Video: Palm Pre kiểm tra tốc độ với iPhone 3G và iPhone 3G S

dihuta
21/6/2009 1:39Phản hồi: 129
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iPhone 3G S không đúng theo giới thiệu rồi!
Nhock
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em thấy palm pre chỉ thua tốc độ khởi động thôi,còn về tốc độ internet và gửi mail nhanh hơn iphone 3g và 3gs :baffled5wh: vậy là lời giới thiệu của apple không hoàn toàn chính xác :angry6wn: hơi thất vọng. Em xin đề nghị anh em tinh tế kiểm tra thử 1 lần ở việt nam mình xem sao. Vẫn Love Iphone 😁
Palm khởi động siêu lâu nhưng về internet thì...quá khủng, danh hiệu "lướt web nhanh nhất thế giới" (em đọc được ở đâu đó) của Iphone phải nhường lại rồi...
iphone 3GS quả là đáng nể với tốc độ khởi động, còn palm pre load net nhanh thật, quả là ngang tài ngang sức, kẻ tám lạng người nửa cân
Khởi động đáng nể để làm gì ....? Mấy ai tắt máy rồi khởi động lại cho vui đâu . Chạy ứng dụng không mượt mới là vấn đề cơ ...😁
nhokbabypro
ĐẠI BÀNG
15 năm
con palm vẫn nhanh hơn. thời gian khởi động không là vấn đề quan trọng
he he bác nghe cái thằng Trong video nó nói không. Khởi động lâu vậy thì lúc cần một cuộc gọi khẩn cấp đúng là palm Pre sẽ gặp phải khó khăn nếu như bác đang tắt máy . ( Khởi động chậm quá . Hixx )

Còn tốc độ lướt web thì khỏi phải nói rồi nhé. Đã từng có video so sánh về tốc độ lướt web, Youtube trên palm Pre rồi đó. Tốc độ quả là vô đối luôn
emthickBB
ĐẠI BÀNG
15 năm
palm pre quá tuyệt mặc dù thời gian khởi động lâu hơn iphone! 😆
khởi động lâu hơn cả win xp và vista 😆
Bộ xử lí của mobile là bộ xử lí "nhúng", tức là chỉ nhúng vào một thiết bị (cụ thể là điện thoại) với sức mạnh sao cho phù hợp các tính năng được lập trình.

