Xuất hiện hình ảnh đầu tiên của Nokia Lumia 630?

Blaze1st
23/2/2014 15:23Phản hồi: 77
Xuất hiện hình ảnh đầu tiên của Nokia Lumia 630?
Screen Shot 2014-02-24 at 2.56.20 AM.png

@evleaks mới đây đã đăng tải lên mạng một hình ảnh được cho là thiết kế của chiếc Nokia Lumia 630 - phiên bản kế tiếp của chiếc 625 hiện nay. Nhìn vào ảnh thì có thể nhận ra rằng 630 trông khá giống với chiếc 625, vẫn là kiểu máy bo tròn đều ở bốn góc của máy, mặt sau vẫn làm từ nhựa và tháo ra được. Một điểm đáng chú ý trên 630 chính là ba phím điều hướng của nó đã được đưa lên màn hình cảm ứng, đây là một trong những thay đổi mà Microsoft bắt đầu áp dụng cho các thiết bị Windows Phone 8.1. Hiện vẫn chưa có thông tin nào về cấu hình cụ thể của Lumia 630, một số tin đồn cho biết Microsoft nhiều khả năng sẽ tung ra thêm một bản 635 hỗ trợ 2 SIM. Bạn nào chưa rõ về những điểm mới trên WP8.1, có thể tham khảo ở đây.

Bạn có thể xem thêm các bài viết và video mới nhất về Mobile World Congress 2014 tại www.tinhte.vn/mwc/.

77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrcab
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nokia đang tập trung vào thị trường mới nổi. Hi vọng em này giá cả phải chăng và sẽ tạo được cơn sốt như 520 giúp đỡ mọi người trong khoản giá cước 3G ngày càng leo thang.😁
hoangdc79
ĐẠI BÀNG
10 năm
mấy em lumia ko gọi tên đố biết cái nào với cái nào.
đợi mãi chẳng thấy em nào 2s
@hoangdc79 phát ngôn " KHÔN" nhất trong topic này .
Lumia mà ko phân biệt đc ko nhẽ mấy con samesung galaxy dễ phân biệt đc chắc.
tYu
TÍCH CỰC
10 năm
@hoangdc79 sám sùng thậm trí hơn thế ấy nhỉ
@hoangdc79 bạn để các con wp ra mình nhận đc hết. kể cả 520 vs 525 vì 1 con vỏ trơn 1 con vỏ nhám 😁
Không bao giờ ưa nỗi việc ba phím ảo lại đưa lên màn hình.
@ngminhman123 bạn nghĩ sao nếu ta co thể ẩn no bất cứ lúc nào va lôi no lên bât cứ khi nào ta muốn 😆 no không thực sự chiếm diện tích va ăn gian kích thướt thật của man hình như các dong máy co hỗ trợ phím ảo đâu
@J3z Đó chẳng là vấn đề nếu như bạn dùng Android và biết tùy biến nó.

Còn WP đã tù nay lại còn tù hơn !
@ngminhman123 À...tức có tính năng gì đem lên ăn roi mới là "chuẩn", còn cho vào WP thì cái gì cũng thành "tù" đúng không ? Ghê nhỉ !
@ngminhman123 đó là bạn phải tùy biến 1 điêu ma ko phải 10/10 người điêu biết làm , mún làm và có hứng thú làm , cái quan trong để nâng cao trải nghiêm,người dung chi 1 sản phẩm la phải đơn giản và gân như dọn sẵn cho ngươi dùng sữ dụng chứ không phải băt người dùng tự mày mò 😆 điêu này vốn la,nhược điêm,của wp va là lợi thế của Android va iOS vôn tao điều kiên cho người dùng thoải mái nhất nay đã đươc mocrosoft lắng nghe và quan tâm tới .và ý kiến và bạn đưa ra co vẻ đáng đi ngược lại toàn bộ nhưng điêu mà không chi riêng Microsoft, Apple,Google mà con tât cả các công ti sản xuất các măt hang phục vụ người tiêu dùng ( co thể ban la ngươi am hiêu và thich vọc vach tìm tòi nhưng ban ko phải là tất cả đối vs họ , con vk bạn , ban gái bạn hay me bạn , nhưng người ma không mấy mặn ma lăm vs viêc tự mày mò và tùy biến , nhưng ngươi không bik đen thế nao la up rom , root máy hay jailbreak ..)

