũng vậy mà, nhưng đc cái T pin khó chai lắm, yên tâm
quangia_003
ĐẠI BÀNG
10 năm
@boyminhtri Tks bác,em cũng xúc em nó lâu r 😁 Cơ mà bản Asphalt 8 trên GG lỗi dùng 4.3 down về là vào phát dis luôn còn 4.1.2 down về chơi bt thế mới cay 😔(
tuan171190
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xài Sony mọi thứ đều ok,nhưng ghét cái khi úp mặt để vô túi quần khi cuộc gọi đến nó hai bị trượt lên để gửi tin nhắn từ chối.
truyen128
ĐẠI BÀNG
10 năm
chúc mừng các bác
Xperia V. Xin hỏi qua OTA hay sao Mod?

Sent from my Samsung Galaxy S6
Xài Snap s3 bị Qualcomm khai tử nên ion,S,SL,Arco S....cũng ôm hận theo luôn
Sony không nâng version Android thì nên cập nhật vài tính năng như update giao diện, Betery STAMINA, Small Apps....tựa như Iphone4 lên ios7 kiểu giao diện vậy,chứ đều là flagShip 2012 mà không lên đc cái gì hay ho họ sẽ bỏ qua xài hãng khác thì mệt
không quan tâm lắm, vẫn trung thành với XS đến lúc hỏng 😁
Sony chơi đẹp quá nhỉ, các dòng 2012 vẫn được up chứ HTC thì chán quá
tin này có vẻ ko hót tại vì mọi người đều lên hết rồi hay chỉ còn một số rất ít xài đồ sony?
@baoc79 lên hết rồi, ai biết vọc tí đều lên 4.3 cả rồi :rolleyes::rolleyes:, t,TX,V, đều có bản leak 4.3 mà
Như vậy, các máy bay lên thẳng Android 4.3
Up là phải up thế này.Đợi hơi lâu tí nhưng chất lượng từ trong ra ngoài. Không như ai kia chỉ up đc con số nó lên cho to cho thật nhanh
@caibui cái đó giống bệnh thành tích quá bác nhỉ? 😁
:p đơn giản và hiệu quả đó là sony, cập nhật ít và lâu nhưng dáng giá và chỉn chu, ko vô trách nhiệm ko chắp vá và nhất là ko đáng vứt đi như mấy thằng nhanh nhẩu đoảng
@AmbitiousMan cuồng vừa phải thôi bác ạ. mấy con cùng thời như s3 lên 4.3 từ lâu và sẽ được lên 4.4. còn như mấy con này lên 4.3 có vẻ là lần cuối cập nhật, còn phần mềm, tính năng cũng k có.gì nổi bật hơn mà bảo đáng vứt đi.
@technological experience :p vậy bạn hãy tìm 1 con trên đây chạy 4.3 và 1 con s3 chạy 4.3 xem con nào hiệu năng, tính năng vượt trội hơn
@technological experience xài chưa mà phán kinh thế, Các chức năng y Z1 nhé, S3 lên có gì nào,T,Tx đợt này lên là lột xác hoàn toàn đó
@mr.trieu Mỗi lần update lên android mới là thấy như mua điện thoại mới, khác đủ thứ.
http://fshare.vn/file/TQBYBNSM8T
link FS file *ftf for Xperia T cho ai chưa được cập nhật qua OTA và PCC
thomastn
TÍCH CỰC
10 năm
@mr.trieu down về rồi up làm sao hả bạn? hướng dẫn cụ thể tí giúp mình vì máy vợ nên ko nghiên cứu nhiều về TX. cám ơn bạn.
@thomastn dùng Flashtool và flash thôi bạn, fw đó cho T thôi nhé,không phải Tx
thachd
ĐẠI BÀNG
10 năm
đối với android chỉ nên xài Nexus thôi, được cập nhật nhanh chóng, không thì chuyển sang xài IOS.
@thachd ngoaì cái lên số version ra thì tất cả rất bình thường, không sánh với ios vì nó chỉ 1 năm ra 1 bản và được Apple chăm sóc từ phàn mềm cho tới phần cứng, Nexus không thể sánh được
Eazy
TÍCH CỰC
10 năm
Mình mua TX xách tay thì có up lên đc 4.3 không nhỉ? Trước thấy máy báo có bản cập nhật, cập nhật thử thì máy khởi động lại xong báo lỗi không được. Rom mình đang dùng là rom cook
tmh98x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@psthangnd flash lại fw gốc hoặc đợi file ftf rồi flash cũng đc
@psthangnd bác dùng hàng xách tay của thị trường nào thế, e có con GX của nhật k biết có flash được không nữa
quoctrongtk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thích nhất mấy dòng máy như Xperia. Trừ tipo.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019