[Video] Rõ hơn về trung tâm thông báo trên Windows Phone 8.1

Blaze1st
19/2/2014 15:21Phản hồi: 224
[Video] Rõ hơn về trung tâm thông báo trên Windows Phone 8.1

Một video ngắn từ trang Unleashthephones mới đây đã cho chúng ta một cái nhìn rõ nét hơn về trung tâm thông báo dự kiến sẽ xuất hiện ở bản cập nhật Windows Phone 8.1. Như video mô tả, người dùng cần phải vuốt từ trên xuống để hiển thị các thông báo, cũng như là để truy cập vào Quick Settings. Về Quick Settings, bạn có khá nhiều lựa chọn để đưa vào 4 quick settings ở thanh thông báo như: tắt/bật WiFi, Bluetooh, định vị vị trí, chế độ máy bay, chế độ lái xe, đèn nền màn hình, camera, khoá xoay màn hình,...Có một điều khá hay nữa đó là trung tâm thông báo trên WP8.1 còn cho phép người dùng truy cập nhanh vào toàn bộ phần Settings mà không cần phải qua nhiều bước (nút All Settings nhỏ nhỏ ở góc phải phía trên).

Tiếp đến là các thông báo, đúng như những thông tin rò rỉ trước, người dùng có thể tuỳ chọn nhạc chuông, tín hiệu thông báo riêng của tin nhắn, các cuộc gọi đến. Tất nhiên các thông báo từ Facebook, Twitter hay lịch vẫn sẽ xuất hiện ở đây, để xoá hết thì bạn chỉ việt nhấp vào biểu tượng Clear All ở phía trên. Một chi tiết cuối cùng, bạn nào tinh mắt sẽ nhận thấy trung tâm thông báo trên WP8.1 sẽ cho ta biết luôn chi tiết dung lượng pin và ngày tháng (hai con số nhỏ nhỏ ở góc trên cùng, bên phải).

Dự kiến thì Microsoft sẽ chính thức nói đến bản cập nhật lớn Windows Phone 8.1 tại hội nghị dành cho các nhà phát triển Build 2014 diễn ra vào tháng 4 tới.

224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngày càng bị cuốn hút bởi tin wp8.1 😁
@IPHONE Pro.No1 Ngày càng going với android rồi. ^^. lúc trước gân cổ khen livetiles chê notification trên android ko bang, giờ y chang. ^^
@ragefighter Thím nói chí phải...
tựa thanh notification của android và IOS, thực chất làm vậy thấy tiện hơn khi phải ưu tiên nút setting ở trang đầu
mong cái này lâu lắm rùi
iamcuong
TÍCH CỰC
10 năm
Tức là được lựa chọn 4 cái set up để đưa vào trung tâm thông báo
em chọn
- 3g
- wifi
@iamcuong Mình chọn Wifi, 3g, Khóa xoay, Máy bay

Location luôn bật, độ sáng để tự động 😁
Gần như là OK rồi. Còn cái phần tùy biến được giao diện thì chắc cứ nằm mơ thôi.
chưa sử dụng wp nhưng thấy 1 sự chán ở trong đó
@lonchon Chưa sử dụng androi và iOs nhưng thấy 1 sự chán ở trong đó :v
@lonchon cũng có nhiều người như bạn rồi, chưa dùng nhưng phán thì như sài hàng lâu năm, không làm To được.
genius111
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lonchon ếch!!!
@IPHONE Pro.No1 Có gì vọc không thì WP 8.1 ra sẽ rõ, kho ứng dụng của WP 8.1 lúc bấy giờ phải nói 1 từ là tuyệt. Lúc trước 300.000 ứng dụng từ Store của WP 8 dùng còn không hết, nói chi đến WP 8.1
% pin ;)
Có cảm giác là Microsoft chậm chạp quá, ko nhanh được như Apple, Google. Xài bấy nhầy tới muốn banh cái lumia rồi mới có được 1 bản cập nhật :v
@nguyen_huuvinh82 Mình thì lại nghĩ là MS cố tình làm vậy để a No đi xuống mà thâu tóm giá rẻ :rolleyes:
@nguyen_huuvinh82 bạn biết đếm ko vậy :O. Amber, Black bla bla, mới có độ nửa năm mà 3 bản update lớn cho lumia rồi :|. Apple thì cũng chỉ 1 năm mới update 1 lần thôi chứ mấy mà nhanh lẹ chi =))
@southocean 1 năm 1 lần là bản cập nhật lớn mà bạn. Amber, Black cũng tương tự như 7.0 len 7.1 thôi. Mình dùng ip cứ hơn 1, 2 tháng lại có bản cập nhật, bua mới up len 7.0.4 để jb mà hum bua lại ra 7.0.5 rồi
@nguyen_huuvinh82 Amber, Black là cập nhật của Nokia cho máy Lumia chứ ko phải của microsoft, chẳng qua là vì Apple tự cung tự cấp nên mấy bản cập nhật nhỏ nhỏ cứ ra liên tục thôi. Mà từ 7.0.4 lên 7.0.5 có gì khác ko bạn :S. mỗi lần có update của Nokia là lại loạn hết cả lên, thêm cái này bớt cái nọ bla bla :S

