Thông báo: đã có Cupcake 1.3Rc2

ldthuan
19/6/2009 15:52Phản hồi: 24
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình update tối hôm qua rồi 😁 fw này dùng sướng thật :U
Hình như bácl ldthuan quên cái này thì phải

****NO NOT MODIFY, DISTRIBUTE, or STEAL OUR WORK WITHOUT AT LEAST TALKING TO US****
Bác nào xong cho xin tín hình chụp màn hình xem có đẹp không nào 😁 không biết chạy mượt không.
Cho anh em thêm 1 link nữa nè! Mình vừa re-up lên mediafire xong: TheDudesCupcake.v1.3.RC2-signed.zip
axim_x50v
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em đang xài fw 1.5 của JF chuyển wa xài cái này được ko các pác?
Chuyển tốt bác ạ, nhớ wipe trước và sau khi update cho đảm bảo nhé 😃
olavien
ĐẠI BÀNG
15 năm
Up cái này có cần up SPL ko hử các bác? Có dùng đc cho ADP ko?
ldthuan
ĐẠI BÀNG
15 năm
Không cầu SPL. ADP xài bình thường
funbacon
TÍCH CỰC
15 năm
Giật cả mình =)). Hóa ra bản hack =)). Cái này kiểu j cũng chạy cái launcher của chú Dude, giao diện xấu mù.
Bản này chạy theme Hero mà bạn! Mấy bản trước thì công nhận màu sắc xấu thật nhưng bản này cũng OK phết. Nếu không mình có thể chạy cái Theme Hero bản mới nhất là 1.3.5 chuẩn ngay 😁
olavien
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cho em xin cái link Theme Hero 1.3.5 nào bác ^^
khoa_blue
TÍCH CỰC
15 năm
theme Hero 1.3.5 là của Home hay các chương trình khác như dxTop, aHome hay OpenHome vậy anhvu
không, đây là theme cài vào hệ thống luôn, Đổi tên thành update.zip rồi chạy Alt +S như bình thường, không cần wipe máy. Theme dạng này chạy mựot hơn và ít tốn resource hơn 😃
khoa_blue
TÍCH CỰC
15 năm
k thấy tác giả nói có gì mới trong RC2 này, các bạn sd rồi thấy có gì khác k?
khoa_blue
TÍCH CỰC
15 năm
vậy dudes cupcake đã cài cái theme hero vào chưa, mình thấy nó k giống màn hình rom hero lắm

mình thấy trong dudes nó ghi "hero port theme with green status bars and hero animations (no rosie)"
Thích giống Hero đến 95% thì xài cái này nhé! 😁
4shared.com - online file sharing and storage - download htc_hero_1.3.5-signed.zip

Đổi tên thành update.zip rồi Alt+S như bình thường, không cần wipe nhé :D
olavien
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hjz, ko hiểu sao em update theme Hero xong thì cái ứng dụng Camera nó cũng back lại như bản cũ luôn, ko có zoom diếc gì như lúc cài Dudes xong cả 😔
Sao lại thế nhỉ? Hôm trước up cái theme Hero 1.3.5 mình cũng không để ý vụ zoom này (vì có bao giờ zoom đâu) Bạn thử lăn cái track ball xem nó có zoom không?
olavien
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ko đc ạ. Tức là lúc up lên Dudes xong thì nó có 1 cái app camera mới, hỗ trợ đủ thứ: zoom, effect, brightness, mode, self-time... Em đang sướng. Nhưng lúc up theme xong thì nó back lại cái ứng dụng camera cũ (của các bản OTA), chẳng có j ngoài chụp và xem. Có lẽ trước khi update phải xóa quách cái camera app trong theme thì mới ổn.
Tại vì trong mấy cái app theme nó cài lại hết các app, u mở vái file app bang win rar vao sýtemm->app la thay ngay, ko nên đổi theme có thể bị mất cái chức nắng của IOn đó
funbacon
TÍCH CỰC
15 năm
Mấy cái FW mod loạn cả lên này dùng rất bực mình 😆, như hồi trước FW 5x của haykuro, ko chạy được các game 3D. Theo em, nếu bác nào muốn ổn định nên sử dụng các FW chạy nguyên từ FW gốc, kèm theo radio và SPL release đi kèm. Vì thực chất dùng mod FW chỉ để lấy root và làm vụ app2sd là chính, thay đi đổi lại, mod lên mod xuống cuối cùng mọi người cũng lại dùng FW mod từ FW chính hãng làm thôi 😁
thấy bản này cũng giống Cupcake 1.3Rc1 thôi ko có gì mới .
Thế đừng up nhiều chết chíp flash thì củng die như brick thôi, xài 1 bản ổn định thôi
olavien
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ơ, em cài bản này vào là có root luôn này? :-o

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019