Các bạn xem con HDD của mình thế này đã sắp ra đi chưa

huyhoang000
10/3/2014 14:32Phản hồi: 11
Các bạn xem con HDD của mình thế này đã sắp ra đi chưa
mình mới sử dụng HD tune để kiểm tra thì nó ra như thế này

mọi thao tác như truy cập vao ổ cứng.lướt web thì bình thường,nhưng khi vào chơi game(ví dụ game Fifa online3) có 1 hiện tượng là.nếu ở trong game thường xuyên thì khá mượt ko vấn đề gì.,hễ cứ Alt + tab ra ngoài desktop để lướt web hay làm gì đó 1 chút là vào game lag.giật rồi đứng hình liên tục.lúc chưa nâng cấp máy thì tình trạng trên đã diễn ra.bây giờ máy mình nâng cấp lên card Zotac GTX 660.cpu G3420.ram 4GB rồi mà vẫn bị..mình đang nghi do HDD.ko biết có phải là do nó ko..các bạn có ai bị rồi cho mình biết là do cái gì vs nhé..thanks các bạn nhiều
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy tình trạng chậm,giật và lag do đâu nhỉ..lúc bị giật và lag thì mình kiểm tra ram mới hết 50%
ok,thanks bạn trước nhé 😃
11030661
TÍCH CỰC
10 năm
chuẩn bị đoàn tụ ông bà
@11030661 thiệt ko bạn.để mềnh đi mua con HDD khác.mà sáng nay tự dưng tình trạng trên lại hết :3
11030661
TÍCH CỰC
10 năm
@huyhoang000 hết là hết thế nào bác
@11030661 nái này nè bạn. (khi vào chơi game(ví dụ game Fifa online3) có 1 hiện tượng là.nếu ở trong game thường xuyên thì khá mượt ko vấn đề gì.,hễ cứ Alt + tab ra ngoài desktop để lướt web hay làm gì đó 1 chút là vào game lag.giật rồi đứng hình liên tục)
11030661
TÍCH CỰC
10 năm
@huyhoang000 ý e hỏi là cái hdd nó hết bị vậy hả
lúc đầu mình chỉ nghi là do cái HDD .chứ chưa xác định đc là do nguyên nhân gì nên mới lên đây hỏi a e.vì tất cả đều thay mới hết rồi.còn mỗi cái HDD là cũ.nên cứ nghĩ giật và lag là do cái HDD.nhưng giờ nó tự dưng lại hết.chả hiểu sao nó lại vậy
Dùng nhiều tool mà check cho nó chuẩn
@sagittarius1312 bạn biết tool nào check hiệu quả nhất ko vậy.chỉ mình vs
bạn xài HDD làm sao mà đc như vậy hay thế? HDD của mình mà có 1-2 dấu thôi là mình teo chym rồi. Thôi cái HDD đó có 160G thôi, backup data đi rồi mua cái khác xài cho nó ngon.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019