Giống như bài thuyết trình m làm, cứ ngứa ngứa tay lại lôi ra chỉnh 1 tý font, đổi tý màu.. nhưng mà bài gửi cho thầy thì ko tuỳ tiện gửi liên tục đc, chỉnh độ 1 tuần chán đi r mới gửi thầy update để thầy coi sửa cho 😃
thế này là chắc chắn có trong bản cập nhật 8.1 rồi 😃 không còn là dự đoán nữa
Ngày nào WP còn chưa cr*ck để cài game được thì ngày đó mình zan không chơi với WP 😁
@tbdat11 Đồng ý với bạn. kiều người ta làm rồi mình không làm nữa ý mà 😃
@nguyen_huuvinh82 app khoảng 0,99>3,99$ cũng đâu nhiều... chưa tới 1 cái vé xem phim hay bát phở mình ăn sáng.. nhịn đi chút dùng có sao đâu.. mà cũng có phải mình mua nhiều đâu mà kêu k có tiền...cùng lắm cũng chỉ pair 4,5 app
@kut3prince9x Mình cũng chơi Vísa trực tiếp luôn
@nguyen_huuvinh82 có cách chỉ tại ếch ko chịu tìm hiểu ngồi đó phán thôi
anh.san
TÍCH CỰC
10 năm
mấy năm nghiên cứu mới chịu cho ra 1 cái giống hệt như của android :-<
siêu rùa....
@anh.san Thế mới biết làm ra cái đó cần đầu tư nhiều như thế nào đúng không. Giống cũng được không sao cả, miễn là đáp ứng tốt cho người sử dụng thôi.
anh.san
TÍCH CỰC
10 năm
@letrungauto câu của bạn là 1 lời mỉa mai thì mình đồng ý =))) cả cái tập đoàn to đùng mà làm mãi mới ra 1 cái tính năng đã có sẵn mẫu để mà làm. chắc k phải do lập trình khó khăn phức tạp mà là do k đầu tư kĩ lưỡng, k coi trọng ý kiến người dùng thôi 😁

mà cũng đâu chỉ riêng cái tính năng notification này ....
@anh.san mic làm thế vì sao thì có chúa biết, chả hiểu sao cứ phải đi tranh luận. Dt android màn hình đua nhau lớn dần mà cả cái tập đoàn Apple to đùng ko làm nổi mẫu đt to hơn. Cả cái tập đoàn Samsung to đùng mà suốt bao nhiêu năm làm đt vẫn.. vỏ nhựa =))..

M vốn chẳng thích thú gì việc phán xét người này thế này người nọ thế kia, nhưng mà nói ra để so sánh thôi 😃
ngon, hóng
Chờ ra wp8.1 sẽ quay lại với anh nô...
M3ga
CAO CẤP
10 năm
Nói 1 sự thật các bác đừng bảo e gây war tại sao đi mua WP rồi chờ mòn mỏi để được update mấy tính năng mà IOs hay Android có từ bao đời rồi.

