Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BlackBerry Messenger được cập nhật: hỗ trợ stickers, chia sẻ file dung lượng lớn, gởi ảnh qua nhóm

Blaze1st
1/4/2014 21:14Phản hồi: 47
BlackBerry Messenger được cập nhật: hỗ trợ stickers, chia sẻ file dung lượng lớn, gởi ảnh qua nhóm

BlackBerry mới đây đã tung ra bản cập nhật mới cho ứng dụng chat đa nền tảng, BlackBerry Messenger (BBM) với một số bổ sung khá quan trọng. Đầu tiên, đúng như hứa hẹn trước đây, BBM bản mới nhất đã hỗ trợ các stickers (là những hình ảnh các nhân vật dễ thương hay được các bạn trẻ chia sẻ với nhau khi nhắn tin), người dùng có thể truy cập và tải các stickers này về thông qua BBM Shop. Được biết, mỗi gói stickers sẽ gồm 20 đến 25 biểu tượng khác nhau, có gói miễn phí và có gói sẽ được bán với giá 1,99$.

Bên cạnh stickers, BBM phiên bản mới cũng đã cho phép người sử dụng có thể chia sẻ các file dữ liệu có dung lượng lớn hơn (lên đến 16MB, trước đây chỉ là 10MB), sự thay đổi này được BlackBerry mô tả là cực kỳ ý nghĩa trong công việc. Cuối cùng, BlackBerry hỗ trợ người dùng gởi ảnh trong nhóm chat nhiều người, từng thành viên trong nhóm sẽ thấy ảnh dưới dạng thumbnail (ảnh nhỏ), chỉ cần ấn vào nó là chúng ta sẽ nhận được ảnh kích cỡ đầy đủ.

BBM cho BlackBerry
BBM cho Android
BBM cho iOS

47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hòa vào cái chung
bắt đầu kiếm tiền rồi đây
duchoang142
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bb z10 mua làm quà tặng gấu hết ý luôn, 4t5, ở đà nẵng k biết có chỗ nào phân phối c/h giống HH và HNam k ta
Dùng thích, nhanh, ổn định, ko tốn quá nhiều pin, ram cũng tầm 70Mb, nhiều tiền ích, nhìn tinh tế và đẳng cấp.
Có điều chả có ma nào dùng, cài cho gấu 2 đứa nhắn cho nhau như tự kỷ. Cuối cùng lại gỡ. Yêu RIM lắm. Nhưng thật sự là em cố ko đc.
CŨng muốn cưới Z10 về phá cho vui, nhưng sau vu Playbook là em khiếp lắm rồi.
Muốn quay lại cuộc chơi thì nên thay đổi đi. Kiểu như Nokia ấy. Làm cho ko kịp trở tay. làm cho tối tăm mặt mũi luôn. Giá z10 lúc đầu bán tầm 10 chai, sau đó 2 tháng giảm 500k thì giờ dù 6 chai có phải vẫn ngon ko
@kaka_nd14 M biết từ hôm qua. ý m là giá ko hợp lý từ đầu nên dù có 4,5tr thì giờ người ta vẫn ko muốn mua
tatthanh91
ĐẠI BÀNG
10 năm
@spsp Đang cháy hàng kìa bác. Hic. Em đặt 2 con cho bạn từ hqua đến giờ mà vẫn thông báo khi nào có sẽ liên lạc lại cho
kaka_nd14
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tatthanh91 hoanghamobile gọi thử coi
@kaka_nd14 ...thì giờ "dù" 6 chai có phải (cũng) vẫn ngon ko
Ố dè ;) vừa đặt hàng 1 cái z10 màu đen xong :3
Rất lâu rồi mới có được 5 người bạn trên cái BBM này, BBM bị hạn chế trong việc kết bạn quá
DOANHA2012
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá ngon, đâng chờ em nó!
Hic. bạn bè nó quen viber với zalo rồi. Chẳng ai dùng cái này. Cài vài ngắm chứ có chát đâu
@tienthanhyhb Bác này nói chuẩn. Giờ ở VN dùng Viber và Zalo là ok rồi. Dùng nhiều quá phân mảnh và ko kiểm soát được hết.
tctvn
TÍCH CỰC
10 năm
họ đang làm tốt những thứ người khác đã làm rất tốt rồi 😃
Ha_TM68
TÍCH CỰC
10 năm
Thì mình cũng phải test và đưa ra cảm nhận về tính năng mới chứ. Với mình BBM là phương tiện nhanh nhất trong chia sẻ thông tin. Tuyệt hay 😃
Bạn bè mình cũng bắt đầu chuyển sang BBM roài cố đông đong tí cho nó thông dụng 😃
tatthanh91
ĐẠI BÀNG
10 năm
BBM chát nhóm là vô đối chat chit tán gẫu học tập rất vui. Thỉnh thoảng lại tụ tập làm trận offline vui lắm
BBM kết bạn không thuận tiện như các ứng dụng chat, message khác. Đã cài và đã gỡ bỏ 😃

Sent from my iPad.
Về nc là quất e Z10. Thèm e ấy lắm rồi. Mà mê cái bàn phím của BB hơn là cái cảm ứng nhưg mà giá e nó rẻ bất ngờ thế kia. Yêu ko chịu đc.
hmg
ĐẠI BÀNG
10 năm
4,5 t là giá cả khó giá đó còn thấp hơn có giá kiếm trên eBay nên còn chưa chắc chất lượng ra sao.Còn BBM giờ chỉ thiếu trên winphone còn lại có hết rồi ; nhưng bbm giữa bb vẫn chuẩn nhất

Sent from my Z10 using Tapatalk
icklad
TÍCH CỰC
10 năm
ko có cho WP.ko xài
Đã cài và cũng đã ghỡ bỏ vì chả có gì thú vị cả

Sent from my C6903 using Tinhte.vn mobile app
Giá mấy cái gói stickers toàn 2 usd. Đắt quá.
Gyokujo
ĐẠI BÀNG
10 năm
BB chưa dùng, cơ mà BBM trên Android thì siêu cùi, cả về UI lẫn UX, đặc biệt là cái UX siêu lởm, éo thể nào hiểu nổi sao một hãng to vãi có thể làm được cái app như thế :/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019