Bộ xử lí của PC (máy vi tính) là bộ xử lí toàn năng, khả năng đương nhiên là cao, có thể coi là BXL "mẹ" cũng được.
Dùng cả tháng may ra khởi động 1 lần, có khi chẳng khởi động lần nào 😁, mình dùng N82 mà mấy tháng mới khởi động 1 lần :D chẳng qua là tháo sim mới phải kd, ko thì thôi :D
Alililia
ĐẠI BÀNG
15 năm
Palm khởi động lâu thật, nhg mà quan trọng là lúc chạy nó thế nào thôi, đth đẳng cấp k tính chuyện thay sim nên k mấy khi phải bật tắt. Nếu quan tâm tới việc chạy ứng dụng thì Palm quả là hơn hẳn Iph, lướt web cũng nhanh hơn kha khá, hđh của Iph tuy lên nhanh nhg khi chạy lâu vậy thì phải xem lại vì nền tảng phần cứng là khá tốt. Iph còn mỗi ưu thế thanh mảnh, mềm mại nhg lâu rồi cũng chán, nhất là với giới trẻ.
Có lẽ đã đến lúc Apple phải đột phá với sản phẩm khác hẳn chứ nâng cấp Iph nên lẳng lặng nâng cấp, k nên quảng bá nhiều kẻo lại gây thất vọng hơn nữa, có thể sẽ làm giảm phần nào sức hút từ thương hiệu
1 nhận xét dở hơi, và k có gì thú vị, khởi động nhanh hơn có khoảng gần 3 giây thì có gì phải xem lại,nhất là phần cứng nữa chứ ,sao k xem lại pre hay 3g khởi động hơn gần gấp 3.2 trường phái rõ rệt, bác thích cái nào thì chọn cái ấy.chắc là đg xài palm pre đây
cái lướt web thì hên xui thôi , có nhiều đoạn video , ip 3gs nhanh hơn pre , có lúc pre lại nhanh hơn ip , hên xui thôi
Alililia
ĐẠI BÀNG
15 năm
Có thể còn do tốc độ xử lý java j đó... Nhg Iph kém về đa nhiệm, hic nguyên cái này là đã... đến lúc phải thay đổi
supergoofy
ĐẠI BÀNG
15 năm
ai có đoạn video xui cho em coi với 😁:p:p:p
trời sao Palm Pre khởi động lâu quá vậy trời, nhìn tưởng treo máy lun rồi chứ
Các bác nhận xét thế nào ấy chứ, em thấy quả lướt nét trên đáy em mang con 2G của em ra nó còn nhanh hơn cả 3 con mặc dù em chơi GPRS nó cũng không lâu đến mức thế, mấy bác thử xem, bọn này điêu bỏ mẹ
CLong
TÍCH CỰC
15 năm
IP3G s vẫn chuẩn, khởi động có 19 giây đã xong. nhanh quá
Em cùng đếm với tụi nó em vao vnexpress.net dung con 2G het 10s ma bằng GPRS các bác thấy thằng này nó vớ vẩn ko? bác nào không tin thì láy máy ra ngồi truoc máy tinh check xem
Nói xạo cũng có căn cứ chứ bác. Lướt web rồi nó cache lại khác với vào 1 trang web hoàn toàn mới.
Trang chủ VNExpress hiện tại riêng phần HTML cũng 145KByte mấy cái hình ảnh + Js hết 600KByte (bỏ hết mấy cái Flash rồi đấy). Tốc độ truy cập GPRS lý thuyết chừng 177Kbit (EDGE đấy nhé) =22KByte/s vậy tổng cộng để load xong cần hơn 33 giây trong điều kiện lý thưởng.
Mai mốt đi lòe con nít thôi ^^
hoanglamna
ĐẠI BÀNG
15 năm
po chíu nói như Bác mà cũng nói! vnexpress nhẹ hìu! em chơi wifi con O2i chưa tới 10 giây nữa kìa! bác thử lấy con 2G load trang mà bọn nó thử nghiệm coi!:angry6wn:
Không hiểu mnạg nhà bác thế nào chứ em 2G nè mới thử xong có 5s ! Không xạo bác tí nào :rolleyes: ( tốc độ mạng nhà e là 200kb/s )
ông này có quả avata hơi bị được 😆 nhìn qua mà xém té ghế =))
navarro
ĐẠI BÀNG
15 năm
khởi động pre lâu quá, ngang ngửa con Pearl của em
em ghét mấy cái máy khởi động lâu lắm, nhất là máy xxx 😃
trời sao anh 3G yếu quá vậy 😔 , chắc đến lúc phải cho về hưu thôi :(
bỏ cái máy chỉ vì nó chậm vài giây 😃 bác cho em xin cái máy đó với 😃

quan trọng là trong thực tiễn cuộc sống, máy nào hỗ trợ bác tốt trong công việc cũng như trong giải trí, vậy thôi, còn hơn thua vài giây thì có là gì 😃
PPre k có Flash trên web nhi! loai bõ băng thông rông à!
muốn test tốc độ thì phải test cùng 1 thời điểm và cùng 1 web mới đc, chưa kể test trên GPRS là khác với wifi rùi, và còn nhiều yếu tố khác nữa, làm sao mà so sánh như vậy đc
vaduc
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tốc độ khởi động chậm là mình thấy cũng không thoải mái rồi. Web thì đôi khi cũng xem trên điện thoại, gửi mail thì nhiều hơn một chút. Nói chung là hơi thất vọng một tí với Pre, nhưng có bản GSM ra thì mình cũng chiến... 😁
lolowifo
TÍCH CỰC
15 năm
3g lúc đầu còn bon chen, sau chắc vì tuổi già sức yếu nên nhường chỗ cho con cháu thi đấu.haizzzzzzzzz
mà mình nghĩ cái 3g đó bị sao rùi chứ đâu đến nỗi thế hả các bác....?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019