Sent from my Ne Xợt
@M3ga thì từ từ sẽ có, thím có dùng máu đâu mà cứ ghet nó . bản đồ offline tiện ích thì thím chê, trong khi androi phải lấy cache trên google map để tự làm 1 cái off gọi như là chống chế. 3g thì tận tịt , tải ko lên. thím ghét quá xinh nông nổi đấy.
@M3ga Bác thắc mắc cũng bình thường thôi mà, có gì đâu mà gọi là gây war

Mỗi cái nó có 1 điểm hay bác ạ, vì như android thì tính tùy biến rất cao, tính năng nhiều, nhưng thường là nặng, kể cả những dòng cao cấp mà nhiều khi còn ko mượt được bằng 1 con WP cấp thấp. WP thực sự rất tốt về khoản nhẹ, mượt và ít lỗi, chưa kể dòng Lumia có thế mạnh về khoản chụp ảnh nữa. Nếu ai thích sự đơn giản, ngoài nghe gọi lướt Web chụp ảnh ko vọc thêm gì nhiều thì WP rất lý tưởng. Các máy iOS tưởng được tính chỉnh tốt chứ mấy dòng cũ cũng lag lòi ra rồi, 4s hoặc 5 chạy iOS 7 lag ầm ầm, đâu có mượt được như WP. WP bây giờ chịu khó update thêm tính năng với cả được các dev đầu tư xây thêm ứng dụng cho nữa thì cũng ngon lắm.

Em chỉ là người dùng, phát biểu ý kiến cá nhân chứ cũng chả chê chả dìm gì bên nào nên bác nào đang định sửng cồ lên thì liệu liệu mà hạ hoả nhé. Em xin nói luôn là 3 hđh này em dùng cả 3 nên sẵn có kn để so sánh chứ ko phải chém gió lung tung đâu, đề nghị ai định ném đá thì nên kiềm chế bản thân.

Sent from my Nexus 5 using Tapatalk
@M3ga Vấn đề là phần cứng của nokia( windownphone) quá tốt, đặc biệt là máy ảnh nên khiến nhiều người phải chấp nhận xai cái hệ điều hành củ chuối. Nhưng từ bản 8.1 có lẻ khá hơn
@M3ga voi cau hinh tuong duong nhu cua WP. bạn nghĩ android chay co muot = WP k hay la giật lác hơn WP
hôm qua vọc vọc mới phát hiện Mi đã đưa nút x huyền thoại lên window phone, chắc đưa lên lâu rồi mà giờ mình mới biết 😁
@Huỳnh Hữu Toàn Lên bản Black là có rồi. Bản dùng thử GDR3 có từ lâu rồi
@Huỳnh Hữu Toàn cũng không lâu lắm đâu bạn, nếu bạn chỉ update qua OTA thì mới có nút X thần thánh khi lên Black. Còn bạn rành một chút thì bản preview cho Developer đã có lâu rùi 😃
Hóng update để lên quá 😃 mà hình như có hiệu ứng animation mới thì phải không phải các trang bay đi bay lại nữa 😁
@letrungauto Lumia thôi ạ. Em dùng Hận Tất Cả :v
minhtripleh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@letrungauto Quá đã cảm ơn bạn ^_^ nhờ lướt qua cmt của bạn mình mới biết lò mò vô cập nhật, mới mua máy được mây bữa ghét cái vụ rung phản hồi này giờ tắt được rồi haha 😆

Các bác nào không tìm được với từ khóa "Touch" hay "Chạm" trên đt thì đăng nhập store trên nền web rồi tìm là thấy, click tải về, ứng dụng sẽ tự cài vào máy.
http://www.winphoneviet.com/forum/index.php?threads/78187/
@lucas_mufc tắt rung 3 phím cảm ứng có rồi nghe thím, ở bển mới xún hả :D
@huydaika13 Lumia thôi thím. Em dùng Hận Tất Cả.
vẫn sử dụng bt mà.wp vẫn tốt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019