Đánh giá Android 4.4 Samsung Galaxy s4 9500

xxtuan.netxx
18/3/2014 11:46Phản hồi: 48
Mọi người ai đang dùng Galaxy s4 (9500) đang chạy Androif 4.4 cho mình xin nhận xét đc k. Mình đang chạy Android 4.3 muốn lên 4.4 nhưng sợ lỗi lên k dám lên. Ai lên rồi cho mình xin ý kiến với a. Cmt dưới, mình cảm ơn nhiều.
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói chung lên tốn ram.ram 2gb mà nhắm gần hết.lên 4.4 mục ẩn foder không còn nữa.nói chung chẳng cải thiện gì hơn
Thêm một vài tính năng nhưng theo mình không cần thiết.
@truongnokia77 Chính xác mình vừa lên thử. Thôi chắc phai xg 4.2 cho đỡ tốn pin 😃
Cho minh hoi la s4 chay 4.3 co ok ko co dinh loi gi khong
huy_9119
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình mới update ota lên 4.4.2. Cảm nhận dùng quá thất vọng như bị đơ cảm ứng tầm 3s , bộ nhớ os free 7gb, tốn ram nữa, ngốn pin kinh khủng.
anhbomnvq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huy_9119 không liên quan nhưng mình từng bị trường hơp giống bạn khi up cho con Tab 3, up xong thì cảm ứng thỉnh thoảng bị lag, ấn mãi không được.chờ vài giây lại được
huy_9119
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có cách nào xuống 4.3 không các pro. lên hãng có down grade xuống đc không nhỉ
Thanh công cụ trên cùng không còn màu mè nữa,chỉ đen trắng thôi,mình thấy ko có gì mới, pin tiêu hao vẫn vậy.
Còn xem youtubee thì ngốn pin đáng sợ,đc khoảng 2h thì hết,mình đang thử vài lần xem tn
bubumobu
ĐẠI BÀNG
10 năm
up lên khá hối hận, ít ra trong thời điểm này. bạn nào đang ở 4.3 mình nghĩ chưa nên up. 4.3 ổn hơn. khị thực hiện cuộc gọi, đưa điện thoại lên nghe màn hình chớp chớp, không biết có phải lỗi ở cảm biến tiệm cận ko.. có bạn nào bị không ?
Đúng là có vấn đề khi xem youtube thật, mình sạc đầy và xem đc 170 phút máy báo còn 5%, mà sau máy tương đối nóng trước đây xem đc hơn 7 giờ. Có ai biết cách trở về 4.3 ko nhỉ.
@hungca Bạn Up qua OTA đúng không?
Bạn thử Up qua ODIN nha, Delete All UserData trước khi Up (Có nghĩa là Up sạch) rồi trải nghiệm nha.
Theo cảm nhận của mình thì Pin khoẻ hơn bạn nhé, máy mình sáng đi làm đầy pin, Wifi 24/24, nghe gọi khoảng 30 cuộc, Mail check thì khoảng 20 mail, chat với Hangout -> Về nhà với 75-78% pin mỗi ngày.
Còn về độ mượt thì còn tuỳ cảm nhận, mình không phải dân sành nên không thể phán bậy được. Nhưng lời khuyên của mình là bạn nên lau màn hình thật sạch vào mỗi buổi sáng nhé.
Chúc tình hình của bạn được cải thiện và cảm nhận tốt hơn.
Thân!
@ban0955 bạn tư vấn giùm mình định nghĩa của OTA và ODIN là gì vậy ? máy mình tự update thì là up bằng OTA hay ODIN ? mà bạn nói up qua ODIN ngon mà có bay mất cái imei ko ? rất hối hận vì up lên 4.4.2 máy ngốn pin quá sạc đầy để máy chờ ko xài cũng được 12h thôi
@ban0955 Bạn hướng dẫn cụ thể hơn đc ko? Thanks
H ra bảo hành nó có up lại về 4.3 cho mình đc ko nhỉ 😔
huy_9119
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Thành béo a6 cùng câu hỏi. Bây giờ mình ra TTBH có xuốg đc 4.3 không vậy các bác
bubumobu
ĐẠI BÀNG
10 năm
chắc là phải root rồi cài lại stock rom 4.3 .. hoặc là chờ bản vá lỗi từ ss.
Con galaxy s4 mini đã có chưa mấy bác?
các bạn cữ wipe all là em nó ổn thôi
mình up lên 4.4 chỉ thấy đc cái ngốn pin ,ram .chẳng đc cái gì ngon hết
Chán lên 4.4.2 ăn pin quá.xuống 4.3 thì sẽ bay imel
Lên 4.4.2 chẳng cải thiện được gì.mà bị cắt giảm đi một số tính năng
2014-03-28 22.49.17.png Chỉ thêm mỗi tính năng
@truongnokia77 nhưng mà mất cái phần gì mà mình hay vào để tắt hoạt cảnh được để máy chạy cảm giác nhanh hơn ấy
mọi người đừng nói nữa , buồn lắm . hối hận vì đã up lên 4.4.2 . tại sao người ta không thử nghiệm kỹ càng trước đi mà bản nào cũng đều phải chờ bản vá thế nhỉ ??? phải chăng đây là chiến lược của họ ??? mình thấy 4.3 là ổn nhất và chạy nhẹ máy mà bền pin
chuẩn bị chơi z2 thôi chán mặt thằng samsung rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019