Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung bắt đầu cập nhật Android 4.4.2 cho nhiều mẫu điện thoại và máy tính bảng

Trung Dt
18/2/2014 14:31Phản hồi: 581
Samsung bắt đầu cập nhật Android 4.4.2 cho nhiều mẫu điện thoại và máy tính bảng

Samsung đã chính thức công bố kế hoạch cập nhật Android 4.4 KitKat dành cho hàng loạt các dòng điện thoại và máy tính bảng Galaxy của mình. Qua đó người dùng các dòng sản phẩm như Galaxy Note 3, Galxy Note II, Galaxy S4, Galaxy S III, máy tính bảng Galaxy Tab 3, Note 8, Note 10.1... sẽ được nâng cấp lên phiên bản Android 4.4.2. Tuỳ thuộc vào thiết bị đang sử dụng, người dùng có thể nhận được thông báo cập nhật từ vài ngày đến vài tuần thông qua OTA (Over-the-air). Chính vì thế bạn nên chờ đợi để nhận được phiên bản nâng cấp phù hợp cho dòng máy của mình. Một số thị trường có thể phụ thuộc vào phiên bản của từng nhà mạng khác nhau. Samsung không nêu rõ những cải tiến đặc trưng của họ khi được nâng cấp lên Android 4.4.2.

Dưới đây là chi tiết những máy được cập nhật Android 4.4.2
Nguồn: phonearena
581 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy thị trường riêng chắc chậm hơn mà nó bỏ TW đi chưa nhỉ :v
@김대한 ban oi cho minh hoi s3 minh mua ben nga thi co cap nhat 4.4.2 o vnam qua ota dc khong?
mrblack01
TÍCH CỰC
10 năm
chúc mừng mấy bác ss, lên được bản mới nhất rồi...tốc độ cập nhật nhanh thật...😁
Tuyệt vời có s4 mini 😃
chỉ có điều là hơi lâu.hóng thôi :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@eaglet_no1 Ô ze.
ko bít mấy bản nội địa hàn có ko nhx?
Note 3 của mình lên lâu rùi, hehe
luong_lc87
ĐẠI BÀNG
10 năm
@simebk Lên qua ota ah bác, của em dùng là N9005 xách tay ko biết có lên được ko?
DA CAP NHAT 4.4.2 CHO NOTE 3 ROI
luong_lc87
ĐẠI BÀNG
10 năm
@XUAN THICH292 Lên qua ota ah bác, của em dùng là N9005 xách tay ko biết có lên được ko?
Bác Sam coi bộ khá nhạy bén trong việc update OS..
+1 ;)
@baotam2101 Mẹ, bọn này làm bảo hành như shit bác ạ. Mua iphone cho lành
ngtient38
TÍCH CỰC
10 năm
ko có ace3 cho cô e gái mình
Viettonick
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hôm qua có tin GG gửi yêu cầu các hãng OEM phải cập nhật Android mới, hnay Sam đưa ngay ra danh sách cập nhật, vậy là 2 lão này đang hầm hè nhau rồi 😆
boyapt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Viettonick Chỉ yêu cầu với những máy mới xuất xưởng thôi bác ợ, chứ không bắt cập nhật các dòng máy đang có trên thị trường.

Android thì SS vô đối trong khoản update OS 😁
ss cập nhật nhanh thât.chả bù mấy hãng rùa bò khác , đăck biệt sky .
@trankhacchan toàn dùng rom cook thì lấy đâu ra OTA chính hãng=))
bác nói quá đáng😕
@trankhacchan Sky chỉ có nước tự up rom thôi thím 😁 đợi bản chính thức chắc tới tết Công Gô
@trankhacchan Sky có cập nhật Android cho điện thoại cơ á😁
@kehuydietngo có mà bạn , hùi đo sai 820 2.3 lên 4.0 h k biết :D mà nghe nói chậm lắm.
@trankhacchan Mình đang dùng sy a820 4.1.2 đây, mượt và điều quan trọng là rất ít hao pin!

- Có tab3 8.0 cùi bắp, hóng mãi mà không thấy máy báo update!
tuyệt vời. Có cả galaxy tab 3 8.0 nữa
@dangkhoa1203 Ban cho minh xin tai khoan gmail dc kg minh kg biet tao
@le cu lu Giống như tạo mail bình thuờng thôi bạn à. Bạn vô trang mail.google.com để đăng ký. Tạo xong rồi vào CH PLAY đăng nhập thôi
@dangkhoa1203 Luc truoc mjh xin cua nho ban dang nhap xong nhung ung dung nhu ben may no day kg giong tab3 gio tin xin ti khoan cua ban
shakaro
TÍCH CỰC
10 năm
Lâu rồi chưa mua cho Sam con nào nên hóng thôi. Dù sao Sam cũng quan tâm người dùng
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
@shakaro Mình thì chưa và chắc Sam sẽ chẳng móc túi đc mình đồng nào, cho đến khi sam đẻ đc 1 em vỏ nhôm với thiết kế đẹp.
s3 giờ vẫn còn được cập nhật GATO chưa
nhemdaika
TÍCH CỰC
10 năm
@meocaphe49 có s3 và s3 mini kìa bạn
samsung-quá nhanh quá nguy hiểm :p
AQ.AQ
TÍCH CỰC
10 năm
Mình không thích vỏ nhựa của Samsung nhưng mình dùng Sam vì cập nhật OS nhanh.
@AQ.AQ nói đến cập nhật os nhanh thì thứ nhất phải là nexus, nhì là moto, còn sam về thứ 3 thôi
AQ.AQ
TÍCH CỰC
10 năm
@yeuemmai135y nexus là con của Androi k tính, moto được mấy cái cập nhật? moto giờ về lenovo thì coi như toi. Đến nay S3 còn lên 4.4, thử hỏi One X cùng thời S3 được lên mấy rồi? Rom cook hãng nào nhiều nhất?
AQ.AQ
TÍCH CỰC
10 năm
@faidentiwi Đến nay S3 còn lên 4.4, thử hỏi One X cùng thời S3 được lên mấy rồi? Rom cook hãng nào nhiều nhất?
Hóa ra em note 8.0 của mình vẫn đc quan tâm à, đang chán vì em nó đang bị rất nhạt nhòa
tốc độ cập nhật của sámsung bá đạo thật

dòng nexus mới dùng kitkat có 3 tháng mà ss đã có :sexy:
Quan trọng là nó có những đổi mới, cải tiến gì so với phiên bản cũ hơn?
Quick Beard
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quangtoan8910 Cái đấy bác chịu khó lên mạng google xem cải tiến của 4.4 so với 4.3 là như nào nhé.
@quangtoan8910 Mù thông tin

Gửi từ táo thối làm bằng nhôm kiếng của apple
@phamcongthien Ăn nói lịch sự chút đi.
Cái khác ở đây là SS nó thêm những tính năng gì mới, cải tiến những gì, thêm bớt những gì, nâng cấp những gì dựa trên nền 4.4 so với 4.3...chứ không phải là cái sự "khác biệt" thuần google./.
@quangtoan8910 Hài quá, anti bấm dùm

Gửi từ táo thối làm bằng nhôm kiếng của apple
lengochung
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hóng gió và đợi.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095