còn ý ban nói wp ngày 1 tù hơn vạy là WP 7.x là mang tới trải nghiệm tôt nhất cho ngươi dung WP và WP 8.1mang tới những cải lùi à 😃) nghe co vẻ "logic" ban nhỉ nhưng minh tin khốngco mấy ai đông ý vs quan điểm "đôc đáo" của bạn đâu 😃)
@ngminhman123 sao thấy bảo lúc k dùng nó ẩn đi lúc cần dùng thj gạt từ dưới lên để nó hjện ra
Mình vẫn đợi wp thật sự hoàn thiện sẽ chuyển từ android dang để trải nghiệm . Thích wp như nhìn màn hình chính hơi rối mắt nếu dùng 1 thời gian dài .
anh.san
TÍCH CỰC
10 năm
@htphj cùng ý tưởng với bạn. và k thích home screen và app list tốn chỗ + dài dằng dặc của wp...
chờ ra bản cập nhật lớn rùi dùng thử em nó xem sao nào
Bạn phân biệt được ip4, 4s 5 5s nếu chỉ ngồi dưới giếng phán ko
@hikaru2003 Mình phải kéo lên trên, đăng nhập vào để bấm like câu nói của bác! 😃
@hikaru2003 có phải 4 khác 4s chỗ gần nút nguồn có cái sọc ngang còn 5 với 5s là cái phím home với cái đèn led kép ko?
@hikaru2003 5 vs 5s mình chửa sờ không dám phán còn 4 vs 4s thì phân biệt quá rõ ràng bạn nhé chỉ có người mù mới không phân biệt được thôi 😆))
@Giang Béo Béo bạn nhìn nhiều mới phân biệt được thôi bạn à. 2 đứa sinh đôi thì chắc chỉ bố mẹ nó là nhận ra rõ ràng thôi. đừng phán thế😁
@gaconlonton1111 không phải nhìn nhiều đâu bạn.. bạn cứ cầm lên đi và nhìn vào cái rãnh của nó mà nhận biết ip 4 và 4s.... 2 cái này nó cắt ở góc khác nhau mà ^_^ còn 5 với 5s hổng có tiền hổng dám chém sợ ăn gạch ^_^
linhatm
TÍCH CỰC
10 năm
Sắp tới nokia cho khách hàng tùy chọn 3 HĐH win, roi, firefox để sử dụng.
Mua dt kèm đĩa cài đặt về tự xử 😃😃😃
iamcuong
TÍCH CỰC
10 năm
Quả thật là IP chỉ có 1 nut Home mà mọi cái vẫn vận hành trơn tru
Lâu nay dùng Lumia 920 có phím cảm ứng, em toàn lỡ tay ấn vào cái này.
@iamcuong IP có mỗi nút home nên IP nào cũng bệnh hư nút home
arcwin
CAO CẤP
10 năm
@iamcuong Có một nút hôm nên phải sinh ra mấy cái nút ảo ko sợ hỏng đó.
@hieupy89 Mình xài ip mà chẳng bao giờ đụng tới nút home trừ khi restore 😃
Màn hính chính rối mắt là cái *** gì thế bợn
@hikaru2003 Nhìn lâu sẽ có cảm giác rối mắt . Bạn ko hiểu sao ?

Sent from my iPad using Tapatalk
@htphj Lâu là bao lâu ạ? Bác ngồi suốt nữa tiếng để nhìn chằm chằm vào cái màn hình Start sao?
Mac18
TÍCH CỰC
10 năm
@hikaru2003 Đọc đến cmt này thấy ăn nói ko có học rồi, người ta nói chuyện bt rep lại câu thiếu tôn trọng thế!
@htphj đấy là do bạn hơi bị stupid trong cách sắp xếp các tile ạ!
Chú vịt xanh ????
Bợn xài wp được mấy giờ
Khoảng 1 ngày :d . 720 của thằng em mua về , mình trải nghiệm có thế thôi .

natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
thế hệ mới mà MS vẫn làm viền day ghê.
@natomedia Cá nhân mình ko thích viền màn hình mỏng cho lắm. Khi dùng đt bằng 1 tay, với ngón cái qua mép bên kia màn hình thì phần bàn tay sẽ bị chạm vào mép bên đây, dẫn đến bấm ko ăn! 😔
Tự mình xài theo nhu cầu của mình thì bạn sẽ thấy wp cũng như android hay ios thôi ban, mà bạn phàn nàn man hình wp rối mắt lần đầu minh nghe, chỉ có phàn nàn về sự đơn giản đến đơn điệu của wp thui
Gớm , các bác truy hỏi em cặn kẽ thế . Em dùng 1 ngày , cài ứng dụng , thử camera , thỉnh thoảng nghịch tý . Sau 1 ngày cảm thấy màn hình chủ của máy hơi rối mắt và ko được thoải mái như android hay ios nên em nói thế . Truy vấn rm ghê quá

ManU4ever
TÍCH CỰC
10 năm
@htphj bác dùng ít thế thì sao cảm nhận dc WP,nếu quen dùng Iosv andr rồi thi đa số thấy ko quen,như mình thì chán 2 hdh kia rồi mới xài WP ,đã qua 520 v h 925 vs chưa nghĩ tới sẽ dùng lại andr hay ios..
phải dùng vs xài hêt chức năng của WP mới thấy nó tuyệt vời tn 😁 sắp tới có WP8.1 thì còn ngon hơn nữa.
@ManU4ever anh em mình là 1 gia đình 😃
Thần bợn cứ kêu mua htc one sài chung cho vui , vì bợn mình đang sài one , nhưng mình vẫn chọn 925 :p
Đã gọi là bản chất có lẽ khó có thể thay đổi được. Nokia ra nhiều phiên bản cho 1 dòng quá.
@vnstockguru nếu cột là cấu hình, độ phân giải, pin, kích thước. Hàng là phân khúc thì sẽ thấy không có 2 chiếc điện thoại nào của Nokia có chung quá 2 cột ở cùng 1 phân khúc cả
Bợn là dev, bạn có thể tùy biến đt của bợn? Nếu vậy thật ngưỡng mộ 😆
Còn bợn có cgiac tù bởi bạn đã quen cgiac ngồi trong giếng rồi,
Dù sao cũng là chiến lược kinh doanh của họ, với lại mỗi ng sẽ cố 1 nhu cầu, ng thich vuông kieu 520 ng thích bo như 620, ng 1 sim, ng 2 sim... Có nhiều lựu chọn vãn tốt hơn
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
viền dưới đã dày rồi còn dùng phím ảo nữa thì nhìn mất cân đối lắm 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019